Waiting for Answer Close

Status
Not open for further replies.
Quả này sàn thiệt hại rất lớn chỉ vig một ít $ và cả ad sàn nữa
Nhưng mình cũng không ủng hộ hành dfoongj của bạn đâu nhé

Là của cá nhân mình dep lên sàn sẵn send trả lại cho bạn cho nó xong đó bạn chứ của chùa đâu mà sàn send. Kết quả của topic cuối cùng là muốn có tiền thì bạn cũng đã đạt dc rồi, mình đã chơi biết điều như thế rồi bạn cũng nên biết điều 1 tí, còn kéo dài topic này làm khó chủ sàn làm gì nữa, cái gì cũng vừa vừa phải phải thôi :)
Không trả lời cũng không có ý kiến. Ai thích nói gì thì nói chẳng chết ai. Kiếm được tiền thì cứ kiếm theo cách chân chính chứ đừng phải mình kiếm được mà người khác phải khóc.
Bạn chủ sàn vẫn giữ quan điểm không ý kiến, nghĩa là sao. Bạn chủ sàn nhận xét thái độ khi đối xử với khách hàng thế nào?

Ý bạn thớt sao nữa nhỉ, nói chung là cho qua đi , ai thích thì lên sàn lắc ko thích thì thôi . Chuyện đã qua rồi thì để người ta lầm ăn chứ.Thôi @danhmay24h close đi ông bạn. :D

Bạn chủ sàn vẫn giữ quan điểm không ý kiến, nghĩa là sao. Bạn chủ sàn nhận xét thái độ khi đối xử với khách hàng thế nào?

Mình mà như chủ sàn hay tunvit thì cứ mặc cmn kệ cho kêu gào.

Chơi sạch đẹp với loại xấu bẩn thì cũng ko xứng đáng, ông nào sạch sẽ, chơi đẹp thì chơi lại sạch đẹp gấp đôi còn đã thích bẩn thì sẽ chơi bẩn lại gấp 2.Chủ sàn làm thế mình hoàn toàn đồng cmn ý cả 2 tay 2 chân.

Đã nhận xong tiền rồi vẫn còn kêu gào nữa thì chắc muốn người ta phải xin lỗi cho hành động lưu manh móc túi người khác bất cẩn không mấy là sạch đẹp của ông à.

Mod nào qua close cái nhỉ. Bắt đầu nhảm cmnr

Last edited:

đối xử như thế là đúng rồi còn gì nữa, tiền đó không phải bạn làm ra mà bạn đi lừa người khác có được, đem trả lại là ok rồi đấy, vì bạn mất dậy không chịu trả nên người ta làm hộ thôi mà :)

kéo dài ko hay cho bạn đâu, người ta đã bơ bạn rồi :confused::confused::confused: còn kêu réo làm chi

đối xử như thế là đúng rồi còn gì nữa, tiền đó không phải bạn làm ra mà bạn đi lừa người khác có được, đem trả lại là ok rồi đấy, vì bạn mất dậy không chịu trả nên người ta làm hộ thôi mà :)
Mình xin lôĩ nhưng hình như bạn chưa đọc những gì ad site đã tuyên bố trong topic kia
E không đồng ý về hành động của thớt, nhưng ,,,,, ( tự hiểu)

:D chi buồn bạn đang sống trong 1 thế giới luôn lừa lọc nhau kiếm tý tiền.
Có gì mà phải chia buồn ban.Bạn hình như mơ mộng giữ rồi không chấp nhận sự thật hoặc là chưa trải đời.Ai ai hiện giờ đều đang sống trong thế giới đó luôn(điển hình bạn cũng thế thôi nhưng chắc bạn không nhận ra).Vd mmo ko phải thế à.Ở ngoài đời cũng thế thôi.Đạp lên nhau mà sống.Chỉ tốt nhất là mình tự bảo vệ mình thôi.Nếu ko có sự lừa đão thì 4rum có mấy topic phòng tránh làm gì.Cuoc song nay neu ko co lua dao thi can gi phai co luat phap.Mong bạn luôn sống trong thế giới màu hồng đầy ảo tưởng của bạn :) va chua thuc tinh duoc.

