****có nên mua laptop sony vaio không anh em!

dowhile13

Banned
Reactions
217
MR
0.000
Tình hình là mình đang định mua một máy laptop. Hôm trước định mua Dell. Nhưng giờ đang me một con sony vaio.
Bà con giúp em đánh giá chất lượng của sony,có ổn định không, có nóng hay không. Cảm ơn anh em nhiều.
Cấu hình em nó như sau:
Sony Vaio SVE-15114FX/S (Intel Core i5-3210M 2.50GHz, 6GB RAM, 640GB HDD, VGA Intel HD Graphics 4000, 15.5 inch, Windows 7 Home Premium 64 bit) Giá là 15.000.000đ

Hãng sản xuất : Sony VAIO E Series
Màn hình
Độ lớn màn hình : 15.5 inch
Độ phân giải : HD (1366 x 768)
Mainboard
CPU
Loại CPU : Intel Core i5-3210M Ivy Bridge
Tốc độ máy : 2.50GHz (3MB L3 cache, Max Turbo Frequency 3.1GHz)
Memory
Memory Type : DDR3 1333Mhz (PC3-10666)
Dung lượng Memory : 6GB
HDD
Loại ổ cứng : HDD
Dung lượng HDD : 640GB
Số vòng quay của HDD : 5200rpm
Drive
Loại ổ đĩa quang : DVD Super Multi Double Layer
Graphic
Video Chipset : Intel HD graphics 4000
Graphic Memory : Share
Network
LAN : 10/100/1000TX
Wifi : IEEE 802.11b/g/n
Thông số khác
Chuột : • TouchPad
• Scroll
• Multi-Touch
Tính năng khác : • HDMI
• VGA out
• Camera
• Microphone
• Headphone
• Bluetooth
Tính năng khác : • -
Cổng USB : 2 x USB 3.0 + 2 x USB 2.0 port
Cổng đọc Card : Card Reader
Pin
Battery : 5.5giờ
Kích thước
Trọng lượng : 2.7kg
Kích cỡ (mm) : 372 x 254 x 33.5

Vài hình ảnh em nó đây:

Attachments

109.5 KB · Views: 117
Last edited by a moderator:
có nhầm ko vậy, sao lại có kiểu này nhỉ "Số vòng quay của HDD : 5200rpm", còn lại là khá ngon:binhsua25:

Hi,ý em muốn hỏi về chất lượng máy và xài nó có nóng không, pin xài có mau chai hay không ý. Mong các bác nào dùng rồi vào giúp em với. Em cảm ơn nhiều lắm.

Đại gia thế làm mmo mua cả vaio à, cho theo 1 chân đi sư phụ

Hi, xin tiền mua chứ đại gia gì. Anh em nào biết về sony cho em ý kiến giúp ah. Gom góp được nhiêu nên sợ mua nhầm thì tiếc lắm ah.

Đơn giản chỉ 1 câu ok duyệt.

Mua ngay khi có thể vì mình đã từng dùng rất tốt và sang :m187:

đang ăn mì ăn liền, mà thấy chủ đề này tớ cũng quan tâm nên comment giúp cậu ^^

Nếu có tiền thì sài apple cho nó sang + chất. Còn ít vốn thì sài Vaio là đỉnh rồi :))

Quên mất, sau này nếu có tiền bạn nên mua 2 cái máy tính.

1 cái là máy bàn, cấu hình mạnh để cày game + làm việc

1 cái là laptop, ultrabook thì hiệu quả hơn (laptop siêu mỏng). Dùng để làm việc, xách đi công tác. Nhìn sang Phết

Các bác cho em ý kiến về chất lượng,xài ổn định không? Có nóng hay không? Chứ thương hiệu sony thì em củng nghe lâu rồi.

Các bác cho em ý kiến về chất lượng,xài ổn định không? Có nóng hay không? Chứ thương hiệu sony thì em củng nghe lâu rồi.

cậu nên edit bài lại 1 cách chi tiết, và upp hình lên để moị người giúp bạn. Như vậy sẽ nhanh hơn đấy

Sony thì đẳng cấp rồi nhưng không phải là ko có hên xui, đồ điện tử mà, ông thầy trước dùng vaio bị hỏng ổ cứng phải đi thay + phục hồi dữ liệu

Mẹc Ơi!,,,Có 15tr đã mất đôi tr là Bản Win7---Còn lại 13 tr mà cấu hình như thế này e rằng phải xem cẩn thận!
NHưng cái đầu tiên mún nói là!
Dung lượng HDD : 640GB
Số vòng quay của HDD : 5200rpm

Giờ ít người Dùng Loại 5200 Rpm nữa bạn ơi! Tốc độ đọc Data chậm và nóng máy nếu bạn Sử dụng chương trình đồ họa nhiều! Hoặc lưu chữ nhiều Data Trong ổ!

đừng nghe mấy thánh phán nhé, bạn nên kiểm tra lại kĩ càng tránh trường hợp tiền mất tật mang , vấn đề là mục đích sử dụng máy của bạn là gì nếu mà muốn " xòe của " không quan tâm đến cái khác thì 15 chai đó xúc vaio . Nếu mà muốn chất thì 15 chai đó bạn tìm hàng Asus hoặc Dell cấu hình ngon hơn nhiều .
Ps: nói thật với bạn nhé Sony Vaio mà mua cái nào >=23 chai thì nên còn không thì .......(chắc bạn hiểu ý mình :binhsua26:)

Mình đang dùng Asus 15inch + Vaio 14inch . Asus có IceCool Technology nên chạy ko thấy nóng , còn Vaio thì nóng . Chút ý kiến mong bạn mua được máy ngon

sony được cái là win bản quyền có chức năng recovery , PIN xài được khoảng 5h,màn hình rộng. Xem phim 3x thì cũng thoải mái:binhsua26:

Đa số nhận bảo hành sản phẩm Sony là bị hư ổ đĩa(Nuốt đĩa liên tục) và bàn phím. :binhsua23:

sony mua thì phải trả thêm 1-2tr cho cái tiền thương hiệu và thêm 1 ít cho cái kiểu dáng. chất lượng thì thua Dell, ASus, HP

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,469
173,645
Latest member
Reho

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week