Có nên Việt hóa Forum không nhỉ?

TrafficServices

Vip
Verified
Reactions
1,847
MR
0.621
$200.00
Service Details
1||Facebook|https://mmo4me.com/threads/tang-follow-like-share-facebook-via-vn.414226/|6|VIP2|0|5
1||Windows Keys|https://mmo4me.com/threads/key-windows-all-versions.440916/|0||0|5
Telegram
Chat with me via Yahoo Messenger
Facebook
Follow me on Facebook
Hiện nay mình thấy forum sử dụng giao diện tiếng anh hơi nhiều. Ví dụ như lúc đăng nhập vào, trên thanh setting v.v. Mình nghĩ nên Việt hóa toàn bộ để thân thiện hơn. AE cảm thấy thế nào? :binhsua119:

Mình thì chỉ muốn người Việt dùng hàng Việt thôi. Như trung quốc, ai qua bên đó cũng phải nói tiếng trung chứ có nói tiếng anh đâu nên mình muốn tiếng Việt của mình phát triển một tí. Nói như bạn huanst thì còn đâu là người việt nữa nhỉ. Như bạn Sa.n thì hơi xa vời quá. Theo mình nghĩ người việt phải ủng hộ những gì của Việt.
Vì dân số TQ quá đông.
Còn người TQ mà đi nước ngoài, thì cũng phải học english thôi.
Nếu ko bit english thì chỉ ru rú trong nội bộ nước TQ, ko ngốc đầu lên được.

Upvote 0
Tiếng Anh thì h phổ cập rộng và dc chấp nhận toán TG, VN là 1 nước nhỏ ko thể đứng ngoài lề

Mình chỉ mong các nhà ngôn ngữ học ngồi lại với nhau tạo ra 1 loại ngôn ngữ mới, kêt hợp ưu điểm của các ngôn ngữ sao cho dễ học dễ nhớ (vd như cách xưng hô sẽ lấy của tiếng Anh vì chỉ có I You ;)) , số nhiều thì thêm chữ "các" giống như ngữ pháp của tV ^^ ....)

Upvote 0
Tiếng Anh thì h phổ cập rộng và dc chấp nhận toán TG, VN là 1 nước nhỏ ko thể đứng ngoài lề

Mình chỉ mong các nhà ngôn ngữ học ngồi lại với nhau tạo ra 1 loại ngôn ngữ mới, kêt hợp ưu điểm của các ngôn ngữ sao cho dễ học dễ nhớ (vd như cách xưng hô sẽ lấy của tiếng Anh vì chỉ có I You ;)) , số nhiều thì thêm chữ "các" giống như ngữ pháp của tV ^^ ....)
Ừ, đừng lấy tiếng thái tiếng lào là đc. Nhìn như sợi mì tôm á. ;))

Upvote 0
Toàn từ căn bản cả ... các chú chơi mmo toàn E ko sao ko bỉu nó dịch ra việt đi.... toàn google translate 8-}

Upvote 0
Upvote 0
Những từ tiếng Anh đó mình nghĩ cũng quá khó, cứ để như vậy cũng được mà, hầu hết mọi người đều hiểu. Mà nếu Việt hóa hết cũng được càng tốt :D
Biết đâu mai sau forum mình là có thêm tùy chọn là chọn tiếng Anh hoặc tiếng Việt nữa ^^

Upvote 0
HOặc chủ threat có thể dùng GG translate :S

Đây toàn là những từ thông dụng nên ko phải dùng đâu. Mình ko nói là những từ tiếng anh đó khó phải việt hóa, mà mình chỉ muốn dùng 100% ngôn ngữ tiếng việt cho thân thiện thôi!

Upvote 0
Những từ tiếng Anh đó mình nghĩ cũng quá khó, cứ để như vậy cũng được mà, hầu hết mọi người đều hiểu. Mà nếu Việt hóa hết cũng được càng tốt :D
Biết đâu mai sau forum mình là có thêm tùy chọn là chọn tiếng Anh hoặc tiếng Việt nữa ^^

Cái ý cuối cùng của bác nghe hay. 1 là Việt hết, 2 là anh hết là ok. :)

Upvote 0
phải tập làm quen với tiếng anh để dễ làm mmo hơn vì "mmo" là viết tắc của makemoneyonline

Upvote 0

Chắc phải làm thêm tùy chọn tiếng việt cho ng việt.... tiếng anh .... google trans...... ^_^ Thế là ngon :))

Upvote 0
Hiện nay mình thấy forum sử dụng giao diện tiếng anh hơi nhiều. Ví dụ như lúc đăng nhập vào, trên thanh setting v.v. Mình nghĩ nên Việt hóa toàn bộ để thân thiện hơn. AE cảm thấy thế nào? :binhsua119:

Không nên bạn,Vì :
-Các bạn muốn kiếm ăn = mmo thì khá tiếng anh một chút-->coi như đây là thử thách đầu tiên đê.
-Không biết BQT có kế hoạch phát triển 4rum ra QT không,nếu có thì lại càng không nên!!!!

Upvote 0
Nên tập xài tiếng Anh cho quen đi các cậu.
Làm MMO thì toàn tiếp xúc với English thôi. Chứ hỡ cái là Google translate, Google chrome thì khó mà khá được.
Thời buổi hội nhập, đi làm thì phải có level english. Làm MMO thì cũng là đi làm thôi, english là ko thể thiếu.

Mềnh thấy cho cả giao diện tiếng trung quốc nữa cho phong phú ;))

Upvote 0
tiếng anh ở chỗ nào trời. toàn hello good bye không à không hiểu nữa thì chịu thua. việt hóa ra dài dòng nhìn 4rum dối mắt lắm bạn à :m190:
VD:
1.posts = "những bài viết"
2.Join date = "ngày tháng tham gia" Tự nhiên tốn gấp 3 tài nguyên 4rum

Last edited by a moderator:
Upvote 0
Có nhiều cái Việt hóa ra không diễn đạt đúng & đầy đủ ý nghĩa, đôi khi không hiểu nổi nghĩa của nó luôn.
Việt hóa thì rất khó khi tìm kiếm, sử dụng ở các trang tiếng Anh khác.
Cho nên, cứ để xài cả Việt-Anh luôn

Upvote 0
chẳng có lẽ lên đổi 4rum từ mmo4me.com thành "kiemtientrenmang4toi.com" :m021: cái j đây trời

Upvote 0

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,469
173,647
Latest member
Sahil786

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week