Chém gió cùng VTV vụ Công Phượng

choijonbi

Hero
Kindness
Verified
Reactions
793
MR
2.531
Phone Number
Call me! Call me!
Facebook
Follow me on Facebook
Dạo này rãnh rỗi xem một bộ phim của HQ, trong phim có chi tiết một đài truyền hình vì lợi nhuận, mà đã làm những bản tin nhằm câu view bất chấp sự thật và đẩy đến sự tan nát của một gia đình, người chồng chết cùng với oan khuất, người vợ sau đó vì không chịu nỗi điều tiếng từ những bản tin của đài truyền hình kia mà cũng tự tử cùng đứa con út. Ngay sau cái chết của họ thì nhà đại kia lại tiếp tục vui mừng vì có lại có thêm những bản tin nóng hổi câu view bất chấp sự mất mát của gia đình họ...Xem tình tiết này lại không khỏi nghĩ đến một sự việc tương tự vừa xảy ra ở Việt Nam. "VTV và Công Phượng". Hôm này (5/12) Sở tư pháp Nghệ An đã có kết luận cuối cùng về tuổi thật của CP. CP sinh năm 1995.

Vậy những gì mà VTV gọi là sự thật, bằng chứng họ điều tra là cái gì? nhằm mục đích gì? Vâng mục đích của VTV rất cao cả như những gì mà người dẫn chương trình đã trả lời với nhà văn Nguyễn Quang Vinh trong chương trình Chuyển động 24h ngày 15/11 rằng Chúng tôi(VTV) bằng trách nhiệm và sức mạnh của truyền thông cần đưa ra những sự thật về sự công bằng trong thể thao vv..nghe đầy tính nhân văn. Thời điểm đó sự thật về tuổi của CP chưa rõ ràng nhưng sự thật về chiêu trò,sự bịp bợm của VTV thì quá là rõ. Chỉ cần để ý thì ai cũng biết rõ việc mời nhà văn Nguyễn Quang Vinh đến trường quay “cãi nhau” với MC chỉ là một vở kịch. Buồn cười là khi ông NQV đưa ra những bình luận đối chất của khán giả, hay những ý kiến ông đọc từ trên tay ông ấy thì lập tức những hình ảnh minh họa chính xác các chi tiết ấy được đưa lên màn ảnh nền phía sau. Phải chăng ông Vinh đã đăng kí trước rằng tí nữa tôi sẽ cái nhau với MC có cách chi tiết này? hay nhân viên kỹ thuật nhà đài siêu nhân đến mức tìmđược các hình ảnh đó chỉ với 2s!

Và đúng với tiêu chí mà chương trinh chuyển động 24h đưa ra đó là trực tiếp, sống động...2 diễn viên đã gây kịch tính chương trình hơn khi đốp chát nhau và hứa hẹn sẽ tiếp tục với chương trình tiếp theo. Và cũng nhằm tăng kịch tính cho vở kịch, sau đó 2 diễn viên tiếp tục lên facebook chỉ trich nhau... Và tất nhiên vở kịch này được VTV up lên youtube, facebook với lời chào mời vô cùng khốn nạn “ Chỉ đến khi chết người ta mới biết được tuổi thật của các vận động viên, Bởi khi chết họ cần tuổi thật để thắp hương, cúng giỗ...” (đọc những dòng này không khỏi giật mình với suy nghĩ, biết đâu có ai đó vì muốn biết chính xác tuổi thật của vdv phải chăng họ mong vdv đó chết đi!)

Và những dòng tatus này sau đó được giám đốc chương trình bảo rằng page bị hack. Một fanpage của đài truyền hình quốc gia mà để hack đơn giản vậy à? Nhưng buồn cười là một nhân viên của nhà đài đã thừa nhận stt đó do nhân viên đăng lên. Một chương trình của đài truyền hình quốc gia, dám làm mà ko dám nhận, thử hỏi độ trung thực của họ đến mức nào!

