Có nên tin vào thế giới tâm linh???Chuyện thảm có thực!!!Hix.....

Mình không phải là người duy tâm,càng không sợ chuyện tà ma quỷ mị,nhưng có vài câu chuyện mà mình đã từng chứng kiến làm cho mình suy nghĩ lại :

1.Thứ 7 tuần trước,cậu em bên vợ bị tai nạn (xe bus cán ngang đầu trong Sài Gòn) chết.:binhsua46:
-Mới sáng sớm gọi tất cả bạn bè anh chị em sang tuần về ăn cưới em.
-Chiều dính tai nạn.
-Vợ có bầu 7 tuần.

Trước đó,gia đình đi xem thì thầy số phán :
-Hai đứa nó không hợp nhau mọi bề,lấy nhau kiểu gì một trong hai đứa cũng đi,ông bà thay con nuôi cháu.Hix.
Hôm qua là cúng tuần nó,con vợ thì cải chính là không mang bầu nữa.(Chắc đi phá rồi lấy chồng mới).Giờ thì cháu cũng không có mà nuôi.
Haiz,nghĩ mà sao con bé kia nó tàn nhẫn thế không biết!

Trước đó mẹ vợ có đi xem,thầy phán :
-Trong họ sắp có tang,còn vợ chồng mình sắp có hạn.
Móa,mình dek tin,nhưng hôm rồi vợ mình ngã xe máy,mới đây khi đưa mẹ vợ khám mắt ở viện mắt,có thằng nhóc cấp 3 đi xe đạp sang đường k nhìn,móc tay lái vô xe mình,hai mẹ con nhào xuống đường,hix,giờ vẫn còn tím tay,mẹ vợ thì bị chân,chụp nọ chụp kia,thuốc nọ thuốc kia hết cả triệu bạc,....:binhsua46:

2.Cách đây 4 năm,khi sang nhà cho ông bác vợ,mình có về quê vợ lúc tầm ~8h tối,đi thẳng xuống nghĩa trang luôn.
Tới nơi thấy mẹ vợ đang vật vã gần mộ ông anh trai rồi uống một lúc 6 chén rượu,tát đôm đốp vào mặt bà chị dâu rồi mắng hai thằng con cháu (con ông anh trai đang được sang nhà) là : sao chúng mày cỗ bàn mà không thắp hương cúng tao?:binhsua36:
Hóa ra là hôm đó ở nhà ông bác có sắp cỗ mà không cúng ổng,ổng nhập vào mẹ vợ mình rồi la vợ con!!!Hồi còn sống ông hay uống rượu và nói cái giọng y chang lúc bà mẹ vợ mình nói!!!
Lúc mẹ vợ mình tỉnh dậy thấy bà kể có một bóng đen sũng nước từ dưới mộ đi lên rồi tién đến gần:binhsua47:-->lạnh toát người--->không biết gì nữa!!!
Hix,mình thấy tận mắt,có đáng tin không?

3.Cách đây 7 năm,cô ruột mình bị tai nạn ô tô.

Cô mình đi buôn chuyến từ Lạng Sơn về Bắc Giang.Mọi hôm ngủ ở cuối xe,hôm đó run rủi thế nào lại lên nằm trên cabin.
Tài xế phê thuốc đâm thẳng vào xe tải.
Xe 13 người thiệt mạng cả 13.
Bữa tối hôm đó,ông chú út mơ ngủ thấy bà về:binhsua47: nói tiền bạc và sổ nợ bà để trên nóc toilet.Tỉnh dậy ông chú út nói với ông anh rể (chồng cô mình),ông lên lục lọi và thấy thật.

@@!

Haizzz.Anh em có ai gặp chuyện như vầy chưa?

Thôi bác, khi người ta dứt hơi thở cuối cùng ra thì người vẫn ấm, chưa có lạnh ngay,...
đợt bà e mất e còn đưa bà vào nhà tang lễ mà,.. bưng bà vào ngăn lạnh nữa cơ mà,.. lưng vẫn ấm...

