Event Chúc Mừng Năm Mới Giải Thưởng 5LR

Status
Not open for further replies.
2 cái Tết rồi mình ko về quê thăm nội. 2 năm trước do mình ốm liệt gường ko đi đc, năm trước thì chưa ra đến nơi, mới ghé vào thăm ngoại(nội và ngoại ở gần nhau) thì bà ngoại bị té gãy chân mà bên ngoại thì ít con trai nên em theo xe cấp cứu đưa ngoại vào bệnh viện TW Huế. Mỗi lần về quê mình đều giành thời gian về thăm nội ngoại. Vừa rồi lại nghe tin ngoại ốm nặng phải nằm viện nữa. Cuối tuần này thi xong em sẽ lại về quê thăm ngoại.

2 cái Tết rồi mình ko về quê thăm nội. 2 năm trước do mình ốm liệt gường ko đi đc, năm trước thì chưa ra đến nơi, mới ghé vào thăm ngoại(nội và ngoại ở gần nhau) thì bà ngoại bị té gãy chân mà bên ngoại thì ít con trai nên em theo xe cấp cứu đưa ngoại vào bệnh viện TW Huế. Mỗi lần về quê mình đều giành thời gian về thăm nội ngoại. Vừa rồi lại nghe tin ngoại ốm nặng phải nằm viện nữa. Cuối tuần này thi xong em sẽ lại về quê thăm ngoại.

xin chia sẻ cùng bạn mong là ngoại bạn mau bình phục mạnh khỏe nhé,mình thì không còn ông bà nội ngoại gì hết á ,bạn còn nội ngoại thì nên quý trọng nha :binhsua43:

thích LR của anh chemgio
thứ 7 em sẽ vào tham gia event của anh hen ^O^

Mình nhớ gần đây nhất thì mình có tham gia 1 cái event là viết truyện về Hulk vs. Songoku ở bên Game4vn.
Có truyện ở đây, ai rảnh vào xem: http://mmo4me.com/showthread.php?88034-Truyen-Hulk-va-Goku-Vs-Superman
Số là mình thấy mình viết cũng không tồi, nhưng có vẻ thiếu may mắn quá, có giám khảo thì chấm mình cao nhất, có giám khảo lại chấm mình lẹt đẹt, cuối cùng thua chỉ một tí xíu mà không đoạt được cả nhì lẫn ba, chỉ đoạt được giải khuyến khích, tuy cũng có money (ít hơn nhiều so với giải 3) mà thấy buồn buồn sao ấy.
Và buồn hơn nữa là khi truyện của mình viết mà cũng không ai xem, không ai đọc, có lẽ là do quá dài hoặc so với nhiều người thì truyện ấy quá nhảm. Cái vui được người khác đọc truyện của mình viết vui hơn cái vui đoạt giải nữa các bác ạ. =.=
Trí nhớ mình không tốt nên ấn tượng được gì thì kể về cái đó thui.

Còn một điều khác, là trong chuyện học tập, trường mình hiện học theo tín chỉ, nên đăng kí đủ số lượng người sẽ mở lớp, không thì phải chờ đến khóa sau (là lớp nhỏ hơn) mới vào học được.
Năm ngoái mình có bị toi một môn (môn chuyên ngành mình rất ít người, nên không có vụ mở lớp do đủ số lượng), cứ ngỡ là học kì này sẽ đăng kí học theo khóa sau được. Nhưng hôm đăng kí lại bị trùng giờ khóa trước và khóa sau, nghĩa là nếu học môn đó thì mình thiếu 1 môn học kì này, và ngược lại. Đăng kí cùng lúc thì nó không cho phép. Vậy là ngậm ngùi lên đường, kẹt lại 1 năm nữa.
Sẵn tiện khuyên các bạn đang học, toi môn gì thì toi, đừng kể toi môn chuyên ngành, khổ lắm các bạn à. =.=

Năm cũ đã qua, năm mới lại đến, chúc các bạn đã không may năm cũ thì sẽ hên năm mới, những ai đã hên năm cũ thì năm mới sẽ hên hơn nữa.
Vài lời thân gửi anh em :-j

Bắt đầu mò mẫm vào làng mmo vào những ngày đầu của năm con rồng
Mở màn là bị scam của thằng em cùng quê
Nhưng mình bỏ qua coi như bài học đắt giá
Sang năm mới QUÝ TỴ mình chúc tất cả các bạn gặp được nhiều thành công và đập chết bọn scam nhé ;))

HAPPY NEW YEAR !!!