Thế tóm lại cậu muốn chủ sàn trả lời bạn và trả tiền lại cho bạn hay muốn @tunvit trả tiền hay muốn cả 2 trả tiền cho bạn?

Cậu muốn chủ sàn trả lời bạn và trả tiền bạn thì đề nghị refund số tiền trên cho @tunvit và mình sẽ cho chủ site 24h đưa ra câu trả lời cho bạn.
@tunvit đã thay chủ site trả tiền cho bạn rồi, bạn chơi đẹp thì bạn sẽ không bao giờ đưa số Z cho @tunvit chuyển tiền và chờ cho chủ site vào trả lời cho bạn. Thích thì chơi tiếp site người ta, không thích thì nghĩ, tìm site khác chơi.
SM đã chốt như vậy thì theard còn muốn gì nữa. o_O 1 là trả lại Z cho @tunvit rồi nói chuyện tiếp, 2 là close

Quan điểm cá nhân. Còn việc xử lý thế nào thì đã có các mod box này giải quyết

* Về lý lẽ:
- Mọi giao dịch trên sàn đều tự nguyện. Thuận mua vừa bán. Không ai ép buộc và sàn không chịu trách nhiệm cho những thiệt hại do bất cẩn của chính bạn. Vấn đề này @tunvit hiểu nên không trách ai cả.
- Về giá cả trên sàn. Tôi có quyền đặt mua với giá bao nhiêu cũng được và đặt giá bán bao nhiêu cũng được. Đặt 1VNĐ/1Z cũng đc mà đặt 1.000.000 VNĐ/1Z cũng đc. Miễn là có người khớp lệnh thì nó là của tôi. Z đó là anh bán cho tôi với giá tôi đưa ra. Vậy nó thuộc quyền sở hữu của tôi sau khi tôi giao tiền cho anh.
- Sàn chỉ là 1 trung gian đứng ra để tạo ra sân chơi cho mọi người. Không có quyền can thiệp vào bất kỳ 1 giao dịch nào miễn là giao dịch đó không vi phạm pháp luật và quy định của sàn. Nhưng anh có quyền thu phí giao dịch để láy kinh phi hoạt động.
- Mọi giao dịch trên sàn đều vô danh. Không ai biết mình mua của ai và bán cho ai. Chỉ có chủ sàn có thể tra ra nguồn gốc giao dịch.
- Về cơ bản giao dịch đã thành công. Không có bất kỳ khiếu nại nào. Không vi phạm điều khoản dv nào của sàn. Càng không vi phạm pháp luật. Sàn tự ý đảo ngược giao dịch mà không có thông báo gì là sai. Ít nhất trong trường hợp này chủ sàn phải thông báo đến người mua đề nghị họ trả lại do lỗi bất cẩn của người khác. Trong trường hợp người mua đồng ý cho đảo ngược lại giao dịch thì chủ sàn mới được phép đảo ngược giao dịch. Hành động này có thể gọi là một hành vi ăn cắp trắng trợn. Làm ăn kinh doanh như vậy thì mất uy tín quá.
- Lỗi chẳng phải do mình. Chủ sàn tự dưng đứng ra nhận trách nhiệm và hứa bồi thường cho những người bất cẩn thì mặc định để lấy uy tín thì phải dùng tiền túi của mình ra mà mua chứ lại dùng tiền của người khác để bồi thường. ĐIều này là không thể chấp nhận được.

