Có nên có rule về bản quyền site cho người mang site về đầu tiên?

captchater

Banned
Reactions
1,956
MR
0.002
mình thấy ở nước ngoài các website luôn tôn trọng chủ quyền về mang site về. Topic của người mang site về đầu tiên mới đc giữ nguyên, còn các topic về cùng 1 site lập sau thì sẽ bị xóa. Mình thấy forum nên thêm rule bảo vệ quyền lợi của những người mang site về
Ưu điểm:
1 - tránh làm loãng nội dung site do chia ra nhiều topic khiến mọi người khó theo dõi
2 - tuyển ref tràn lan dù nhiều site chưa biết thông tin rõ ràng
3 - khiến người mang site về cảm thấy bị chơi xấu, ko đc tôn trọng

Nếu muốn tuyển ref cùng 1 site do người khác mang về trước thì phải có gì đó vượt trội hơn topic cũ như
1 - có chế độ rb tốt hơn topic cũ
2 - có hướng dẫn chi tiết hơn topic cũ
3 - có tut giúp người khác kiếm tiền tốt hơn topic cũ

Hãy cùng xây dựng 1 forum mmo vn đúng nghĩa, để những người đóng góp có quyền lợi của họ giúp họ tăng thêm sự đóng góp cho forum còn cứ kiểu không tôn trọng bản quyền thế này nhiều người có site ngon cũng ko chia sẻ vì mang site về chưa kịp tuyển người khác đã tranh lập topic khác tuyển ref làm ko có lợi ích gì mà còn bị pub site nên họ ko pub site nữa.

c này ghi: phumap 2010 bị hack, captchater 2013 mới lập
vậy mà chưa đọc kỹ rule về post bài trùng lặp của forum nữa. haizz.

Upvote 0
c này ghi: phumap 2010 bị hack, captchater 2013 mới lập
vậy mà chưa đọc kỹ rule về post bài trùng lặp của forum nữa. haizz.
đó là ở box newsite thôi bạn, còn đa phần các box khác thì rule này ko có hoặc không hoạt động, bạn có thể thấy 2,3 topic cùng nội dung của 1 site mà ko có sự khác nhau là mấy nhưng vẫn tồn tại ko bị xử lý

Upvote 0
vote cho bạn , mình nghĩ nên áp dụng rule này , cho các thớt đỡ vất vả :binhsua07:

Upvote 0
Tại sao ý kiến hay thế này ... và ít nhất 2 mod đồng tình mà Admin lại chưa xem xét nhỉ ?:m038:
Đừng hỏi vì sao bây giờ MMO chỉ quanh đi quẩn lại có vài cách kiếm tiền.Ko có cách kiếm tiền mới.Hoặc cái cũ nhưng cách chiến mới...Có lẽ cũng 1 phần lý do như thế.Các pro tìm tòi , làm thử => Có proof đem về hy vọng kiếm chút Ref share anh em và tăng thu nhập của mình.
Đem về chưa đầy nửa ngày có Topic ý chang mọc ra => Đem về làm gì cho nát . Thà ăn 1 mình sướng hơn :m131:( Tâm lý chung hiện nay )

Và mình cũng xin góp ý thêm về màu nick với nick pro ... hiện nay nick màu nhan nhan => Nhàm và ko giá trị.Trong khi MMO giá trị của cái nick nhiều khi còn là sự tin tưởng để giao tiền trước :m059:
Nhưng nhìn vào tình trạng Spam hiện nay.Nick pro thì toàn Pro Cạp với Pro *** ... đi ra ngoài thậm chí còn chả có tý tin tưởng nào từ Newbie :m131: => Thiết nghĩ Admin nên nâng cao số post hoặc chuyển về Set Thanks như trước đây.
Chứ newbie cố gắng Spam để khỏi gõ Cap khi comment thì ko sao.Chứ nick màu pro và Search Post toàn thấy :
Xin 1 Slot. ..
Up phụ bác kiếm thanks..
Cái này làm như nào thế ...
Thì thật là ...:binhsua08:

Upvote 0
nếu set như vậy thì nên set thêm "sau bao lâu thì được phép mở topic khác cùng site này" thì hay hơn chứ để 1 ông độc quyền mãi thành ra bá đạo và thiệt ref vì ko có sự cạnh tranh nào

Upvote 0
Trong rule nên có chi tiết này: Nếu lập topic trùng với người đưa site về, nhưng nội dung ko phong phú, hữu ích hơn thì xóa và cảnh báo. Còn với những trường hợp topic lập sau mà leech nguyên văn bài của người đã post trước đấy thì banned thẳng tay luôn và ngay vĩnh viễn :D.