Đúng như hứa hẹn, trong chương trình cd24h ngày 16/11 VTV đưa ra hàng loạt bằng chứng để chứng minh răng CP gian lận tuổi như:

- Từ lời 1 người quen

- Từ 2 nét chữ khác nhau trong sổ học bạ

- Dẫn Nghị định 83/1998 và 153/2005 để buộc tội UBND xã...

Vâng! VTV rất là “khôn” khi dùng một văn bản pháp luật được ban hành ở thời tương lai để buộc một tội xảy ra ở quá khứ!

sau khi đưa ra các bằng chứng buộc tội, phán xét CP như một kẻ phạm tôi đang đứng trước vành móng ngựa, nam MC (giọng điệu dể nhầm lẫn với một chủ tọa phiên tòa) yêu cầu em “đầu thú” và luôn mồm nhắc rằng, với chúng tôi (VTV) việc em 21 hay 19 không còn là quan trọng nữa... vv .. Thật buồn cười, thế cái quan trọng của VTV sau tất cả những gì đã làm là gì? có lẽ ai cũng thừa biết đó là sự câu view, tăng rating, PR cho cái chương trình CĐ24h vừa ra lò.

Sự khốn nạn chưa giới hạn ở đó, trong chương trình buộc tội CP, MC có nhắc đến việc có một số chi tiết mà họ không muốn đưa ra.. vâng! rất là nhân văn và gây to mò, gây cảm giác suy diễn cho khán giả về những người đang che giấu sự thật.

Và phải chăng cái sự thật được úp mở nhằm tăng kịch tính đó là việc nhà báo Nguyễn Nguyên trong một chương trình đã “tiết lộ” rằng chiếc bia của anh CP bị ai đó giấu đi!

Một sự ngu dốt và khốn nạn đến tận cùng! Người dân địa phương có tập tục không làm bia mộ cho trẻ sơ sinh đã mất, họ có biết điều này không? dù biết hay không thì sự ngu dốt và khốn nạn của họ là không thể chấp nhập. Họ sẵn sàng xúc phạm vong linh người đã mất và độc ác hơn là đẩy những hoài nghi dồn về cha mẹ CP... Khiến những người nông dân này đứng trước búa riều của dư luận, gây xáo trộn cuộc sống của họ chỉ vì mục đích là câu view, tăng rating cho cái chương trình của họ...Xin dẫn lại câu nói của ông nhà báo Nguyễn Nguyên sau khi gieo rắc nghi ngờ bằng phỏng đoán ác độc của mình bằng một câu rất đạo đức “Rất đau lòng!”

Nếu như các em Hotgirl bất chấp việc khoe ngực ,khoe mông, tạo scandal sex...để nỗi tiếng vvv thì cũng không tai hại bằngviệc một chương trình truyền hinh PR bản thân bằng những hành động vô nhân tính.

Xã hội ngày càngthay đổi, những giá trị thuộc về phẩm chất truyền thống tốt đẹp đang dần bị thay chổ cho những giá trị vật chất tầm thường...Một khi một hãng truyền thông mang tính định hướng xã hội cũng chạy theo những giá trị vật chất thì sự đánh đổi là cả xã hôi!

P/s: em ko phải fan cuồng CP, em ủng hộ sự minh bạch nhưng kinh thường thứ truyền thông vô đạo đức.. ai chửi e chịu à :v

VTV làm đúng. Công Phương 19 ư? Không . Theo mình nghĩ CP 21t mới đúng. Chẳng qua là nếu CP 21t thì sẽ dính tới quá nhiều pháp lý của Nghệ An nên .. 19t sẽ đâu vào đó thôi.
Muốn biết chính xác cứ giám định xương là biết chứ gì.
Mấy ông tào lao nói xương 18t trởi lên ko biết tuổi . Bó chiếu.

Sao thớt không nghĩ là CP 21t nhưng vì lí do, tác động nào đó nên người ta quyết định k đào bới nữa và đưa ra kết luận là CP 19t.

