Có nên từ bỏ VNPT

theboyztran

Senior
Reactions
162
MR
0.000
Tình hình là khu vực gần nhà em đang làm đường . Nó làm mạng của em bị ảnh hưởng đến 3,5 ngày mới được khắc phục . Với 1 thằng cần mạng liên tục như em thì có chấp nhận được không . Sau khi xửa xong nó lại còn set lại gói 4mb mặc dù em đóng tiền gói 8mb . Phải gọi nó chỉnh lại . , được 1 tuần thì 3 ngày nay bị chập chờn liên tục , 15 phút rớt mạng 1 lần , đến hôm qua hơn 1 ngày bị ảnh hưởng nữa dis mạng luôn . Gọi điện hơn 1 ngày rưỡi mới khắc phục , lại set gói 4mb tiếp , phải gọi lên nói chỉnh lại gói 8mb . Mà trong lúc chờ đợi em quá nóng vội gọi fpt đến lắp đặt mới .
tóm lại : mạng vnpt đã được khắc phục , fpt thì thứ 2 này đến lắp đặt . FPT thì dc modem wifi 4 cổng ( thay vì vnpt modem 1 cổng không có wifi) , gói cước thì giá rẻ hơn , băng thông thì gấp đôi ( 15mb) .
Mà tính ra trả tiền hàng tháng 2 thằng cùng 1 lúc thì hơi chát . Giờ mấy bác khuyên em nên làm gì ? gọi cho fpt xin lỗi họ và vẫn tiếp tục xài vnpt , hay là xài fpt 1 tuần xong thấy fpt ok thì dẹp vnpt luôn .

Mình cũng đang tính chuyển gói mạng đây bạn, Mình lắp từ tết năm ngoái nó khuyễn mãi gói 230k gồm mạng Internet + MyTivi (full film, 16 kênh HD, kênh .v.v..) nhưng có dùng hết đâu, mạng thì chập chờn, 2 thằng dùng mà lag, bật wifi ko ai bắt cũng lag, tắt wifi đỡ hơn chút, xem youtube 240k còn load mãi ko xong. Mytivi tuần mấy lần bị dis .... nc là bực
Ham Khuyễn mãi nó thế đấy

giờ sao đây mọi người .

Mình đang xài VNPT wifi đây, trước lag gần chết, ngày out mạng mấy chục lần nhưng mấy hôm nay ok rùi

Nếu đã làm đường thì bị ảnh hưởng mạng là bình thường . Chỗ tôi trước nó giải phóng mặt bằng để mở rộng đường giao thông lên 2 làn , mạng chập chờn gần 3 tháng trời cũng phải chịu đây này . Thứ nhất do nhà mạng nó phải đi lại đường dây , thứ 2 do bọn làm đường không có ý thức , nó đào bới lung tung nên có lỡ tay cuốc vào dây cable , chưa kể có ông dân ý thức không bằng con ruồi , mang cả rác ra ngay tủ mạng để đốt thì bó tay luôn.

vnpt mình không thích ở chỗ làm việc chậm chạp với mạng chặn tùm lum thôi. Còn lại thì good. Đặc biệt full băng thông quốc tế.

Mà chắc chuyển qua FPT qua , cổng wifi có gì làm offer android ( chiến đàng hoàng trên điện thoại và không fake ip :D ) , còn VNPT modem nó cho không có wifi nên hơi nản

dùng VNPT từ hồi xưa đến giờ và rất hài lòng, VNPT có dịch vụ khách hàng tốt, mà nói chung là tùy vùng, không phải chỗ nào cũng giống nhau

vote Cáp quang Viettel 12Mb 192k/tháng, dùng rất hài lòng tải youtube 1,6Mb/s rất là phê , down/up max 12Mb :))
Xem lại nó hơn gói cáp đồng 165k vnpt 500kb/s có 27k :))

vote Cáp quang Viettel 12Mb 192k/tháng, dùng rất hài lòng tải youtube 1,6Mb/s rất là phê , down/up max 12Mb :))
Xem lại nó hơn gói cáp đồng 165k vnpt 500kb/s có 27k :))
thế gói cáp quang viettel đó tiền lắp đặt là bao nhiêu hay là trả trước 6 tháng . 1 năm thì free lắp đặt hả bác

Xưa xài vnpt. 1 ngày set lại mạng ko biết bao nhiêu làn. Từ hôm xài fpt đỡ hẳn. Cắm mạng down vô tư. Ko bị dis

mọi người cho mình hỏi chút là sao mình mắc mạng 8mb vnpt mà check speedtest dc có 3mb nhỉ?? gọi cho nó thì nó kêu do đường dây hơi dài nên bị yếu trong khi mình ping thì time cũng có 1s thôi k hiểu trường hợp này thì có thể có hay là k nhỉ mọi người :(( chán quá. do nhà k bắt dc cap quang vt chứ bắt dc là băt cáp quang vt ngay và luôn ..

thế gói cáp quang viettel đó tiền lắp đặt là bao nhiêu hay là trả trước 6 tháng . 1 năm thì free lắp đặt hả bác
mình ở Đà Nẵng, mà vùng quê giáp Quảng Nam ý, ở phố nạp trc 6 tháng, ở quê nạp trc 3 tháng, mà chổ mình nó có chương trình kiểu kích cầu á, nên đóng trc có 1 tháng thôi
Công nhận xài cáp quang rồi mà dùng lại cáp đồng thấy nó upload mà dị

Cáp quang Viettel 12mb 192k/thang ở vùng quê nè

mình ở Đà Nẵng, mà vùng quê giáp Quảng Nam ý, ở phố nạp trc 6 tháng, ở quê nạp trc 3 tháng, mà chổ mình nó có chương trình kiểu kích cầu á, nên đóng trc có 1 tháng thôi
Công nhận xài cáp quang rồi mà dùng lại cáp đồng thấy nó upload mà dị
uk sướng , mình trên hà nội thấy nó ngoại thành 192k . nội thành 220k mà phải đóng trước 6 tháng hay 1 năm thì free lắp đặt

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,498
173,675
Latest member
uyen90

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom