Event Chúc Mừng Năm Mới Giải Thưởng 5LR

Status
Not open for further replies.
xin chia buồn cùng tất cả anh chị em hy vọng qua năm mới mọi việc sẽ tốt đẹp hết cơn bĩ cực tới hồi thái lai ,biểu tượng con rồng đa số dân châu á mình đều thích thế mà năm con rồng thì lại đem đến cho đa số anh em mọi việc không may hic hic ,hy vọng qua năm con rắn này mọi việc tốt đẹp hơn

Hôm ni cà tà đọc mấy event cho vui. ai ngờ vào đọc cái event này.
năm 2012 (con rồng).
mọi người ko biết sao chứ tớ thì thầy bói nói bị sao Thái Bạch (trắng tay, sạch tiền)
Lúc đầu cũng không tin cho lắm nhưng bị mấy vụ hack ... dần dần thấy cũng đúng.
tình hình là thế này (chỉ kể những vụ hack online):
Lúc đầu vừa cạp cạp vừa chơi ptc.
Mỗi lần PTC chỉ pay được rất ít. Rồi một ngày nọ có trang PTC (giờ ko muốn nhớ tên trang PTC đó nữa) bắt buộc phải đầu tư mới rút được. Thế là cho đi 10$ PP... và rồi ........... 10$ và số tiền click được cũng chẳng thấy đâu. Lúc đó đã nghèo rồi lại còn gặp eo phải điện về nhà xin thêm cho đủ để trả tiền trọ.
:binhsua14:
:binhsua162:thất kinh PTC, quyết định chỉ cạp cạp thôi. :binhsua162:
thức khuya, dậy sớm cạp cạp cố gắng kiếm thêm tiền để chi trả cho cuộc sống xa quê, ở trọ, tiền ăn tiền học.
gần đến ngày trả tiền trọ nhưng ko có $ từ nhà gửi lên, lúc đó cạp mới được
22,74$ PP nghĩ rằng nếu rút về ngân hàng sẽ mất hết 80K phí. Tìm ex thu mua nhỏ lẻ để bán.
hiz hiz.
:m204: tìm đến topic của mrthang0_dtd đế bán nhưng ............ lại bị cái tên mrthanq0_dtd nhảy vào mua và kết cục là ...... TIỀN MẤT MÀ TẬT VẪN CÒN MANG tức là nó teamview trước mắt mà ko để ý kỹ g và q. Tiền nhà trọ ko thể trả được, quay lui quay tới mượn bạn một ít rồi, có một ít và nợ lại chủ nhà một ít. thế là giải quyết xong vụ tiền trọ. Cái cục tức và giận bản thân vì ko để ý cho kỹ cái nick spam kia vẫn còn đó.

Thời gian sau này kinh nghiệm hơn, chỉ dồn và rút ACB một lần. Sau đó là dùng LR.
rồi gần đây chiến Mega bị hack LR cũng bị một vố mất hết 1 tuần cạp cạp.
chưa kể là mega nó trừ ko có lí do rất nhiều lần.

trên đây là những ấm ứt bấy lâu nay của mình. Nhờ có event này mà kể ra cho mọi người cùng nghe. Biết rằng MMO rất nguy hiểm nhưng mình cũng đã nghỉ việc để chiến MMO mặc dù công việc đó đối với mọi người là rất ngon. Nhưng đối với mình vẫn ko thích bằng MMO (giờ chuyển về nhà để chỉ cạp cạp thôi đến khi tìm được công việc thích hơn MMO thì đi làm lại).
mình học bad nhất là môn Văn nên nghĩ thế nào thì ghi ra thế đó. mọi người đọc đừng ném gạch nhiều nhá....

