Other Cointellect - cointellect.com - Treo máy 0.2EURO/ ngày

Thống kê tài khoản đến thời điểm hiện tại. Mình cày từ ngày 18 ạ. Tất nhiên là dùng máy tính công ty và điện chùa. Trong lúc treo để đào 100% CPU và vẫn làm việc khác bình thường. Thậm chí còn treo 2 cái imacros firefox nữa. Máy mình không đến nỗi cấu hình khủng lắm đâu a. Chỉ chíp 2 nhân 2.70, ram 2gb thui ah.

untitled 12.JPG

Không quan tâm lắm đến vấn đề nó dùng cái soft này làm gì thì cái việc chỉ treo máy kiếm 0.2Euro/ ngày (0.26-0.3$) cũng rất tốt với 1 số người rùi ah. Mình đang chờ đủ 10 euro thì rút chứ không rút dogecoin nên không có thêm cái proof dogecoin nào cả.

Còn việc các bạn nào Pro thì không cần để tâm đâu.

Mới tải về dùng thử, nó ngốn 100% CPU :D Mà k biết cái này nhiều máy chạy 1 mã đc k nhỉ

Mới tải về dùng thử, nó ngốn 100% CPU :D Mà k biết cái này nhiều máy chạy 1 mã đc k nhỉ
Chưa có điều kiện thử. Trong điều khoản nó cũng không nhắc tới việc này. Nhưng nếu có thể thì tạo nhiều acc chạy trên nhiều máy và ref cho acc chính sẽ có lợi hơn (10% ref)

Tình hình vừa phải đem cái máy đi sửa, mới treo cái này có mấy ngày :D

Cái này ra quán net phá máy :D

bạn chủ topic cho mình hỏi tý. Mình chơi thử cái này gần 1 tuần rồi. Đã rút đc 2 lần doge về coin-swap. Nhưng ko hiểu sao mấy hôm nay vào trang chủ cointellect.com để chuyển tiền thì thấy phần LIVE BALANCE ko có gì cả. mặc dù lúc đó mình có kiểm tra phần mềm Coin miner thì đang là hơn 8000. Sau đó mình tắt phần mềm Coin miner đi, hôm nay bật lại thì DOGE về 0 trong khi check ở cointellect.com vẫn ko có tiền

bạn chủ topic cho mình hỏi tý. Mình chơi thử cái này gần 1 tuần rồi. Đã rút đc 2 lần doge về coin-swap. Nhưng ko hiểu sao mấy hôm nay vào trang chủ cointellect.com để chuyển tiền thì thấy phần LIVE BALANCE ko có gì cả. mặc dù lúc đó mình có kiểm tra phần mềm Coin miner thì đang là hơn 8000. Sau đó mình tắt phần mềm Coin miner đi, hôm nay bật lại thì DOGE về 0 trong khi check ở cointellect.com vẫn ko có tiền

Bạn kiểm tra lại xem phần mềm bạn treo là phiên bản bao nhiêu. Hiện đã cập nhật lên phiên bản mới coin miner phiên bản 1.8.3 rùi bạn ah. Có thể bản cũ cậu treo nó không lên tiền nên Live Balance nó không cập nhật. Còn khi bạn rút thì trên phần mềm nó chưa kịp cập nhật nên nó vẫn còn hiện 8000. Cái dogecoin nó chỉ là tượng trưng thui. Khi rút Dogecoin thì nó tính theo tỷ giá Doge/Euro ra số doge pay.

thật ra lúc mình treo 20% và 100 % đều thu được số tiền như nhau
mình thấy để 20$ và 100% thì cũng không nặng máy lắm

thật ra lúc mình treo 20% và 100 % đều thu được số tiền như nhau
mình thấy để 20$ và 100% thì cũng không nặng máy lắm

Có khác đấy cậu. Ngày hôm qua 28/8 mình để 20% thì nó ra ít hơn bình thường. Có thể thấy ngay trên phần mềm là tốc độ mining cũng giảm. Nhưng chung quy lại thì nó giảm về 20% cũng không giảm tiền nhiều thì nên để giảm cho đỡ ngốn CPU

Minh hoạ:

untitled 16.JPG

cậu có on lai đó ko ? :D
1k coin này đc bao nhiêu tiền nhỉ ?
Rút về sàn giao dịch rùi bán ra BTC dc khoảng 0.00026 BTC (0.135$ nếu tỷ giá BTC là 500$) Nên bán qua BTC rồi rút về ví BTC hoặc quy đổi ra USD sẽ có lợi hơn. CHứ bán thẳng Doge ra USD thì ko đc bao nhiêu đâu.