Upvote 0
nếu set như vậy thì nên set thêm "sau bao lâu thì được phép mở topic khác cùng site này" thì hay hơn chứ để 1 ông độc quyền mãi thành ra bá đạo và thiệt ref vì ko có sự cạnh tranh nào

ý này hay nhưng ko biết thời gian tính theo gì, mấy ngày hay là sau lần thanh toán đầu tiên.... Với box lớn như Newsites hay MMO Jobs thì MOD khó làm được, các chủ hội cần tự kiểm tra và report.

Upvote 0
mmo cũng là thương trường ai mạnh dịch vụ tốt thì đến với người ấy kiếm tiền mà cứ đòi độc quyền thì làm sao mà phát triển dc:binhsua06: có cạnh tranh thì có phát triển thôi , ở việt nam thì đừng nghĩ đến độc quyền nhé

Upvote 0
Nhân dịp có người nhắc đến topic này ở topic "Hướng phát triển forum" xin đào mộ cái :v Ở Box Newsite, nếu bạn mang site về đầu tiên, và viết bài đúng nội quy, bạn là Vua :v mỗi tội không được tuyển Ref (Refback, bonus ... ) :v

Upvote 0
Độc quyền thì độc quyền bên box invest để giới thiệu thôi chứ , Còn bên ref invest cho người ta cạnh tranh với nhau chứ . Chưa kể đi đầu là dc ref lv 1 rồi , nó tuyển thêm thì mình dc ref lv 2 free khỏi cần rb sướng rồi

Upvote 0
Độc quyền thì độc quyền bên box invest để giới thiệu thôi chứ , Còn bên ref invest cho người ta cạnh tranh với nhau chứ . Chưa kể đi đầu là dc ref lv 1 rồi , nó tuyển thêm thì mình dc ref lv 2 free khỏi cần rb sướng rồi
hãy đến với boxnewsite các bạn sẽ dc độc quyền mãi mãi đến khi site die ;))

Upvote 0
hãy đến với boxnewsite các bạn sẽ dc độc quyền mãi mãi đến khi site die ;))
box newsite ko cho tuyển ref nên nó gần như là giới thiệu thôi, cái này cũng ko đc người ta ủng hộ cho lắm. Đã mang site về thì việc để link ref thì cũng có sao đâu.

- - - Updated - - -

mmo cũng là thương trường ai mạnh dịch vụ tốt thì đến với người ấy kiếm tiền mà cứ đòi độc quyền thì làm sao mà phát triển dc:binhsua06: có cạnh tranh thì có phát triển thôi , ở việt nam thì đừng nghĩ đến độc quyền nhé
cậu ko hiểu ý mình à. Vui lòng đọc kĩ lại trước khi comment. Mình đã nói độc quyền ở đây để mang quyền lợi về cho người mang site về, còn các topic theo sau thì phải đáp ứng các topic "vượt trội" topic đầu tiên về : hướng dẫn, chế độ rcb, bonus... còn ko thì ko đc lập để tránh tình trạng loãng toẹt.
Giống như có site gì mới chưa biết thế nào thi nhau tuyển ầm ầm cuối cùng nó ko hoạt động -> phí công vô ích.

Cái này nên học tập nước ngoài . Đứa nào mang site về thì để link ref thoải mái ( bên nước ngoài ko có việc rcb nên khác VN ở chỗ đó) đứa nào lập sau thì xóa -> ai cũng háo hức mang site về để đc lượng ref hùng hậu -> forum phát triển.

