Cho xin ít thông tin về Amway !!!

Uhm cái làm người ta khó chịu với sản phẩm của mấy công ty đa cấp chị nghĩ là do quảng cáo, từ cái cuốn catalogue giới thiệu sản phẩm nó đã ca ngợi sản phẩm nào cũng vô cùng kỳ diệu, rồi người bán thì cùng 1 giọng điệu đấy tâng bốc sp lên mây, như thần dược, ai không mua là người đấy không thông minh, thiệt thòi :))
Cái khách hàng nhận được tất nhiên sẽ không được như cái được bơm thổi mà họ kỳ vọng.

Mấy chị bán hàng đa cấp hay dùng skill rủ rỉ bên tai mưa dầm thấm lâu , trước là họ đánh vào tâm lý trăn trở vì khiếm khuyết cơ thể , sức khỏe của khách hàng (hoặc tự nhiên KH cảm thấy trăn trở sau khi nghe họ tư vấn); sau đấy họ đưa ra sp, tiếp thị nghe rất hay rất khoa học, rất... nói chung cứ cư dân tiên tiến thông minh toàn cầu thì phải dùng; tiếp đến là đưa ra dẫn chứng người quen hay bản thân họ dùng sp có hiệu quả tốt ntn. mà toàn sp đắt, dùng lâu dài thì đốt $ .

Hồi cách đây mấy năm chị hay đến một hàng cắt tóc quen để cắt, cái bà chị chủ tiệm lần nào cũng dí dí quyển catalogue Amway rủ mình gia nhập hội viên, rủ mua hàng, khen hàng cực kỳ tốt, cả nhà chị ấy dùng, họ hàng cũng dùng, kỳ diệu lắm em ạ :))
Chị ngại quá bỏ luôn không dám cắt tóc ở đấy nữa.

Ai xác định kinh doanh kiểu này thì phải hỏi bản thân mình có sẵn sàng khua môi múa mép để tâng bốc sp hay thậm chí nói những điều mình không có trải nghiệm hay không (nói thẳng là bốc phét). Sản phẩm và công ty không có vấn đề, nhưng cách mà họ bám riết và bốc phét để bán được hàng thì ko ưa được.
dạ,em cũng gặp vài trường hợp y sis hahaha :)

Uhm cái làm người ta khó chịu với sản phẩm của mấy công ty đa cấp chị nghĩ là do quảng cáo, từ cái cuốn catalogue giới thiệu sản phẩm nó đã ca ngợi sản phẩm nào cũng vô cùng kỳ diệu, rồi người bán thì cùng 1 giọng điệu đấy tâng bốc sp lên mây, như thần dược, ai không mua là người đấy không thông minh, thiệt thòi :))
Cái khách hàng nhận được tất nhiên sẽ không được như cái được bơm thổi mà họ kỳ vọng.

Mấy chị bán hàng đa cấp hay dùng skill rủ rỉ bên tai mưa dầm thấm lâu , trước là họ đánh vào tâm lý trăn trở vì khiếm khuyết cơ thể , sức khỏe của khách hàng (hoặc tự nhiên KH cảm thấy trăn trở sau khi nghe họ tư vấn); sau đấy họ đưa ra sp, tiếp thị nghe rất hay rất khoa học, rất... nói chung cứ cư dân tiên tiến thông minh toàn cầu thì phải dùng; tiếp đến là đưa ra dẫn chứng người quen hay bản thân họ dùng sp có hiệu quả tốt ntn. mà toàn sp đắt, dùng lâu dài thì đốt $ .

Hồi cách đây mấy năm chị hay đến một hàng cắt tóc quen để cắt, cái bà chị chủ tiệm lần nào cũng dí dí quyển catalogue Amway rủ mình gia nhập hội viên, rủ mua hàng, khen hàng cực kỳ tốt, cả nhà chị ấy dùng, họ hàng cũng dùng, kỳ diệu lắm em ạ :))

Ai xác định kinh doanh kiểu này thì phải hỏi bản thân mình có sẵn sàng khua môi múa mép để tâng bốc sp hay thậm chí nói những điều mình không có trải nghiệm hay không (nói thẳng là bốc phét). Sản phẩm và công ty không có vấn đề, nhưng cách mà họ bám riết và bốc phét để bán được hàng thì ko ưa được.
:) Lý do gì mà người bán lại nịnh hót để bán dc sản phẩm? Phải chăng vì khoản huê hồng hồi về rất cao, đại lý có khi dc tới 30%. Nói chung cái gì cũng có cái giá cả, không ai khi không đi nịnh hót sản phẩm người khác. Cũng vì cơm áo gạo tiền cả thôi:D Nhất là cái khoản thực phẩm chức năng, lọ 100 viên canxi, 900k/ hộp.
Giá mắc vãi, ra mua hiệu thuốc hủ canxi hasan 65k/20 viên sủi về uống cũng đủ khỏe rồi, hehe

Last edited:
Chính xác. Ở nhà mình có dùng nước rửa chén và lau kính của Amway . Nước lau kính thì khá tốt. Còn nước rửa chén thì hơi cực bóp mỏi tay cái bông rửa chén nó mới ra bọt. Chứ sunlight là bỏ vào ra bọt quá chừng
giá nó như thế nào? nếu giá cao thì tức là nó bóp cổ người tiêu dùng để trả hoa hồng cho mấy thằng đi sale đó.

