choxu.net Đã refund tiền

Status
Not open for further replies.
Vụ bê bối lớn nhất trong lịch sử MMO Việt Nam từ trước đến nay

Mà thực ra forum mình chưa có quy trách nhiệm giữa hai bên trong vụ chất lượng của tiền (Bẩn - sạch). Trước giờ chỉ có mỗi vụ dispute paypal, nhưng đó là hành động của ng bán thì họ sẽ là scammer. Nhưng đã phát sinh tình huống là có thể người bán ko chủ động mà bị động, là do nguồn tiền có vấn đề hoặc những lí do mà bản thân người bán ko lường được mà người mua bị lock acc or thiệt hại gì đó thì trách nhiệm đến đâu, có là scammer không.
Sau vụ này có lẽ đề nghị BQT cho thêm rule. Ví dụ đơn giản là khi có vấn đề, nếu chứng minh được nguồn gốc vấn đề từ số tiền giao dịch thì người bán có trách nhiệm như thế nào trong việc giải quyết, cứu đc thì tốt, nếu ko cứu đcj thì sao. VD: 1 người mua 5k Z -> lock acc mà trong acc đó có tới 10k, không thể gỡ đc. thì sẽ thế nào. Một bài toán khó.
Trước mình có mua bán cả neteller và Skrill nhưng vì không có kinh nghiệm chẹck nguồn nên sau 1 sự cố đã bỏ hẳn, nghĩ là Z và PM là an toàn nhưng hiện tại chỉ trong hôm qua, có ex thì lock acc PM, và vụ này là Z. Đều do tiền bẩn. Nên nghĩ là forum nên có quy định vế trách nhiệm bảo hành chất lượng đối với tiền đó.
PHẢI QUY TRÁCH NHIỆM RÕ RÀNG MỚI ĐƯỢC.

Last edited:
Lúc trc cũng có 1 vụ stick lên, tập hợp proof để đưa lên C50, cuối cùng chìm nghỉm

Lúc trc cũng có 1 vụ stick lên, tập hợp proof để đưa lên C50, cuối cùng chìm nghỉm
Vậy bạn xem vụ này giá trị bao nhiêu liên đới bao nhiêu thì tính ra mức độ của nó

Phủi tay hok xong đâu mấy thằng cám lợn ạ số tiền này vài chục K$$ chứ *** ít đâu
CA mà hok giải quyết vụ nà ythì mấy thằng ex chúng ta cũng băm cho ra cám
Dân ex dính ở đây toàn dân SG cả cứ an tâm đi
khổ thân anh tôi :)

Vậy bạn xem vụ này giá trị bao nhiêu liên đới bao nhiêu thì tính ra mức độ của nó
Mức độ thiệt hại cũng chỉ cỡ Rin nỳ

mình thấy vụ này khác vụ Rin nỳ ở chỗ Rin nỳ tuy SCAM nhiều ng nhưng chỉ đụng đến những con bọ, con nhện...

còn vụ này thì SCAMMERS đụng đến ổ kiến lửa, hết.

Mà thực ra forum mình chưa có quy trách nhiệm giữa hai bên trong vụ chất lượng của tiền (Bẩn - sạch). Trước giờ chỉ có mỗi vụ dispute paypal, nhưng đó là hành động của ng bán thì họ sẽ là scammer. Nhưng đã phát sinh tình huống là có thể người bán ko chủ động mà bị động, là do nguồn tiền có vấn đề hoặc những lí do mà bản thân người bán ko lường được mà người mua bị lock acc or thiệt hại gì đó thì trách nhiệm đến đâu, có là scammer không.
Sau vụ này có lẽ đề nghị BQT cho thêm rule. Ví dụ đơn giản là khi có vấn đề, nếu chứng minh được nguồn gốc vấn đề từ số tiền giao dịch thì người bán có trách nhiệm như thế nào trong việc giải quyết, cứu đc thì tốt, nếu ko cứu đcj thì sao. VD: 1 người mua 5k Z -> lock acc mà trong acc đó có tới 10k, không thể gỡ đc. thì sẽ thế nào. Một bài toán khó.
Trước mình có mua bán cả neteller và Skrill nhưng vì không có kinh nghiệm chẹck nguồn nên sau 1 sự cố đã bỏ hẳn, nghĩ là Z và PM là an toàn nhưng hiện tại chỉ trong hôm qua, có ex thì lock acc PM, và vụ này là Z. Đều do tiền bẩn. Nên nghĩ là forum nên có quy định vế trách nhiệm bảo hành chất lượng đối với tiền đó.