Còn ở VN do có chế độ rcb, bonus nên mới phải có điều kiện TOPIC SAU PHẢI HƠN TOPIC TRƯỚC THÌ MỚI ĐC LẬP (chế độ rcb, bonus , hướng dẫn , tut....) , còn ko làm đc điều đó thì đừng lập thêm . như vậy người lập đầu cũng phải có chế độ hợp lý để người sau ko nẫng tay trên của mình ;)

=====> FORUM PHÁT TRIỂN

Em xin hết, xin 1 tràng vỗ chân ;)

Upvote 0
Ờ công nhận mấy forum như MMG mang được site mới về thì ref cứ gọi là vê lờ. Trước suốt ngày rình HYIP mới ra để kiếm ref =)).
Độc quyền cũng có cái hay cũng có cái dở. Hy vọng a e tìm ra giải pháp trung hòa hết các lợi ích. :)

Upvote 0
vấn đề là ntn:
không được độc quyền kiểu như tao mang site về chỉ tao mới dc tuyển ref, vì nt sẽ k công bằng:

-lỡ chủ hội cũ kém cỏi k có khả năng phát triển thì sao?
-rồi còn cãi nhau: topic nào xứng đáng hơn

sao k để cho quá trình chọn lọc được diễn ra thường xuyên, bên nào mạnh tự khắc ng ta theo thôi, quản lý vụ spam "UP" mà không có thông tin j mới / hay là bịp newbie là dc rồi, cần j bản quyền này nọ. Điển hình là thể loại coin và app iphone/android - 2 anh này ng ta spam và bịp mem khá nhiều,

- nói về động lực để ng ta bưng site về: cái đầu tiên bao h cũng là REF cả. Mình k tin là ai đó dù biêt pub site sẽ nát mà vẫn pub để tuyển ref lý do "vì cộng đồng" đâu :)) nếu 1 mình các bạn ăn dc các bạn cứ ăn như mấy bác reg NET khó ấy, còn pub lên đây thì chắc chắn 100% là để tuyển ref và nhờ vả cộng đồng rồi. Bạn cần cộng đồng hơn chúng tôi cần bạn :) vả lại bưng site mới về, dù muốn hay k bác vẫn là chủ hội đầu tiên đấy thôi :)

- thương trường là chiến trường !

Upvote 0
chuẩn cậu độc quyền dưới mọi hình thức nó sẽ mất tính cạnh tranh trong forum , ai khỏe người ấy ăn . muốn độc quyền thì vào newsite . ta là người việt không phải tây :binhsua58:

Upvote 0
box newsite ko cho tuyển ref nên nó gần như là giới thiệu thôi, cái này cũng ko đc người ta ủng hộ cho lắm. Đã mang site về thì việc để link ref thì cũng có sao đâu.

- - - Updated - - -

cậu ko hiểu ý mình à. Vui lòng đọc kĩ lại trước khi comment. Mình đã nói độc quyền ở đây để mang quyền lợi về cho người mang site về, còn các topic theo sau thì phải đáp ứng các topic "vượt trội" topic đầu tiên về : hướng dẫn, chế độ rcb, bonus... còn ko thì ko đc lập để tránh tình trạng loãng toẹt.
Giống như có site gì mới chưa biết thế nào thi nhau tuyển ầm ầm cuối cùng nó ko hoạt động -> phí công vô ích.

Cái này nên học tập nước ngoài . Đứa nào mang site về thì để link ref thoải mái ( bên nước ngoài ko có việc rcb nên khác VN ở chỗ đó) đứa nào lập sau thì xóa -> ai cũng háo hức mang site về để đc lượng ref hùng hậu -> forum phát triển.

Còn ở VN do có chế độ rcb, bonus nên mới phải có điều kiện TOPIC SAU PHẢI HƠN TOPIC TRƯỚC THÌ MỚI ĐC LẬP (chế độ rcb, bonus , hướng dẫn , tut....) , còn ko làm đc điều đó thì đừng lập thêm . như vậy người lập đầu cũng phải có chế độ hợp lý để người sau ko nẫng tay trên của mình ;)

=====> FORUM PHÁT TRIỂN

Em xin hết, xin 1 tràng vỗ chân ;)
tớ nghĩ nếu đưa ra độc quyền thì nó sẽ thành độc đoán vì các mod sẽ phải đi so sánh cái chế độ hướng dẫn, chế độ rcb, bonus... của hai bài rồi mới quyết định del hay để sao à ??
cạnh tranh thì phát triển vậy thôi luôn là tất yếu .

chỉ có thể thêm 1 điều ví dụ cấm tuyển ref trong topic của người khác thì có thể dc

Last edited by a moderator:
Upvote 0

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,498
173,680
Latest member
vietgermanpath

Most viewed of week

Most discussed of week