Có nên tin vào thế giới tâm linh???Chuyện thảm có thực!!!Hix.....

Mình không phải là người duy tâm,càng không sợ chuyện tà ma quỷ mị,nhưng có vài câu chuyện mà mình đã từng chứng kiến làm cho mình suy nghĩ lại :

1.Thứ 7 tuần trước,cậu em bên vợ bị tai nạn (xe bus cán ngang đầu trong Sài Gòn) chết.:binhsua46:
-Mới sáng sớm gọi tất cả bạn bè anh chị em sang tuần về ăn cưới em.
-Chiều dính tai nạn.
-Vợ có bầu 7 tuần.

Trước đó,gia đình đi xem thì thầy số phán :
-Hai đứa nó không hợp nhau mọi bề,lấy nhau kiểu gì một trong hai đứa cũng đi,ông bà thay con nuôi cháu.Hix.
Hôm qua là cúng tuần nó,con vợ thì cải chính là không mang bầu nữa.(Chắc đi phá rồi lấy chồng mới).Giờ thì cháu cũng không có mà nuôi.
Haiz,nghĩ mà sao con bé kia nó tàn nhẫn thế không biết!

Trước đó mẹ vợ có đi xem,thầy phán :
-Trong họ sắp có tang,còn vợ chồng mình sắp có hạn.
Móa,mình dek tin,nhưng hôm rồi vợ mình ngã xe máy,mới đây khi đưa mẹ vợ khám mắt ở viện mắt,có thằng nhóc cấp 3 đi xe đạp sang đường k nhìn,móc tay lái vô xe mình,hai mẹ con nhào xuống đường,hix,giờ vẫn còn tím tay,mẹ vợ thì bị chân,chụp nọ chụp kia,thuốc nọ thuốc kia hết cả triệu bạc,....:binhsua46:

2.Cách đây 4 năm,khi sang nhà cho ông bác vợ,mình có về quê vợ lúc tầm ~8h tối,đi thẳng xuống nghĩa trang luôn.
Tới nơi thấy mẹ vợ đang vật vã gần mộ ông anh trai rồi uống một lúc 6 chén rượu,tát đôm đốp vào mặt bà chị dâu rồi mắng hai thằng con cháu (con ông anh trai đang được sang nhà) là : sao chúng mày cỗ bàn mà không thắp hương cúng tao?:binhsua36:
Hóa ra là hôm đó ở nhà ông bác có sắp cỗ mà không cúng ổng,ổng nhập vào mẹ vợ mình rồi la vợ con!!!Hồi còn sống ông hay uống rượu và nói cái giọng y chang lúc bà mẹ vợ mình nói!!!
Lúc mẹ vợ mình tỉnh dậy thấy bà kể có một bóng đen sũng nước từ dưới mộ đi lên rồi tién đến gần:binhsua47:-->lạnh toát người--->không biết gì nữa!!!
Hix,mình thấy tận mắt,có đáng tin không?

3.Cách đây 7 năm,cô ruột mình bị tai nạn ô tô.

Cô mình đi buôn chuyến từ Lạng Sơn về Bắc Giang.Mọi hôm ngủ ở cuối xe,hôm đó run rủi thế nào lại lên nằm trên cabin.
Tài xế phê thuốc đâm thẳng vào xe tải.
Xe 13 người thiệt mạng cả 13.
Bữa tối hôm đó,ông chú út mơ ngủ thấy bà về:binhsua47: nói tiền bạc và sổ nợ bà để trên nóc toilet.Tỉnh dậy ông chú út nói với ông anh rể (chồng cô mình),ông lên lục lọi và thấy thật.

@@!

Haizzz.Anh em có ai gặp chuyện như vầy chưa?

Bạn nào giải đáp thắc mắc này của mình với

1) Sau khi chết có khi nào linh hồn ko lên thiên đường mà cũng ko xuống địa ngục ko ? Nếu có thì tại sao lại vậy ?

2) Nếu như linh hồn tồn tại, thì họ có thấy thế giới của người sống ko (như là xem dc tv, nghe dc âm thanh ....) ?