U1424444

thích LR của anh chemgio
thứ 7 em sẽ vào tham gia event của anh hen ^O^

ok thanks em ,a sẽ tiếp tục trả tiền lì xì vào chiều tối nay nhé, trong đó có trả cho em luôn hihi ,bữa nào pm a cho thêm vài trang off nhé :binhsua44:

đi xe máy 2 lần , tí xém chết . h bị liệt ngón út
bít nguyên nhân vì sao huk ?
1 chữ thôi "Say"
nhớ huk nhầm là đêm sinh nhật , ông bà già giao xe máy cho đi chơi
và thế là vận mệnh đã đến zới mình (lần đầu té xém chết , nhưng chưa chết , để lại vết sẹo đẹp trên mặt)
Lần thứ 2 cũng vì ông a , rủ đi nhạu và lại giao xe cho "thằng e" , khi về hốt vào đóng gạch
và chuyển thằng bệnh viện tỉnh
may 1 lần 40 máy mũi
hên là say nên huk bik đau :)) (ko đau nhưng tụi bệnh viện nó may sao dính gân , và thế liệt ngón út)
từ đó zìa sau , gặp xe máy là sợ , chỉ toàn đi xe đạp mak thôi
và cũng bỏ nhạu nhẹt từ đó :D

Thành công luôn là điều mà con người ta khao khát, chờ đợi trong suốt cuộc đời mình. Có hàng ngàn phương thức và bí quyết để di tới thành công. Nhưng ít ai có thể áp dụng bài học thành công của người khác vào công việc của mình. Đơn giản vì mỗi người đều có con đường thành công riêng của mình. Có người nỗ lực không ngừng, có người gặp được thời cơ tốt, có người gặp được những chiến hữu trung thành cùng nhau tạo nên sức mạnh để chiến thắng mọi khó khăn! Ai cũng có thể nói rằng: chỉ cần cố gắng, vượt qua mọi gian nan thử thách bạn sẽ thành công? Quá đơn giản phải không bạn? Nhưng ít ai biết được sự thực rằng: vượt qua hàng tá những gian nan ấy, có mấy người có thể đạt được?​

Mỗi người sinh ra đều có cuộc sống của riêng mình, ai cũng muốn cuộc đời của mình luôn có những quyết định sáng suốt! Thế nhưng, trong suốt chặng đường chúng ta trải qua lại xuất hiện những lựa chọn của người khác và cả những lựa chọn sai lầm!

Nói về những đều thất bại trong năm 2012 vừa qua, đối với tôi thì không sao kể hết:
- Từ chuyện tình cảm đến chuyện gia đình (thất tình)
- Từ chuyện việc làm đến chuyện xã hội (mất việc)
- Từ chuyện của cải vật chất đến ý thức của tâm hồn (mất laptop)
……
nhưng vì đây là diễn đàn mmo nên tôi xin đưa ra một điều mất mát hay còn có thể nói là một sự thất bại lớn nhất trong năm mà tôi tin chắc rằng không chỉ riêng mình tôi mà ai trong anh em mmo chúng ta ai cũng trải qua, đó là gì ư!
Rất đơn giản, rất thiết thực, rất gần và rất xa
Zeekrewards

