Có nên từ bỏ VNPT

Bác dùng lâu chưa, thấy trong hợp đồng mạng có khoản bắt dùng 24 tháng đó, bỏ giữa chừng bị phạt ác lắm.
Mà bỏ tay đôi, cù nhầy ko biết có ổn không?

mình xin kể 1 kinh nghiệm của mình xài gói 12mbps của Viettel nhé:

Lúc trước thì xài cũng ngon lành, download tốt, nói chung là ầm ầm.

Khoảng gần cuối tháng 11 tự nhiên buổi sáng bị rớt mạng, mình cũng kệ, nghĩ chắc chiều tối có lại thôi, hoặc cùng lắm là ngày mai. Nhưng hôm sau vẫn ko vào mạng được. Mình chờ thêm 1 ngày nữa vẫn chưa vào được. Bực quá gọi điện thoại lên hỏi tổng đài thì nó bảo đường dây của anh đang bị lỗi, ngày mai bọn em cho người lên sửa. Ngày hôm sau rốt cuộc chả thấy ai lên sửa cả. Mình buồn quá chả làm gì được đành mở game offline lên chơi cả ngày, nói chung là chán lắm, sinh viên mà, ở nhà trọ buồn như hẻo ấy, ngoài lên mạng thì có gì để giải trí đâu (mình xài chung mạng với chủ nhà - nên cả khu nhà đều bị rớt mạng bao gồm cả mình lẫn chủ nhà luôn). :(

Đến ngày hôm sau bực mình quá gọi lên lại lần nữa, nó cũng bảo là do bọn em bận nên chưa làm được, ngày mai bọn em sẽ cố làm cho anh. Nhưng rồi rốt cuộc ngày hôm sau cũng chả có ai đến. Sau gần 1 tuần như vậy, chủ nhà gọi lên chửi bọn nó thì bọn nó bịa lý do là do trời mưa nên chưa kiểm tra được. Mẹ khỉ chúng nó, có phải mưa cả ngày đâu, 1 số ngày buổi chiều trời không hề mưa nhưng bọn nó có tới éo đâu. Mình ở trên lầu mà còn nghe chủ nhà chửi lớn, dọa cắt hợp đồng. Ơ thế mà mặc dù bị dọa cắt hợp đồng nhưng mà hôm sau vẫn có mạng éo đâu. :mad:

Chờ mãi hơn 2 tuần như vậy đến 1 buổi tối thì có mạng lại. Dùng ngon lành thì đến hôm sau mạng lại .... rớt... Lần này mình gọi lên hỏi lại thì nó bảo chủ nhà cắt luôn hợp đồng rồi. Giờ thì mình đang xài VNPT gói chậm hơn nhưng chất lượng cũng chả ngon lành gì. Chính xác là lần đó bị rớt mạng hơn nửa tháng o_O, đm chúng nó o_O, tháng nào cái nhà này chả đóng tiền đầy đủ, lần nào gọi điện tới cũng "Mong anh thông cảm. Bọn em đang kiểm tra". :mad: Kiểm tra cái **, cái khu nhà mình có thấy ai tới kiểm tra đâu. :mad:

Nói chung mình nói thật suy nghĩ của mình nhé, ko cố ý vơ đũa cả nắm nhưng mà mạng Internet của VN như ** ấy, bạn chuyển mạng khác thì cũng ko chắc là hoàn hảo đâu, khách hàng chỉ là con rối thôi. Bạn giận thì giận mà éo có làm gì được bọn nó đâu. Mình đọc nhiều post, comment than phiền trên forum này rồi, mạng nào cũng có điểm yếu cả.
do bọn đó khốn thôi, mình khi làm hợp đồng và bắt mạng xong bọn nó về thì có 1 số di dộng gọi đến hỏi xem cách làm việc của bọn nó, mẹ mình hỏi lại ai thì nó bảo là VT nhưng ở ngoài HN, nó còn nói nếu có vấn đề gì về mạng gọi mà KT ko xuống thì gọi trực tiếp vào sđt của nó ngoài HN nó sẽ giải quyết =))
Mình thì hiền lành nên mạng bị gì cứ đợi thôi trừ khi gấp quá mới gọi, hôm bửa cũng bị nhưng 8h đêm bọn nó k làm việc r nên mình cũng k trách chỉ ghét bọn nó ngu như con bò vậy KT kiểu gì ko hiểu, đến cả xem IP máy nó cũng ko biết xem =)) nó vào cái web nồi gì đó xem ở máy nó đc máy mình thì toàn hiện QC ở web đó nên ko hiện IP nó lại đổi tội là mình fake IP mình phải chửi nhau cả đêm với nó =))
1 Lúc sau mình phải vào 5 web KT IP để cho nó xem nó mới chịu nó sai =))

