Event Chúc Mừng Năm Mới Giải Thưởng 5LR

Status
Not open for further replies.
Thành công luôn là điều mà con người ta khao khát, chờ đợi trong suốt cuộc đời mình. Có hàng ngàn phương thức và bí quyết để di tới thành công. Nhưng ít ai có thể áp dụng bài học thành công của người khác vào công việc của mình. Đơn giản vì mỗi người đều có con đường thành công riêng của mình. Có người nỗ lực không ngừng, có người gặp được thời cơ tốt, có người gặp được những chiến hữu trung thành cùng nhau tạo nên sức mạnh để chiến thắng mọi khó khăn! Ai cũng có thể nói rằng: chỉ cần cố gắng, vượt qua mọi gian nan thử thách bạn sẽ thành công? Quá đơn giản phải không bạn? Nhưng ít ai biết được sự thực rằng: vượt qua hàng tá những gian nan ấy, có mấy người có thể đạt được?​

Mỗi người sinh ra đều có cuộc sống của riêng mình, ai cũng muốn cuộc đời của mình luôn có những quyết định sáng suốt! Thế nhưng, trong suốt chặng đường chúng ta trải qua lại xuất hiện những lựa chọn của người khác và cả những lựa chọn sai lầm!

Nói về những đều thất bại trong năm 2012 vừa qua, đối với tôi thì không sao kể hết:
- Từ chuyện tình cảm đến chuyện gia đình (thất tình)
- Từ chuyện việc làm đến chuyện xã hội (mất việc)
- Từ chuyện của cải vật chất đến ý thức của tâm hồn (mất laptop)
……
nhưng vì đây là diễn đàn mmo nên tôi xin đưa ra một điều mất mát hay còn có thể nói là một sự thất bại lớn nhất trong năm mà tôi tin chắc rằng không chỉ riêng mình tôi mà ai trong anh em mmo chúng ta ai cũng trải qua, đó là gì ư!
Rất đơn giản, rất thiết thực, rất gần và rất xa
Zeekrewards

Zeekreward ra đời, một bước đột phá mới của mmo, tôi cũng như mọi người ai ai cũng vui mừng hớn hở và hạnh phúc làm sao khi cùng tham gia cùng trải nghiệm và khám phá những bí ẩn và những hiệu quả mà zeek mang lại
Còn công việc nào nhàn rỗi và sung sướng hơn khi mỗi ngày chỉ mất 2-5 phút post quảng cáo mà kiếm được 2-10$, ôi sung sướng quá..
Ôi thế là tôi cũng như một số anh em khác trong forum tiến hành cheat và cheat
Thật không thể tin được tôi đã cheat được hơn 500 tài khoản trong vòng 1 tháng, và 3 tháng sau, số tiền tôi kiếm được rất nhiều $$$$$ lên tới hàng ngàn đô.
Và điều gì tới cũng sẽ tới, một ngày kia tôi quyết định cheat 5000 – 10000 tài khoản với hy vọng sẽ trở thành tý phú, lúc tôi đang cheat được gần 3000 tài khoản và đầu từ vào toàn bộ số tiền tôi hiện có khoảng 30,000$ (1 tài khoản 10$), những cuộc đời không như là mơ, zeek ra đi mang theo toàn bộ số tiền của tôi, những cuộc đời không như là mơ, zeek ra đi mang theo toàn bộ số tiền của tôi. Đến đây chắc các bạn cũng hiểu được cảm giác của tôi lúc này. Tôi không muốn nói nhiều về cảm xúc tôi lúc đó, vì đã qua rồi, tôi không muốn nhắc lại
Gần 2 tháng tôi như người mất hồn, nhưng tôi đã sống và tiếp tục sống, nói thật với các bạn là tối sống với 1 niềm tin duy nhất vào bản thân ngoài ra không có một sự động viên nào khác. vì tôi nhận ra rằng trên đời này không ai cho không ai cái gì cả, cái gì nhanh đến thì cũng nhanh đi, nên với một niềm tin mãnh liệt vào bản thân tôi đã vượt qua tất cả các bạn ah.