Zeekreward ra đời, một bước đột phá mới của mmo, tôi cũng như mọi người ai ai cũng vui mừng hớn hở và hạnh phúc làm sao khi cùng tham gia cùng trải nghiệm và khám phá những bí ẩn và những hiệu quả mà zeek mang lại
Còn công việc nào nhàn rỗi và sung sướng hơn khi mỗi ngày chỉ mất 2-5 phút post quảng cáo mà kiếm được 2-10$, ôi sung sướng quá..
Ôi thế là tôi cũng như một số anh em khác trong forum tiến hành cheat và cheat
Thật không thể tin được tôi đã cheat được hơn 500 tài khoản trong vòng 1 tháng, và 3 tháng sau, số tiền tôi kiếm được rất nhiều $$$$$ lên tới hàng ngàn đô.
Và điều gì tới cũng sẽ tới, một ngày kia tôi quyết định cheat 5000 – 10000 tài khoản với hy vọng sẽ trở thành tý phú, lúc tôi đang cheat được gần 3000 tài khoản và đầu từ vào toàn bộ số tiền tôi hiện có khoảng 30,000$ (1 tài khoản 10$), những cuộc đời không như là mơ, zeek ra đi mang theo toàn bộ số tiền của tôi, những cuộc đời không như là mơ, zeek ra đi mang theo toàn bộ số tiền của tôi. Đến đây chắc các bạn cũng hiểu được cảm giác của tôi lúc này. Tôi không muốn nói nhiều về cảm xúc tôi lúc đó, vì đã qua rồi, tôi không muốn nhắc lại
Gần 2 tháng tôi như người mất hồn, nhưng tôi đã sống và tiếp tục sống, nói thật với các bạn là tối sống với 1 niềm tin duy nhất vào bản thân ngoài ra không có một sự động viên nào khác. vì tôi nhận ra rằng trên đời này không ai cho không ai cái gì cả, cái gì nhanh đến thì cũng nhanh đi, nên với một niềm tin mãnh liệt vào bản thân tôi đã vượt qua tất cả các bạn ah.

Chuyện còn rất dài, nhưng tôi chỉ kể đến đây, sợ các bạn đọc không nỗi và tôi cũng không muốn nhắc lại nỗi đau của tôi nữa.

Lời kết cho một cuộc tình với zeekreawrds

Những con đường tôi đã đi không có màu hồng, vì cuộc sống này vốn khắc nghiệt. Không ai trải thảm hồng cho con đường của chính mình, bởi nếu cứ mộng mơ như cổ tích, sẽ có ngày bị thực tại phũ phàng cuốn trôi đi...
Những con đường tôi đã đi có màu xanh da trời. Đó là màu của hòa bình, màu của niềm tin...

Những con đường tôi đã đi có màu trong veo. Đó là màu của những giọt nước mắt, nước mắt đau khổ khi gục ngã, nước mắt mừng vui khi hạnh phúc, nước mắt tủi cực khi cô đơn...

Nhưng mà...

Dù cuộc sống khó khăn đến mức nào, tôi vẫn tự trải cho con đường phía trước một màu xanh lá, bởi đó là màu xanh của sự sống, màu của sự phát triển, của ước mơ đang ươm mầm.

Tôi vẫn tự tin rằng, sẽ có ngày mầm xanh đưa tôi tới đích.
bác viết hay quá :D
năm mới ráng gặt hái thành công nha bác ;)