.....................................................................
nếu bị ném gạch nhiều quá thì ..... sẽ nhặt lấy xây nhà cho đỡ mua tốn $. hhi hi

U3946027

xin chia buồn cùng bạn ,event này mình mở ra cũng chủ yếu để mọi người tâm sự và chia sẻ với nhau ,mình nhớ ai đó đã nói văn hay là văn viết ra được những điều mình muốn nói ,mong là nhận được thêm nhiều bài viết nữa

Hôm nay và ngày mai sẽ là ngày bận nhất trong đời sinh viên của em, nhưng em đã nói với anh chemgio là em sẽ tham gia chia sẻ vào thứ 7 ( hôm nay ) nên em xuất hiện để thực hiện lời nói giữa anh em ta ^O^

Cuộc sống vốn có nhiều biến cố đến với mỗi người chúng ta, có khi thì ta hân hoan vui mừng chiến thắng có khi thì chúng ta buồn bã đau khổ vì những bất ngờ những rủi ro xảy đến. Ai cũng đều như ai cả, chúng ta có những may mắn và những rủi ro của riêng mình. Thật ra 1 năm thì rất dài, nhưng trôi qua cũng rất nhanh ^^ Không ai có thể nhớ hết tất cả cảm xúc của mình đã từng trải qua được hết.

Chúng ta chỉ có thể vui trong 1 lúc vì việc đó, cũng chỉ có thể buồn 1 lúc vì việc kia, không ai có thể mãi mãi sống trong cảm giác của 1 khoảnh khắc nào đó trong cuộc sống được. Tuy vậy, khi ta vui thì ta nhớ không lâu bằng khi ta buồn, thế nên con người ta mới cảm thấy lúc nào mình cũng mất nhiều hơn được. Đó là 1 khiếm khuyết cho việc có được hạnh phúc khi sống trên đời này.

Con người lúc nào cũng muốn được nhiều hơn và hơn nữa, và nhất là tiền bạc ^^
Khi chúng ta làm ra tiền, chúng ta muốn nhiều hơn. Khi chúng ta mất mác, chúng ta cứ mãi đau khổ vì việc đó. Chính những điều đó làm chúng ta lệ thuộc vào cảm xúc và khó có thể tỉnh táo giải quyết vấn đề hơn.

Trong năm vừa qua thì điều không may có lẽ ai cũng gặp rất nhiều, em cũng thế, rất nhiều điều xảy ra, nhưng chuyện gì đã qua thì cũng cho qua luôn vậy, nhưng chuyện không may nhất là gặp thất bại ở chuyện mình trông đợi nhất. Mọi người đều làm tốt điều đó, riêng mình thì không, chuyện đó làm em vô cùng suy sụp và buồn khổ.
Trong tất cả những năm tháng trong cuộc đời em thì năm 2012 là năm đau buồn nhất vì niềm tin của em suy sụp hoàn toàn, trốn tránh không gặp mọi người và thất vọng cùng cực về bản thân. Em thi hỏng kỳ thi quan trọng nhất của mình, trong khi tất cả mọi người đều làm tốt, và bạn bè gia đình không thể nào tin được vì họ rất kỳ vọng và tin tưởng vào em.

Khi chúng ta đau buồn thì chúng ta sợ hãi và làm những việc vô cùng ngu ngốc.
Thật ra đến khi em vượt qua được thì mới thấy rõ trốn tránh không giải quyết được vấn đề mà phải đối mặt và giải quyết. Em đã vượt qua nó sau khi rút ra được 1 số câu hỏi cho bản thân :
1/ Gia đình vẫn không bỏ mình chứ ? --> không
2/ Mình sẽ chết vì nhục chứ ? ---> Không
3/ Mình có thể thi lại không ? ---> Dĩ nhiên
4/ Mọi người buồn cho mình hay khinh bỉ mình ? --> Buồn và thương mình

Sau khi trả lời được những câu hỏi cho tình huống tệ nhất thì chúng ta sẽ không còn gì để mà mất nữa, và lo lắng cũng như thế sẽ tan đi thôi. Có thể bước tiếp, chứ không vì những điều không may đó mà suy sụp được. Mọi thứ xảy ra trong đời chỉ là 1 khoảnh khắc thôi mà, có phải không các bạn ? ^^
Em xin chia sẻ vài lời như thế. Chúc mọi người năm mới vui vẻ.