Bác dùng lâu chưa, thấy trong hợp đồng mạng có khoản bắt dùng 24 tháng đó, bỏ giữa chừng bị phạt ác lắm.
Mà bỏ tay đôi, cù nhầy ko biết có ổn không?
ai bỏ đâu bạn cứ tạm dừng là oki tạm dừng qua hạn thế là bỏ thôi,cứ hỏi mấy thằng lắp mạng nó tự bảo ý mà

do bọn đó khốn thôi, mình khi làm hợp đồng và bắt mạng xong bọn nó về thì có 1 số di dộng gọi đến hỏi xem cách làm việc của bọn nó, mẹ mình hỏi lại ai thì nó bảo là VT nhưng ở ngoài HN, nó còn nói nếu có vấn đề gì về mạng gọi mà KT ko xuống thì gọi trực tiếp vào sđt của nó ngoài HN nó sẽ giải quyết =))
Mình thì hiền lành nên mạng bị gì cứ đợi thôi trừ khi gấp quá mới gọi, hôm bửa cũng bị nhưng 8h đêm bọn nó k làm việc r nên mình cũng k trách chỉ ghét bọn nó ngu như con bò vậy KT kiểu gì ko hiểu, đến cả xem IP máy nó cũng ko biết xem =)) nó vào cái web nồi gì đó xem ở máy nó đc máy mình thì toàn hiện QC ở web đó nên ko hiện IP nó lại đổi tội là mình fake IP mình phải chửi nhau cả đêm với nó =))
1 Lúc sau mình phải vào 5 web KT IP để cho nó xem nó mới chịu nó sai =))
TK VNPT ở chổ cậu PRO quá nhỉ :confused:, KT mà như thế chắt trưởng phòng KT biết dùng SSH fake IP luôn đó. PRO thiệt chớ :eek:

Mạng FPT luôn nè, vào gmail chậm như rùa, đứt cáp quang nữa rồi

Nói chung VNPT vẫn còn ảo tưởng về thời độc quyền ngày xưa, làm vua một cõi nên chả thèm nâng cấp cơ sở hạ tầng. Dạo gần đây do sự cạnh tranh của 1 số nhà mạng khác nên cũng đã cải thiện đường truyền 1 chút nhưng giá thành vẫn còn cao so với các nhà mạng còn lại. Nội việc modem tặng kèm là đủ biết mức độ keo kiệt của nó. Nhìn chung cũng tùy địa điểm mà đường truyền đi nước ngoài nhanh hay chậm.. Nói chung thớt cứ test 2 thằng rồi quyết định, éo có lăn tăn chuyện bồi thường gì hết. Cái nào ok thì xài. Giờ tốc độ ra nước ngoài các nhà mạng đều đã cải thiện hết rồi, ai mà cứ khư khư VNPT ra nước ngoài là nhất thì chắc chổ đó chỉ có mỗi thang VNPT hoặc chưa có điều kiện lắp mạng khác nên không chấp làm gì:rolleyes:

ai bỏ đâu bạn cứ tạm dừng là oki tạm dừng qua hạn thế là bỏ thôi,cứ hỏi mấy thằng lắp mạng nó tự bảo ý mà

thế ak bác. e đăng ký fpt mới dùng đc 1 năm, đang tính bỏ mà nó bảo bỏ nó phạt 1m, nên e đang tính bỏ luôn, kệ nó, thấy nhiều thớt bảo ko sao =.=!