Mình 29 tuổi, có vợ và con gái 10 tháng tuổi. Mình cũng mới biết và bước chân vào thế giới MMO được vài tháng. Kể ra trong cái rủi cũng có có may. Như ông bà thường nói: "Ông trời có mắt". Cuối năm 2011, bố mình đi phẫu thuật chân ở bệnh viện Việt Đức. Đợt phẫu thuật đó hết gần 50 triệu. Ở quê mình thì đó là một khoản tiền lớn, nhà mình đã chạy vạy đủ các nơi cuối cùng cũng đủ để lo cho ông. Nhưng đến tháng 2/2012, chân bên kia của bố mình lại phải ra bệnh viện khám lại và nhiều khả năng tiếp tục mổ (bố mình bị hoại tử chỏm xương đùi). Trong nhà lúc này không còn một đồng, lo quá không biết làm sao. Vợ mình ở thời điểm đó cũng gần đến ngày sinh. Mình học sư phạm nhưng ra trường không xin được dạy học, phải đi làm in ấn ở một cửa hàng trên phố huyện, lương được hơn 2 triệu/tháng,làm ngày nào tính tiền ngày đó. Vợ là giáo viên mầm non nhưng chưa được biên chế, lương có 700.000đ, nghỉ đẻ cũng không có chế độ gì. Tiền hết, vợ sắp đẻ. Trước ngày đưa bố đi khám, trong tay mình có duy nhất chiếc điện thoại cũ - HTC Touch Pro2 mình mua cũ 2 triệu đồng. Rao suốt gần 1 tuần, giảm xuống còn 1,7 triệu thì có bạn hỏi mua. Họ hẹn gặp ở Hà Nội khi mình đưa bố ra sẽ giao dịch. Hôm đó hai bố con mình ra trong túi vỏn vẹn có 500k đồng, mình nói cho bố mình yên tâm: "Ra ngoài đó con bán được điện thoại được 1,9 triệu rùi. Bố không phải lo".
Vừa ra đến Hà Nội thì ở nhà điện ra, vợ mình đau bụng sắp sinh. Rối quá! Mình bảo để đưa bố khám xem kết quả thế nào rùi về luôn. Mình ra đến nơi, đưa bố vào nghỉ rùi gọi điện cho bạn hẹn mua đến giao dịch. May quá, bạn đó cũng đúng hẹn, kiểm tra máy móc qua rùi giao dịch xong. Và cũng có một cái may nữa là sau khi khám, làm các xét nghiệm (hết tổng cộng 1,5 triệu) bác sỹ kết luận bố mình tạm thời chưa phẫu thuật mà phải uống thuốc theo dõi tiếp.
Hai bố con mình lại tất tưởi bắt xe về quê, về đến nơi thì cũng đã 5h chiều. Mình vào bệnh viện thì đến 5h30 chiều vợ mình sinh.
Trong cái rủi có cái may
Mình nghiệm lại thấy câu này thật đúng. Khi rao bán điện thoại, mình nói rõ hoàn cảnh hiện tại của mình nên nhận được rất nhiều lời động viên của mọi người. Hôm đưa bố ra Hà Nội, người mua thấy mình rao bán đúng những gì mình nói nên giao dịch rất nhanh chóng. Còn nữa, trước hôm bán máy, mình vào web và tình cờ thấy banner quảng cáo "Chỉ mất chưa tới 10 phút, bạn sẽ nhận được phần thưởng" của trang web khảo sát minipoll. Mình đọc và cũng thực hiện nhưng không tin vì từ trước đến giờ mình luôn nghĩ: Kiếm tiền trên mạng chỉ là trò lừa đảo. 10 ngày sau khi mình thực hiện khảo sát, bất ngờ điện thoại mình nhận được 10.000đ tiền khảo sát tại minipoll. Đó là dấu mốc quan trọng đầu tiên cho mình thay đổi quan niệm về kiếm tiền trên mạng. Sau khi bán máy và ổn định hơn, vợ chồng mình đã vay mượn và mua 1 cái máy tính để mình làm thêm. Hiện tại, mình là newbie nên mới chỉ biết kiếm tiền bằng hình thức captcha thui. Mình đã nhận được sự giúp đỡ rất nhiều của các anh chị em trong MMO như Yenly, canawan…
Mình nghĩ, trong cuộc sống đôi lúc chúng ta phải đối mặt với những tình huống hết sức khó khăn, chỉ có một cách đó là chân thật và biết vươn lên thì nhất định sẽ gặp được điều may mắn, nhất định sẽ có người giúp đỡ mình.
Đôi lời chia sẻ của mình như vậy. Chúc anh em MMO sang năm mới Mạnh khỏe - gặp nhiều may mắn.

Đen đủi nhất trong năm là toàn bộ giấy tờ tùy thân vs cái ví ko cánh mà bay hix nản vãi!

Cô bạn thân làm cùng phòng, làm bạn gái của ông sếp. Vì mình thích uống cà phê nên cô ấy hay tiện tay mua giúp. Chúng mình nói chuyện như những người bạn đúng nghĩa. Sếp thấy chướng mắt, gây nhiều áp lực...và... thất nghiệp 2 tháng. Hiện tại đang sống kiếp đỏ đen trong box ***. Đủ kinh khủng chưa nhỉ ?
Mất việc vì thân với ai đó và vì những ly cà phê mỗi sáng à ?

năm 2012 mềnh nhiều chuyện buồn lắm,lầm đầu tiên quen 1 cô gái, tưởng là hết kiếp F.A nhưng rồi lại cãi nhau vì những chuyện vớ vẩn,thế là giờ lại vẫn kiếp F.A :(.
đến với cuộc thi vui là chính mà tiền bạc là chủ yếu :)).nếu nhận được thì khỏi phải nói.
LR của em: U7027852

điều đen đủi nhất cuối năm con Rồng!!