Chuyện còn rất dài, nhưng tôi chỉ kể đến đây, sợ các bạn đọc không nỗi và tôi cũng không muốn nhắc lại nỗi đau của tôi nữa.

Lời kết cho một cuộc tình với zeekreawrds

Những con đường tôi đã đi không có màu hồng, vì cuộc sống này vốn khắc nghiệt. Không ai trải thảm hồng cho con đường của chính mình, bởi nếu cứ mộng mơ như cổ tích, sẽ có ngày bị thực tại phũ phàng cuốn trôi đi...
Những con đường tôi đã đi có màu xanh da trời. Đó là màu của hòa bình, màu của niềm tin...

Những con đường tôi đã đi có màu trong veo. Đó là màu của những giọt nước mắt, nước mắt đau khổ khi gục ngã, nước mắt mừng vui khi hạnh phúc, nước mắt tủi cực khi cô đơn...

Nhưng mà...

Dù cuộc sống khó khăn đến mức nào, tôi vẫn tự trải cho con đường phía trước một màu xanh lá, bởi đó là màu xanh của sự sống, màu của sự phát triển, của ước mơ đang ươm mầm.

Tôi vẫn tự tin rằng, sẽ có ngày mầm xanh đưa tôi tới đích.

U5701020

Last edited by a moderator:
Gặp rất nhiều chuyện xui
Vagex tăng rate vps die hết
zeek die bao nhiêu hi vọng tan theo mây khói
Trở lại chơi ptc và ptp :D

Hic mình bị trộm lấy mất laptop đã dùng sau 5 năm.:binhsua36: Đó là dịp vào tháng 8, giá trị hiện tại của con laptop khá thấp vì đồ cũ lâu năm nhưng mình rất quý vì đó là món quà lúc mình đi học đại học xa nhà. Lúc mất mình chỉ buồn 1 ngày ở nhà quanh quẩn nằm ngủ. Cũng mới chia tay người yêu chưa lâu. hơn 4 ngày sau đó mới gọi về nhà báo. Ông bà già la cho 1 trận vì ko cẩn thận.

Rồi lúc đó cũng vừa tốt nghiệp, không có tiền mua cái mới cũng ko xin dùng tạm cái máy bộ rẻ mua 2,6 tr dùng tạm. Đến nay đi làm mấy tháng ông bà già zô thăm mua cho cái xe máy khác (cái xe cũ hư hoài) còn máy tính mình bảo tết là mua được mà nay đi làm chả dư gì chắc zậy thôi khỏi mua :binhsua36:Người yêu ko có tiền bạc ít ỏi, đó là cuộc sống hiện tại, dù sao cũng thấy may mắn hơn bạn bè mình là được ra trưởng đúng hạn + có việc làm có cơm ăn:binhsua35: trước mắt là thế

các bạn lấy mẫu này làm chuẩn nhé ,yêu cầu của mình là các bạn kể lại những điều không may của bản thân về năm con rồng vừa qua và bạn đã làm cách nào để sống với những điều không may đó , các bạn hầu như chỉ làm phần 1 chứ quên phần 2 rồi

tiếp sau đó , bạn làm gì với thất bại đó , bỏ qua chuyện đó hay cố gắng khắc phục sự cố :D
hacker quay lại trả mình hơn 300 hay sao đó, cậu ấy nói vì hoành cảnh nên mới hack, không bỏ qua thì cũng làm đc gì đâu :D

ôi *** thua cả gần 100usd. Bao nhiêu tiền HYIP đổ vào, năm mới ko biết con nên tiếp tục ko hay giã từ sự nghiệp banh bóng từ đây :binhsua46:
Vất vả cày cuốc lại tiếp thôi. Hi vọng năm mới may mắn hơn, nếu được bám càng bác chủ thớt đánh hockey gỡ lại vậy :binhsua37:

1 - công ty cho nghỉ việc ngay tháng 1

2 - thằng bạn hứa lèo giúp vào 1 công ty nhưng ko hề có gì hết ( làm đợi mất 3 tháng )

3 - đi thi vào 1 công ty nhưng xui lại bị rớt dù biết trước đề thi vào

4 - cạp mmo bị ăn cam 2 lần với toàn nick bự ( Hestina, bibin28 ) hết 10$ + vài $ PTC

--> vừa cố gắng tìm công ty phù hợp, vừa chờ đợt thi lại của công ty trên, vừa cạp capcha (solo) + cashfiesta (auto) kiếm thu nhập vừa đủ sống hết cả năm con rồng này.

hiện tại: đã xin vào dc công ty trên, làm giờ hành chính, tối về cạp chút + cashfiesta :binhsua50::binhsua06:

LR chữ ký
Cạp làm ăn đc k bác . ???

ôi *** thua cả gần 100usd. Bao nhiêu tiền HYIP đổ vào, năm mới ko biết con nên tiếp tục ko hay giã từ sự nghiệp banh bóng từ đây :binhsua46:
Vất vả cày cuốc lại tiếp thôi. Hi vọng năm mới may mắn hơn, nếu được bám càng bác chủ thớt đánh hockey gỡ lại vậy :binhsua37:

xin chia buồn và lời khuyên là nên bỏ *** đi nhé
các bác chú ý nhé yêu cầu của mình là các bạn kể lại những điều không may của bản thân về năm con rồng vừa qua và bạn đã làm cách nào để sống với những điều không may đó , các bạn hầu như chỉ làm phần 1 chứ quên phần 2 rồi

- - - Updated - - -

hacker quay lại trả mình hơn 300 hay sao đó, cậu ấy nói vì hoành cảnh nên mới hack, không bỏ qua thì cũng làm đc gì đâu :D

phải thêm phần này vào nữa mới đủ câu chuyện nè :binhsua44:

Năm vừa rồi ư ? Chỉ có 1 điều duy nhất thôi. Thật ra nếu gọi là chuyện buồn cũng ko phải. Mình và ny chia tay đã hơn 2 năm. 2 đứa yêu nhau nhưng khi đậu đại học thì ny mình vào sg học. Còn mình học ở 1 đh ở miền trung cho gần nhà. Nếu như moinj ngày bọn minh vẫn liên lạc bình thường thì hôm áy đc nge ny mình nói chắc sau khi tố nghiệp đh cô ấy sẽ đi du học . Nghe đc điều này thì chắc ai cũng mưng cho ny mình đúng ko ? Mình cũng thế..Chuc mừng ny...Cô ấy học 4 năm, mình học 5 năm. Lúc đó mình tưởng tượng (^^) cô ấy du học cho khoảng 5 năm, luc ấy minh đã có việc làm.. cô ấy về nước thì sẽ tiến tới.. :D. Nhưng.. cô ấy nói nếu đi xa lâu thể, chắc mình sẽ ko đợi đc và nói nên chia tay. Nếu ko tới lúc đó sẽ khó nói hơn. Mình thì ko đồng ý cho việc này, nếu như 2 đứa h học 2 miền, mọi chuyện vẫn tốt vậy tại sao đi ra nc ngoài thì ko đc. Dù nói thế nào thì cô ấy vẫn ko đồng ý. Bọn mình chia tay là thế..
Tuy chia tay nhưng 2 đứa vẫn xem nhau như bạn bè, liên lạc bt.. hè cô ấy về mình vẫn rủ đi chơi. Tuy nhiên, tới cách đây 2 tháng mình nge đc cô ấy có ny mới. và đã có vài ngưoif bạn thân học trong đó xác nhận..mình lúc này thấy hơi khó chịu sao sao ak..Phải chăng mình người ích kỉ ko cho ny cũ có hp ? phải chăng cô ấy lừa dối mình? Đầu óc suy diễn tùm lum..dù gì mọi chuyện đã qua lâu rồi.. Mình lại nghĩ câu mấy đứa hay nói : " Nếu có duyên thì sẽ gặp lịa nhau thôi"
Trên đây là 1 số dòng chia sẻ cảm xúc của mình thôi!
Nếu có gì ko phải hay gì gì đó cũng mong các bạn ko bình luận về ny mình, cũng đừng ném đá mình.
Thanks all !
Này thì L với R : U7861659

