Chém gió hay sự thật

HetTienXai

Junior
Reactions
31
MR
0.000
Tháng này là tháng cực khổ nhất trong sự nghiệp offer của mình :(( . :binhsua156: . Toàn ăn + ngủ + chơi hoài sướng vãi cày ko nỗi .
1 ngày 50$ đa số solo mấy site nước ngoài + làm admin thôi :D , Làm mem thì 1 2 tháng trước 1 ngày 50$ dc . Mà làm admin tự cày thì chán lắm 1 ngày cày 1 2 tiếng đả muốn ra chơi game :(

Last edited by a moderator:
Reactions
124
MR
0.000
Ko riêng gì offer, mà cả MMO là một kho tiền với ai biết cách kiếm.

Nếu để so sánh thì là 1 sự chênh lệch vô cùng lớn. Bạn đi học, tính toán, làm ăn. Với những người bỏ vốn tạo dựng doanh nghiệp, phải tính toán đầu ra đầu vào, rủi ro, sổ sách, luật ... chưa kể đến suy thoái kinh tế, nợ tồn nợ đọng, và chỉ có 5% người trụ lại được với con đường kinh doanh như thế, 5% trụ lại chứ chưa nói đến hai chữ THÀNH CÔNG, 95% còn lại quay trở lại làm công ăn lương.

Nói về làm công ăn lương thì bạn cắm đầu cắm cổ cày kéo học thật giỏi, cố kiếm cái bằng thật tốt, ra trường đi làm để cày kéo được lương 1k$ cũng là cả vấn đề nhất là trong thời buổi kinh tế hiện nay. Còn với đa số đi làm công ăn lương, 5tr/tháng là đáng mừng, 7tr/tháng đã là cao rồi, đó là tính ở mức trung bình nhé. Với công sức bạn bỏ ra thì cái lương đó liệu có xứng đáng, nhất là ở Việt Nam khi mà công sức lao động và trí óc bị coi rẻ hơn nước ngoài rất nhiều.

Còn với MMO, ko riêng offer, mà từ PTC, từ PTR, PTS, ads, seo ... nếu biết cách chơi, biết đào sâu suy nghĩ, tìm hiểu, tính toán thì cái công sức bạn bỏ ra được đền bù lại xứng đáng hơn rất nhiều.
Chưa nói đến các pro offer lương tháng 2k-5k thậm chí còn hơn nhiều. Chỉ riêng làm PTC nếu chịu khó suy nghĩ, tìm hiểu, tính toán, 1 ngày kiếm vài chục $ cũng là bình thường, đấy là bình thường nhé.
Nếu so sánh thời gian làm việc tiêu chuẩn 8 tiếng 1 ngày của công việc bên ngoài, 8h đó để làm MMO, trừ thời gian đầu tìm hiểu, nghiên cứu kỹ càng, khi đã có hướng đi đúng thì với 8h/ngày số tiền bạn kiếm được sẽ ăn đứt cái 8h bạn ngồi lê ở công sở hay làm gì đó bên ngoài thực tế. Tất nhiên chỉ so sánh ở mức mặt bằng chung, ko thể lấy 8h của PTC so sánh với 8h của một ông tổng giám đốc nào đó, nếu có so sánh kiểu đó thì lại phải so sánh các tiền bối có số má trong MMO với mấy ông đó mới được ::D.

Đôi lời để mọi người đỡ tranh cãi nhiều. Ko hề chém gió. Ai gạch đá ko quan tâm. Chỉ là ko thich cái kiểu suy nghĩ ăn theo, hời hợt xong nói MMO thế này thế khác, chỉ để làm tay trái trong khi chưa hiểu thực tế MMO nó là thế nào, MMO ko chỉ đơn giản là viết tắt của chữ Make Money Online đâu. Và MMO ko dành cho những người ảo tưởng, thich kiếm tiền nhanh, nhẹ nhàng, dễ dàng.

Đơn cử với 1 thằng đơn giản là seosprint. Với mem làm job thì nếu ko có tool auto, tự làm thủ công 1 ngày làm được tầm 50rub là cũng đáng mừng, và công sức bỏ ra ko ít rồi, nhưng với pro thì ngày vài trăm rub từ seosprint cũng là nhẹ nhàng.

Các pro đừng có chém em, em newbie cùi bắp, thấp cổ bé họng khua môi múa mép vài đường thôi ;))

Last edited by a moderator:

tukaghia

Senior
Reactions
331
MR
0.001
Bài viết từ năm 2008 mà giờ mang lên đăng câu like à :))) . Thời đại thay đổi những gì trong quá khứ thì trôi đi còn j nữa. Nếu mà là dân mmo nói chung hay dân offer nói riêng thì những điều bài báo viết h cũng chỉ là gió bay, chả khác nào bài trainning đầu tiên cho newbie ^^. riêng thời gian cách đây 6 tháng, vào thời điểm tớ mới vào offer cũng ngày 2 tiếng dc tầm 10-15$ là bình thường :). Xét trên phương diện admin thì 1k chả là j đâu. bạn vào topic này của mod letam tính xem nó là bao nhiêu nha :D
http://mmo4me.com/showthread.php?10...n-tro-thanh-admin-site-offers&highlight=letam

còn với lời khuyên ở dưới thì tớ nghĩ những người không biết chớp lấy cơ hội kiếm tiền mới nghe thôi :)). Bài viết chỉ nhìn nhận trên lý thuyết còn xét về thực tế thì offer vẫn là cái bánh ngon lành cho mmo-er trên toàn thế giới mà không riêng gì Việt nam. GIờ mà lượng traffic đến từ VN mà giảm thì các NETwork chắc ăn ngồi không yên đâu :m146::m155:

bean

Senior
Reactions
59
MR
0.002
mmo nhiều chem gió thấy người ngoài ko biết thì bốc phét để tự nâng mình lên thôi gặp dân trong nghề thì bắt bẻ lại liền

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
423,813
176,257
Latest member
devtest123

Most discussed of week

Most discussed of week

Back
Top Bottom