Sau khi chết tùy vào tình huống và tâm trạng của người lúc chết mà định đoạt sau này . Người chết nhưng ko vương vấn , thanh thản ra đi sẽ lên tầng nhẹ của trung giới , linh hồn sống vui vẻ để lên thượng giới hoặc đầu thai . Còn người chết bất đắc kỳ tử , tức tối như bị tai nạn , tự tự , bị giết .... sẽ mang tâm hồn và dục vọng nặng nề sang tầng thấp nhất của trung giới và thường làm quỷ háu đói , háu tiền, háu dâm (tùy tình người khi còn sống). Vd lúc bạn ăn con quỷ háu ăn sẽ đến hưởng ké nhưng ko ăn dc sẽ rất tức tối = dục vọng càng nặng khó lên tầng cao hơn hoặc đầu thai ( sống ở đó hàng ngàn năm ) . Ở đây chúng ta sống thuộc hạ giới , thượng giới gồm thánh tiên, các vị đức đô cao

Còn bên voz truyện ma dài lắm e đọc cũng dc ít , bọn scammer chết hết đi

Sau khi chết tùy vào tình huống và tâm trạng của người lúc chết mà định đoạt sau này . Người chết nhưng ko vương vấn , thanh thản ra đi sẽ lên tầng nhẹ của trung giới , linh hồn sống vui vẻ để lên thượng giới hoặc đầu thai . Còn người chết bất đắc kỳ tử , tức tối như bị tai nạn , tự tự , bị giết .... sẽ mang tâm hồn và dục vọng nặng nề sang tầng thấp nhất của trung giới và thường làm quỷ háu đói , háu tiền, háu dâm (tùy tình người khi còn sống). Vd lúc bạn ăn con quỷ háu ăn sẽ đến hưởng ké nhưng ko ăn dc sẽ rất tức tối = dục vọng càng nặng khó lên tầng cao hơn hoặc đầu thai ( sống ở đó hàng ngàn năm ) . Ở đây chúng ta sống thuộc hạ giới , thượng giới gồm thánh tiên, các vị đức đô cao

hê hê. chắc bác này hợp cạ e đó. khi nào janh bàn luận chuyện này với e nha. được thì bác quote lại 1 phát nào

Vâng thì đúng là như thế mà,.. bởi vậy e mới bảo khi chết tâm k vững sẽ dễ rơi vào 3 đường,..
Đọa địa ngục,
Du Hồn,
Dọa xoa ( Atula )

Sang năm kinh tế ổn định chắc e phải ăn chay :),... k ăn thịt nữa,... làm từ thiện nhiều,..
e thích làm từ thiện lắm nhưng lực bất tòng tầm :-ss,...
có bác nào chung chí với e k? lập hội luôn :D

tớ tận mắt chứng kiến cũng 1 câu chuyện y chang số 2 Ô__Ô...

chuyện là gia đình kia có 3 mẹ con, đứa con gái thì chuẩn bị lấy chồng, mà trước đó nó có quen 1 thằng khác bị xe tông chết. Mà đứa con gái xinh vãi, còn hơn cả hoa hậu, lúc đó mình mới 15 mà cũng trồng cây si =)). Trong đám cưới tự nhiên bà mẹ đập phá đồ lung tung mà còn hút thuốc uống rượu dã man, mà bà đó thì cũng là hàng xóm của tớ, trước giờ chưa bao giờ hút thuốc hay uống rượu. Đứa con gái chạy vào ngăn thì bả tát cho 1 phát rồi nói "Đệt mẹ, e éo được lấy chồng! e mà lấy là a éo tha mẹ e." Trời bữa đó ai chứng kiến cũng sợ vãi đái ra Ô___Ô. Bữa đó cũng kêu chục thầy tới tụng kinh, trong lúc tụng kinh thì bà mẹ la oái oái đau đầu y chang tam tạng tụng kinh làm cho ngộ không đau đầu ấy ;)). Được 1 chập thì bà mẹ mới bình thường lại, bả nói ko nhớ chuyện gì hết chỉ bik lúc nãy bả hơi đau đầu thấy có bóng ng đứng sát con gái bả, rồi sau đó chả nhớ chuyện gì xảy ra hết.