Zeek die, Net lock acc, Paypal hold 2k cuối năm 180days. giờ phải cày kiếm tiền ăn tết haizz

Thôi năm mới, cũng chia sẻ chút, năm qua về vật chất mình cũng ko gặp chuyện j đáng kể, tất cả đều đều, nhưng mất mát lớn nhất chắc phải là chuyện tình cảm, tình cảm cả ngoài đời và trên mạng ảo.
Chuyện ngoài đời thì là chuyện thằng bạn thân, vì mấy đồng lô đề, bóng bánh mà trốn biệt, ko dám ở lại HN, mình cũng biết chuyện của nó nhưng cũng chỉ biết khuyên nó từ bỏ mấy trò cờ bạc đấy đi, có ngày mất hết, tự dưng nó trốn mất làm mình thấy bất ngờ, hụt hẫng, thấy hối hận vì không áp lực với nó, để nó thành ntn :( gia đình nó mình qua chơi từ hồi bé xíu, 2cụ bên đấy cũng coi mình như con, giờ thì chỉ biết nó đã vào nam, mình vẫn qua thăm 2cụ nhà nó, nói chuyện giúp các cụ đỡ lo, đỡ buồn, hy vọng sang năm nay nó sẽ về đc, nợ nần j ae, gia đình cũng giúp :(
Về chuyện trên mạng thì dính vào vụ scam, cái này thì thôi, mình ko muốn nói nhiều, chỉ vài anh em thân quen trên mạng hiểu được, giờ lôi cái nick cũ dùng lại, cố gắng xây dựng lại từ đầu, vẫn biết mạng là ảo, nhiều thứ phải cảnh giác nhưng vẫn có ae hiểu mình nên vẫn hy vọng tình cảm sẽ có thật :) năm mới chúc anh em gặp nhiều may mắn, thành công, luôn luôn hạnh phúc bên gia đình, người thân :D

Thành công luôn là điều mà con người ta khao khát, chờ đợi trong suốt cuộc đời mình. Có hàng ngàn phương thức và bí quyết để di tới thành công. Nhưng ít ai có thể áp dụng bài học thành công của người khác vào công việc của mình. Đơn giản vì mỗi người đều có con đường thành công riêng của mình. Có người nỗ lực không ngừng, có người gặp được thời cơ tốt, có người gặp được những chiến hữu trung thành cùng nhau tạo nên sức mạnh để chiến thắng mọi khó khăn! Ai cũng có thể nói rằng: chỉ cần cố gắng, vượt qua mọi gian nan thử thách bạn sẽ thành công? Quá đơn giản phải không bạn? Nhưng ít ai biết được sự thực rằng: vượt qua hàng tá những gian nan ấy, có mấy người có thể đạt được?​

Mỗi người sinh ra đều có cuộc sống của riêng mình, ai cũng muốn cuộc đời của mình luôn có những quyết định sáng suốt! Thế nhưng, trong suốt chặng đường chúng ta trải qua lại xuất hiện những lựa chọn của người khác và cả những lựa chọn sai lầm!

Nói về những đều thất bại trong năm 2012 vừa qua, đối với tôi thì không sao kể hết:
- Từ chuyện tình cảm đến chuyện gia đình (thất tình)
- Từ chuyện việc làm đến chuyện xã hội (mất việc)
- Từ chuyện của cải vật chất đến ý thức của tâm hồn (mất laptop)
……
nhưng vì đây là diễn đàn mmo nên tôi xin đưa ra một điều mất mát hay còn có thể nói là một sự thất bại lớn nhất trong năm mà tôi tin chắc rằng không chỉ riêng mình tôi mà ai trong anh em mmo chúng ta ai cũng trải qua, đó là gì ư!
Rất đơn giản, rất thiết thực, rất gần và rất xa
Zeekrewards

Zeekreward ra đời, một bước đột phá mới của mmo, tôi cũng như mọi người ai ai cũng vui mừng hớn hở và hạnh phúc làm sao khi cùng tham gia cùng trải nghiệm và khám phá những bí ẩn và những hiệu quả mà zeek mang lại
Còn công việc nào nhàn rỗi và sung sướng hơn khi mỗi ngày chỉ mất 2-5 phút post quảng cáo mà kiếm được 2-10$, ôi sung sướng quá..
Ôi thế là tôi cũng như một số anh em khác trong forum tiến hành cheat và cheat
Thật không thể tin được tôi đã cheat được hơn 500 tài khoản trong vòng 1 tháng, và 3 tháng sau, số tiền tôi kiếm được rất nhiều $$$$$ lên tới hàng ngàn đô.
Và điều gì tới cũng sẽ tới, một ngày kia tôi quyết định cheat 5000 – 10000 tài khoản với hy vọng sẽ trở thành tý phú, lúc tôi đang cheat được gần 3000 tài khoản và đầu từ vào toàn bộ số tiền tôi hiện có khoảng 30,000$ (1 tài khoản 10$), những cuộc đời không như là mơ, zeek ra đi mang theo toàn bộ số tiền của tôi, những cuộc đời không như là mơ, zeek ra đi mang theo toàn bộ số tiền của tôi. Đến đây chắc các bạn cũng hiểu được cảm giác của tôi lúc này. Tôi không muốn nói nhiều về cảm xúc tôi lúc đó, vì đã qua rồi, tôi không muốn nhắc lại
Gần 2 tháng tôi như người mất hồn, nhưng tôi đã sống và tiếp tục sống, nói thật với các bạn là tối sống với 1 niềm tin duy nhất vào bản thân ngoài ra không có một sự động viên nào khác. vì tôi nhận ra rằng trên đời này không ai cho không ai cái gì cả, cái gì nhanh đến thì cũng nhanh đi, nên với một niềm tin mãnh liệt vào bản thân tôi đã vượt qua tất cả các bạn ah.

Chuyện còn rất dài, nhưng tôi chỉ kể đến đây, sợ các bạn đọc không nỗi và tôi cũng không muốn nhắc lại nỗi đau của tôi nữa.

Lời kết cho một cuộc tình với zeekreawrds

Những con đường tôi đã đi không có màu hồng, vì cuộc sống này vốn khắc nghiệt. Không ai trải thảm hồng cho con đường của chính mình, bởi nếu cứ mộng mơ như cổ tích, sẽ có ngày bị thực tại phũ phàng cuốn trôi đi...
Những con đường tôi đã đi có màu xanh da trời. Đó là màu của hòa bình, màu của niềm tin...

Những con đường tôi đã đi có màu trong veo. Đó là màu của những giọt nước mắt, nước mắt đau khổ khi gục ngã, nước mắt mừng vui khi hạnh phúc, nước mắt tủi cực khi cô đơn...

Nhưng mà...

Dù cuộc sống khó khăn đến mức nào, tôi vẫn tự trải cho con đường phía trước một màu xanh lá, bởi đó là màu xanh của sự sống, màu của sự phát triển, của ước mơ đang ươm mầm.

Tôi vẫn tự tin rằng, sẽ có ngày mầm xanh đưa tôi tới đích.

Đã viết xong bài viết, up lên cho anh em ai có hoàn cảnh giống mình

Hỳ hỳ Anh chemgio mở event em tham gia đả :)
Chuyện em là ních thật em là Nguyenducgiau và bị admin bane do em yêu cầu và rút khỏi Mmo :( lúc đó em bán em acc JSS và acc Zeek mới lên silve lun chưa hưởng gì cả 2 tháng post add của em cũng bán lun tiếc lắm.....rồi nhiều thứ nữa được mọi người giúp đở được ít vì lí do là nhà em nợ nhiều quá và đả rao bán nhà thực sự em không muốn rời MMo và cái acc JSS em mới đầu tư chưa lấy được 1$ nào >.< vì gia đình em phái bán nhà em bán luôn cả máy tính là được tổng cộng 5 triệu và giúp gia đình sau 1-2 tháng em quay trở lại và xin admin mở lại nich em nhưng đả có lí luật mới nên không được mở lại nữa :(
-Giờ ních em là Nice vụ bị tổn thất gần đây nhất là 200k và anh đả biết rất rõ mà :)
-Trong thế giới mmo em cũng rút ra nhiều điều em đả ep nich và học tập rất nhiều đến cả học *** 0.1 0.2LR cha ko dám đánh đến 1LR vì ko có tiền lúc đó anh ná cho em kèo.......cho mấy ngày rồi lại nói em là em Reg acc LR đẹp cho anh.........anh cho em kèo ngon.......thực sự nếu anh ấy nói đúng là ăn được 1000=2000$ trong POB thì làm gì phải đi reg acc số đẹp đi bán :( từ đó em cũng ít liên lạc lun
-Giờ em chủ yếu gõ capcha đủ giúp ba mẹ ít và em 1 ít thế cũng khấm khá hơn
-Qua năm mới em mong sao cho nhà em hết nợ thôi chỉ cần hết nợ thôi cho ba mẹ đở phải khổ còn em sao cũng được em ko lo cho em lắm
-Có những lúc bần cùng quá cũng phải nghĩ tới chuyện lừa lộc nhưng em ko dám.......em sợ.......hay sao ấy đó là năm vừa rồi của em hỳhyf
Anh chemgio năm mới zui zẻ nhá :X

Mình chơi PTC cách đây 4 tháng bạn có tin trong tài khoản chưa có 1 xu nào không ? Vì không biết gì về MMO, chỉ biết mình làm việc chăm chỉ thì sẽ có tiền và không ngờ tới việc scam,tìm những trang ptc rồi làm việc 1 ngày cứ đều đặn click 10 trang nhưng đã chết hết và giờ chỉ còn Neobux vậy là công toi cả 4 tháng trời, nhưng mình chẳng thấy biết nãn biết chán, mình vẫn tiếp tục làm PTC và tìm hiểu thêm về PTC. Bây giờ mình đang treo auto làm buxhost, công việc mình là chạy 200site mỗi ngày và lọc ra site chia sẽ cho ae chiến, mỗi ngày cao lắm cũng được 0,5$ = 1/5 tiền sáng của mình nhưng mình vẫn thấy vui, vẫn tự hào số tiền mình kiếm được. Tương lai mình sẽ tích góp số vốn rồi đầu tư nhưng còn rất xa. Mình còn trụ đến được bây giờ là vì " Passion ".
LR U0416085

tông xe tai nạn bồi thường 20 triệu cuối năm , vay bạn bè người thân mới qua nổi vụ đó. thôi thì xui xẻo của đi thay người

U0166315

nợ ngta 1 khoản tiền be bé mà trả mãi ko hết, đúng là "tài" ko biết chọn người => vẫn sống, vẫn đang nợ, mong là xong vào 2013 oải quá :binhsua45:

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,533
173,709
Latest member
realkdsg

Most discussed of week

Most discussed of week