Có ai liên quan đến vụ account_vietmaker hôm nay lên ca về chưa

ko có gì cậu :D, lúc đầu thấy mấy ng` kia bị mời mà ko nói năng gì mình cũng thấy lo lo. Lên gặp đc anh CA này nói đc 1 hồi thì hỉu ra đc 1 tý hiện tại thì chắc sẽ còn bị mời nhìu vì nhìn vô cái lịch sử giao dịch còn hơn 20 ng` chưa mời :D. Nói chung là ko có gì còn ngồi post bài đc thì chưa sao :D, nhưng cũng nên tính trc tương lai vì bây h chưa có luật nên chưa xử lý đc thôi. Nên mới bị mời về hỏi để tìm cách ra luật, chứ có luật thì đâu cần mời chi tốn thời gian, ngồi tận 3 tiếng :(
Ntn nhé mình có những khúc mắc sau cần ace suy luận cùng

1 - Nếu nó điều tra kiểu như nhu cầu tiền ảo các thứ để nó ban luật thì nó hỏi địa chỉ nhà sdt của nguyễn mạnh cường làm gì ?
2 - Vì sao chỉ những ae gd với nguyễn mạnh cường mới bị gọi lên ? các exchanger khác số lượng ng nhiều hơn rất nhiều ?

Theo mình cái việc mà bảo ko sao đâu đừng lo nhằm để đỡ gây tình trạng đánh động . đây là đôi chút í kiến cá nhân của 1 thằng từng lên ca ngồi nhé .

1 - Nếu nó điều tra kiểu như nhu cầu tiền ảo các thứ để nó ban luật thì nó hỏi địa chỉ nhà sdt của nguyễn mạnh cường làm gì ?
2 - Vì sao chỉ những ae gd với nguyễn mạnh cường mới bị gọi lên ? các exchanger khác số lượng ng nhiều hơn rất nhiều ?

Theo mình cái việc mà bảo ko sao đâu đừng lo nhằm để đỡ gây tình trạng đánh động . đây là đôi chút í kiến cá nhân của 1 thằng từng lên ca ngồi nhé .
4rum này ko chỉ có 1 mình cậu lên đã lên CA đâu, còn rất nhìu ng` mà tại ng` ta ko nói thôi. Nếu xét đúng thì cái vấn đề này liên wan đến vụ rửa tiền LR lớn nhất thế giới

1 - Điều tra về đầu thu tiền ảo, phải có cái gì đó để cậu kím tiền ảo chứ đâu phải là trên trời rớt xuống, nên lên câu đầu tiên bị hỏi là " Anh/chị làm cái gì trên mạng để thu vào tiền ảo và bắt đầu từ lúc nào bắt đầu kím tiền ảo ". Nếu nguồn thu của cậu ko có vấn đề gì gọi là phạm pháp thì cần gì phải lo

2 - Vấn đề về ông Cường gì đó có thể nó chỉ lấy 1-2 số Exchanger liên wan đến LR với số lượng lớn và cách thức giao dịch như thế nào. Chứ nếu muốn tra ra 1 người và số địa chỉ ko khó vì là CA ng` ta có quyền điều tra thông tin mà, dấu cỡ nào cũng lòi ra thôi. Chủ yếu là nó muốn biết khi giao dịch tiền ảo những ng` cần bán/mua có wen biết nhau và có cho địa chỉ cụ thể hay ko. Anh CA còn hỏi " nếu ko bít sao dám giao dịch, lỡ bị lừa thì sao? " tất nhiên bị lừa thì chịu.

3 - Có lẽ vì vụ hack thẻ thông tin của UG bị hốt gần đây, nên sẵn nó moi ra lun để tìm cách giải quyết 1 lượt.
--------------------
Bây h tiền ảo đã có mặt ở nhiều quốc gia rồi, và về mặc tiêu thụ sử dụng ngày 1 nhìu nên phải kím phương thức giải quyết và ban hành luật. Mình chỉ là ng` kím tiền chứ ko nằm trong vấn đề luật pháp của VN nên đừng bàn xa quá gây ảnh hưởng và hoang mang đến mọi ng`. Nếu có luật thì nó đã đem xe tới tận nhà còng đi rồi chứ chẳng mất thời gian mời từng ng` lên mà hỏi đâu. Như đã biết CA làm việc ko bao h nói lý do, đc mời thì lên hỏi xong thì về chỉ vậy thôi.

dự là qua tết có thêm 1 số người được uống trà :D ............... có thể sẽ được mời lần 2 !