Và trong tình huống không may thế nào hãy đặt ra những câu hỏi cho tình huống tệ nhất có thể xảy ra, sau khi trả lời được những câu hỏi đó thì chúng ta đã có thể yên tâm mà an giấc được rồi, nếu như vẫn có thể còn sống.

Mọi chuyện xảy ra cũng chỉ là 1 khoảnh khắc thôi. Chúng ta không thể vì ai mà chết cũng không có gì vượt qua được hết, mọi người hãy lạc quan lên nhé ! Một năm có khó khăn thế nào cũng chỉ sẽ là 1 năm thôi ^^

Chúc mọi người năm mới an khang - bình an - hạnh phúc !

Năm 2012 nói chung là một năm khá là vui vẻ với mình. Mình đã sắp tốt nghiệp THPT rồi, có lẽ vì thế mà nhóm bạn mình (18 người) tổ chức các dịp liên hoan, sinh nhật …khá thường xuyên, trung bình cứ 1 tuần lại có 1 cuộc vui, ngoài ra mình cũng hay đi đây đó cùng nhóm bạn cấp 2 nên tính ra thì ăn chơi cũng khá nhiều. Và năm 2012 có lẽ đã trên cả tuyệt vời nếu như không có 2 chuyện đột ngột xảy ra với mình.
Chuyện đầu tiên là vụ mình thoát chết trong gang tấc. Vào khoảng tháng 5-6 gì đó, mình cùng mấy thằng bạn đi tắm hồ sau đó ghé qua vườn chôm chôm ăn trộm vài quả cho ấm bụng (chỉ vài quả thoy nha, không vác bao đi trộm đâu :D), đang lúc hăng say hái thì đột nhiên mình bị lụp xuống. Mới đầu mình cũng chưa biết chuyện gì xảy ra, chỉ thấy ‘cậu nhỏ’ đau nhói, vài giây sau thì mình mới nhận ra là mình vừa thoát một đại nạn trong đời. Chỗ đó có cái giếng sâu, xung quanh cỏ mọc um tùm, vì mình không để ý nên bước phải, may sao ở giữa cái giếng có một thanh sắt chặn ngang đã cứu mạng mình. Sau hôm đó nghĩ lại thì mình thấy ôi sao mình may mắn quá, từ đó cũng quyết tâm cẩn thận với mọi thứ hơn, đồng thời cũng ‘sống nhiệt’ hơn vì ‘chẳng biết mình chết lúc nào’. Còn ‘cậu nhỏ’ thì sau vài ngày chăm sóc cũng đã ‘trở lại’ như ngày nào….
Chuyện thứ hai là mình bị mất điện thoại. Cái N97 mini mình được chị họ bên Hà Lan về thăm quê cho hồi tháng 8. Tháng 10 thì ‘cuốn theo chiều gió’, nhưng cay cú nhất là rất có thể bị đứa bạn cùng lớp chơi xấu. Hôm đó là thứ 2, sau buổi chào cờ thì nhóm con trai lớp mình (13 thằng) tụ họp góc ghế đá để chém gió. Vậy là có thằng bạn nó mượn đt của mình, sau đó do mài mê chém gió nên mình cũng không để ý nhiều. Sau khi lên lớp mình hỏi thì ‘đếch’ thằng nào cầm, hỏi thằng lúc nãy mượn thì nó nói ‘thằng nào cầm rồi tao cũng không biết’. Thế là chạy xuống góc ghế đá thì thấy ‘ghế đá’, hỏi bà lao công thì cũng nhận được cái lắc đầu. Vậy là bay cái N97. Điều khó nhất là mình không biết nói với 3ma’ như thế nào, trước giờ mình chưa làm hỏng chuyện gì lớn. Nhưng rồi vài ngày trôi qua mình cũng quyết định nói ra. Có điều là để ít bị chửi nên mình đành chém gió ‘một ít’, mình kể là thằng bạn mượn đt hôm thứ 2… bla bla…. Nó nói nó đền dần dần cho, nhưng sự thật thì nó có đưa được 1 cắc nào đâu, cứ im lìm cho qua chuyện. Vậy là mình ngậm ngùi cày Web-ip và gần đây là Seosprint để bù vào, nhưng làm tới đâu thì liên hoan, sinh nhật tới đấy, đến giờ vẫn chằng đc bao nhiêu…
Đó là năm 2012 của mình, có vài lời muốn chia sẻ để tham gia even. Qua năm 2013 hi vọng sẽ ‘tăng cường’ chuyện vui và ‘giảm tải’ chuyện xui xẻo. Chúc ace năm mới đạt được nhiều thành công mới, nhất là trong con đường mmo… !!

Đơn giản là bị mất chiếc AB 5 !

Điều k may với tớ thì k ít nhưng có lẽ đáng nói nhất là vấn đề tiền bạc. có lẽ năm nay k fai là năm may mắn với tớ... luôn thiếu thốn về tiền bạc... tới tháng đóng tiền phòng là phải tìm đồ để cầm cố... vầ thật sự đã qua được 1 năm với hơn 10 lần cầm đồ... dù đã cố gắng tìm hiểu. cố gắng kiếm tiền nhưng sao tớ vẫn k giữ được tiền trong người.. chẳng hiểu tại sao.. mong là năm mới mọi chuyện sẽ k thế.. sẽ k fai cầm cố bất kì thứ gì... mong rằng công việc sẽ thật may mắn.. tớ sẽ cố làm việc chăm chỉ để được chút thu nhập do bản thân mình làm ra.

Hôm nay và ngày mai sẽ là ngày bận nhất trong đời sinh viên của em, nhưng em đã nói với anh chemgio là em sẽ tham gia chia sẻ vào thứ 7 ( hôm nay ) nên em xuất hiện để thực hiện lời nói giữa anh em ta ^O^

Cuộc sống vốn có nhiều biến cố đến với mỗi người chúng ta, có khi thì ta hân hoan vui mừng chiến thắng có khi thì chúng ta buồn bã đau khổ vì những bất ngờ những rủi ro xảy đến. Ai cũng đều như ai cả, chúng ta có những may mắn và những rủi ro của riêng mình. Thật ra 1 năm thì rất dài, nhưng trôi qua cũng rất nhanh ^^ Không ai có thể nhớ hết tất cả cảm xúc của mình đã từng trải qua được hết.

Chúng ta chỉ có thể vui trong 1 lúc vì việc đó, cũng chỉ có thể buồn 1 lúc vì việc kia, không ai có thể mãi mãi sống trong cảm giác của 1 khoảnh khắc nào đó trong cuộc sống được. Tuy vậy, khi ta vui thì ta nhớ không lâu bằng khi ta buồn, thế nên con người ta mới cảm thấy lúc nào mình cũng mất nhiều hơn được. Đó là 1 khiếm khuyết cho việc có được hạnh phúc khi sống trên đời này.

Con người lúc nào cũng muốn được nhiều hơn và hơn nữa, và nhất là tiền bạc ^^
Khi chúng ta làm ra tiền, chúng ta muốn nhiều hơn. Khi chúng ta mất mác, chúng ta cứ mãi đau khổ vì việc đó. Chính những điều đó làm chúng ta lệ thuộc vào cảm xúc và khó có thể tỉnh táo giải quyết vấn đề hơn.

Trong năm vừa qua thì điều không may có lẽ ai cũng gặp rất nhiều, em cũng thế, rất nhiều điều xảy ra, nhưng chuyện gì đã qua thì cũng cho qua luôn vậy, nhưng chuyện không may nhất là gặp thất bại ở chuyện mình trông đợi nhất. Mọi người đều làm tốt điều đó, riêng mình thì không, chuyện đó làm em vô cùng suy sụp và buồn khổ.
Trong tất cả những năm tháng trong cuộc đời em thì năm 2012 là năm đau buồn nhất vì niềm tin của em suy sụp hoàn toàn, trốn tránh không gặp mọi người và thất vọng cùng cực về bản thân. Em thi hỏng kỳ thi quan trọng nhất của mình, trong khi tất cả mọi người đều làm tốt, và bạn bè gia đình không thể nào tin được vì họ rất kỳ vọng và tin tưởng vào em.

Khi chúng ta đau buồn thì chúng ta sợ hãi và làm những việc vô cùng ngu ngốc.
Thật ra đến khi em vượt qua được thì mới thấy rõ trốn tránh không giải quyết được vấn đề mà phải đối mặt và giải quyết. Em đã vượt qua nó sau khi rút ra được 1 số câu hỏi cho bản thân :
1/ Gia đình vẫn không bỏ mình chứ ? --> không
2/ Mình sẽ chết vì nhục chứ ? ---> Không
3/ Mình có thể thi lại không ? ---> Dĩ nhiên
4/ Mọi người buồn cho mình hay khinh bỉ mình ? --> Buồn và thương mình

Sau khi trả lời được những câu hỏi cho tình huống tệ nhất thì chúng ta sẽ không còn gì để mà mất nữa, và lo lắng cũng như thế sẽ tan đi thôi. Có thể bước tiếp, chứ không vì những điều không may đó mà suy sụp được. Mọi thứ xảy ra trong đời chỉ là 1 khoảnh khắc thôi mà, có phải không các bạn ? ^^
Em xin chia sẻ vài lời như thế. Chúc mọi người năm mới vui vẻ.

Và trong tình huống không may thế nào hãy đặt ra những câu hỏi cho tình huống tệ nhất có thể xảy ra, sau khi trả lời được những câu hỏi đó thì chúng ta đã có thể yên tâm mà an giấc được rồi, nếu như vẫn có thể còn sống.

Mọi chuyện xảy ra cũng chỉ là 1 khoảnh khắc thôi. Chúng ta không thể vì ai mà chết cũng không có gì vượt qua được hết, mọi người hãy lạc quan lên nhé ! Một năm có khó khăn thế nào cũng chỉ sẽ là 1 năm thôi ^^