3) Nếu dc phép đầu thai nhưng mình ko muốn thì có dc ko ?

Chỉ muốn nói vs bạn 1 câu..."Trong cuộc sống này, Cái gì cũng có nguyên nhân của nó bạn à"...Không có số hay có gì ở trên đời này hết..Không có chuyện ai sắp đặt hay phán quyết cuộc sống này..nếu có...thì cũng chỉ có 1 người đó chính là bạn.
Bạn hãy "ngẫm" và suy nghĩ nhưng lời mình nói. "Tâm linh" hay còn gọi là thế giới âm, Cái đó không bao h đến được với nhưng con người có ý chí mạnh mẽ và kiên định.
Mình cũng đã từng suy nghĩ về chuyện tâm linh này, nhưng từ lúc 5 tuổi mình đã có 1 lý thuyết cho mình rằng "Khi con người chúng ta chết đi, thì não sẽ ngừng hoạt động và thế giới quanh ta sẽ kết thúc từ đó, dấu chấm hết..KHÔNG CÓ NÃO thì KHÔNG CÓ SUY NGHĨ hay TƯ DUY thì lấy đâu ra về "TÂM" "LINH" nữa...:)"..."TÂM LINH" chỉ là do chúng ta suy nghĩ ra và tưởng tượng ra thôi....nói chung là "tâm linh" cũng không bao h đến vs người bị liệt não hay là người không có suy nghĩ tư duy, như trẻ con mới sinh ra chẳng hạn.

P/S: Đó chỉ là ý kiến từ xưa đến nay của mình thôi, Nhưng thực tế thì có rất nhiều chuyện mình cũng chưa tìm đc câu trả lời thỏa mãn cái lý thuyết của mình, ví dụ như bà BÍCH HẰNG đi tìm đc mộ và hài cốt của các liệt sĩ nhờ vào tâm linh..Mình biết câu chuyện đó cũng phải có 1 nguyên nhân nào đó mà chúng ta hay khoa học chưa tìm ra được..
THÂN

1) Sau khi chết có khi nào linh hồn ko lên thiên đường mà cũng ko xuống địa ngục ko ? Nếu có thì tại sao lại vậy ?

2) Nếu như linh hồn tồn tại, thì họ có thấy thế giới của người sống ko (như là xem dc tv, nghe dc âm thanh ....) ?

mình chỉ biết câu 2 thôi.người âm thấy đc hết thế giới người sống.

Có thời gian bạn vào Youtube và Search toàn bộ các bài giảng của Thấy Thích Chân Quang.Nghe kỹ xem kỹ ánh mắt Thầy bạn sẽ nhận ra
Mình đã nhận ra rất nhiều từ đấy.

Thân !

Mấy cái link này mình nghe ko dc .có link khác hay tên bài nghe ko ?

sao không nghe dc nhỉ. hay là trình duyệt của bạn bị mất flash player rồi. bạn thử kiểm tra lại xem

---------- Post added at 11:09 PM ---------- Previous post was at 11:08 PM ----------

Thế giới em xài tiền việt,còn thế giới anh xài tiền âm
Có chứ sao không

tiền âm là gì vậy.

bác đừng nói là vàng mã nhé. mê tín dị đoan đó

Thế giới ấm họ vẫn xài tiền thật như mình nhé mấy bác, tiền âm cũng xài nhưng ko quý giá bằng tiền thật đâu nhá, mình nói thật đấy, cúng ông bà tổ tiên thổ thần nên cúng tiền thật để họ biết tấm lòng của mình đối với họ, đừng nên bỏ tiền ra nhiều mà mua vàng mã làm gì, họ chẳng nhận được đâu :):binhsua31:

mình thì ti, vì mình cũng đang học về tâm linh, khi bạn thiền định thì mới cảm nhận đc thế giới vô hình

Mình có 1 thời gian chuyên mơ thấy có người về dẫn đi, nhưng k lần nào dám theo... toàn bỏ chạy ngay khi thấy rùng mình...
hoặc lại mấy lần mơ tối om nhưng vẫn cảm nhận đc xung quanh có người đi qua, họ nhìn mình lạ lắm, rồi có ng chặn đg mình, lục lọi túi đồ của mình ( tối k nhìn thấy gì nhá, chỉ cảm nhận đc thôi), xong họ bảo "k có", "k phải", rồi để mình đi tiếp.... có khi thấy có cái bóng trắng cầm 1 hòn đá bỏ vào túi mình rồi cười bỏ đi.....
lần nào mơ thế tỉnh dậy cũng là 2h đêm.... hôm sau đi đánh đề năm sinh ăn 100% :binhsua24:, bạn bè nó bảo chỉ mong mình lại mơ bị người ta đến dắt đi....:binhsua23::binhsua23: chúng nó trúng đến cả chục củ vì cái vụ mình mơ thế rồi....
đi xem bói người ta bảo duyên âm nặng quá.... nhưng người âm lại theo hộ.... sướng vật chất từ bé đến lớn :m003::m003: cơ mà toàn thấy hết tiền k.....

Mình có 1 thời gian chuyên mơ thấy có người về dẫn đi, nhưng k lần nào dám theo... toàn bỏ chạy ngay khi thấy rùng mình...
hoặc lại mấy lần mơ tối om nhưng vẫn cảm nhận đc xung quanh có người đi qua, họ nhìn mình lạ lắm, rồi có ng chặn đg mình, lục lọi túi đồ của mình ( tối k nhìn thấy gì nhá, chỉ cảm nhận đc thôi), xong họ bảo "k có", "k phải", rồi để mình đi tiếp.... có khi thấy có cái bóng trắng cầm 1 hòn đá bỏ vào túi mình rồi cười bỏ đi.....
lần nào mơ thế tỉnh dậy cũng là 2h đêm.... hôm sau đi đánh đề năm sinh ăn 100% :binhsua24:, bạn bè nó bảo chỉ mong mình lại mơ bị người ta đến dắt đi....:binhsua23::binhsua23: chúng nó trúng đến cả chục củ vì cái vụ mình mơ thế rồi....
đi xem bói người ta bảo duyên âm nặng quá.... nhưng người âm lại theo hộ.... sướng vật chất từ bé đến lớn :m003::m003: cơ mà toàn thấy hết tiền k.....

khi nào bác mơ. nói e với nhé. từ bé đến lớn chưa đánh đề lần nào

khi nào bác mơ. nói e với nhé. từ bé đến lớn chưa đánh đề lần nào

em sợ mơ mà bác nói thế :m003::m003: chẳng biết có phải tự nhiên nhắc đến k, hnay ngủ lại mơ bị đuổi giết..... lần nào cũng thế.... từ bé đến lớn chuyên mơ bị đuổi giết, bị bóp cổ, chặt tay.... mà cảm giác lại còn rất thật nữa chứ... :binhsua24: thức dậy lần nào toát mồ hôi lần ấy.... :binhsua32:
mà chỉ có đi lên trường ngủ 1 mình mới bị, còn về nhà k bị nữa...

em sợ mơ mà bác nói thế :m003::m003: chẳng biết có phải tự nhiên nhắc đến k, hnay ngủ lại mơ bị đuổi giết..... lần nào cũng thế.... từ bé đến lớn chuyên mơ bị đuổi giết, bị bóp cổ, chặt tay.... mà cảm giác lại còn rất thật nữa chứ... :binhsua24: thức dậy lần nào toát mồ hôi lần ấy.... :binhsua32:
mà chỉ có đi lên trường ngủ 1 mình mới bị, còn về nhà k bị nữa...

Mình thì thấy bị quái vật với ma quỉ dí theo ăn thịt , nhưng mình biết là mơ nên quay lại đánh nó luôn và mình luôn thắng . Nó tuổi gì :m052:

chuyện này cũng có thật nhưng ít lắm........đa số là do ngta tự dựng lên.........

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,469
173,647
Latest member
Sahil786

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week