Có ACE nào từng nhổ răng Khôn chưa vào tư vấn mình với

mình mọc 4 cái ở dưới,đang mọc thêm 2 cái ở trên,cũng tính đi nhổ hết đây,đánh răng ko vào có mà nhức tới não ==''
răng khôn là cái trong cùng hàm đấy, 2 trên 2 dưới
làm gì có chuyện 4 cái dưới

Mình cũng đang muốn nhổ 2 cái răng trong cùng mà sợ quá, trước giờ cứ tưởng nha sĩ lấy kìm kéo cái răng ra không à :confused:

Mà đau như thế mà bro ko giãy giụa người à? :D
nos thuộc loại răng cấm mà nên chắc sẽ đau hơn các răng khác, nói thật khó chịu ghê lắm nó sưng mặt 3 ngày nay rồi, với lại nó nằm tận bên trong muốn đánh răng cũng ko thể đánh tới được

mình mọc 4 cái ở dưới,đang mọc thêm 2 cái ở trên,cũng tính đi nhổ hết đây,đánh răng ko vào có mà nhức tới não ==''
theo mình đọc răng khôn chỉ có 4 cái thôi bạn, và nó mọc ở trong cùng và hình như vài năm mọc 1 lần hay sao đó, và 2 cái trên 2 cái dưới, còn bạn đến 4 cái thì có mà banh cái mồm ra chỗ đâu mà chứa, nó ko có chỗ chứa mới nhú tận bên trong lên đó

Cách đây vài tháng mình mọc răng khôn phải nói là đau vô cùng ăn uống ko được gì, nhưng 1 thời gian thì nó hết đau mình tưởng là xong rồi, thì hôm qua nó lại đau trở lại và lần này còn sưng cả mặt ê ẩm vô cùng mình muốn đi nhổ, nhưng ko biết sao nữa, vì mình đụng vào và cảm nhận thì thấy nó mọc lớn ra bằng các răng khác rồi, mà chỗ đó vẫn còn Da che lại nên mình ko thể nhìn rỏ đc với lại nó ở trong luôn khó nhìn quá, ko biết răng lớn thế rồi có nên nhổ ko ?
Mình thấy nói Răng mọc mấy năm mới xong mà mình cũng ko rỏ nó mọc khi nào nữa chỉ nhớ cách đây vài tháng nó đau mình hỏi mẹ thì mẹ nói là răng khôn mọc, mình năm nay 22t
Ai từng nhổ răng khôn chưa tư vấn mình với, 2 ngày này chả ăn uống được gì nhiều lúc đang ngủ mà quen úp mặt xuống nệm 1 cái là ôi thôi luôn nó đau giật cả mình rồi tỉnh ngủ luôn
Đừng nhổ.bị ngu đi đấy thím :D đi rạch lợi ra cho răng nó ngoi lên thôi

theo mình đọc răng khôn chỉ có 4 cái thôi bạn, và nó mọc ở trong cùng và hình như vài năm mọc 1 lần hay sao đó, và 2 cái trên 2 cái dưới, còn bạn đến 4 cái thì có mà banh cái mồm ra chỗ đâu mà chứa, nó ko có chỗ chứa mới nhú tận bên trong lên đó

Mình gần 10 ngày mới khỏe đó cậu. Nó hành chết bà......Nhớ ngậm nước muối nha. Đừng uống càfe , coca, thẻm thì lấy ống hút uống nhé

tớ khuyên k nên nhổ! vì mọc răng cùng nó xé thịt và nhô lên sẽ gây đau nhức! cậu cứ ra tiệm thuốc tây mua loại giảm đau khi mọc răng cùng loại mạnh! ráng chịu k bao lâu là hết thôi!
tớ nghĩ do cơ thể cậu k thích nghi thì phải :( ! Có nhều người mọc răng khôn mà chỉ 1 -2 tuần là hết! ai cũng mọc răng cùng nhưng đa số là k nhổ đâu :D lỡ trúng ông bác sỹ cùi pắp thì .... -_-

Đừng nhổ.bị ngu đi đấy thím :D đi rạch lợi ra cho răng nó ngoi lên thôi
răng đó nằm trong cùng rách lợi thì xác định với lại nó nằm bên trong như vậy đánh răng cũng cả 1 vấn đề đấy

tớ khuyên k nên nhổ! vì mọc răng cùng nó xé thịt và nhô lên sẽ gây đau nhức! cậu cứ ra tiệm thuốc tây mua loại giảm đau khi mọc răng cùng loại mạnh! ráng chịu k bao lâu là hết thôi!
tớ nghĩ do cơ thể cậu k thích nghi thì phải :( ! Có nhều người mọc răng khôn mà chỉ 1 -2 tuần là hết! ai cũng mọc răng cùng nhưng đa số là k nhổ đâu :D lỡ trúng ông bác sỹ cùi pắp thì .... -_-