Chúc mọi người năm mới an khang - bình an - hạnh phúc !
học tài thi phận em à ,sông có khúc người có lúc nhưng bản thân mình có thực lực thì sợ gì phải ko em ,thua keo này ta bày keo khác,thất bại là mẹ thành công mà, thôi cố gắng năm mới mọi việc tốt đẹp sẽ đến chuyện cũ thì bỏ lại cho năm cũ nha
Năm 2012 nói chung là một năm khá là vui vẻ với mình. Mình đã sắp tốt nghiệp THPT rồi, có lẽ vì thế mà nhóm bạn mình (18 người) tổ chức các dịp liên hoan, sinh nhật …khá thường xuyên, trung bình cứ 1 tuần lại có 1 cuộc vui, ngoài ra mình cũng hay đi đây đó cùng nhóm bạn cấp 2 nên tính ra thì ăn chơi cũng khá nhiều. Và năm 2012 có lẽ đã trên cả tuyệt vời nếu như không có 2 chuyện đột ngột xảy ra với mình.
Chuyện đầu tiên là vụ mình thoát chết trong gang tấc. Vào khoảng tháng 5-6 gì đó, mình cùng mấy thằng bạn đi tắm hồ sau đó ghé qua vườn chôm chôm ăn trộm vài quả cho ấm bụng (chỉ vài quả thoy nha, không vác bao đi trộm đâu :D), đang lúc hăng say hái thì đột nhiên mình bị lụp xuống. Mới đầu mình cũng chưa biết chuyện gì xảy ra, chỉ thấy ‘cậu nhỏ’ đau nhói, vài giây sau thì mình mới nhận ra là mình vừa thoát một đại nạn trong đời. Chỗ đó có cái giếng sâu, xung quanh cỏ mọc um tùm, vì mình không để ý nên bước phải, may sao ở giữa cái giếng có một thanh sắt chặn ngang đã cứu mạng mình. Sau hôm đó nghĩ lại thì mình thấy ôi sao mình may mắn quá, từ đó cũng quyết tâm cẩn thận với mọi thứ hơn, đồng thời cũng ‘sống nhiệt’ hơn vì ‘chẳng biết mình chết lúc nào’. Còn ‘cậu nhỏ’ thì sau vài ngày chăm sóc cũng đã ‘trở lại’ như ngày nào….
Chuyện thứ hai là mình bị mất điện thoại. Cái N97 mini mình được chị họ bên Hà Lan về thăm quê cho hồi tháng 8. Tháng 10 thì ‘cuốn theo chiều gió’, nhưng cay cú nhất là rất có thể bị đứa bạn cùng lớp chơi xấu. Hôm đó là thứ 2, sau buổi chào cờ thì nhóm con trai lớp mình (13 thằng) tụ họp góc ghế đá để chém gió. Vậy là có thằng bạn nó mượn đt của mình, sau đó do mài mê chém gió nên mình cũng không để ý nhiều. Sau khi lên lớp mình hỏi thì ‘đếch’ thằng nào cầm, hỏi thằng lúc nãy mượn thì nó nói ‘thằng nào cầm rồi tao cũng không biết’. Thế là chạy xuống góc ghế đá thì thấy ‘ghế đá’, hỏi bà lao công thì cũng nhận được cái lắc đầu. Vậy là bay cái N97. Điều khó nhất là mình không biết nói với 3ma’ như thế nào, trước giờ mình chưa làm hỏng chuyện gì lớn. Nhưng rồi vài ngày trôi qua mình cũng quyết định nói ra. Có điều là để ít bị chửi nên mình đành chém gió ‘một ít’, mình kể là thằng bạn mượn đt hôm thứ 2… bla bla…. Nó nói nó đền dần dần cho, nhưng sự thật thì nó có đưa được 1 cắc nào đâu, cứ im lìm cho qua chuyện. Vậy là mình ngậm ngùi cày Web-ip và gần đây là Seosprint để bù vào, nhưng làm tới đâu thì liên hoan, sinh nhật tới đấy, đến giờ vẫn chằng đc bao nhiêu…
Đó là năm 2012 của mình, có vài lời muốn chia sẻ để tham gia even. Qua năm 2013 hi vọng sẽ ‘tăng cường’ chuyện vui và ‘giảm tải’ chuyện xui xẻo. Chúc ace năm mới đạt được nhiều thành công mới, nhất là trong con đường mmo… !!
bạn cũng xui nhỉ ,nhưng mà cũng còn may giữ được cái mạng ,thôi coi như của đi thay người năm mới mọi việc tốt đẹp sẽ đến bạn nhé
Điều k may với tớ thì k ít nhưng có lẽ đáng nói nhất là vấn đề tiền bạc. có lẽ năm nay k fai là năm may mắn với tớ... luôn thiếu thốn về tiền bạc... tới tháng đóng tiền phòng là phải tìm đồ để cầm cố... vầ thật sự đã qua được 1 năm với hơn 10 lần cầm đồ... dù đã cố gắng tìm hiểu. cố gắng kiếm tiền nhưng sao tớ vẫn k giữ được tiền trong người.. chẳng hiểu tại sao.. mong là năm mới mọi chuyện sẽ k thế.. sẽ k fai cầm cố bất kì thứ gì... mong rằng công việc sẽ thật may mắn.. tớ sẽ cố làm việc chăm chỉ để được chút thu nhập do bản thân mình làm ra.
thôi qua năm mới cu em sẽ có tiền nhiều nhé ,hehe