thế ak bác. e đăng ký fpt mới dùng đc 1 năm, đang tính bỏ mà nó bảo bỏ nó phạt 1m, nên e đang tính bỏ luôn, kệ nó, thấy nhiều thớt bảo ko sao =.=!
Éo gì mà sợ cậu, cùng lắm thì lên chuyển đổi sang gói cước xài chừng nào trả chừng đó, 1 tháng tốn 20-30k tiền thuê bao thôi, thí cho nó :p

vnpt tốt nhưng mà phí đắt quá, trong khi đó mấy thím như cáp quang VT mới ra lại rẻ:))

VNPT của bạn dùng được bao lâu rồi? Mình nhớ là phải xài đủ 1 năm nó mới cho cắt, nếu chưa đủ là nó bắt đóng thêm phí phạt gì đó nữa đó. Với mình thì ấn tượng từ VNPT toàn ấn tượng xấu, có thể là do khu vực của mình nó vậy cũng nên nhưng nhờ nó mà trước đây mình mất sạch hết mấy tài khoản mmo, thời mmo mới ra, điều lệ về ngày hoạt động rất gắt mà lại ít hơn bây giờ, cái nào cũng tầm 1 tháng đổ lại thôi, có cái không hoạt động trong vòng 15 ngày là bị xoá tài khoản luôn, phen đó VNPT chỗ mình sụp tổng đài, nó sụp thì chưa đầy 1 tuần là sửa xong rồi nhưng từ lúc mạng không hoạt động đến lúc sụp và sửa xong cộng lại đã được gần 15 ngày rồi, nhưng ức nhất là thời gian nó khắc phục cho khách hàng thì mất hơn 15 ngày nữa nên tổng thời gian mình không có mạng là hơn 1 tháng, cũng chưa đáng nói đi, thông cảm được nhưng mình ghét nhất là cái kiểu hẹn rồi không tới, sau khi tổng đài của nó hoạt động lại mình check mạng thấy chưa có nên gọi kêu nó tới sửa, nó hẹn mình 2 ngày sau, 2 ngày sau không thấy nó đâu, gọi tiếp, lại được hẹn tiếp lần này thì hẹn mình 3 ngày, làm vậy thêm vài lần nữa như vậy thì mình lên tới văn phòng của nó chửi um một hồi doạ cắt mạng kêu nó lấy đơn cắt mạng ra cho mình điền thì nó mới cho mình một cái hẹn là chiều nhân viên tới sửa, chiều hôm đó mới tới sửa cho mình đó. Sau trận đó thì nó cũng làm giống như bạn thớt vậy, mạng chậm rì, lúc có lúc không, xài được chừng 1 tháng thì mình ghét lên cắt luôn, dù chưa đủ thời gian 1 năm, mình cũng thà không xài, đóng cho nó phí thuê bao 1 tháng mấy chục ngàn rồi đợi đủ năm nó tự cắt, chứ xài thuê bao trọn gói của nó mà không dùng được mạng tốn kém biết bao nhiêu. May sao được chừng gần 2 tháng sau thì FPT có trạm ở khu vực mình ở thế là lắp mạng FPT xài tới giờ luôn.

Chỉ tiếc là mất hết mấy tài khoản mmo vì hồi đó tài khoản không hoạt động là nó không cho mở lại, chỉ có thể đi mở tài khoản khác (hay tại lúc đó mình quá gà nên không biết cách mở lại nhỉ?! :) ), tiếc vì lúc đó mình tích trữ trong mấy tài khoản đó được tổng gần $100 chưa rút vì tiếc phí.T_T. Sau này không dám trữ kiểu đó nữa. :D

