Help có nên dùng thẻ ảo để verify pp

vitwaynu

Junior
Reactions
5
MR
0.000
Facebook
Follow me on Facebook
Google Plus
Follow me on Google Plus
mình tìm trên google không thấy nên lên đây nhờ mn giúp =) ,thẻ thật thấy đăng ký rườm rà thật , nên mình tính ver bằng visa ảo,mà hình như visa ảo có thời hạn , không biết thẻ thật thì thế nào ? mn cho mình ý kiến nên ver cái nào đây.

mình tìm trên google không thấy nên lên đây nhờ mn giúp =) ,thẻ thật thấy đăng ký rườm rà thật , nên mình tính ver bằng visa ảo,mà hình như visa ảo có thời hạn , không biết thẻ thật thì thế nào ? mn cho mình ý kiến nên ver cái nào đây.
ko nên

trừ khi info thật bị blacklist, hoặc chơi nhiều acc PP thì hẵng xài nhé bạn

VISA ACB Prepaid làm 15ph có thẻ có gì đâu mà rườm rà.

Đúng là nhiều trường hợp Credit Card ảo (Virtual Credit Card - VCC) thì không bị vấn đề gì, tuy nhiên các bạn cần suy nghĩ sâu hơn.

Card ảo nó sẽ rất ẩu về phần Address của card như không có address hoặc có address của công ty phát hành thẻ, bất cứ Merchant nào như PayPal nó cũng có thể check được Address bạn khai báo khi nhập thẻ có trùng khớp với Address trên thẻ ảo hay không.

Theo kinh nghiệm riêng của mình thì dùng thẻ ảo có khả năng bị PayPal hỏi upload Proof of Address thì hơi phiền hà hơn, tất nhiên là điền address không kỹ khi tạo account PayPal cũng có khi bị hỏi.

Nếu bạn dùng PP đạt uy tín cao như mình thì PP cũng chẳng hỏi Proof of Address làm chi.

Ngoài ra khi bạn dùng thẻ thật, giả sử PP có yêu cầu về Bank Statement (sao khê) thì bạn cũng có thể yêu cầu nhà bank cung cấp dễ dàng hơn so với thẻ ảo.

Last edited:
Dùng thẻ VPBank SmartCash được mà các bạn, verify thôi mà. Sau đó có thể add thêm thẻ Visa khác vào được mà

Dùng thẻ VPBank SmartCash được mà các bạn, verify thôi mà. Sau đó có thể add thêm thẻ Visa khác vào được mà

Vậy thì không đúng theo nhu cầu hỏi của chủ thớt mà, nếu bạn xác định lâu dài làm cái thẻ visa giờ nhanh mà

Theo mình người ta dùng visa ảo là khi bị pp suspended acc hay có ý định fake info để làm những chuyện luồng lách khác thì dùng. Còn nếu như bạn chơi ngay thẳng đoàng hoàng và muốn theo hướng lâu dài thì nên dùng visa thật. Vì visa ảo sau này khi có $ muốn with cũng hơi khó khăn. Còn việc visa ảo có thời hạn thì khi đến gần hết hạn bạn remove cái visa đó đi add visa khác vào chơi tiếp :D.

nếu mang tính lâu dài, lượng tiền lớn thì nên xài thẻ thật để sau này rõ ràng trong vấn đề xác nhận ... ít giao dịch thì xài thẻ ảo,...
thẻ ảo hay thật đều có thời gian...

Vậy thì không đúng theo nhu cầu hỏi của chủ thớt mà, nếu bạn xác định lâu dài làm cái thẻ visa giờ nhanh mà
chẳng hiểu thé nào mà lại bảo là không đúng nhu cầu của thớt ?

mua thẻ trả trước (prepaid) có rườm rà đâu bạn, còn thời hạn thì thẻ nào cũng có thời hạn cả
tham khảo: https://emoneykttt.wordpress.com/p1/p13/
thường thì đa số có thời hạn 2-3 năm, tuy nhiên cũng có loại thẻ prepaid ảo có thời hạn rất ngắn: efast-On của vietinbank

Đúng là nhiều trường hợp Credit Card ảo (Virtual Credit Card - VCC) thì không bị vấn đề gì, tuy nhiên các bạn cần suy nghĩ sâu hơn.

Card ảo nó sẽ rất ẩu về phần Address của card như không có address hoặc có address của công ty phát hành thẻ, bất cứ Merchant nào như PayPal nó cũng có thể check được Address bạn khai báo khi nhập thẻ có trùng khớp với Address trên thẻ ảo hay không.

Theo kinh nghiệm riêng của mình thì dùng thẻ ảo có khả năng bị PayPal hỏi upload Proof of Address thì hơi phiền hà hơn, tất nhiên là điền address không kỹ khi tạo account PayPal cũng có khi bị hỏi.

Nếu bạn dùng PP đạt uy tín cao như mình thì PP cũng chẳng hỏi Proof of Address làm chi.

Ngoài ra khi bạn dùng thẻ thật, giả sử PP có yêu cầu về Bank Statement (sao khê) thì bạn cũng có thể yêu cầu nhà bank cung cấp dễ dàng hơn so với thẻ ảo.
một số thẻ trả trước (prepaid) là thẻ thật nhưng cũng không có address thì sao hở bác ???

mà thẻ visa nhiều loại quá ! nếu dùng ver PP thì nên dùng loại nào vậy mn , mình thì đang dùng BIDV .

mà thẻ visa nhiều loại quá ! nếu dùng ver PP thì nên dùng loại nào vậy mn , mình thì đang dùng BIDV .

- Hầu hết các VISA bank đều hỗ trợ veri PP hiện tại: tốt nhất có thể kể ACB -> SACOM -> TECH -> EXIM ---

hôm trước mình ver 4 acc pp bằng visa ảo . đc 2 hôm log vào limit hết.chán
Mình ver bằng visa ảo dùng 1 năm rồi chưa thấy sao
Thẻ sắp hết exp, chắc cuối năm đi làm cái thẻ ACB, removed cái kia ra.
Hồi tháng 1 có thấy PayPal charge 1$ ra khỏi thẻ, tháng 2 nó trả lại. Không biết có ý đồ gì :rolleyes::rolleyes:

Announcements

Forum statistics

Threads
421,060
173,141
Latest member
galammmo

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week

Back