Sao thớt không nghĩ là CP 21t nhưng vì lí do, tác động nào đó nên người ta quyết định k đào bới nữa và đưa ra kết luận là CP 19t.
Thớt là dân 37 đó bác.

Mà mình thấy báo chí tào lao ghê. Kệ mẹ nó đi, nó nhiêu t kệ nó, đá banh có hơn ai đâu mà kêu nào là Mét xi nào là Rồ ná đồ. Cũng cỡ Văn Quyến là cùng. Xách dép cho Mạc Hồng Quân còn chưa xong.
Để đó rồi coi.

Mà mình thấy báo chí tào lao ghê. Kệ mẹ nó đi, nó nhiêu t kệ nó, đá banh có hơn ai đâu mà kêu nào là Mét xi nào là Rồ ná đồ. Cũng cỡ Văn Quyến là cùng. Xách dép cho Mạc Hồng Quân còn chưa xong.
Để đó rồi coi.
Suy nghĩ chung của phần lớn netizen, gato với tài năng của người ta + soi mói + chỉ trích + gõ bàn phím giỏi phải biết
Để cho thằng nhóc nó yên ổn đi, có tí tài chưa phát triển dc hết đã bị dìm
Bỏ 1 con cua dô cái thau phải đậy kĩ lại ko nó bò ra, bỏ 2 con cua dô thau thì khỏi đậy, cứ con này chuẩn bị bò lên thì con kia kéo xuống

Last edited:
Suy nghĩ chung của netizen, gato với tài năng của người ta + soi mói + chỉ trích + gõ bàn phím giỏi phải biết
Để cho thằng nhóc nó yên ổn đi, có tí tài chưa phát triển dc hết đã bị dìm
Bỏ 1 con cua dô cái thau phải đậy kĩ lại ko nó bò ra, bỏ 2 con cua dô thau thì khỏi đậy, cứ con này chuẩn bị bò lên thì con kia kéo xuống
Chủ đề của thớt này là chém gió vè CP mà bác. bác ko chém bác ra ngoài

Chủ đề của thớt này là chém gió vè CP mà bác. bác ko chém bác ra ngoài
Mình cũng đang chém mà, cụ thể là tranh luận với comment của bạn thôi, đang chém mà bạn nóng như .... thế
Nói trúng tim trâu, à lộn tim đen rồi phãi hôn

Mình cũng đang chém mà, cụ thể là tranh luận với comment của bạn thôi, đang chém mà bạn nóng như .... thế
Đúng là VỊT, nói cái toàn ra động vật . Quen chuồng rùi hả bác/

CP 19 tuổi hay 21 tuổi thì cũng kệ - không quan tâm . VTV hoạt động vì mục đích riếng của VTV , người phản đối có lý riêng . Nói tóm lại chả ai đúng ai sai đây cả có sai thì mấy ông làm bóng đá cứ muốn thành tích nên nhiều tuổi thì biến thành ít tuổi - ít tuổi thì biến thành nhiều tuổi thôi

em để ý bác lâu rồi nhá, dạo này thấy comment của bác nó có gì đó khác lắm, nghi lắm

CP 19 tuổi hay 21 tuổi thì cũng kệ - không quan tâm . VTV hoạt động vì mục đích riếng của VTV , người phản đối có lý riêng . Nói tóm lại chả ai đúng ai sai đây cả có sai thì mấy ông làm bóng đá cứ muốn thành tích nên nhiều tuổi thì biến thành ít tuổi - ít tuổi thì biến thành nhiều tuổi thôi
Chuẩn nè. Nhưng mà câu cuối hình như sai rùi.
Nhiều tuổi biến thanh ít tuổi mới đúng chứ.

VTV làm đúng. Công Phương 19 ư? Không . Theo mình nghĩ CP 21t mới đúng. Chẳng qua là nếu CP 21t thì sẽ dính tới quá nhiều pháp lý của Nghệ An nên .. 19t sẽ đâu vào đó thôi.
Muốn biết chính xác cứ giám định xương là biết chứ gì.
Mấy ông tào lao nói xương 18t trởi lên ko biết tuổi . Bó chiếu.

bạn đọc hết bài chưa? mục triêu thể thao công bằng là đúng NHƯNG đúng không khi cách làm của họ nhằm mục đích lợi nhuận, coi thương danh dự nhân phẩm người khác. nếu tranh luận rõ ràng hãy trả lời các câu hỏi của mình dưới đây với thiện chí

- Có bằng chứng nào VTV đưa ra là xác đáng không? Tất cả các bằng chứng đưa ra điều đã bị phủ nhận và các cơ quan chức năng có đủ thẩm quyền điều tra. Các văn bản pháp luật mà VTV đưa ra điều vô giá trị cho trường hợp của CP. bạn cần đọc rõ bài để biết đều này
- Tạo tranh luận giả, câu view. tạo kịch để lôi kéo người xem. Đã trình bày trong bài.. điều này có đáng với một cơ quan truyền thông không?
- Lời lẽ Cần vận động viên chết đi để biết tuổi thật! . Nói xong không dám nhận, nói page bị hack ? điều này có đáng để mọi người tin tuởng vào cái gọi là sự thật không?
- Đồn ép mọi nghi ngờ của dư luận về phái cha mẹ CP khi sự thật không rõ ràng, và chính xác là vu khống việc giấu bia mộ người đã mất.. Điều này đã đuợc chứng minh là họ vu không, bôi nhọ.. Những việc làm này xứng đáng của một cơ quan truyền thông có đạo đức không?

P/s: nếu ai quen mình thì biết mình ko phải dân N.A nhé. cấm nói xàm

chém gió chứ không phải dìm hàng , anti bôi nhọ người khác . Topic vô bổ lắm mod cứ close đi
Bôi nhọ chỗ nào?
Bác thớt bôi nhọ VTV chưa ai nói gì?
Mình chỉ nói để bác thớt biết rằng mỗi người có mỗi suy nghĩ đừng nên viết bài theo hướng cảm tính suy nghĩ một chiều như vậy thôi.
Có like thì cũng sẽ có ngược lại.

bạn đọc hết bài chưa? mục triêu thể thao công bằng là đúng NHƯNG đúng không khi cách làm của họ nhằm mục đích lợi nhuận, coi thương danh dự nhân phẩm người khác. nếu tranh luận rõ ràng hãy trả lời các câu hỏi của mình dưới đây với thiện chí

- Có bằng chứng nào VTV đưa ra là xác đáng không? Tất cả các bằng chứng đưa ra điều đã bị phủ nhận và các cơ quan chức năng có đủ thẩm quyền điều tra. Các văn bản pháp luật mà VTV đưa ra điều vô giá trị cho trường hợp của CP. bạn cần đọc rõ bài để biết đều này
- Tạo tranh luận giả, câu view. tạo kịch để lôi kéo người xem. Đã trình bày trong bài.. điều này có đáng với một cơ quan truyền thông không?
- Lời lẽ Cần vận động viên chết đi để biết tuổi thật! . Nói xong không dám nhận, nói page bị hack ? điều này có đáng để mọi người tin tuởng vào cái gọi là sự thật không?
- Đồn ép mọi nghi ngờ của dư luận về phái cha mẹ CP khi sự thật không rõ ràng, và chính xác là vu khống việc giấu bia mộ người đã mất.. Điều này đã đuợc chứng minh là họ vu không, bôi nhọ.. Những việc làm này xứng đáng của một cơ quan truyền thông có đạo đức không?

P/s: nếu ai quen mình thì biết mình ko phải dân N.A nhé. cấm nói xàm
Nhảm quá cậu ơi.
Đừng nên dối lòng ko thừa nhận những việc như ban ngày.

và sắp tới VTV đang bị lôi đầu cái vụ này đấy, đã có kiến nghị gởi TW rồi.. bài này em viết chơi thôi.. chuyện còn dại ,.bác đợi mà xem :D

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,494
173,665
Latest member
KAILASH6795

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week