1 năm làm ăn thất bát ............ cả năm trời không nhận được 1 công trình bên ngoài nào .............. cặm cụi làm công trình của công ty ..( tiền thì ít mà hạch sách thì nhiều ) Đi giám sát thi công thì gặp phải chủ đầu tư bựa ... quỵt tiền giám sát ....... công trình thiết kế xong cả năm trời không đòi được tiền .............. @@@ Tất cả bù lại được niềm vui tinh thần đó là tháng 11 vừa rồi mới lấy vợ :D 1 năm thất bát đói kém đã qua đi mong năm nay khá khẩm hơn

Ai cũng nói, cứ tìm cách sinh con năm Nhâm Thìn vì bảo rằng năm này rất sướng, ôi chao, sướng đâu chả thấy, chỉ thấy từ đầu năm đến cuối năm, từ chết tới lết, hàng trăm ngàn doanh nghiệp, công ty phá sản và đẩy hàng triệu lao động rơi vào cảnh thất nghiệp, màn trời chiếu đất, rồi đủ loại phí, thuế, tiền điện, xăng cứ leo vùn vụt đến mức quá sức của nhân dân, những người nghèo nay lại càng nghèo hơn, và chuyện khó khăn đó đâu phải chỉ ở Việt Nam mình, nó xảy ra ở khắp thế giới, khủng hoảng ở Mỹ, Nhật, nợ công ở Hy Lạp, Tây Ban Nha, Ý, Pháp..

Bạn thấy mình nói điều này có ý nghĩa gì ư, dễ thôi, vì dân MMO chúng ta sống bằng nguồn tiền từ Mỹ và Châu Âu cơ mà, tình trạng như vậy thì các trang PTC uy tín cũng không sống nổi, rồi PTU, PTS, ofer ngày càng ít dần đi, miếng ăn của dân MMO cũng vì thế mà nhỏ dần đi, pro còn sống được chứ gà (newbie) hoặc mới chập chững vào nghề thì không có cửa đâu, khó khăn nên tình trạng Scam, Quít ngày càng nhiều lên, cũng khổ

Là một người đặt chân vào thế giời MMO này không lâu nhưng mình cũng đã có được một số góc nhìn về thế giới này, đúng là một thế giới muôn mặt, tốt có, xấu có, chẳng vì thế mà luôn có những người luôn sẵn sàng giúp đỡ newbie, tổ chức event phong trào (như bạn chủ topic đang làm đây) cho anh em MMO có thêm chút niềm vui (dù chỉ là nhỏ nhoi), biết sao được, khó khăn mà, có cơm ăn cơm mà không có thì phải ăn cháo chứ biết làm sao

Buồn nhất năm rồi đó là mình bị công ty sa thải vì không làm được việc, đi xin không ai nhận nên lang thang lên MMO và ghé qua 2 diễn đàn MMO4ME & MMO4YOU để tập tành kiếm chút cháo sống qua ngày, mình chỉ chơi PTC và gõ captcha ngày ngày để sống qua ngày, mình biết trình độ có hạn nên không mơ tưởng như các pro kiếm cả tháng 1000 $ đâu, dù vẫn mong sẽ có ngày được như vậy (chắc khó lắm đây).

Chưa kể tháng rồi còn bị scam hết 8 LR (ít quá phải không, hì hì, mình nghèo mà, ít với các bạn nhưng với mình nó lớn lắm đấy :D) nhưng mình vẫn không mất niềm tin vì sau đó mình có thêm rất nhiều bạn tốt, những người luôn chia sẻ với mình

Năm mới 2013 theo âm dương ngũ hành là năm Quý Tỵ (vẫn mang thuộc tính Thủy) nhưng khác với Thìn là con vật huyền thoại thì Tỵ là sinh vật có thật nên tất cả những mơ tưởng của năm 2012 đều chỉ là mơ tưởng, còn năm 2013 mình hi vọng tất cả nhưng mơ ước của mọi người sẽ trở thành hiện thực, chẳng phải cao xa gì đâu, chỉ là mọi chuyện tốt dần lên thôi chứ hậu quả của năm 2012 đâu dễ gì hết ngay được. Được vậy thôi là mình mừng lắm rồi. Hihi