đánh thuế xăng .. thuế đường ... thuế giá trị gia tăng .. giờ còn thiếu thuế sử dụng internet . nên làm thêm cái này nữa cho đủ bộ .. hết cái để đánh rồi ... inter nhiều hơn . dự là 1 năm7 ai sử dụng mạng kiếm tiền đóng thuế mỗi người 500k .............. :D

thuế vat ko phải là thuế sử dụng internet chứ gì bác!!! chả thiếu cái gì đâu!!! :D

thuế vat ko phải là thuế sử dụng internet chứ gì bác!!! chả thiếu cái gì đâu!!! :D
Thuê thu thập cá nhân thôi bạn vat cần có hóa đơn mới tính các pro tháng kiếm cả trăm triệu kô chịu đóng thuế thì nó kêu lên hỏi đơn giản thế là may rùi​

Báo cáo Anh em, sáng nay cũng mới bất ngờ được mời lên uống trà cả buổi sáng.
Ng hỏi là An Ninh Tỉnh, thì nội dung chung là hỏi biết NVC ở bến tre không? Có buôn bán tiền ảo hay không? Mình thấy ông CA ôm cả tập chi tiết giao dịch của tài khoản mình mà Bank in cho.
Thì biết sao mình nói vậy thôi, hay giao dịch ở exchanger ....vvv
Sau Ông CA nói CA tỉnh bến tre họ yêu cầu đi xác minh....về nghi vấn rửa tiền....vvv
Xong vui vẻ bắt tay cho về.
Không biết có còn đc mời lên nữa hay không,
Sẽ tiếp tục thông tin cho Anh em.

Hên là mình chẳng đời nào dùng dịch vụ Exchang của Lr VN
Kết quả toàn bộ số tiền kiếm dc từ hợp pháp đến phi pháp đều về túi và xài chẳng còn dư 1 xu

chính xác bác, mấy bác bị gọi lên là bị chụp hình, quay phim rồi. một khi đầy dủ chứng cứ thì cứ việc mà hành động, chứ nói có sao thì nó hoảng lên chay trốn hết.

thì đc uống 1 ly trà hỏi vài câu viết bản tường trình xong đi về, làm mất hết 3 tiếng cả ăn sáng cũng ko đc ăn.
Moi từ cái thời LR ( 2012 ) ra hỏi làm sao mà nhớ đc =.=", rồi bảo có biết Nguyễn Việt Cường là ai ko? Địa chỉ, số nhà =.=".....Nguồn tiền ảo dùng để bán là từ đâu ra.....Cũng giống như mấy cậu bị mời trc thôi.
Đc ông CA nói chuyện cùng cho biết
Vì chưa có luật nên phải bỏ thời gian ra để ngồi nói chuyện, vì nếu có luật sẽ căn cứ theo luật mà xử chứ ko cần mời. Và CA chỉ thực hiện theo hồ sơ và yêu cầu của " Cục " hay " trên " nào đó gửi xuống chứ ko xử đc, vấn đề xử lý sẽ do " ở trên " quyết định.
Cái tiếng ông CA trầm wá nghe đc có nhiu đây =.="
----------------
Đang có suy nghĩ là CA đang khảo sát vấn đề quy đổi từ tiền ảo --> tiền thật. Thấy văn bản viết là nghi vấn " rửa tiền " và " kinh doanh trái phép ", có thể nó moi mấy member nhỏ nhỏ ra để hỏi rồi căn cứ vô đó mà ban hành luật
1 - Cấm giao dịch
2 - Đăng ký giấy phép kinh doanh.
@nguyenduong90: có lẽ ông CA vui tính nên đi về vẫn thấy bình thường :D
thì đc uống 1 ly trà hỏi vài câu viết bản tường trình xong đi về, làm mất hết 3 tiếng cả ăn sáng cũng ko đc ăn.
Moi từ cái thời LR ( 2012 ) ra hỏi làm sao mà nhớ đc =.=", rồi bảo có biết Nguyễn Việt Cường là ai ko? Địa chỉ, số nhà =.=".....Nguồn tiền ảo dùng để bán là từ đâu ra.....Cũng giống như mấy cậu bị mời trc thôi.
Đc ông CA nói chuyện cùng cho biết
Vì chưa có luật nên phải bỏ thời gian ra để ngồi nói chuyện, vì nếu có luật sẽ căn cứ theo luật mà xử chứ ko cần mời. Và CA chỉ thực hiện theo hồ sơ và yêu cầu của " Cục " hay " trên " nào đó gửi xuống chứ ko xử đc, vấn đề xử lý sẽ do " ở trên " quyết định.
Cái tiếng ông CA trầm wá nghe đc có nhiu đây =.="
----------------
Đang có suy nghĩ là CA đang khảo sát vấn đề quy đổi từ tiền ảo --> tiền thật. Thấy văn bản viết là nghi vấn " rửa tiền " và " kinh doanh trái phép ", có thể nó moi mấy member nhỏ nhỏ ra để hỏi rồi căn cứ vô đó mà ban hành luật
1 - Cấm giao dịch
2 - Đăng ký giấy phép kinh doanh.
@nguyenduong90: có lẽ ông CA vui tính nên đi về vẫn thấy bình thường :D
Chúng nó ra quân từ cuồi năm ngoái rồi ban ơi ... Và bắt cũng kha khá rồi ... Và bạn đã bị mời là bạn đa vào tầm ngắm rồi đấy ... Kể từ bh bạn hãy cẩn thận nhé ... Chúc bạn may mắn

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,460
173,627
Latest member
chaulavabo

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week