Announce Clone nick của rất nhiều thành viên

Status
Not open for further replies.
Danh sách đã có, nhưng những người liên quan vẫn im lặng hoặc chưa có 1 lời giải thích thỏa đáng :D
Admin Shin cũng nên cho 1 cái thời hạn nữa chứ!

Cái vụ này là gì vậy? Một mình mình dùng một máy thì làm gì trùng IP với ai nhỉ? Ai vi phạm luật gì mong BQT nêu rõ vi phạm cái gì chứ? Cứ thông báo kiểu như thế này thì ai biết phải giải thích như thế nào... Là con người ai cũng có lòng tự trọng chứ!

Last edited by a moderator:
Không biết BQT có nhầm lẫn gì không chứ... Em thấy những người trong danh sách cùng IP với em này chẳng quen ai cả. Trừ trường hợp bác duyquang555 là em quen bên even 123do
Mà em cũng chẳng biết vì sao em lại có 1 lần trùng IP với bác duyquang555 là 141.0.8.151 mà cũng chỉ có 1 lần thôi chứ mấy cũng chẳng biết vì sao nữa
Còn mấy người kia cái nickname em chỉ mới thấy có 1 lần cũng chẳng biết ai ra ai cả.
Tình hình là em dùng một máy, 1 mạng FPT. Em cũng có thêm 1 cái DCom nữa khi nào mạng bị rớt thì em lấy cái Dcom ra dùng ( chỗ em mạng hay bị rớt bất tử lắm ). Em không có tiền mua IP tĩnh nên dùng IP động da nhà mạng cung cấp. Mỗi lần tắt máy em đều rút Modem ra vì em sợ nó bị cháy vì bữa trước có bị cháy cục biến thế 1 lần vì tội cắm quá lâu nó nóng quá. Vì vậy em nghĩ IP máy nhà em là thường xuyên thay đổi... Có lẽ vì vậy nên có lần nào đó vô tình trùng với cái UIP mà bác duyquang555 đã từng dùng.
Em làm giới thiệu bán hàng bên 123do cũng đã được 1 thời gian, chẳng có í do gì để em làm cái clone cả nếu có làm thì em lấy luôn một cái Dcom kia ra dùng cho khỏe chứ mắc gì để trùng IP làm gì.
Thiệt tình là chỉ có vậy, em cũng chẳng biết giải thích gì thêm... Mong các bác nào am hiểu chỉ bảo giúp với và giúp em cách khắc phục. Mong BQT sớm điều tra làm rõ sao cho hợp tình hợp lí nhất.

thật ko hiểu nổi nha , mấy người cùng chung 1 mục tiêu là mình thì phải, 3 đối tượng zachvuha malong và anhcuoi là 1 bọn nhưng ko rõ mục đích của các bạn muốn làm gì, ip của bạn trùng với rất nhiều người khác 1 lúc chứ ko phải chỉ riêng mình , Bác Shin tại sao ko nghi ngờ mình mà lại xét gian lận các bạn thì đó là vấn đề các bạn cần phải trả lời hợp lý cho bác Shin , từ tỉ lệ website cho đến thời điểm các bạn tham gia hình như ko được hợp lý cho lắm.

Da xem qua dang onl dtdd, tinh hinh minh dung 3G+GPRS VNMB dau IP 141.0.XXX, tat ca deu chi? Trung dau 141.0.XXX, minh chua thay user nao trung voi IP quan net cho minh :),