* Về tình cảm
- Tunvit đã gửi số Z lại cho người mua. Một hành động đẹp.
- Chủ sàn đứng ra nhận 1 phần trách nhiệm và bổi thường lại toàn bộ số tiền cho người bị mất. Tưởng đẹp mà chẳng đẹp tý nào trong khi lại tự ý đi đảo ngược giao dịch mà không có sự đồng ý của họ. Ai cũng nghĩ là cậu dùng tiền túi của cậu để bồi thường cả. Đến khi vỡ lở ra mới biết ....
- Chủ thớt khiếu nại đòi quyền lợi mình thấy là đúng và khá ủng hộ. Nhưng khi thấy cậu ta nhận lại số Z từ tunvit thì thực sự mình nghĩ cũng thuộc thành phần chẳng ra sao. Xin lối nói thẳng vậy.

Đến đây thì biết ai là quân tử và ai là ngụy quân tử! Ôi cái cuộc đời này! :rolleyes:

Quan điểm cá nhân. Còn việc xử lý thế nào thì đã có các mod box này giải quyết

* Về lý lẽ:
- Mọi giao dịch trên sàn đều tự nguyện. Thuận mua vừa bán. Không ai ép buộc và sàn không chịu trách nhiệm cho những thiệt hại do bất cẩn của chính bạn. Vấn đề này @tunvit hiểu nên không trách ai cả.
- Về giá cả trên sàn. Tôi có quyền đặt mua với giá bao nhiêu cũng được và đặt giá bán bao nhiêu cũng được. Đặt 1VNĐ/1Z cũng đc mà đặt 1.000.000 VNĐ/1Z cũng đc. Miễn là có người khớp lệnh thì nó là của tôi. Z đó là anh bán cho tôi với giá tôi đưa ra. Vậy nó thuộc quyền sở hữu của tôi sau khi tôi giao tiền cho anh.
- Sàn chỉ là 1 trung gian đứng ra để tạo ra sân chơi cho mọi người. Không có quyền can thiệp vào bất kỳ 1 giao dịch nào miễn là giao dịch đó không vi phạm pháp luật và quy định của sàn. Nhưng anh có quyền thu phí giao dịch để láy kinh phi hoạt động.
- Mọi giao dịch trên sàn đều vô danh. Không ai biết mình mua của ai và bán cho ai. Chỉ có chủ sàn có thể tra ra nguồn gốc giao dịch.
- Về cơ bản giao dịch đã thành công. Không có bất kỳ khiếu nại nào. Không vi phạm điều khoản dv nào của sàn. Càng không vi phạm pháp luật. Sàn tự ý đảo ngược giao dịch mà không có thông báo gì là sai. Ít nhất trong trường hợp này chủ sàn phải thông báo đến người mua đề nghị họ trả lại do lỗi bất cẩn của người khác. Trong trường hợp người mua đồng ý cho đảo ngược lại giao dịch thì chủ sàn mới được phép đảo ngược giao dịch. Hành động này có thể gọi là một hành vi ăn cắp trắng trợn. Làm ăn kinh doanh như vậy thì mất uy tín quá.
- Lỗi chẳng phải do mình. Chủ sàn tự dưng đứng ra nhận trách nhiệm và hứa bồi thường cho những người bất cẩn thì mặc định để lấy uy tín thì phải dùng tiền túi của mình ra mà mua chứ lại dùng tiền của người khác để bồi thường. ĐIều này là không thể chấp nhận được.

* Về tình cảm
- Tunvit đã gửi số Z lại cho người mua. Một hành động đẹp.
- Chủ sàn đứng ra nhận 1 phần trách nhiệm và bổi thường lại toàn bộ số tiền cho người bị mất. Tưởng đẹp mà chẳng đẹp tý nào trong khi lại tự ý đi đảo ngược giao dịch mà không có sự đồng ý của họ. Ai cũng nghĩ là cậu dùng tiền túi của cậu để bồi thường cả. Đến khi vỡ lở ra mới biết ....
- Chủ thớt khiếu nại đòi quyền lợi mình thấy là đúng và khá ủng hộ. Nhưng khi thấy cậu ta nhận lại số Z từ tunvit thì thực sự mình nghĩ cũng thuộc thành phần chẳng ra sao. Xin lối nói thẳng vậy.