Chuyện khác:
hồi đó ông nội tớ mất, mà lúc đó cũng 10 hay 11 tuổi gì đó, đêm nào cũng nằm mơ thấy ông lấy tay chỉ chỉ dưới gốc cây mận Ô__Ô, đêm nào cũng y chang thế luôn. Thế là kể cho bố với mẹ, mà éo ai tin =''=. Bực thế là kể cho mấy đứa a e họ nghe, toàn bọn loi choi =)), tụi nó hì hục mang cuốc + xẻng + đá lén đào giữa trưa vì ai cũng ngủ hết rồi;)), thì đào ngay trúng 1 cái hộp bị khóa. Chạy đi nói cho người lớn thì người lớn lại đi phá khóa vì tìm ko ra chìa khóa, mở ra thì cũng cả đống vàng, chả nhớ là bao nhiêu mà đứng nhìn thì bị đuổi đi ="=. Công sức a e đào thí mịa mà chả đc hưởng 1 hạt cát trong đống vàng đó... bùn :(

Lúc trc tớ có đọc cái câu gì mà: tin vào khoa học quá cũng là một hình thức mê tín dị đoan, thấy nó cũng đúng đó chứ hể :))

tớ tận mắt chứng kiến cũng 1 câu chuyện y chang số 2 Ô__Ô...

chuyện là gia đình kia có 3 mẹ con, đứa con gái thì chuẩn bị lấy chồng, mà trước đó nó có quen 1 thằng khác bị xe tông chết. Mà đứa con gái xinh vãi, còn hơn cả hoa hậu, lúc đó mình mới 15 mà cũng trồng cây si =)). Trong đám cưới tự nhiên bà mẹ đập phá đồ lung tung mà còn hút thuốc uống rượu dã man, mà bà đó thì cũng là hàng xóm của tớ, trước giờ chưa bao giờ hút thuốc hay uống rượu. Đứa con gái chạy vào ngăn thì bả tát cho 1 phát rồi nói "Đệt mẹ, e éo được lấy chồng! e mà lấy là a éo tha mẹ e." Trời bữa đó ai chứng kiến cũng sợ vãi đái ra Ô___Ô. Bữa đó cũng kêu chục thầy tới tụng kinh, trong lúc tụng kinh thì bà mẹ la oái oái đau đầu y chang tam tạng tụng kinh làm cho ngộ không đau đầu ấy ;)). Được 1 chập thì bà mẹ mới bình thường lại, bả nói ko nhớ chuyện gì hết chỉ bik lúc nãy bả hơi đau đầu thấy có bóng ng đứng sát con gái bả, rồi sau đó chả nhớ chuyện gì xảy ra hết.

Chuyện khác:
hồi đó ông nội tớ mất, mà lúc đó cũng 10 hay 11 tuổi gì đó, đêm nào cũng nằm mơ thấy ông lấy tay chỉ chỉ dưới gốc cây mận Ô__Ô, đêm nào cũng y chang thế luôn. Thế là kể cho bố với mẹ, mà éo ai tin =''=. Bực thế là kể cho mấy đứa a e họ nghe, toàn bọn loi choi =)), tụi nó hì hục mang cuốc + xẻng + đá lén đào giữa trưa vì ai cũng ngủ hết rồi;)), thì đào ngay trúng 1 cái hộp bị khóa. Chạy đi nói cho người lớn thì người lớn lại đi phá khóa vì tìm ko ra chìa khóa, mở ra thì cũng cả đống vàng, chả nhớ là bao nhiêu mà đứng nhìn thì bị đuổi đi ="=. Công sức a e đào thí mịa mà chả đc hưởng 1 hạt cát trong đống vàng đó... bùn :(

Lúc trc tớ có đọc cái câu gì mà: tin vào khoa học quá cũng là một hình thức mê tín dị đoan, thấy nó cũng đúng đó chứ hể :))
tâm link là có thật bạn . và đặc biệt dễ nhận thấy nhất la những người có giác quan thứ 6

Bác đừng nói nữa em sắp vỡ tim rồi đây này . Gặp đêm nay trời lạnh nữa chứ :binhsua76:

e nói thật bác k tin,..
những hôm trời lạnh là nhiều vong hồn oan uất đi lại,..
bác có thấy những hôm nào bị trùng tang nhiều toàn mưa với không khí âm u lạnh lẽo k

hê hê. chắc bác này hợp cạ e đó. khi nào janh bàn luận chuyện này với e nha. được thì bác quote lại 1 phát nào

