[Chia sẻ/Tâm sự] MMO làm bạn thay đổi tính cách của bạn?

Từ khi tham gia MMO, Ngày nào cũng thức đến 5h sáng....!!! Không làm việc thì cũng vọc vọc các topic..Và ăn đêm mập hơn...!! Giờ người hình vuông:D...! Quan trọng nhất là: $$$ nhiều hơn công việc ngoài đời...Còn 1 cái nửa là : Cả đêm chỉ tập trung vào làm đến khi ngủ mới thôi, làm mình quên đi vụ "Quay tay"...! Đã lâu lắm rồi................................:D:D:D:D

từ khi làm mmo thấy đồng tiền làm ra vất vả,ko dám lãng phí thời gian,và thấy nhiều người dễ sợ kém con thú.hết

Tớ biết mmo gần như cùng lúc với có người yêu. Giờ thì vẫn làm mmo và mình vs người yêu mình vẫn ấm (Mình vui tính vs lo cho em ấy khá nhiều).
Và nhờ mmo mà mình kiếm được mỗi tháng kha khá. Đỡ phải tốn tiền của gia đình. Và mình mới 12 thôi nên cũng không dùng gì nhiều.
Và khi biết mmo mình trở nên hơi khó khăn tí cũng nhiều khi cáo gắt (do tác hại của thức đêm :O) nhưng mà cũng người lớn hơn tí biết nghĩ xa hơn.
Và như vài bác ở trên. Em cũng ngán ngẩm việc học lắm rồi các bác ạ. Mặc dù vẫn lên lớp đều và không đến nổi tệ nhưng mình nhận ra 1 điều. Ở nơi chúng ta đang ở việc học chỉ dành cho những kẻ mọt sách thôi chứ học vì kiến thức thì còn lâu. ( học thì vẫn thuộc đấy. hết năm thì chả nhớ gì...)

- có động lực kiếm tiền hơn ( vì $ kiếm từ mmo tương đối dễ so với ở ngoài :D )
- cẩn trọng trong lời nói hơn gồm cả trên mạng lẫn ngoài đời ( chắc do thói quen check lại comment trước khi post + tấm gương mấy thím suốt ngày cãi nhau trên 4rum => giờ nói gì cũng suy nghĩ cẩn thận, và cố gắng ko đôi co vì những chuyện nhỏ nhặt dù trong lòng có chút hậm hực :D )
- gặp được nhiều bạn tốt trên mmo này, tự nhiên suy nghĩ ngược trở lại, thấy cần phải quan tâm nhiều hơn tới người khác, kể cả mmo lẫn ngoài đời :D
- nhận ra 1 điều nữa là khi muốn nhận được cái gì thì hãy cho đi cái đã, về lâu dài thì việc gì có thể làm 1 cách vô tư được thì cứ vô tư, hồn nhiên rồi sẽ thấy bình minh :D

Từ khi biết đến mmo trong đầu tôi lúc nào cũng chỉ toàn là con số " + - * / :D , ngày xưa thấy mấy thằng nghiền game cày ngày đêm đã ghê rồi , giờ mình còn ghê hơn tụi nó :eek:

Tớ biết mmo gần như cùng lúc với có người yêu. Giờ thì vẫn làm mmo và mình vs người yêu mình vẫn ấm (Mình vui tính vs lo cho em ấy khá nhiều).
Và nhờ mmo mà mình kiếm được mỗi tháng kha khá. Đỡ phải tốn tiền của gia đình. Và mình mới 12 thôi nên cũng không dùng gì nhiều.
Và khi biết mmo mình trở nên hơi khó khăn tí cũng nhiều khi cáo gắt (do tác hại của thức đêm :O) nhưng mà cũng người lớn hơn tí biết nghĩ xa hơn.
Và như vài bác ở trên. Em cũng ngán ngẩm việc học lắm rồi các bác ạ. Mặc dù vẫn lên lớp đều và không đến nổi tệ nhưng mình nhận ra 1 điều. Ở nơi chúng ta đang ở việc học chỉ dành cho những kẻ mọt sách thôi chứ học vì kiến thức thì còn lâu. ( học thì vẫn thuộc đấy. hết năm thì chả nhớ gì...)
lớp 12 cố mà học đi.thi cntt đại học quốc gia ( k nên học bk vì rất khó ra tr nếu lười học :v).. ra kiếm đc nhiều và dễ hơn.

Đúng vậy ! trước thức khuya hay gắt lời người khác ,nóng nảy ... Giờ thì ko có j làm ,ko thức khuya nên cũng ko thấy nóng tính nữa

Bác làm j mà thức khuya vậy ! cho em theo với nầu :(

Đúng vậy ! trước thức khuya hay gắt lời người khác ,nóng nảy ... Giờ thì ko có j làm ,ko thức khuya nên cũng ko thấy nóng tính nữa

Em thức khuya học bài :3

do b thức khuya làm việc nhưng b làm k được như ý nên mới nóng nảy thôi. b thức đêm mà kiếm được nhiều $ hoặc công việc như ý vẫn vui như tết =))

do b thức khuya làm việc nhưng b làm k được như ý nên mới nóng nảy thôi. b thức đêm mà kiếm được nhiều $ hoặc công việc như ý vẫn vui như tết =))
Cũng đúng nhỉ ! em có j làm hem ,cho em theo với nầu . Chẳng có j làm nên đang chán đời :(

tham gia mmo nhiều giúp mình biết cách bảo vệ đồng tiền hơn. hơn nữa còn làm cho mình biết cách kiểm định thật giả tốt hơn

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,452
173,616
Latest member
u888stream

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week