Rút về sàn giao dịch rùi bán ra BTC dc khoảng 0.00026 BTC (0.135$ nếu tỷ giá BTC là 500$) Nên bán qua BTC rồi rút về ví BTC hoặc quy đổi ra USD sẽ có lợi hơn. CHứ bán thẳng Doge ra USD thì ko đc bao nhiêu đâu.
vậy là treo máy cả 1 ngày đc có 4k thôi à ? :eek:

vậy là treo máy cả 1 ngày đc có 4k thôi à ? :eek:
Treo máy thật khủng mới được 4k.

Core I7 1 ngày tầm 100 doge thôi có đâu cho nhiều

treo được trên linux không vậy mọi người ^^
Chỉ dành cho window thui. Hì

Treo máy thật khủng mới được 4k.

Core I7 1 ngày tầm 100 doge thôi có đâu cho nhiều

Máy mình treo ngày 0.2EURO quy ra đc khoảng hơn 2000 Dogecoin đó. Có proof đấy. Chip 2core E5400 2.70ghz thui ạ. Còn treo nó làm gì thì ko biết nhé. Chỉ quan tâm là có đc hơn 2000 dogecoin/ngày thui.

Tui đang test thử trên VPS nè.
10 VPS loại 4ghz CPU, 2gb ram, một ngày một VPS được $0.1953Euro => tổng 10vps: $1.953Euro
Bèo quá :(
Cái này có vga card chắc ngon hơn !

Để cho mọi người có thể biết thêm chút ít về thế giới tiền ảo của những nông dân cày coin thì mình xin chia sẻ 1 ít thông tin như sau:
BitCoin (BTC) thì các bạn biết rồi, nó là đồng tiền ảo chủ chốt và theo sau nó là sự ra đời hàng loạt của các loại coin rác LTC, BC, WC... trong đó có DogeCoin (Doge)
Làm thế nào để có thể kiếm ra các loại coin này, chính xác thì muốn có được nó người ta cần phải dùng những máy móc chuyên dụng có bộ xử lý GPU cực mạnh để xử lý mấy đoạn mã abcxyz gì đó để tạo ra những con số ảo mà ta hay gọi là coin. Vì sao phải dùng GPU (cái này là chip xử lý có trong VGA) mà không dùng CPU, vì GPU có tốc độ xử lý cao hơn rất nhiều so với CPU. Đây so sánh ngay và luôn.
1 con carf VGA R9 270 (đây là thuộc dạng xoàng xỉnh trong giới cày coin nhé) có tốc độ hash = 450Kh/s khi đào thằng doge này (Doge chạy thuật toán Scrypt > cực nóng và hại điện)
trong khi 1 con CPU Core i7-3960X chỉ có tốc độ là 101Kh/s
Các bạn có thể lên đây để xem tốc độ mining của các loại Chip

Và theo như pool của doge báo thì 1 coin R9 270 cày được khoảng 565 Doge/day, lên trang calculator các loại coin sẽ thấy
giá doge hiện tại là 25 shatoshi thì 1 con R270 cày doge được 565 x 0.00000025 = 0.00014125 BTC, giá BTC hiện tại là 520 thì được khoảng 0.00014125 x 520 = 0.07345 USD (Chưa trừ tiền điện) :( 1 con R9 270 1 ngày ăn khoảng 12500vnđ tiền điện nếu dùng điện sinh hoạt.
Sàn xem giá Doge https://www.cryptsy.com/markets/view/132

xem giá BTC https://bitcoinwisdom.com/markets/btce/btcusd

Coin về cái site coinstell gì kia nó cho cái soft down về để cày thì mình không nắm rõ được là nó dùng cái soft đó vào việc gì đâu nhé :(. Muốn cày trực tiếp doge thì các bạn down cgminer 3.7.2 dành cho thuật toán scrypt về và trải nghiệm cùng nông dân cày coin Việt Nam :D cài đặt và thông số do mình tự quyết định nên không có thằng nào ăn cắp dc hash của mình cả :rolleyes:
Nếu mà cắm soft này giống như thằng coin generation thì mặc may ăn dc của nó, chứ nó tính profit trên tốc độ xử lý của máy ăn kiểu gì :mad::mad:

máy em là con lap asus k53 i5, em chạy thử đc vài hôm.chỉ treo từ 12h đêm đến 6h sáng, và nhận thấy rằng để max 100% hay thấp hơn ( có phải cái số DOGE chạy liên tục là số dogcoin minh đào đc không) thì không khác nhau mấy,

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,495
173,666
Latest member
dangne

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week