Waiting for Answer Close!

Status
Not open for further replies.
+ Là Seller Thì cần phải Kiểm Tra tất cả thông tin người mua là đúng nick rum , YM , và mọi thứ liên quan tới người mua .

tớ ko muốn nói Nhiều nữa Tớ chờ phân xử của admin . Và Chấp Nhận Phán Quyết của Admin .

Thân ái .

Cậu muốn biết tớ giao dịch thế nào thì hỏi @nicksterko sẽ rõ.
Và qua comment đó có thể thấy cậu là người thiếu trách nhiệm so với vai trò mà cậu đang đảm nhận rồi :)

Cậu làm EX thì bản thân cậu trước hết phải lo phòng ngừa scam cho bản thân, kế nữa là bảo vệ khách hàng của cậu.
Còn ở đây biểu hiện của cậu cho mọi người thấy là gì ?! Là 1 thái độ dửng dưng với công việc, 1 thái độ thờ ơ với tài sản của cậu và của khách hàng của cậu.

Hiện giờ nói trăng ra, nếu cậu thread yêu cầu bồi thường 100% thì không có gì sai cả.
Nhưng cậu thread cũng có thiện chí chia nữa phần thiệt với cậu rồi thì thiết nghĩ cậu cũng nên hợp tác cho mọi ngườic ùng nhẹ nhỏm hơn đi.

Tớ Chỉ Là " BUYER " tớ Ko phải EX . Cậu xem ở đâu tớ là EX ?

Mình đã nói là bạn và mình đều sai là không check yh mới xảy vụ việc
Đây là log chat với fake
Nếu cậu nói mình chat nick khác cậu cũng chat nick khác. nhưng mình chuyển đúng người đúng số Z của người mua. thậm chí mình có để lại demo yh: tttamgroup chỉ sơ sót không để lại stk. Chỉ vì mình thiết nghĩ cậu comment topic mình và cậu có bảo hiểm và mình chuyển đúng số Z. Không chuyển cho sai người.
Nghia vụ của người bán là bán đúng người mua cần và đưa đúng cho người mua.
Còn bạn thì nhận đúng số tiền nhưng ko cần biết chuyển đúng số tiền đó cho người nhận không. Bạn chỉ cần biết là nhận và chuyển còn những việc khác thì bạn ko cần quan tâm và đổ trách nhiệm

Thế ko post bank account vào memo wmz à? ^^..

Có điện thoại mà ko alo nói chuyện ... Để fake được cũng hài .
Mình giao dịch gì cũng alo , chat soi từng ký tự nick . Ko bao giờ dính scam luôn ...

tớ ko muốn nói Nhiều nữa Tớ chờ phân xử của admin . Và Chấp Nhận Phán Quyết của Admin .

Thân ái .

Lần sau các bạn rút kinh nguyệt cứ ghi số bank vào DES là ko sợ gì nữa, mấy bố toàn hớ hênh tạo điều kiện cho scam kiếm tiền.

Mình post : " đang giao dich với chủ thớt 500z " legia1986,Yesterday at 8:18 PM.

Cậu : xác nhận giao dịch với bạn
hungtai1900, Yesterday at 9:03 PM

Bạn có tg hơn 1 tiếng để kiểm tra tất cả thông tin của người mua . 1 tiếng cũng ko phải ngắn :)
Mình lúc đó đang ở ngoài. và khi về vào topic thi thấy bạn comment và yahoo: thì hiện nick của bạn luôn. thế là mình vào xác nhận và tiến hành giao dịch.
Bạn nói vậy thì bạn cũng ko check yahoo. Thế nên mình nói lỗi của cả hai bên. Không chịu check yh: còn mình vẫn chuyển đúng người và đúng số Z. còn để lại demo là: yh:tttamgroup thiếu sót là ko để stk.

+ Là Seller Thì cần phải Kiểm Tra tất cả thông tin người mua là đúng nick rum , YM , và mọi thứ liên quan tới người mua .

Thân ái .
đang giao dich với chủ thớt 500z
xác nhận giao dịch với bạn

mình có thấy cậu ghi yahoo nào đau nhỉ. Cái này cậu cũng ko ghi số điện thoại thì làm sao mà xác nhận bằng call được. Vì vậy thiệt hại 50 50 là hợp lý. Shin hay ko cũng phải theo ý dân , chứ ko phải admin cái gì cũng quyết được. Mình nói một câu nữa có bảo hiểm ko phải là bố đời bắt người bán phải xác thực mọi thông tin, bạn cũng là người cần hàng cơ mà. Thu mua cũng phải có trách nhiệm kiểm tra cậu ah. Chứ bảo hiểm cũng chỉ là để người ta giao cho bạn trước thôi. Ghét nhất ai lấy bảo hiểm ra để thị uy

Last edited:
:( đề nghị các scammer . cẩn thận hơn khi scam :D .
còn các bác giao dịch trung gian ai uy tín đó .
theo trong luật có vẻ khác khác
  • legia1986Member
account trên 500 bài post với dc đóng bảo hiểm mà ? + 100 like nữa ko biết mình nhớ nhầm hay là mình sai ?
KLQ : :((( acc e mún đóng còn k đc nè T_T kì vậy ta..cùng lúc khó hiểu vs bạn này ^_^

Mình muốn veri thôi, mà @Shin cũng k cho nè :(
em cũng mún :D :D
KLQ nhưng vụ này 50-50 là ổn thỏa.....nếu là ABC thì một bên ăn 50% kia là được rồi..vui rồi....1 bên thì mất 50% cho bài học ...còn k phải ABC thì cả 2 cùng mua bài học là được r...suy nghĩ đơn giản vậy đi ^_^ :)
Thân!

Cậu muốn biết tớ giao dịch thế nào thì hỏi @nicksterko sẽ rõ.
Và qua comment đó có thể thấy cậu là người thiếu trách nhiệm so với vai trò mà cậu đang đảm nhận rồi :)

Cậu làm EX thì bản thân cậu trước hết phải lo phòng ngừa scam cho bản thân, kế nữa là bảo vệ khách hàng của cậu.
Còn ở đây biểu hiện của cậu cho mọi người thấy là gì ?! Là 1 thái độ dửng dưng với công việc, 1 thái độ thờ ơ với tài sản của cậu và của khách hàng của cậu.

Hiện giờ nói trăng ra, nếu cậu thread yêu cầu bồi thường 100% thì không có gì sai cả.
Nhưng cậu thread cũng có thiện chí chia nữa phần thiệt với cậu rồi thì thiết nghĩ cậu cũng nên hợp tác cho mọi ngườic ùng nhẹ nhỏm hơn đi.

Đúng, 1 mod làm lâu như sir nam tước nói rất thẳng và thực tế, +1 cho ông bạn già
Thỏa thuận vài câu mất 50% là hơn 5 tr à ? thế cái bh đóng có mục đích gì vậy ?
Nói vài câu được 5 tr chắc tui support newbie lên tỷ phú roài

Ban đầu thì yêu cầu Mod xử. Rồi thì:
Có ý 3 Mod xử là chia đôi 50/50(vgroupbosskiet, animax1991, danhmay24h)
Có ý 1 Mod xử là refund 100%(Sir.NamTuoc)
Giờ đòi Shin xử cũng là 50/50 thôi.
Bạn câu giờ làm gì cho topic kéo thêm comment và mất thêm uy tín thế.
Thôi thì tag admin @Shin cho bạn hài lòng.

Last edited:
vụ trước kết quả khác, vụ giờ kết quả khác :D hài thật
nhưng có lẽ kết quả vụ này công bằng hơn vụ trước nhiều

Tóm tắt nội dung vụ việc:

2 bên đều có lỗi là chat với yahoo fake.
Tuy lỗi thuộc về bạn đóng bảo hiểm nhiều hơn, có phần chủ quan không phải check choắc gì, vì đc nhận tiền trước, nhưng cũng khó trách vì cách SCAM tinh vì này.

Nên mình nghĩ mức bồi thường 1/2 là hợp lý.

2 bạn hãy coi đây là số tiền để mua 1 bài học , 1 kinh nghiệm đáng giá.

Gọi @Shin vào để ra phán quyết cuối cùng theo yêu cầu của @legia1986 do chưa đồng ý cách giải quyết trên.

Topic close tới khi @Shin onl !

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,476
173,654
Latest member
sn121097

Most viewed of week