Cậu ơi. Có nhưng răng tên là "KHÔN" nhưng nó "NGU" bỏ mịa....Chân răng nó cứ xỉa vào răng bên cạnh. Ko nhổ là nó hư mấy răng kia luôn + tác hại nhiều lắm

4 cái, răng đó k có tác dụng gì, chả hiểu sao lại gọi là răng khôn @@
Các bác sỹ thường khuyên là nên nhổ hết, tuy nhiên nếu chưa có hiện tượng gì (thường thì đau vì do mọc lệch) thì không nên nhổ. Chỉ có các chị em phụ nữ thì nên nhổ vì đến khi mang bầu cơ địa thay đổi sẽ dễ bị đau sưng, mà lúc đó thì k đc dùng thuốc thang gì nên sẽ khó chữa. Em đã từng đưa vợ đi nhổ rồi, khuyên bác nếu ở HN thì nên lên viện răng hàm mặt (ở Tràng Thi). Nhổ răng khôn không phải chuyện đùa, người ta phải thử máu (độ đông máu) xem có đủ điều kiện không, rồi gặp phải răng khó nhổ( 3-4 chân) sẽ phải mở xương hàm rồi đủ thứ. Gặp bác sỹ giỏi thì nta làm nhanh, nhổ hết chân răng, mở xương và tạo hình lại đẹp. Còn gặp ông lởm thì nhổ cả ngày không ra, nhổ không hết sẽ ảnh hưởng nhiều, cho nên bác đừng ra mấy phòng khám vớ vẩn. Như e đợt trước đưa vợ đi nhổ thì tổng chi phí là hơn 3 củ nhé. Nhổ răng sẽ ảnh hưởng đến thần kinh, nên đừng xem nhẹ.

Cậu ơi. Có nhưng răng tên là "KHÔN" nhưng nó "NGU" bỏ mịa....Chân răng nó cứ xỉa vào răng bên cạnh. Ko nhổ là nó hư mấy răng kia luôn + tác hại nhiều lắm
Nếu nó mọc lệch thì sẽ phải nhổ, 1 là đau và 2 là sẽ làm lệch hàm.

Răng khôn là răng số 8 tính từ răng cửa vào.mình may mắn là mọc đủ 4 cái rất nhẹ nhàng trong 2 năm.chỉ phồng lợi lên như bọc nước.ăn cơm chỉ muốn cắn vỡ cho nó đỡ ngứa ngáy thôi

Mình cũng đang muốn nhổ 2 cái răng trong cùng mà sợ quá, trước giờ cứ tưởng nha sĩ lấy kìm kéo cái răng ra không à :confused:

Mà đau như thế mà bro ko giãy giụa người à? :D
có phải trẻ con đâu mà giãy giụa, đau thì chịu thôi, cơ mà răng đó nếu không chèn vào răng khác thì ko phải nhổ, mình có 2 cái răng ở hàm dưới, 1 cái phải nhổ, 1 cái còn chen được nên do đó không cần phải nhổ chỉ cần, tiêm thuộc tê rạch lợi để nó tạo thành 1 khoảng không giúp cái răng đó đẩy nên, và đánh răng sẽ tiện hơn so với 1 cái răng bị bọc 1 nửa.

răng đó nằm trong cùng rách lợi thì xác định với lại nó nằm bên trong như vậy đánh răng cũng cả 1 vấn đề đấy
k mọc đc ra phải rạch lợi đó bác.còn nhổ thì cũng ghê.vì chỗ này nhiều dây thần kinh

vậy là mọc lệch r :(! tớ thì thấy nó u u chân răng! r nhô từ từ! hơi nhức mà khoảng 1 tuần là hết! vậy là nó lệch xĩa vào chân răng khác! :( nhức nguyên chùm hjhj

có phải trẻ con đâu mà giãy giụa, đau thì chịu thôi, cơ mà răng đó nếu không chèn vào răng khác thì ko phải nhổ, mình có 2 cái răng ở hàm dưới, 1 cái phải nhổ, 1 cái còn chen được nên do đó không cần phải nhổ chỉ cần, tiêm thuộc tê rạch lợi để nó tạo thành 1 khoảng không giúp cái răng đó đẩy nên, và đánh răng sẽ tiện hơn so với 1 cái răng bị bọc 1 nửa.
Mình chịu đau dở lắm, nghe mà thấy sợ :confused:

Announcements

Forum statistics

Threads
421,062
173,143
Latest member
Thulo

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week