Đến đây thì biết ai là quân tử và ai là ngụy quân tử! Ôi cái cuộc đời này! :rolleyes:

Bạn nhận xét về giao dịch mình hoàn toàn đồng ý, và mình cũng nói ở đầu topic do thái độ của chủ sàn nên mình muốn giao dịch phải được hoàn thành: nhận Z của tunvit không có gì sai, vì giao dịch đó chính là giữa mình và tunvit.
Và mục đích chính nhận tiền của tunvit để bạn ấy nếu có nghĩ tới số Z đó, bạn ấy sẽ nhớ tới hành động của chủ sàn: Lấy số Z của tunvit mang trả cho tunvit, và đông thời nói rằng: "Mình bỏ tiền của mình ra bù cho bạn đây" . Nếu cá nhân mình trong trường hợp này, sau khi biết sự thật thì cảm thấy bị lừa dối và xúc phạm.
Sẽ không bao giờ có topic này nếu chủ sàn không nói dối với mọi người như vậy.
anhkhoviai said:
Nhận thấy mình cũng có một phần lỗi vì không áp giá trần và giá sàn cho một số thị trường nên mới để khách hàng của mình bị thiệt hại như vậy. Nay bên mình quyết định đền bù 100% thiệt hại cho khách hàng. Bên mình đã cộng tiền WMZ bán nhầm cho 2 ban. Từ nay sẽ không có hiện tượng bán nhầm nữa và mong các bạn tiếp tục tin tưởng và ủng hộ dịch vụ nhằm tạo ra một môi trường giao dịch an toàn và đầy tiện ích cho các bạn.

P/S : Hai bạn được cộng tiền vì bán nhầm vào xác nhận giúp mình nhé :))
Sau khi thấy lời nói này của chủ sàn, mình đã phải phì cười, và comment hỏi nhẹ nhàng bạn ấy :http://mmo4me.com/threads/da-duoc-g...ho-ke-xau-loi-dung.212547/page-4#post-4043386
Nhưng bạn ấy không thèm trả lời, nếu một người cư xử khéo, bạn có thể yh nói chuyện riêng, nhưng không bạn vẫn tiếp tục im lặng.

49 gặp 50 cả thôi. Âu như vậy cũng là quả báo :D. Post report người khác để thiên hạ thấy được bộ mặt thật của mình cũng tốt :mad:

Nếu nghĩ sâu sa hơn trong vấn đề chủ sàn im lặng phớt lờ mình và tích cực trong việc rollback lấy Z về cho người bán: đơn giản vì người bán giao dịch nhiều hơn (cái này họ có thể xem log giao dịch), có bảo hiểm .. nên lợi nhuận mang lại cho site nhiều hơn, họ muốn giữ người bán trong trường hợp này. Còn người mua có lẽ họ không cần vì giao dịch ít, mang lại lợi nhuận cho site ít. Một suy nghĩ thực sự nông cạn.

Ngoài lề chút, hiện giờ trên sàn bác nào muốn bán bitcoin kìa giá 9k vnđ/1BTC :

Last edited:
mình xin lỗi đã nói nặng bạn chủ thớt nhé

Bạn có biết cảm giác bị thằng khác lừa và tiêu số tiền của mình kiếm ra chưa ? giờ nếu bạn bị scam, chắc chắn là lỗi do bạn không cẩn thận, nhưng bạn có chửi rủa thằng scam mình không, có nghĩ là nó là con cờ hó, thằng mất dậy, thằng bẩn thỉu, thằng ăn cướp công sức của người khác... chắc chắn ai trong 4rum này cũng nghĩ như vậy.

Bạn bảo giao dịch trên site là thuận mua vừa bán, ai mà vừa bán với bạn, do người ta bất cẩn chứ không thuận mua vừa bán nhé, là bạn lợi dụng người ta, điều này khác chi scam, mấy thằng scammer cũng chỉ là lợi dụng sự bất cẩn của người khác thôi.

Trong 4rum này, có bao nhiêu là trường hợp mạng lag bị dup lệnh send $, send nhầm, vẫn có nhiều người tốt sẵn sàng refund lại.

Thế mà bạn như thế nào, bạn cố ý gài bẫy người khác để cướp số tiền của họ, từ nay bạn đừng có trách móc mấy thằng scammer làm gì, bản chất của bạn cũng giống như tụi nó thôi, muốn ăn không ngồi rồi, ăn cướp tiền mồ hôi nước mắt của người khác.

đời không có dễ cho không bạn như thế đâu, rồi xài tiền ăn cướp cũng gặp quả báo.

mình xin lỗi đã nói nặng bạn chủ thớt nhé

Bạn có biết cảm giác bị thằng khác lừa và tiêu số tiền của mình kiếm ra chưa ? giờ nếu bạn bị scam, chắc chắn là lỗi do bạn không cẩn thận, nhưng bạn có chửi rủa thằng scam mình không, có nghĩ là nó là con cờ hó, thằng mất dậy, thằng bẩn thỉu, thằng ăn cướp công sức của người khác... chắc chắn ai trong 4rum này cũng nghĩ như vậy.

Bạn bảo giao dịch trên site là thuận mua vừa bán, ai mà vừa bán với bạn, do người ta bất cẩn chứ không thuận mua vừa bán nhé, là bạn lợi dụng người ta, điều này khác chi scam, mấy thằng scammer cũng chỉ là lợi dụng sự bất cẩn của người khác thôi.

Trong 4rum này, có bao nhiêu là trường hợp mạng lag bị dup lệnh send $, send nhầm, vẫn có nhiều người tốt sẵn sàng refund lại.

Thế mà bạn như thế nào, bạn cố ý gài bẫy người khác để kiếm lời, từ nay bạn đừng có trách móc mấy thằng scammer làm gì, bản chất của bạn cũng giống như tụi nó thôi, muốn ăn không ngồi rồi, ăn cướp tiền mồ hôi nước mắt của người khác.

đời không có dễ cho không bạn như thế đâu, rồi xài tiền ăn cướp cũng gặp quả báo.
Chuyện giao dịch ở ngoài sàn khác trong sàn. Mình cũng từng nhận dư tiền khi bán $ vì người mua tính nhầm rate, mình thông báo ngay vì thỏa thuận trước khi mua bán rồi, nên phải rõ ràng và trả lại họ tiền dư. Còn bạn chưa hiểu thực sự vấn đề ở đây: do thái độ của chủ sàn nên mình muốn rõ ràng mọi việc luôn.

Chuyện giao dịch ở ngoài sàn khác trong sàn. Mình cũng từng nhận dư tiền khi bán $ vì người mua tính nhầm rate, mình thông báo ngay vì thỏa thuận trước khi mua bán rồi, nên phải rõ ràng và trả lại họ tiền dư. Còn bạn chưa hiểu thực sự vấn đề ở đây: do thái độ của chủ sàn nên mình muốn rõ ràng mọi việc luôn.

Mình có coi topic kia rồi, chủ sàn bảo là đã + lại $ cho người bán bị lừa, nhưng tiền đó là rollback lại từ giao dịch của bạn, cái này mình không nói tới.

Vấn đề cần nói đến là cái lương tâm của bạn, nếu giờ người mua nói với bạn là "mình không hề muốn bán 1 $ với giá 22 VNĐ, xin bạn hãy trả lại tiền mồ hôi nước mắt của mình" thì bạn có trả cho người ta không.
Vấn đề là bạn sẽ không trả, tại vì bạn cố tình gài bẫy người ta.
Chuyện này bạn đừng có đổ lỗi chủ sàn làm gì, vấn đề chính là ở con người của bạn, ở trong bản chất một con người của bạn ấy!!!!

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,469
173,646
Latest member
varunsharma333

Most viewed of week

Most discussed of week