Chuyện xấu về VNPT này thì mình còn vài chuyện nữa như ăn gian trắng trợn khi dùng trả theo lưu lượng, mạng nào cũng ăn gian tiền nhưng người ta ăn gian 10% số tiền thì thằng này ăn gian đến 200-300% số tiền, nhân viên của nó mà có người còn khuyên mình nên dùng trọn gói chứ đừng dùng theo lưu lượng vì lưu lượng "khó quản lý" (một lý do tế nhị nhắc khéo mình từ một nhân viên tốt tính mà mình quen á, anh này chắc là thuộc dạng quý hiếm trong số nhân viên VNPT chỗ mình, chỉ là hồi đầu không nghĩ là ảnh nhắc cho mình nên xài lưu lượng được 3 tháng mới biết rõ bộ mặt thật của lưu lượng "khó quản lý" .^_^!). Hẹn thợ xuống sửa thì lúc nào cũng mất vài ngày hoặc thậm chí trễ hẹn. Hộp mạng dùng có chừng 1 tiếng là nóng muốn bỏng tay, dùng chừng 2-3 tháng lại hư phải kêu thợ xuống xem rồi đổi hộp khác, hồi mình dùng nó thì đổi hộp mạng 2 lần trong chưa đầy 7 tháng. Thợ mạng thì dởm ờ, mà còn táy máy tay chân nữa, thái độ cực kỳ không tốt, tới trễ mà còn kêu ca là khách hàng phiền phức việc nhiều mà gọi hoài, đã vậy có tiền boa thì làm ăn mới có chút hồn, không boa cho nó ít nhất 20k thì nó làm hết cả buổi cũng chưa đâu vào đâu, sửa xong cũng chưa chắc tốt lên được, mà nó nói bóng gió để mình boa cho nó đó nhé. Chẳng bù với FPT chỗ mình, có lần thấy nó làm cực quá mà còn giúp mình xem cái máy vi tính đang bị tưng tưng nên đem 50k ra bồi dưỡng nó chút trà nước nó không chịu lấy luôn, còn VNPT thì bóng gió kêu mình đưa trong khi từ văn phòng nó đến nhà mình tốn nhiều lắm có 15 phút đi xe máy, văn phòng FPT thì ở xa gấp 3 lần nó còn chưa thấy đòi hỏi gì, có bận cũng xin lỗi khách hàng vì đến trễ nữa. Mình mà không hài lòng gì gửi mail góp ý là FPT trả lời và tiép thu ngay, còn bọn VNPT thì không những không tiếp thu còn quay ra trách khách khó tính hoặc không thèm trả lời. Chẳng biết làm ăn kiểu gì luôn.
Nên mình cạch VNPT vĩnh viễn luôn rồi, bây giờ làm khách hàng trung thành của FPT, nếu muốn thử mạng khác thì chắc sẽ thử mạng Viettel nhưng không biết có cơ hội không nữa, chỗ mình không có trạm của Viettel. Chừng nào nó có trạm chắc cũng thử cho biết :D .

VNPT của bạn dùng được bao lâu rồi? Mình nhớ là phải xài đủ 1 năm nó mới cho cắt, nếu chưa đủ là nó bắt đóng thêm phí phạt gì đó nữa đó. Với mình thì ấn tượng từ VNPT toàn ấn tượng xấu, có thể là do khu vực của mình nó vậy cũng nên nhưng nhờ nó mà trước đây mình mất sạch hết mấy tài khoản mmo, thời mmo mới ra, điều lệ về ngày hoạt động rất gắt mà lại ít hơn bây giờ, cái nào cũng tầm 1 tháng đổ lại thôi, có cái không hoạt động trong vòng 15 ngày là bị xoá tài khoản luôn, phen đó VNPT chỗ mình sụp tổng đài, nó sụp thì chưa đầy 1 tuần là sửa xong rồi nhưng từ lúc mạng không hoạt động đến lúc sụp và sửa xong cộng lại đã được gần 15 ngày rồi, nhưng ức nhất là thời gian nó khắc phục cho khách hàng thì mất hơn 15 ngày nữa nên tổng thời gian mình không có mạng là hơn 1 tháng, cũng chưa đáng nói đi, thông cảm được nhưng mình ghét nhất là cái kiểu hẹn rồi không tới, sau khi tổng đài của nó hoạt động lại mình check mạng thấy chưa có nên gọi kêu nó tới sửa, nó hẹn mình 2 ngày sau, 2 ngày sau không thấy nó đâu, gọi tiếp, lại được hẹn tiếp lần này thì hẹn mình 3 ngày, làm vậy thêm vài lần nữa như vậy thì mình lên tới văn phòng của nó chửi um một hồi doạ cắt mạng kêu nó lấy đơn cắt mạng ra cho mình điền thì nó mới cho mình một cái hẹn là chiều nhân viên tới sửa, chiều hôm đó mới tới sửa cho mình đó. Sau trận đó thì nó cũng làm giống như bạn thớt vậy, mạng chậm rì, lúc có lúc không, xài được chừng 1 tháng thì mình ghét lên cắt luôn, dù chưa đủ thời gian 1 năm, mình cũng thà không xài, đóng cho nó phí thuê bao 1 tháng mấy chục ngàn rồi đợi đủ năm nó tự cắt, chứ xài thuê bao trọn gói của nó mà không dùng được mạng tốn kém biết bao nhiêu. May sao được chừng gần 2 tháng sau thì FPT có trạm ở khu vực mình ở thế là lắp mạng FPT xài tới giờ luôn.