Chính xác. Ở nhà mình có dùng nước rửa chén và lau kính của Amway . Nước lau kính thì khá tốt. Còn nước rửa chén thì hơi cực bóp mỏi tay cái bông rửa chén nó mới ra bọt. Chứ sunlight là bỏ vào ra bọt quá chừng
Hàng của mấy nước châu Âu thường ít bọt chứ ko như Việt Nam. Kem đánh răng của bọn nó cũng thế, hầu như là ko có bọt, nó đánh răng mà vẫn chạy đi chạy lại chẳng nhỏ giọt nào ra sàn. Dùng lúc đầu ko quen nhưng dùng lâu rồi lại đâm ra ghiền vì rất sạch :D

Chuẩn quá bác @@
Nó nc y như bị tẩy não vậy đó
Nói cỡ nào cũngko nghe
Kéo ra hết sức nha bạn. Một con bé mình quen trình độ ĐH ra trường nhưng sau khi được tẩy não ở Amway thì hết thuốc, phát biểu cứ như vầng thái dương.... chịu :oops:. Amway rất tốt nhưng cách bán hàng đa cấp thì rất tiếc, hoa hồng cho mạng lưới các cấp đẩy giá trị thực của sản phẩm lên gấp nhiều lần. Chưa nói là đa cấp biến tướng đa số là lừa đảo nói quá về sản phẩm nhằm qua mặt và móc túi người tiêu dùng :)

Giờ đã hiểu lý do tại sao bạn gái này có số like áp đảo như vậy, phân tích rõ ràng, đầu đuôi đâu ra đó. Chỉ ra đúng cái khó ưa nhất của đa cấp. Thread chỉ cần đọc mấy dòng nay là có quyết tâm rồi :)

Mình đg theo nó đây,...
Nói chung là cũng đc tháng tầm tầm 70t-90t.
Nếu bạn muốn có người hướng dẫn tường tận thì có thể pm mình.

70 ~ 90 triệu / tháng, chắc tháng lừa tầm 35~90 người :rolleyes:

Kiểu ăn chủ yếu từ ref, cứ kiếm ref nhiều thì ăn còn ref kiếm từ đâu thì tự thân mà vận động (ref cấp dưới hoặc tiền hoa hồng sale sản phẩm?.

Hôm nay con bạn em nó đi hội nghị của tập đoàn Amway về
Không biết trong đó nói sao mà bạn e nó nộp 250k xog nói sẽ quyết định đi theo Amway đến cùng.
Nó có rủ e đi cùng nhưng nghe mùi đóng tiền trước nên liên tưởng đến đa cấp
Nhưng e google thì có rất nhiều ý kiến trái nhiều nên không biết nó có phải đa cấp hay là không
Bác nào có kinh nghiệm rồi cho e xin ít thông tin với

Mình từng theo Amway đây thớt. Cô bạn của bạn bỏ 250k không phải là đóng tiền gì, mà đó là đóng tiền để mua cái bộ hồ sơ để gia nhập amway thôi (lúc trước 200k).

Thật ra, AW ở Mỹ có lẽ tốt và làm đúng mô hình đa cấp chính thống. Nhưng ở VN bị biến dạng. Những người từng rủ rê mình vào AW giờ cũng không là gì, thánh nào nói tháng mấy chục triệu thì có nhưng 1: Rất hiếm và 2: Có nhưng bỏ ra 1 lượng tiền gần tương đương, ví dụ: nếu tháng kiếm được 80tr thì bỏ ra tầm 70 triệu rồi, nào là tiền cà phê rủ rê người ta vào (mà đâu phải ai rủ 1 lần cũng vào đâu, có người phải đi cà phê cả mấy lần, rồi đi các tỉnh để tìm kiếm downline, khách hàng, tổ chức hội thảo...). 1 bộ mặt rất đẹp của con người: đi ra ngòài thì ăn mặc áo vest, nữ áo công sở, nói chung rất đẹp :D nhưnng đằng sau đó thì ....

Sản phẩm: Mình thích bộ thực phẩm chức năng (thích vì nghĩ nó tốt chứ không biết thế nào, dù có xài các loại C, xơ của Nutrilife). Kem đánh răng thì khá đắt, mỗi lần xài chỉ dùng 1 hạt bắp nên đánh không sạch, (Ông tuyến ttên mình răng xấu hoắc mà đi giớii thtệu kem :D), nước rửa chén thì chỉ có bọt nhiều nếu cho nhiều và nước + bùi nhùi phải thật sạch, không thì chịu. Giặt đồ thì chỉ hợp để giặt những vết bẩn cứng đầu mà ít tốn công sức (nói chung là tẩy vết bẩn số lượng nhỏ), chứ nếu dùng hàng ngày cho cả gia đình thì có mà khó vì không sạch và đắt.