sợ quá, chắc có mục đích gì đó không chính đáng nên mới phải clone vậy

thật ko hiểu nổi nha , mấy người cùng chung 1 mục tiêu là mình thì phải, 3 đối tượng zachvuha malong và anhcuoi là 1 bọn nhưng ko rõ mục đích của các bạn muốn làm gì, ip của bạn trùng với rất nhiều người khác 1 lúc chứ ko phải chỉ riêng mình , Bác Shin tại sao ko nghi ngờ mình mà lại xét gian lận các bạn thì đó là vấn đề các bạn cần phải trả lời hợp lý cho bác Shin , từ tỉ lệ website cho đến thời điểm các bạn tham gia hình như ko được hợp lý cho lắm.
Cậu này nguy hiểm thật hay giả vờ nguy hiểm đấy? Mình đã nói là mình cũng có trùng IP với 1 số người nhưng mình chả biết ai cả vì mình chỉ có tham gia even giới thiệu sản phẩm bên 123do thôi mà mấy người kia thì hình như bên những mục khác. CHỉ có cậu duyquang555 là mình quen vì cùng làm bên mục 123do nên mình đưa bạn ra làm ví dụ thôi.
Bạn đừng bao giờ mở miệng ra là nói người này hay người khác gian lận vì anh Shin đã nói mình gian lận đâu. Người ngay thẳng thì chẳng việc gì phải sợ chẳng phải bạn cũng trùng IP với rất nhiều người ah, không chỉ với riêng mình mà anh Shin tin tưởng bạn nên có đưa bạn vào danh sách nghi ngờ đâu. Vậy thì việc gì bạn xoắn thế.
Về việc làm ăn thì ai viết bài hay, giới thiệu người đăng kí ref được nhiều và giới thiệu người mua hàng được nhiều thì ít bị trừ % tiền thôi. Bạn bất tài thì bị trừ tiền nhiều cớ sao lại trách mình. Nên nhớ là bạn bị trừ % nhiều hơn cả mình nha. Chẳng lẽ vì có nhiều người tham gia 4rum này thì làm cho miếng bánh bạn ăn nhỏ lại mà bạn đâm ra ghen ghét muốn không có ai làm quảng cáo cả chỉ một mình bạn làm thôi ah
Hãy tập trung làm việc cho có hiệu quả cao đi đừng có đi nói xấu người này người khác nữa.

vãi đạn tôi chơi mmo từ năm 2010 chưa bao giờ gặp cái tình trạng này cả , có gì mà giải thích b.giờ hà nội nhiều ng chơi mmo , thỉnh thoảng có ra quán nét gần mấy trường bách khoa chơi , chắc là trùng thế thôi , mà làm rùm beng lên ? nhảm quá

Hic, mong a Shin xem lại với, sao địa chỉ IP của e lại bị trùng với nhiều người khác như vậy. Chủ yếu tập trung ở đầu sô 141.0
Em cũng hay tắt moderm mỗi khi không dùng, chắc vì thế mà mỗi lần online địa chỉ ip của em lại khác nhau, và những người dùng mạng FPT khác cũng vậy.
Có 2 loại IP là IP tĩnh và IP động
Nếu không sử dụng các dịch vụ đặc biệt cần dùng IP tĩnh, khách hàng thông thường chỉ được ISP gán cho các IP khác nhau sau mỗi lần kết nối hoặc trong một phiên kết nối được đổi thành các IP khác. Hành động cấp IP động của các ISP nhằm tiết kiệm nguồn địa chỉ IP đang cạn kiệt hiện nay. Khi một máy tính không được kết nối vào mạng Internet thì nhà cung cấp sẽ sử dụng IP đó để cấp cho một người sử dụng khác. ( nguồn wikipedia)
Chính vì thế mà mỗi khi bạn ngắt kết nối thì ngay lập tức địa chỉ IP của bạn sẽ được chuyển sang cho người khác. Hic thế là IP của em lại trùng với rất nhiều người. Mong a Shin xem lại giúp em với nhé!

Da xem qua dang onl dtdd, tinh hinh minh dung 3G+GPRS VNMB dau IP 141.0.XXX, tat ca deu chi? Trung dau 141.0.XXX, minh chua thay user nao trung voi IP quan net cho minh :),

IP1: dtdd 141.0.xxx(chỉ đc coi là ISP) của mình dùng là GPRS VNMB, vấn đề trùng thì quá bình thường

IP2: quán net đầu 58.187.86.84+101.99.8.9 mà nhìn IP chắc cũng nhận ra cáp quang nhỉ :)

giải thích xong :)

Nhưng sao mà trùng hoài vậy?
Trùng rất rất rất nhiều lần là sao?

---------- Post added at 05:14 PM ---------- Previous post was at 05:13 PM ----------

Nếu có gì sai sót, các bạn cũng nên thông cảm cho Admin.
Cũng tại bọn SCAM mà thôi.

Vote BAN all ... clone ban đi chứ để vậy thấy ko hay rồi :binhsua72:

Chắc đợt này event 123do nên càng làm chặt hơn tránh gian lận :binhsua88:

mấy bác xem danh sách clone ở đâu vậy ?

Sau khi xem xong mình xin chắc chắn rằng hệ thống tìm kiếm clone nick có vấn đề rôi BQT ơi !!! Tưởng phát hiện nick clone của em nhưng tìm trong này không có . Nick clone của em là linhxomqt đăng kí vào ngày 16-3 sau khi nick chính bị ban 1 ngày. Đề nghị BQT xem xét lại chứ tình hình như thế này là oan nghiệt ! tưởng ckeck ra nick linhxomqt ở đây ko có luôn.... toàn những nick đâu đâu..............

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,469
173,647
Latest member
Sahil786

Most viewed of week

Most discussed of week