đúng là có dịp xả sự bực bội!! có thể nói năm nay đối với mình giống như là một trận trận cầu vậy, khi chưa đến phút chót cuối cùng thì mọi điều đều có thể xảy ra, một đội bóng đang may mắn suốt cả trận đấu nhưng chỉ cần lơi là khoảng mươi mười lăm phút để cho đội kia đá vô vài phát lật ngược tình thế thì xũng trở thanh một kẻ bất hạnh ấm ức. hic, cả một năm trời cũng gần như không có gì to tát xảy nhưng đùng một cái họa bất thình lình. Đúng hôm 30-12-2012, mình về nhà bà chị thăm mấy đứa cháu, dẫn 2 đứa cháu ra công viên chơi cho vui không biết mải mê đắm đuối sao khi về còn cười cười nói nói đến khi đến trạm xăng đổ xăng sờ tay lên sau túi quần thì... ôi thôi rồi, cái bóp a đâu rồi, phát hoảng lên quay xe chạy ngay lại dọc đường công viên tìm (suýt tí nữa đụng xe tải lớn đi rẽ qua), cuối cùng quất cả buổi vãn chưa ra, thôi đành chở mấy đứa nhỏ về, bà chị hỏi sao đi lâu thế chỉ biết ậm uk cho qua mà không nói chiện cái bóp, chút có cuộc gọi của thằng nào đó xưng tên là Thắng hỏi có phải mình mất cái bóp không, Hic, :binhsua80:lúc đó mừng quýnh cứ nghĩ gặp được người tốt rồi (đời còn mỉm cười:binhsua83:) nó gọi ra công viên trả lại, hê chạy ra liền đây "bác đợi tí nhé"...ầm ầm..kịch, "tới rồi đây bác","ak, bác kia rồi" nó cầm ví đưa ra tưởng rằng nó trả cho minh ai dè nó nói hậu ta e tí chuk!! uk, thì "hậu-tạ" lấy ra 100k trong túi, "ek, ít thế a, ít ra cũng gấp đôi chuk'', lục tung hết tiền lẻ trong quần, ô may quá còn đúng 200k trong người thế là đưa nó tất. cầm ví về thì ôi, trong đó không còn đồng cắc nào(2 triệu tiền mặt mới rút của tui- bay mịa) may là trong đó giấy tờ còn đầy đủ!! hix hix. bà chị gọi về hỏi vòng vo chặp cũng bị lộ(bởi 2 đứa cháu khi nãy nói "chú đi kiếm cai gi ấy") quát cho một tăng tội bất cẩn... nhưng cuối cùng cũng chia sẻ an ủi "thôi cho qua" ...hix!! tết này hết vui rồi, ngậm nguồi đi đón tết vs...gia đình, người yêu thì...thui hết mịa xiền r!! nhảm quá nối ko biết các bác hinh dung ra ko!!:binhsua47:

dò trúng đài mình rồi: cuối năm thật là đen đủi trong vòng vài tháng chuyển nghề mấy lần, tháng vừa rồi chuyển chỗ ở 3, 4 lần đói quá đem xe mới mua cắm kịch kim đủ chi phí chuyển phòng mới và mua một cái máy bàn làm mmo kiếm cháo + bán sim số đẹp sim số bấp bênh mmo chưa đâu vào đâu hôm nay lại đánh bài ghi điểm thua độ thịt C H Ó 100k bán 5WMZ cho exchanger được hơn 100k mà về ngân hàng DAB có 99.000k ngân hàng nó trừ phí 9900k internetbanking đi ăn thịt cờ hó thằng bạn nó tính mình kêu mình về mình internet banking cho nó chuyển được có 80k vì nó tính thêm phí giao dịch 5k thiếu nó 20k chưa bao giờ đói kém thế này hix hix

đi xe máy 2 lần , tí xém chết . h bị liệt ngón út
bít nguyên nhân vì sao huk ?
1 chữ thôi "Say"
nhớ huk nhầm là đêm sinh nhật , ông bà già giao xe máy cho đi chơi
và thế là vận mệnh đã đến zới mình (lần đầu té xém chết , nhưng chưa chết , để lại vết sẹo đẹp trên mặt)
Lần thứ 2 cũng vì ông a , rủ đi nhạu và lại giao xe cho "thằng e" , khi về hốt vào đóng gạch
và chuyển thằng bệnh viện tỉnh
may 1 lần 40 máy mũi
hên là say nên huk bik đau :)) (ko đau nhưng tụi bệnh viện nó may sao dính gân , và thế liệt ngón út)
từ đó zìa sau , gặp xe máy là sợ , chỉ toàn đi xe đạp mak thôi
và cũng bỏ nhạu nhẹt từ đó :D
cái này gọi là trong cái rủi có cái may đó là bỏ được nhậu nhẹt :binhsua44:
Mình 29 tuổi, có vợ và con gái 10 tháng tuổi. Mình cũng mới biết và bước chân vào thế giới MMO được vài tháng. Kể ra trong cái rủi cũng có có may. Như ông bà thường nói: "Ông trời có mắt". Cuối năm 2011, bố mình đi phẫu thuật chân ở bệnh viện Việt Đức. Đợt phẫu thuật đó hết gần 50 triệu. Ở quê mình thì đó là một khoản tiền lớn, nhà mình đã chạy vạy đủ các nơi cuối cùng cũng đủ để lo cho ông. Nhưng đến tháng 2/2012, chân bên kia của bố mình lại phải ra bệnh viện khám lại và nhiều khả năng tiếp tục mổ (bố mình bị hoại tử chỏm xương đùi). Trong nhà lúc này không còn một đồng, lo quá không biết làm sao. Vợ mình ở thời điểm đó cũng gần đến ngày sinh. Mình học sư phạm nhưng ra trường không xin được dạy học, phải đi làm in ấn ở một cửa hàng trên phố huyện, lương được hơn 2 triệu/tháng,làm ngày nào tính tiền ngày đó. Vợ là giáo viên mầm non nhưng chưa được biên chế, lương có 700.000đ, nghỉ đẻ cũng không có chế độ gì. Tiền hết, vợ sắp đẻ. Trước ngày đưa bố đi khám, trong tay mình có duy nhất chiếc điện thoại cũ - HTC Touch Pro2 mình mua cũ 2 triệu đồng. Rao suốt gần 1 tuần, giảm xuống còn 1,7 triệu thì có bạn hỏi mua. Họ hẹn gặp ở Hà Nội khi mình đưa bố ra sẽ giao dịch. Hôm đó hai bố con mình ra trong túi vỏn vẹn có 500k đồng, mình nói cho bố mình yên tâm: "Ra ngoài đó con bán được điện thoại được 1,9 triệu rùi. Bố không phải lo".
Vừa ra đến Hà Nội thì ở nhà điện ra, vợ mình đau bụng sắp sinh. Rối quá! Mình bảo để đưa bố khám xem kết quả thế nào rùi về luôn. Mình ra đến nơi, đưa bố vào nghỉ rùi gọi điện cho bạn hẹn mua đến giao dịch. May quá, bạn đó cũng đúng hẹn, kiểm tra máy móc qua rùi giao dịch xong. Và cũng có một cái may nữa là sau khi khám, làm các xét nghiệm (hết tổng cộng 1,5 triệu) bác sỹ kết luận bố mình tạm thời chưa phẫu thuật mà phải uống thuốc theo dõi tiếp.
Hai bố con mình lại tất tưởi bắt xe về quê, về đến nơi thì cũng đã 5h chiều. Mình vào bệnh viện thì đến 5h30 chiều vợ mình sinh.
Trong cái rủi có cái may
Mình nghiệm lại thấy câu này thật đúng. Khi rao bán điện thoại, mình nói rõ hoàn cảnh hiện tại của mình nên nhận được rất nhiều lời động viên của mọi người. Hôm đưa bố ra Hà Nội, người mua thấy mình rao bán đúng những gì mình nói nên giao dịch rất nhanh chóng. Còn nữa, trước hôm bán máy, mình vào web và tình cờ thấy banner quảng cáo "Chỉ mất chưa tới 10 phút, bạn sẽ nhận được phần thưởng" của trang web khảo sát minipoll. Mình đọc và cũng thực hiện nhưng không tin vì từ trước đến giờ mình luôn nghĩ: Kiếm tiền trên mạng chỉ là trò lừa đảo. 10 ngày sau khi mình thực hiện khảo sát, bất ngờ điện thoại mình nhận được 10.000đ tiền khảo sát tại minipoll. Đó là dấu mốc quan trọng đầu tiên cho mình thay đổi quan niệm về kiếm tiền trên mạng. Sau khi bán máy và ổn định hơn, vợ chồng mình đã vay mượn và mua 1 cái máy tính để mình làm thêm. Hiện tại, mình là newbie nên mới chỉ biết kiếm tiền bằng hình thức captcha thui. Mình đã nhận được sự giúp đỡ rất nhiều của các anh chị em trong MMO như Yenly, canawan…
