• Guest, bạn sẽ được thưởng theo giá trị giao dịch tương ứng khi báo cáo [Scammer]:
    • Từ 50tr trở lên: thưởng liền 20 MR (~ $20)
    • Còn lại: thưởng liền 1 MR - 10 MR (~ $1 - $10)
    • Các trường hợp báo cáo [Warning] cũng sẽ được thưởng 1 MR (~ $1)
    • Báo cáo tại đây

Waiting for Answer Close

Status
Not open for further replies.
Cái tối thiểu nhất của 1 sàn giao dịch là ko được tự ý can thiệp vào giao dịch của khách hàng.

Mình thấy chủ sàn làm vậy là đúng rồi, các thánh cứ ở đó mà nói lý đi, đến khi bị lừa rồi biết. Không cần mấy thành phần lừa đảo lên sàn giao dịch làm gì đâu

Nguyên với chẳng tắc. Anh em trong nhà với nhau mà thích ăn của nhau mấy đồng bạc =.=
Ngon thì đi ra mà kiếm ăn của bọn nước ngoài ấy. Chẳng ai ý kiến đâu.

Thấy có mấy member cũng lâu năm, nhiều posts vào ném đá dữ nhỉ. Nếu anything-e.com đã tự nhận là sàn, thì ko được rollback transaction. Còn nếu không phải thì thôi =)). Mà nghe đâu anything-e.com là sàn giao dịch mà, phải không nhỉ.

Chủ sàn đã tự lấy dây thắt cổ khi xử lý như thế.
Trước mình cũng ủng hộ sàn lắm, nhưng như thế này thì không dám trade trên đó nữa

Mình thấy chủ sàn làm vậy là đúng rồi, các thánh cứ ở đó mà nói lý đi, đến khi bị lừa rồi biết. Không cần mấy thành phần lừa đảo lên sàn giao dịch làm gì đâu

bạn phát biểu còn nặng cảm tính quá, cái gì phải ra cái đó chứ. Trường hợp sàn cho đặt giá tự do thì đặt bao nhiêu là quyền của trader, chỉ có thể nói là "khôn lỏi" chứ không thể nói là "lừa đảo", mình nghĩ ko có gì là lừa đảo ở đây cả, mức giá đc niêm yết hoàn toàn ko khai mà.

Bạn hiểu sàn giao dịch là cái gì không ? Không thì nín đi ;)) :D

Nguyên với chẳng tắc. Anh em trong nhà với nhau mà thích ăn của nhau mấy đồng bạc =.=
Ngon thì đi ra mà kiếm ăn của bọn nước ngoài ấy. Chẳng ai ý kiến đâu.
Vấn đề là không phải ăn của nhau, mà là muốn rollback ít nhất phải thông qua và được sự đồng thuận của cả người mua và bán.

Ai lừa đảo. Mình cũng từng bị như thế nhưng chấp nhận bị mất đấy. Có trách thì trách mình chủ quan, không cẩn thận thôi.

bạn phát biểu còn nặng cảm tính quá, cái gì phải ra cái đó chứ. Trường hợp sàn cho đặt giá tự do thì đặt bao nhiêu là quyền của trader, chỉ có thể nói là "khôn lỏi" chứ không thể nói là "lừa đảo", mình nghĩ ko có gì là lừa đảo ở đây cả, mức giá đc niêm yết hoàn toàn ko khai mà.
Bạn hiểu sàn giao dịch là cái gì không ? Không thì nín đi ;)) :D
Không trách gì nạn scam tràn lan trên mmo4me, khi còn có các thành phần như các bác

Chửi là chửi tui í.
Mà số má như vậy làm sao trúng được cha.

CANDYLOP <chim lợn> <1> <1>

@To all: Bây giờ cổ phiếu Apple đang là $116 ăn 1 cổ phiếu, giờ mình đặt mua với giá 0.116 / 1 cổ phiếu, có thằng ngu nào bán cho mình ko. Hay lại có thằng ngu nhìn gà hóa cuốc. Chắc giàu mất rồi :))

Không trách gì nạn scam tràn lan trên mmo4me, khi còn có các thành phần như các bác

mình muốn bạn hiểu rõ ý mình nói là cái gì ra cái đó, ko phải cứ mất tiền là liên quan đến lừa đảo, scam như bạn nghĩ đâu. Nếu hệ thống đã có khống chế mức giá sàn nhưng chủ thread bằng cách nào đó (can thiệp hệ thống, khai thác lỗi,...) vẫn đặt được mức giá thấp hơn thì khi đó mới có thể nói giao dịch đó là gian lận, chủ thread là lừa đảo, còn trong trường hợp này thì không thể nói là "gian lận" hay "lừa đảo" được.
Nếu có thời gian thì bạn xem các bài comment của mình ở box Scam này sẽ thấy thái độ và ý kiến của mình về scam như nào.

Last edited:
Chuẩn nhé. Người mua phải giá ảo có trách thì trách sao mình ngu quá thôi. Hoặc thằng kia khôn quá :)

Mình thấy nếu proof của chủ thớt là đúng (coi bộ là đúng vì có thêm 1 topic người mua nữa).

Giả sử chủ thớt là 1 thằng không ra gì đi nữa, một thằng mất dạy thì việc đặt giá trên 1 sàn giao dịch như thế nào là quyền của họ. Hầu hết các sàn đều có chuyện đó, người bán có quyền treo giá trên trời, và người mua có quyền trả giá dưới đất. Đó không quan trọng là mua Z, PM hay BTC. Cách đặt giá thấp hay cao đó cũng là 1 cách để đặt giá.
Các bạn chơi forex hay chơi MT4, trade bitcoin đều biết rõ người ta chơi bằng robot thì việc đặt giá mồi là cả 1 nghệ thuật.

