Có nên từ bỏ VNPT

Cáp quang Viettel 12mb 192k/thang ở vùng quê nè

bac phai check server US chu bac, dan mmo chu yeu xai quoc te nhieu, ma VNPT thi so 1 ve bang thong quoc te:rolleyes:

bac phai check server US chu bac, dan mmo chu yeu xai quoc te nhieu, ma VNPT thi so 1 ve bang thong quoc te:rolleyes:
http://www.speedtest.net/ thấy bên ÚS có cả mấy trăm server , mình chọn đại 1 cái test, ko biết có phải ý bạn nói test như vậy không, mỗi server mỗi speed

bên US ấy, có server thì 5, 6Mb, có server thì đến 10Mb lận :v chả biết sao

hic ngon wa'...... het hop dong nay cat chuyen thui.. vnpt xuong cap wa rui:D:D:D
tui dùng vnpt 5 tháng cái ra CSKH đòi cắt mà họ bảo nộp 550k mới hủy đc, thế là nghe mấy bác tư vấn cứ quịt đi, :)) ông thu tiền dô thu mấy lần núp hết :))
giờ vnpt cắt rồi :)) không biết họ có dô lấy lại modem hay cho luôn đây :))

tui dùng vnpt 5 tháng cái ra CSKH đòi cắt mà họ bảo nộp 550k mới hủy đc, thế là nghe mấy bác tư vấn cứ quịt đi, :)) ông thu tiền dô thu mấy lần núp hết :))
nếu ko đúng cam kết bạn có thể hủy k cần bồi thường :)

uhm.. luc truoc minh zo cung~ ban khoan tim hieu viettel vs vnpt lam.. ma nghe thien ha Pr vnpt ngon wa nen quat^' vnpt moi thag dong 440k 14M, binh thuog cug~ kha Ok, nhung bang thong quoc te ko dc nhu cua bac'... hic:confused::confused:

mình xin kể 1 kinh nghiệm của mình xài gói 12mbps của Viettel nhé:

Lúc trước thì xài cũng ngon lành, download tốt, nói chung là ầm ầm.

Khoảng gần cuối tháng 11 tự nhiên buổi sáng bị rớt mạng, mình cũng kệ, nghĩ chắc chiều tối có lại thôi, hoặc cùng lắm là ngày mai. Nhưng hôm sau vẫn ko vào mạng được. Mình chờ thêm 1 ngày nữa vẫn chưa vào được. Bực quá gọi điện thoại lên hỏi tổng đài thì nó bảo đường dây của anh đang bị lỗi, ngày mai bọn em cho người lên sửa. Ngày hôm sau rốt cuộc chả thấy ai lên sửa cả. Mình buồn quá chả làm gì được đành mở game offline lên chơi cả ngày, nói chung là chán lắm, sinh viên mà, ở nhà trọ buồn như hẻo ấy, ngoài lên mạng thì có gì để giải trí đâu (mình xài chung mạng với chủ nhà - nên cả khu nhà đều bị rớt mạng bao gồm cả mình lẫn chủ nhà luôn). :(

Đến ngày hôm sau bực mình quá gọi lên lại lần nữa, nó cũng bảo là do bọn em bận nên chưa làm được, ngày mai bọn em sẽ cố làm cho anh. Nhưng rồi rốt cuộc ngày hôm sau cũng chả có ai đến. Sau gần 1 tuần như vậy, chủ nhà gọi lên chửi bọn nó thì bọn nó bịa lý do là do trời mưa nên chưa kiểm tra được. Mẹ khỉ chúng nó, có phải mưa cả ngày đâu, 1 số ngày buổi chiều trời không hề mưa nhưng bọn nó có tới éo đâu. Mình ở trên lầu mà còn nghe chủ nhà chửi lớn, dọa cắt hợp đồng. Ơ thế mà mặc dù bị dọa cắt hợp đồng nhưng mà hôm sau vẫn có mạng éo đâu. :mad:

Chờ mãi hơn 2 tuần như vậy đến 1 buổi tối thì có mạng lại. Dùng ngon lành thì đến hôm sau mạng lại .... rớt... Lần này mình gọi lên hỏi lại thì nó bảo chủ nhà cắt luôn hợp đồng rồi. Giờ thì mình đang xài VNPT gói chậm hơn nhưng chất lượng cũng chả ngon lành gì. Chính xác là lần đó bị rớt mạng hơn nửa tháng o_O, đm chúng nó o_O, tháng nào cái nhà này chả đóng tiền đầy đủ, lần nào gọi điện tới cũng "Mong anh thông cảm. Bọn em đang kiểm tra". :mad: Kiểm tra cái cc, cái khu nhà mình có thấy ai tới kiểm tra đâu. :mad:

Nói chung mình nói thật suy nghĩ của mình nhé, ko cố ý vơ đũa cả nắm nhưng mà mạng Internet của VN như cc ấy, bạn chuyển mạng khác thì cũng ko chắc là hoàn hảo đâu, khách hàng chỉ là con rối thôi. Bạn giận thì giận mà éo có làm gì được bọn nó đâu. Mình đọc nhiều post, comment than phiền trên forum này rồi, mạng nào cũng có điểm yếu cả.

M dùng gới 275k cả thuế VAT 1minh dùng thôi mà xem YT 360 giật như phim chưởng . Khổ chổ m có mỗi vnpt kéo tới

mình xin kể 1 kinh nghiệm của mình xài gói 12mbps của Viettel nhé:

Lúc trước thì xài cũng ngon lành, download tốt, nói chung là ầm ầm.

Khoảng gần cuối tháng 11 tự nhiên buổi sáng bị rớt mạng, mình cũng kệ, nghĩ chắc chiều tối có lại thôi, hoặc cùng lắm là ngày mai. Nhưng hôm sau vẫn ko vào mạng được. Mình chờ thêm 1 ngày nữa vẫn chưa vào được. Bực quá gọi điện thoại lên hỏi tổng đài thì nó bảo đường dây của anh đang bị lỗi, ngày mai bọn em cho người lên sửa. Ngày hôm sau rốt cuộc chả thấy ai lên sửa cả. Mình buồn quá chả làm gì được đành mở game offline lên chơi cả ngày, nói chung là chán lắm, sinh viên mà, ở nhà trọ buồn như hẻo ấy, ngoài lên mạng thì có gì để giải trí đâu (mình xài chung mạng với chủ nhà - nên cả khu nhà đều bị rớt mạng bao gồm cả mình lẫn chủ nhà luôn). :(

Đến ngày hôm sau bực mình quá gọi lên lại lần nữa, nó cũng bảo là do bọn em bận nên chưa làm được, ngày mai bọn em sẽ cố làm cho anh. Nhưng rồi rốt cuộc ngày hôm sau cũng chả có ai đến. Sau gần 1 tuần như vậy, chủ nhà gọi lên chửi bọn nó thì bọn nó bịa lý do là do trời mưa nên chưa kiểm tra được. Mẹ khỉ chúng nó, có phải mưa cả ngày đâu, 1 số ngày buổi chiều trời không hề mưa nhưng bọn nó có tới éo đâu. Mình ở trên lầu mà còn nghe chủ nhà chửi lớn, dọa cắt hợp đồng. Ơ thế mà mặc dù bị dọa cắt hợp đồng nhưng mà hôm sau vẫn có mạng éo đâu. :mad:

Chờ mãi hơn 2 tuần như vậy đến 1 buổi tối thì có mạng lại. Dùng ngon lành thì đến hôm sau mạng lại .... rớt... Lần này mình gọi lên hỏi lại thì nó bảo chủ nhà cắt luôn hợp đồng rồi. Giờ thì mình đang xài VNPT gói chậm hơn nhưng chất lượng cũng chả ngon lành gì. Chính xác là lần đó bị rớt mạng hơn nửa tháng o_O, đm chúng nó o_O, tháng nào cái nhà này chả đóng tiền đầy đủ, lần nào gọi điện tới cũng "Mong anh thông cảm. Bọn em đang kiểm tra". :mad: Kiểm tra cái **, cái khu nhà mình có thấy ai tới kiểm tra đâu. :mad:

Nói chung mình nói thật suy nghĩ của mình nhé, ko cố ý vơ đũa cả nắm nhưng mà mạng Internet của VN như ** ấy, bạn chuyển mạng khác thì cũng ko chắc là hoàn hảo đâu, khách hàng chỉ là con rối thôi. Bạn giận thì giận mà éo có làm gì được bọn nó đâu. Mình đọc nhiều post, comment than phiền trên forum này rồi, mạng nào cũng có điểm yếu cả.
Bọn Viettel chổ bác sao bựa vậy :)) , chổ mình gọi tối đa 2 ngày nó đến rồi :v

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,498
173,675
Latest member
uyen90

Most viewed of week

Most viewed of week

Back