Mình nghĩ, trong cuộc sống đôi lúc chúng ta phải đối mặt với những tình huống hết sức khó khăn, chỉ có một cách đó là chân thật và biết vươn lên thì nhất định sẽ gặp được điều may mắn, nhất định sẽ có người giúp đỡ mình.
Đôi lời chia sẻ của mình như vậy. Chúc anh em MMO sang năm mới Mạnh khỏe - gặp nhiều may mắn.
cái này là ở hiền gặp lành nè ,chúc bạn mọi việc sẽ suôn sẽ khi qua năm mới nhé
Cô bạn thân làm cùng phòng, làm bạn gái của ông sếp. Vì mình thích uống cà phê nên cô ấy hay tiện tay mua giúp. Chúng mình nói chuyện như những người bạn đúng nghĩa. Sếp thấy chướng mắt, gây nhiều áp lực...và... thất nghiệp 2 tháng. Hiện tại đang sống kiếp đỏ đen trong box ***. Đủ kinh khủng chưa nhỉ ?
Mất việc vì thân với ai đó và vì những ly cà phê mỗi sáng à ?
uh đúng là xui thật ,thôi thì sang năm mới mong mọi việc tốt đẹp nhé,đừng *** nữa nhé không tốt đâu
đúng là có dịp xả sự bực bội!! có thể nói năm nay đối với mình giống như là một trận trận cầu vậy, khi chưa đến phút chót cuối cùng thì mọi điều đều có thể xảy ra, một đội bóng đang may mắn suốt cả trận đấu nhưng chỉ cần lơi là khoảng mươi mười lăm phút để cho đội kia đá vô vài phát lật ngược tình thế thì xũng trở thanh một kẻ bất hạnh ấm ức. hic, cả một năm trời cũng gần như không có gì to tát xảy nhưng đùng một cái họa bất thình lình. Đúng hôm 30-12-2012, mình về nhà bà chị thăm mấy đứa cháu, dẫn 2 đứa cháu ra công viên chơi cho vui không biết mải mê đắm đuối sao khi về còn cười cười nói nói đến khi đến trạm xăng đổ xăng sờ tay lên sau túi quần thì... ôi thôi rồi, cái bóp a đâu rồi, phát hoảng lên quay xe chạy ngay lại dọc đường công viên tìm (suýt tí nữa đụng xe tải lớn đi rẽ qua), cuối cùng quất cả buổi vãn chưa ra, thôi đành chở mấy đứa nhỏ về, bà chị hỏi sao đi lâu thế chỉ biết ậm uk cho qua mà không nói chiện cái bóp, chút có cuộc gọi của thằng nào đó xưng tên là Thắng hỏi có phải mình mất cái bóp không, Hic, :binhsua80:lúc đó mừng quýnh cứ nghĩ gặp được người tốt rồi (đời còn mỉm cười:binhsua83:) nó gọi ra công viên trả lại, hê chạy ra liền đây "bác đợi tí nhé"...ầm ầm..kịch, "tới rồi đây bác","ak, bác kia rồi" nó cầm ví đưa ra tưởng rằng nó trả cho minh ai dè nó nói hậu ta e tí chuk!! uk, thì "hậu-tạ" lấy ra 100k trong túi, "ek, ít thế a, ít ra cũng gấp đôi chuk'', lục tung hết tiền lẻ trong quần, ô may quá còn đúng 200k trong người thế là đưa nó tất. cầm ví về thì ôi, trong đó không còn đồng cắc nào(2 triệu tiền mặt mới rút của tui- bay mịa) may là trong đó giấy tờ còn đầy đủ!! hix hix. bà chị gọi về hỏi vòng vo chặp cũng bị lộ(bởi 2 đứa cháu khi nãy nói "chú đi kiếm cai gi ấy") quát cho một tăng tội bất cẩn... nhưng cuối cùng cũng chia sẻ an ủi "thôi cho qua" ...hix!! tết này hết vui rồi, ngậm nguồi đi đón tết vs...gia đình, người yêu thì...thui hết mịa xiền r!! nhảm quá nối ko biết các bác hinh dung ra ko!!:binhsua47:
bác này thì quá xui nhưng dù sao cũng còn hên giấy tờ còn giữ được được rồi ,hy vọng sang năm mới mọi việc tốt đẹp nhé
dò trúng đài mình rồi: cuối năm thật là đen đủi trong vòng vài tháng chuyển nghề mấy lần, tháng vừa rồi chuyển chỗ ở 3, 4 lần đói quá đem xe mới mua cắm kịch kim đủ chi phí chuyển phòng mới và mua một cái máy bàn làm mmo kiếm cháo + bán sim số đẹp sim số bấp bênh mmo chưa đâu vào đâu hôm nay lại đánh bài ghi điểm thua độ thịt C H Ó 100k bán 5WMZ cho exchanger được hơn 100k mà về ngân hàng DAB có 99.000k ngân hàng nó trừ phí 9900k internetbanking đi ăn thịt cờ hó thằng bạn nó tính mình kêu mình về mình internet banking cho nó chuyển được có 80k vì nó tính thêm phí giao dịch 5k thiếu nó 20k chưa bao giờ đói kém thế này hix hix