AW có chiêu lôi kéo thế này: giả sử 1 người gặp anh A, giới thiệu anh A về AW, thấy anh A lưỡng lự, họ sẽ mời 1 người khác (lớn hơn họ 1 bậc) rồi PR người này rất giỏi, có này, có kia, bỏ việc lương cao, vị trí tốt.... Nếu anh A tiếp tục lưỡng lự (nhưng khả năng làm AW cao) thì sẽ mời tiếp 1 người ở tuyến cao hơn nữa, cứ nnư vậy đến khi nào anh A ký hợp đồng thì xong.

Còn gì để nói không nhỉ? Tạm thời bao nhiêu thôi nhé. Tuy nhiên, nếu bạn hoặc bạn của bạn hoặc ai đó theo AW thì hãy theo kiểu nếu không làm là chết + luyện khả năng tiếp thị,ăn nói, thuyết phục, đàm phán, tác phong...., thì may ra sẽ rất giàu :v . Còn không thì trước sau gì cũng bỏ.

nói chung thì đa cấp ko xấu, nhưng ở VN bị biến tướng thôi chứ hàng MW sài tốt mà

Mình không làm Arm Way mà mình theo Thiên Ngọc Minh Uy, đến nay đã gần 5 năm rồi. Hiện tại mình đang làm quản lý gấn 100 người, thu nhập trung bình khoảng 4500$ thôi
TNMH còn cao tay ấn hơn, đa cấp đỉnh của đa cấp, muốn vào phải mua sản phẩm với giá rất cao so với giá thật. Hồi còn sinh viên, có 1 người bạn cùng Ký túc xá về quê xin tiền lên, để gia nhập TNMH cậu ta phải mua cái máy (quên tên gì rồi) nhưng nghe nói rửa thịt heo thì thịt sẽ hết bọt, nấu lên nước sẽ trong (nói chung là lọc chất bẩn gì đó) :D
Banj làm ăn khấm khá quá, hôm nào hướng dẫn anh em MMO theo đê :)

Mình không làm Arm Way mà mình theo Thiên Ngọc Minh Uy, đến nay đã gần 5 năm rồi. Hiện tại mình đang làm quản lý gấn 100 người, thu nhập trung bình khoảng 4500$ thôi

90 triệu thì đi làm típ đi, lên đây comment làm chi cho phí thời gian, bỏ ra thời gian comment viết 1 đoạn dài như này lãng pí mất 1 triệu rồi đấy :rolleyes:

TNMH còn cao tay ấn hơn, đa cấp đỉnh của đa cấp, muốn vào phải mua sản phẩm với giá rất cao so với giá thật. Hồi còn sinh viên, có 1 người bạn cùng Ký túc xá về quê xin tiền lên, để gia nhập TNMH cậu ta phải mua cái máy (quên tên gì rồi) nhưng nghe nói rửa thịt heo thì thịt sẽ hết bọt, nấu lên nước sẽ trong (nói chung là lọc chất bẩn gì đó) :D
Banj làm ăn khấm khá quá, hôm nào hướng dẫn anh em MMO theo đê :)
- Cái bọn TNMH này bôc lên trời phét tới sao hỏa. Vợ chồng mình được chân rết dắt tới chữa bệnh. Nghe mùi đa cấp rồi nhưng đi để rõ thực hư, vào thấy mình mang laptop con bé reception hỏi "anh là phóng viên hả" :confused:, sau đó nhìn từ đầu tới chân. Đến lúc diễn trò mèo nó coi như mình là một thằng khùng. Mang cái ống giác hơi ra nào là " cái hũ này có 365 tia từ trường" xuyên thấu đả thông kinh mạch :eek:, rồi " phương pháp của chúng em là y học cổ truyền kết hợp công nghệ tiên tiến, nó có khả năng phát hiện bệnh trước cả tây y" :mad:. Mình cứ gật gật cho em nó vui, thấy chưa "đả thông" được em nó đưa vc mình vào phòng giám đốc răng hô, chúng em bla...bla...... cầm tờ giấy vẽ phác thảo y như dân kinh tế vậy. Hic.... buồn ngủ mà không dám ngáp vì đã lỡ lọt vào trận địa :oops:

- Ngay khi về ấm ức quá gửi Mes cho BT y tế, thì bà ấy trả lời "Cảm ơn phản ánh của bạn, tôi sẽ chuyển cục chức năng kiểm tra thông tin và trả lời sau". Rồi có lẽ rễ lan cao qua, bay xa quá hay sao mà cũng không mấy biến chuyển :(

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,534
173,709
Latest member
thunderstorm

Most discussed of week

Most discussed of week

Back
Top Bottom