Có nên mở quán kinh doanh ?

thanks bác chắc em liều 1 phen chứ làm mmo mà gà mờ như em củng chẳng nuôi đc vợ...liều có khi trời thương k thì lại quay về cày cóp từ đầu dù sao củng có cái nghề mmo phòng thân phải k bác :D
thời buổi này mở quán thì phải liều tí mới có ăn, mình thích mở quán ăn, với quán nhậu " mẹ mình nấu ăn với đồ nhậu thì ok luôn " nhưng mẹ lại ko thích ồn ào nên k chịu làm, với lại mặt bằng cũng k có

Tóm lại điều kiện của em là thế này...mặt bằng thuê tháng 3 triệu vốn tuy ít nhưng đc hậu thuẫn từ 2 bên...mẹ ruột thì buôn bán tạp hóa nên hỗ trợ gia vị bia bọt nước ngọt...mẹ vợ buôn bán hải sản hậu thuẫn nguyên liệu...k liều có tiếc lắm k mấy bác?

Tóm lại điều kiện của em là thế này...mặt bằng thuê tháng 3 triệu vốn tuy ít nhưng đc hậu thuẫn từ 2 bên...mẹ ruột thì buôn bán tạp hóa nên hỗ trợ gia vị bia bọt nước ngọt...mẹ vợ buôn bán hải sản hậu thuẫn nguyên liệu...k liều có tiếc lắm k mấy bác?

trời ngon luôn bạn - đã vậy thì làm đi bạn - chơi hình thức nướng xiêng que đó BBQ đó - nhìn hấp dẫn mà người ta tự lựa chọn
mình mà như thớt là mai sáng làm liền :)) - chúc mua may bán đắt hehehe !!! dư dã đem tiền làm event cho ae MMO :))

Ngon như vậy mà còn không làm . Không biết như thế nào bạn mới dám làm . Chưa làm đã sợ bay mất 20tr tiền tiết kiệm thì nghỉ rồi hối không kip . :D . Khuyên bạn chân thành điều kiện tốt như vậy nên liều 1 phen . Chúc bạn mua may bán đắt !

thanks mấy bác em quyết định liều tới bến luôn...có gì ngày khai trương bác nào ở đà nẵng tới ủng hộ em với cho nó rôm rả ngày khai trương :D:D

nhiều người khởi nghiệp từ bàn tay trắng thớt có đầy đũ điều kiện mà có hẳn 20tr thì nên nắm bắt cơ hội này.

Chuyện là thế này em thuê đc cái mặt bằng ở đường Phan Thanh đối diện DH Duy Tân Đà Nẵng tính mở quán nướng mà còn phân vân quá...em chỉ có chút vốn ít nỏi là 20 triệu tích cóp cả năm nay...mà đóng mặt bằng hết 9 triệu mất rồi...lỡ mà kinh doanh k ổn chắc đói quá...vợ hay bệnh nên em chẳng thể đi làm ngoài chỉ có ở nhà làm MMo nhưng gà mờ nên thu nhập có 5 chai 1 tháng k đủ để lo cho vợ con sau này...các bác cho em lời khuyên để em có động lực làm với ạ...thật sự thì đang rất hoag mang :oops::oops::oops:
nên mở , không có vốn nhiều thì làm dịch vụ , lúc đầu mình mở quán cũng có tẹo vốn ( mình mở ch sửa chua đt) đc vài năm giờ có vốn khá măn r hi

bác nên bán thêm trà đá, cà phê, thuốc lá...để duy trì thêm vốn..cày MMO tích góp thêm..hoặc PR tốt 1 tí và khuyến mãi cho hóa đơn >500k...thì chắc khả quan hơn

phi thương bất phú :D chúc bác đắt khách :D

Announcements

Forum statistics

Threads
420,985
173,054
Latest member
beobeo68

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week