hy vọng năm mới mọi việc tốt đẹp hơn nha ,hết cơn bĩ cực tới hồi thái lai :binhsua44:
càng về sau mấy bài viêt bắt đầu có chất lượng hơn mong là sẽ được nhiều bài viết như của duongdl.......

Năm 2012, năm cuối Đại Học. Sau khi thi tốt nghiệp xong hết, lên mạng xem điểm thì thấy 1 môn thiếu điểm giữa kỳ :| Hỏi ra mới biết có 5 đứa bị như vậy. Không hiểu thầy giữ bài kiểu gì mà 2 đứa sư phạm, 3 đứa thương mại bị thiếu bài. Trong khi lúc thu bài đã thu riêng, để bài riêng. Thế là phải lóc cóc đi thi lại. Haizzz. Thi lại dc 7 điểm. Tự mình tính thì tổng kết dc 6.99. Hix. Ko dc bằng khá.
Mà chẳng hiểu làm thế nào mà khi đi lấy bằng tốt nghiệp tạm thời lại dc có 6.4 :| Èo! Sao mà buồn thế! Lại thở dài...
Đến ngày tốt nghiệp, về mở ra mới thấy 6.99 :)) Thế là mình tính đúng! Chắc 6.4 là chưa tính điểm thi lại vừa rồi. Nhưng mà vẫn buồn vì ko dc bằng khá :(
Nghỉ ngơi, chơi bời rồi đi kiếm việc. Tưng tửng đi phỏng vấn, thế mà dc nhận :)) Sau này mới biết mấy bạn bằng khá vẫn chưa kiếm dc việc ngon.
Qua chuyện này mới thấy xếp loại bằng chẳng có gì quan trọng. Quan trọng là khả năng của mình thế nào. Có người bằng trung bình vẫn làm trưởng phòng đấy thôi :) Cố gắng làm + học -> có kinh nghiệm, phát triển thêm nào!
Còn bây giờ tận dụng thời gian rảnh để gõ captcha kiếm thêm tí tiền ^^
Chúc mọi người năm mới vui vẻ, luôn tin vào khả năng của mình nhé!

LR: U7055213

Last edited by a moderator:
năm mới sao các pro cứ kể chuyện gì đâu hok,nghe xong muốn nhẩy cầu,đâu năm vào minh bị ban ở box chát chán vãi lìn

chuyện của m nếu mỗi chuyện xui là 1 gạch đầu dòng thì kể ra chắc hết vài trang, có những chuyện có lẽ ảnh hưởng tới cả tương lai và sự nghiệp :m020:

tất cả do ... :binhsua76:thôi k nói, tau chấp nhận k phản kháng kệ tụi bây mặc dù tau k như thế :binhsua46:............ :m025:

LR: U0082399

Last edited by a moderator:
Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,533
173,709
Latest member
realkdsg