Forum chỉ là nơi để mọi người biết đến nhau thôi, 500 - 1000 còn giải quyết được chứ đến vài k thì forum chẳng có tác dụng gì, thân ai nấy lo thôi

Chung database và thậm chí dùng chung bank nữa !
uh mình từ gd với 3 site này 1 lần ko nhớ khi nào nhưng 3 site này số dư lúc đó y như nhau, mình cứ thắc mắc ko biết lý do vì sao chả hiểu nổi 3 site nhưng VCB lại có y như nhau 1 số dư luôn

vụ này là nhận tiền bẩn từ nước ngoài bị warning sau đó cuống lên tạo nick ảo giao dịch lừa đảo các exchanger khác để lấy lại vnđ
nói chung là sẽ dính nhiều tội: rửa tiền, website tiền ảo kinh doanh trái phép, lừa đảo hình sự với số tiền cực lớn
nếu biết điều hợp tác thì sự việc sẽ ko bung bét ra thêm

Cái này là rủi ro trong kinh doanh, dính tới ai người đó tự tìm cách xử lí thôi. 4r chỉ là sân chơi, đưa ra 1 ít luật chơi thôi chứ ko thể quản hết tất cả được.

Phủi tay hok xong đâu mấy thằng cám lợn ạ số tiền này vài chục K$$ chứ *** ít đâu
CA mà hok giải quyết vụ nà ythì mấy thằng ex chúng ta cũng băm cho ra cám
Dân ex dính ở đây toàn dân SG cả cứ an tâm đi
hóng vụ này

Cho em thầu vụ này cho . Em giải quyết tiền các bác bị scam , còn để cô bán hàng kia em chịch dần trừ nợ :D Troll các bác tý , thôi em khuyên nên gửi đơn tố cáo sớm ngày nào hay ngày đấy . Có đơn tố cáo sẽ có giấy triệu tập lên cơ quan công an làm việc .

thấy mấy ông exchanger bị ban nick từ chiều mà tới giờ còn chưa clone vào giải trình nữa , tự nhận mình là clone rồi à

mấy vụ topic men cũng bị scam,muốn đưa công an vào giải quyết, quyết tìm ra scam,rồi cũng topic cũng chìm
coi vụ dính đến người có máu mặt ở mmo,có đưa ra công an và tìm ra scam không.
1 câu chờ đợi giải quyết đến đâu,chuẩn bị mmo đón coi phim cô dâu 18 tuổi

thiết nghĩ:

- có câu: "sinh nghề - tử nghiệp" cho nên đã là exchange thì phải tự biết cách điều tiết, quản lý và bảo vệ ... trước nguy cơ mua nhầm $ bẩn gây ra kết quả trầm ttrọng: hông những mất luôn $ hiện có mà thậm chí mất luôn tk kinh doanh không cách gỡ gạt .. cho nên không thể trách ai được :rolleyes::rolleyes::rolleyes: riêng cá nhân thì hông bàn :D:D:D

- việc thêm rule để áp đặt người bán là việc không tưởng trong cái (tạm gọi) "thế giới ảo" này (vì có cầm - nắm được đâu mà yêu cầu bảo hành - bảo hiểm), 2 bên mua bán thì cứ thuận mua - vừa bán và không cần biết với bất cứ mục đích gì cả 2 điều tự bảo vệ bản thân (cái này là 1 hướng hoàn toàn # với "lừa đảo" (scam)) :):):)

chẳn hạn tương tự như: đi mua ổ bánh mì, đưa $ lớn nhận lại $ thừa nhưng có vài tờ giả - hỏi: "khi xài bị phát hiện (tức lúc nhận không biết), liệu tiệm bánh mì có trách nhiệm gì không??? (vì đang ngồi trên cơ quan để giải trình, vì sao trong ví có vài tờ $ giả ... có khi bị tịch thu nguyên cái bóp để xác minh)" :eek::eek::eek:

Mình thấy có 1 số điều mãi ko ai thèm hỏi và cái người LQ cũng ko thèm nói

1 - Số bank kia phải của ông kia ko ?
2 - Nếu phải ông kia có nhận đc số tiền từ các ex mua WMZ gữi ko ?
3 - Nếu có nhận đc vậy số tiền đó hiện đang ở đâu và trong tay ai ?

chỉ cần hỏi xong 3 điều này rồi tính mình thấy cũng đơn giản mà

Vậy mà mãi ko thấy ai hỏi cả cứ vòng vo tùm lum cả lên
@Shin : mình thấy nick kia 2015 mình có đọc qua Rule của bạn viết và theo Rule nick đó ko đủ đk để đóng BH, và nếu có đóng BH ex hay sao đó thì phải có 1 Mod bảo lãnh bạn nên vào xem đi vụ này cả mấy trăm triệu lận không phải mấy trăm k VND đâu

Nhân tiện mình cũng khuyên bạn scam Z bẩn này, vụ này lớn đấy bạn ăn ko vô đâu đến tận mấy trăm triệu gần cả tỷ bạc ko ít đâu Dù CA ko giải quyết đc đi nữa bạn nghĩ mấy ông kia sẽ để bạn yên sao gia đình bạn yên sao ?

Status
Not open for further replies.

Announcements

Forum statistics

Threads
420,989
173,057
Latest member
manchihi

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week