Chỉ tiếc là mất hết mấy tài khoản mmo vì hồi đó tài khoản không hoạt động là nó không cho mở lại, chỉ có thể đi mở tài khoản khác (hay tại lúc đó mình quá gà nên không biết cách mở lại nhỉ?! :) ), tiếc vì lúc đó mình tích trữ trong mấy tài khoản đó được tổng gần $100 chưa rút vì tiếc phí.T_T. Sau này không dám trữ kiểu đó nữa. :D

Chuyện xấu về VNPT này thì mình còn vài chuyện nữa như ăn gian trắng trợn khi dùng trả theo lưu lượng, mạng nào cũng ăn gian tiền nhưng người ta ăn gian 10% số tiền thì thằng này ăn gian đến 200-300% số tiền, nhân viên của nó mà có người còn khuyên mình nên dùng trọn gói chứ đừng dùng theo lưu lượng vì lưu lượng "khó quản lý" (một lý do tế nhị nhắc khéo mình từ một nhân viên tốt tính mà mình quen á, anh này chắc là thuộc dạng quý hiếm trong số nhân viên VNPT chỗ mình, chỉ là hồi đầu không nghĩ là ảnh nhắc cho mình nên xài lưu lượng được 3 tháng mới biết rõ bộ mặt thật của lưu lượng "khó quản lý" .^_^!). Hẹn thợ xuống sửa thì lúc nào cũng mất vài ngày hoặc thậm chí trễ hẹn. Hộp mạng dùng có chừng 1 tiếng là nóng muốn bỏng tay, dùng chừng 2-3 tháng lại hư phải kêu thợ xuống xem rồi đổi hộp khác, hồi mình dùng nó thì đổi hộp mạng 2 lần trong chưa đầy 7 tháng. Thợ mạng thì dởm ờ, mà còn táy máy tay chân nữa, thái độ cực kỳ không tốt, tới trễ mà còn kêu ca là khách hàng phiền phức việc nhiều mà gọi hoài, đã vậy có tiền boa thì làm ăn mới có chút hồn, không boa cho nó ít nhất 20k thì nó làm hết cả buổi cũng chưa đâu vào đâu, sửa xong cũng chưa chắc tốt lên được, mà nó nói bóng gió để mình boa cho nó đó nhé. Chẳng bù với FPT chỗ mình, có lần thấy nó làm cực quá mà còn giúp mình xem cái máy vi tính đang bị tưng tưng nên đem 50k ra bồi dưỡng nó chút trà nước nó không chịu lấy luôn, còn VNPT thì bóng gió kêu mình đưa trong khi từ văn phòng nó đến nhà mình tốn nhiều lắm có 15 phút đi xe máy, văn phòng FPT thì ở xa gấp 3 lần nó còn chưa thấy đòi hỏi gì, có bận cũng xin lỗi khách hàng vì đến trễ nữa. Mình mà không hài lòng gì gửi mail góp ý là FPT trả lời và tiép thu ngay, còn bọn VNPT thì không những không tiếp thu còn quay ra trách khách khó tính hoặc không thèm trả lời. Chẳng biết làm ăn kiểu gì luôn.
Nên mình cạch VNPT vĩnh viễn luôn rồi, bây giờ làm khách hàng trung thành của FPT, nếu muốn thử mạng khác thì chắc sẽ thử mạng Viettel nhưng không biết có cơ hội không nữa, chỗ mình không có trạm của Viettel. Chừng nào nó có trạm chắc cũng thử cho biết :D .
wow

vkl em chót dại dùng vnpt lúc lắp bảo gói 14mb mà khi dùng hôm đầu dc 8mb em hỏi nó bảo đướng dây mới lên từ từ em cũng đợi xem đc 3 hôm thì còn 4mb em điện thì nó bảo đang lỗi ..... chót dại đóng 1 năm cho nó rồi! hôm nay đất cáp còn có hơn 2mb ( trước dùng mạng viettel 12mb vẫn sướng muốn đổi mà chót đóng cả năm) :mad::mad::mad::mad::mad::mad::mad::mad::mad::mad::mad::mad::mad::mad::mad::mad:

FPT mà làm offer lag vô đối. Cơ mà tất nhiên tuỳ khu vực. TRong nước thì nó vù vù vô đối
vote cho viettel ( dùng làm offer). Mạng quốc tế ngon nhưng support rất chậm. lỗi cáp or đứt cáp quang kéo về nhà có khi mất 5 ngày mới khắc phục xong
VNPT ko bàn cãi, ngon nhưng tuỳ khu vực, tuỳ nhân viên khu vực. vẫn làm ăn theo lối nhà nước.
P/S: Không có 1 nhà mạng nào ngon cả, nếu xảy ra vấn đề tốt nhất hai bên cùng bàn lại xem sao, lỗi do đâu, bạn cũng đừng nóng tính cứ bình tĩnh ( Người ta kinh doanh thì thường làm hẳn 2 đường truyền). chứ cử chạy từ mạng này qua mạng khác gặp sự cố lại đổi thì mệt lắm. Bạn muốn chọn đc mạng tốt nhất khu vực mình ở thì có thể hỏi người dân xung quah.

sao chỗ mình vnpt hỏng ngày mai nó sửa luôn hoặc sáng gọi chiều đến luôn

sao chỗ mình vnpt hỏng ngày mai nó sửa luôn hoặc sáng gọi chiều đến luôn
Mạng nào cũng tuỳ chỗ bạn ạ. FPT chỗ mình thì ngon hơn VNPT gấp 10 lần mà nhiều bạn ở chỗ khác đánh giá FPT rất dở và khen VNPT ngon hơn nên suy ra, mạng thì tuy nơi. Với chỗ của mình thì VNPT là dởm nhất, FPT ngon nhất, Viettel thì chưa dùng nên chưa biết.^^.

Tình hình là khu vực gần nhà em đang làm đường . Nó làm mạng của em bị ảnh hưởng đến 3,5 ngày mới được khắc phục . Với 1 thằng cần mạng liên tục như em thì có chấp nhận được không . Sau khi xửa xong nó lại còn set lại gói 4mb mặc dù em đóng tiền gói 8mb . Phải gọi nó chỉnh lại . , được 1 tuần thì 3 ngày nay bị chập chờn liên tục , 15 phút rớt mạng 1 lần , đến hôm qua hơn 1 ngày bị ảnh hưởng nữa dis mạng luôn . Gọi điện hơn 1 ngày rưỡi mới khắc phục , lại set gói 4mb tiếp , phải gọi lên nói chỉnh lại gói 8mb . Mà trong lúc chờ đợi em quá nóng vội gọi fpt đến lắp đặt mới .
tóm lại : mạng vnpt đã được khắc phục , fpt thì thứ 2 này đến lắp đặt . FPT thì dc modem wifi 4 cổng ( thay vì vnpt modem 1 cổng không có wifi) , gói cước thì giá rẻ hơn , băng thông thì gấp đôi ( 15mb) .
Mà tính ra trả tiền hàng tháng 2 thằng cùng 1 lúc thì hơi chát . Giờ mấy bác khuyên em nên làm gì ? gọi cho fpt xin lỗi họ và vẫn tiếp tục xài vnpt , hay là xài fpt 1 tuần xong thấy fpt ok thì dẹp vnpt luôn .
Khuyên nên sài Vettel

Viettel bắt đóng 6 tháng hay 12 tháng không có xiền đóng

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,498
173,675
Latest member
uyen90

Most viewed of week

Most viewed of week