Việc người mua (mua bằng robot) hay mua bằng tay bị dính lệnh bán với giá quá thấp là sự bất cẩn của họ (xin chia buồn) và cũng có thể là lỗi margin crash của robot khi người chơi đã làm sập bẫy margin (họ có cả 1 kế hoạch dài hơi). Bởi thế bạn nào trade trên btce lâu lâu thấy có cú dump giá xuống thấp 1 cách cực kỳ vô lý hay lên cao 1 cách đầy tiếc nuối....
Đó là vấn đề bán và mua.

Vấn đề cần quan tâm hơn cả đó là chất lượng sàn giao dịch mà chủ topic đang đề cập tới.
1. Chủ sàn tuyệt đối không được can thiệp trực tiếp vào kết quả giao dịch, quá trình giao dịch của khách hàng. Điều này làm cho sàn thiếu đi sự minh bạch, mọi người nạp tiền vào đó có quyền nghi ngờ LỢI NHUẬN CỦA HỌ ĐÃ BỊ CHỦ SÀN ĐÓN BIẾT TRƯỚC VÀ ĂN CHẶN trước khi các giao dịch được thực hiện (nhất là trong giờ cao điểm) Đã có nhiều sàn lớn bị tẩy chay vì vụ này rồi (Đơn cử là có BX vừa bị dân tình tấy chay, may mà justcoin sập, Cryptsy, poloniex và cả C-cex...).
Điều này xảy ra dẫn tới một hậu quả khó lường là trader không thể đặt niềm tin vào sàn nữa, họ cảm thấy bị bất an vì DỮ LIỆU CỦA HỌ CÓ THỂ DÙNG VÀO VIỆC KHÁC HOẶC BÁN ĐI HOẶC DÙNG THÔNG TIN ĐÓ ĐỂ DÒ RA NHỮNG THÔNG TIN KHÁC.

2. Chỉ mới vụ việc nhỏ mà thấy chủ sàn giải quyết không happy, chơi không đẹp thì không ai dám nạp tiền lớn vào để chơi tiếp. Đây là 1 việc làm thể hiện sự CÒ CON, ao làng và tư duy bần tiện vặt vãnh và tuyệt đối khôngddapsp ứng được anything được đâu.
3. Bây giờ mọi người ủng hộ cho người mua bị nhầm giá kia mà quên đi sự XÚC PHẠM thông tin, quyền trade của khách hàng trên sàn hôm nay. Bữa sau có 1 sự kiện khác như vậy thì topic này, bài viết này sẽ trở thành dẫn chứng.
4. Sàn giao dịch đáng lẽ là 1 sàn lớn, không ai biết ai. Nhưng hiện tại nó quá nhỏ, cách làm quá bé, tư duy hạn hẹp của chủ sàn làm cho người mua người bán quanh đi quẩn lại có vài người nên mới biết nhau cả.

Tóm lại:

Nếu proof của chủ thớt là thật thì, tuyệt đối không thể giao trứng cho ác được. Không thể mạo hiểm nạp tiền vào trade ở sàn này.

P/s dự đoán: Có hàng trăm trẻ trâu nhảy vào ném đá và chửi bới bài viết này.
Mình mở event luôn. Cú pháp như sau: CANDYLOP dấu cách <câu chửi> dấu cách <số thứ tự> < số người dự đoán giống bạn> gửi về topic này và phải quote bài của người trước.
- Trong đó câu chửi tối đa 3 từ.
- Số thứ tự là số thứ tự người ném đá candylop trong topic này
- Số người dự đoán giống bạn là số người ném đá trong topic. Ban tổ chức sẽ căn cứ vào random.org vào số thứ tự lớn nhất để công bố giải.
- Kết thúc là 22h ngày 25/11/2014. Có 3 giải. Giải nhất 10k Dogecoin, 2 giải nhì mỗi giải 5k dogecoin( dành cho bạn chửi hay nhất và hay nhì)
công nhận những trader ng ta có cách nhìn khách quan hơn hẳn, còn những khứa chỉ biết nhín 1 phía xử theo tình cảm thì chả giúp ích gì dc trong topic này đâu

Trường hợp này chủ sàn sai bét, đã can thiệp được lệnh của khách thì sau này ai dám tin nữa. Đòng ý là chủ topic "khôn lõi" chứ không phải scam vì nguyên tắc đã lên sàn là thuận mua vừa bán( giá thị trường 100d nhưng tôi muốn mua chỉ 1d thôi chẳng có gì sai cả)

Trường hợp này chủ sàn sai bét, đã can thiệp được lệnh của khách thì sau này ai dám tin nữa. Đòng ý là chủ topic "khôn lõi" chứ không phải scam vì nguyên tắc đã lên sàn là thuận mua vừa bán( giá thị trường 100d nhưng tôi muốn mua chỉ 1d thôi chẳng có gì sai cả)
Hoặc trader nhiều khi không hẳn đặt lệnh để mua, họ chỉ đặt lệnh để cất balance của họ mà thôi.

lên sàn trade bao giờ chưa ? chưa thì đi ra đi ở đó mà scam với chả quít :rolleyes:
bác kia phán như đúng rồi =)),k bjk k rành thì ngồi mà nghe đừng có mà cmt vớ vẩn, lỗi do sự bất cẩn của ng bán khi đặt giá thoy, thuận mua vừa bán thoy đâu thể gọi là scam

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
422,517
174,801
Latest member
haitran996878

Most viewed of week

Most discussed of week