CHÚC BẠN VÀ GIA ĐÌNH NĂM MỚI 2013 QUÝ TỴ NHIỀU SỨC KHỎE, MAY MẮN VÀ THÀNH CÔNG TRONG CUỘC SỐNG NHÉ
LR của mình nè : U6969114 đẹp không nào

Last edited by a moderator:
Cái Ngày mới tập tành off.. cách đây 6 tháng... Làm PTP 1$ =13k VNĐ ( biết thấp nhưng vẫn cứ làm ).Đến ngày thi ngừng làm thỳ ăn quả cam... tuy ít nhưng mà đó là vốn liếng...đến khi trở lại ko có gì trong tay,, đành quay ra gõ capcha để lấy vốn mà mua socks :D

ko biết có giật đc giải ko Nhưng chúc toàn thể mem MMO 1 Năm Mới An Khang Thịnh Vượng. $ vào như nước Sông Đà $ ra nhỏ rọt như caFe Fin

U7457314

1 năm thất bại hoàn toàn. tiền, tình và học tập. Không có cái nào như ý muốn của mình cả. Qua năm mới hi vọng sẽ tốt hơn.
Chúc bác thớt năm mới an khang thịnh vượng, làm ăn gặp nhiều thuận lợi. :)

mình làm cái top này chủ yếu muốn mọi người chia sẻ về cái xui rủi đã gặp phải trong năm 2012 và qua đó mình cũng muốn chọn ra xem ai là người xui rủi nhất để trao giải giống như đó là 1 phần quà để an ủi và chia sẻ với người được trao giải ,hôm qua mình đã rất đắn đo không biết chọn cái xui rủi nào để làm tiêu chí trao giải ,xui rủi và tiền bạc hay là về tình cảm hay về công việc ,rốt cuộc mình đã chon được,cái xui rủi lớn nhất trong cuộc đời đó là mất người thân ,kế đó là những xui rủi về tình cảm, về tiền bạc,về công việc, còn rất nhiều bạn viết bài rất hay nhưng mà ko nằm trong tiêu chí xui rủi đó nên mình đành lỡ hẹn dịp sau nhưng bù lại mình có thêm 3 giải khuyến khích mỗi giải 0.5LR coi như là có 6 bạn đoạt giải lận nhé
giải nhất 2,5LR :jimmykid
giải nhì 1.5LR : virusfifa01
giải ba 1LR : 060708
3 giải khuyến khích mỗi giải 0.5LR
pine 336
no_start_where
kemdauua

mình làm cái top này chủ yếu muốn mọi người chia sẻ về cái xui rủi đã gặp phải trong năm 2012 và qua đó mình cũng muốn chọn ra xem ai là người xui rủi nhất để trao giải giống như đó là 1 phần quà để an ủi và chia sẻ với người được trao giải ,hôm qua mình đã rất đắn đo không biết chọn cái xui rủi nào để làm tiêu chí trao giải ,xui rủi và tiền bạc hay là về tình cảm hay về công việc ,rốt cuộc mình đã chon được,cái xui rủi lớn nhất trong cuộc đời đó là mất người thân ,kế đó là những xui rủi về tình cảm, về tiền bạc,về công việc, còn rất nhiều bạn viết bài rất hay nhưng mà ko nằm trong tiêu chí xui rủi đó nên mình đành lỡ hẹn dịp sau nhưng bù lại mình có thêm 3 giải khuyến khích mỗi giải 0.5LR coi như là có 6 bạn đoạt giải lận nhé
giải nhất 2,5LR :jimmykid
giải nhì 1.5LR : virusfifa01
giải ba 1LR : 060708
3 giải khuyến khích mỗi giải 0.5LR
pine 336
no_start_where
kemdauua

wao. xui cả năm 2012. Vận may đầu năm 2013. hi vọng niềm may mắn này sẽ kéo dài mãi :">
thank thớt nhé. món quà nhỏ nhưng ý nghĩa lớn ^^
ps: cập nhật LR cho thớt U2047093 :">

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,533
173,709
Latest member
realkdsg