Quote phát nè :D , cuộc đời là cả 1 quy luật , hãy sống tốt bạn sẽ ko phải sợ :D . Mấy thằng scam tỉnh chưa ? hay ăn cam no rùi ngủ mẹ nó rùi

Quote phát nè :D , cuộc đời là cả 1 quy luật , hãy sống tốt bạn sẽ ko phải sợ :D . Mấy thằng scam tỉnh chưa ? hay ăn cam no rùi ngủ mẹ nó rùi

thế bác chưa nghe cậu chuyện vô tên chộm chuyên bẻ khóa ah

một tên chộm chuyên bể khóa sau khi chết nó lên thiên đường đứng trước của thiên được nó gặp 1 vị cha cố .
vị cha có ấy hỏi cậu có nhận tội của mình không nếu không cánh của sẽ không bao giờ mở ra với con,
tên chôm lên bảo , thưa cha con chua bó tay với bất kì cánh của nào

tâm link là có thật bạn . và đặc biệt dễ nhận thấy nhất la những người có giác quan thứ 6

chả cần giác quan thứ 6,. e mấy lần suýt chết may có người đỡ cho k chết lâu rồi,...
chuyện là thế này,..
Một hôm trời mua lâm râm,.. đường trơn e phi con dream thái,... ( k phải dân tổ nhá )
đi e vượt con xe bus, :-ss mẹ nó vừa mới tạt đầu con xe bus, nguyên 1 con wave mận lù lù đắng trước,.. e cuống quá lật 1 phát ngược lại, vòng ra sau con wave mận lật tiếp 1 phát nữa,...
quả đấy tưởng bai bánh :-ss,... đường trơn mà :-ss.. :-ss...
xoẹt 1 phát, tưởng quả đấy nằm rồi,
tự nhiên xe lại đứng đc lên,... thế là chạy tiếp :-ss,...
may, quả đấy mà nằm thì nguyên con bus cán thì nát người :-ss

thế bác chưa nghe cậu chuyện vô tên chộm chuyên bẻ khóa ah

một tên chộm chuyên bể khóa sau khi chết nó lên thiên đường đứng trước của thiên được nó gặp 1 vị cha cố .
vị cha có ấy hỏi cậu có nhận tội của mình không nếu không cánh của sẽ không bao giờ mở ra với con,
tên chôm lên bảo , thưa cha con chua bó tay với bất kì cánh của nào

Ha ha , vậy xuống địa ngục tao khóa trym mày lại xem có mở dc ko nhé :D

---------- Post added at 02:50 AM ---------- Previous post was at 02:47 AM ----------

chả cần giác quan thứ 6,. e mấy lần suýt chết may có người đỡ cho k chết lâu rồi,...
chuyện là thế này,..
Một hôm trời mua lâm râm,.. đường trơn e phi con dream thái,... ( k phải dân tổ nhá )
đi e vượt con xe bus, :-ss mẹ nó vừa mới tạt đầu con xe bus, nguyên 1 con wave mận lù lù đắng trước,.. e cuống quá lật 1 phát ngược lại, vòng ra sau con wave mận lật tiếp 1 phát nữa,...
quả đấy tưởng bai bánh :-ss,... đường trơn mà :-ss.. :-ss...
xoẹt 1 phát, tưởng quả đấy nằm rồi,
tự nhiên xe lại đứng đc lên,... thế là chạy tiếp :-ss,...
may, quả đấy mà nằm thì nguyên con bus cán thì nát người :-ss

Bác ăn ở có đức đó :)

:binhsua21::binhsua21::binhsua21::binhsua21::binhsua21::binhsua21::binhsua21:

:D
này thì 20 charater

---------- Post added at 02:54 AM ---------- Previous post was at 02:52 AM ----------

---------- Post added at 02:50 AM ---------- Previous post was at 02:47 AM ----------

Bác ăn ở có đức đó :)

Mấy lần như thế rồi ý bác ạ :),
cũng cám ơn trời phật :),..
một lần 2 cãi nhau với bà già,. đặt đt về giả bà ý tiền :)
( vì cứ làu bàu chuyện đt )
thế là đi lang thang trên cầu vĩnh tuy,.. lúc đi thì k thấy gì về nhặt đc cái 8800 Cable

up cho bác làm quỷ dạ xoa :binhsua49:

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,473
173,651
Latest member
HeroCenter

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week