Con Gái Nước Nào Xinh Nhất Châu Á ?

Con Gái Nước Nào Xinh Nhất Châu Á ?

• Hàn Quốc

Votes: 10 7.9%
  • Trung Quốc

Votes: 6 4.7%
  • Nhật Bản

Votes: 24 18.9%
  • Việt Nam

Votes: 68 53.5%
  • Thái Lan

Votes: 2 1.6%
  • Ấn Độ

Votes: 9 7.1%
  • Lào

Votes: 4 3.1%
  • Campuchia

Votes: 1 0.8%
  • Indonesia

• CHDC Triều Tiên

• Nước khác

• Total voters
    127
Bố nào bảo tây thi là người việt nam thế >"< :binhsua38: xem phim tàu nhiều quá rồi chả biết đâu là việt nam , đâu là trung quốc à

ồ bác này ko biết gì mà la làng. nên tìm hiểu kỹ lịch sử trước khi nói nhé

Last edited by a moderator:
ồ bác này ko biết gì mà la làng. nên tìm hiểu kỹ lịch sử trước khi nói nhé
Tìm hiểu con khỉ >"< Tây thi xuất hiện trong phim gì đó nó là người Nước việt, Việt ở đây ko phải việt nam mà nó chỉ là 1 nước Chư hầu của trung quốc thôi bạn
Bạn rảnh thì lục lại sử sách việt nam nào có ông vua tên " Việt Vương Câu tiển " thì mình bái phục bạn :binhsua160:

Tớ thấy chi na cuc cu đẹp nhất ^^

Tìm hiểu con khỉ >"< Tây thi xuất hiện trong phim gì đó nó là người Nước việt, Việt ở đây ko phải việt nam mà nó chỉ là 1 nước Chư hầu của trung quốc thôi bạn
Bạn rảnh thì lục lại sử sách việt nam nào có ông vua tên " Việt Vương Câu tiển " thì mình bái phục bạn :binhsua160:

bạn lại ko tìm hiểu kỹ, chỉ xem phim rồi nói lại. Tây Thi là cô gái dòng Bách Việt,là nước Việt cuối cùng ở trên nước Trung Hoa, cô ko phải Hán Tộc, mà là Bách Việt của chúng ta, chúng ta là Lạc Việt, chúng ta xuống sâu vùng giao chỉ là nước Văn Lang rồi sau đó trở Thành VN bây giờ, còn Bách Việt thì ở lại trên đất Trung Hoa, họ có thể bị tiêu diệt hoặc Đồng Hóa cho nên là mất gốc. sự thật Tây Thi vẫn là Gốc Việt Nam.

Cái này bạn nên xem lại Lịch sử TQ

bạn lại ko tìm hiểu kỹ, chỉ xem phim rồi nói lại. Tây Thi là cô gái dòng Bách Việt,là nước Việt cuối cùng ở trên nước Trung Hoa, cô ko phải Hán Tộc, mà là Bách Việt của chúng ta, chúng ta là Lạc Việt, chúng ta xuống sâu vùng giao chỉ là nước Văn Lang rồi sau đó trở Thành VN bây giờ, còn Bách Việt thì ở lại trên đất Trung Hoa, họ có thể bị tiêu diệt hoặc Đồng Hóa cho nên là mất gốc. sự thật Tây Thi vẫn là Gốc Việt Nam.

Vâng bạn giỏi lắm thế người bách việt sống chung với người trung quốc cả ngàn năm và lai với nhau => cả trung quốc gốc việt à ?

bạn này học sử giỏi thât?

vua Hùng thành lập nước ta trước khi cả thời bọn TQ nó có nước

về học lại sử đi =)) =))

P/S: mà nói theo sử của bạn thì nước này là của bọn khựa từ lâu rồi ,có ý gì đây =)) =))

bạn này học sử giỏi thât?

vua Hùng thành lập nước ta trước khi cả thời bọn TQ nó có nước

về học lại sử đi =)) =))

P/S: mà nói theo sử của bạn thì nước này là của bọn khựa từ lâu rồi ,có ý gì đây =)) =))

bạn nên đọc lại những gì tui viết:binhsua160: ý gì thì cố gắng đọc kỹ sẽ hiểu
có bằng chứng gì phản đối lời tui nói thì đưa ra đây, đừng có nói suông suông, phủ nhận sự thât:))

Câu 1 bạn bảo là " Bách Việt,là nước Việt cuối cùng ở trên nước Trung Hoa " Tức là cái nước Việt là người VN
Câu 2 bạn lại bảo "chúng ta xuống sâu vùng giao chỉ là nước Văn Lang rồi sau đó trở Thành VN bây giờ " . Tức là Lúc đầu người việt nam sống ở trung quốc duy cư xuống văn lang => Lúc này mới thành người việt . NÓ sinh ra ở trung quốc vậy rốt cuộc nó người trung quốc hay người việt nam ?
Cái vụ này mình chỉ giải thích lời bạn nói đấy nhé >"<
Bách việt là tên 1 tộc người của trung quốc nhé bạn ko phải là 1 nước nhé bạn . Tộc này có chử Việt >"< nhưng người việt nam ngày xưa là nước văn lang ko phải nước VIệt .

mềnh thì chỉ thích vô ngắm gái thui, hihi. mà ít gái quá

cứ vote VN ta là nhất :binhsua146:

Câu 1 bạn bảo là " Bách Việt,là nước Việt cuối cùng ở trên nước Trung Hoa " Tức là cái nước Việt là người VN
Câu 2 bạn lại bảo "chúng ta xuống sâu vùng giao chỉ là nước Văn Lang rồi sau đó trở Thành VN bây giờ " . Tức là Lúc đầu người việt nam sống ở trung quốc duy cư xuống văn lang => Lúc này mới thành người việt . NÓ sinh ra ở trung quốc vậy rốt cuộc nó người trung quốc hay người việt nam ?
Cái vụ này mình chỉ giải thích lời bạn nói đấy nhé >"<
Bách việt là tên 1 tộc người của trung quốc nhé bạn ko phải là 1 nước nhé bạn . Tộc này có chử Việt >"< nhưng người việt nam ngày xưa là nước văn lang ko phải nước VIệt .

Như đã nói Tây thi thuộc dân tộc Bách Việt ko phải Hán Tộc, nên nguồn gốc là người Việt Nam.
Nguyên 1 dân tộc Bách Việt sống trên 1 lãnh thổ thì gọi là Nước Việt, bạn nên phân biệt, Hán Tộc và Bách Việt là 2 dân tộc khác nhau.
Bách Việt là 1 dân tộc mà người TQ thường gọi chung, nghĩa Bách Việt là: "100 bộ lạc Việt" ví dụ như: Dương Việt, Nam Việt Đông Việt, Sơn Việt, Lạc Việt(Người Kinh Việt Nam ngày nay).
Do Nước Việt bị xâm lượt và bị tiêu diệt và Đồng hóa và chỉ còn Lại Lạc Việt là còn tồn tại và là người VN bây giờ đây.
Tóm lại
Tây thi thuộc nước Việt, nước Việt thì có dân tộc Bách Việt sinh sống, mà Bách Việt lại có nhiều bộ lạc khác nhau và có Lạc Việt(người Kinh VN). cho nên quan điểm của bạn là sai.

Như đã nói Tây thi thuộc dân tộc Bách Việt ko phải Hán Tộc, nên nguồn gốc là người Việt Nam.
Nguyên 1 dân tộc Bách Việt sống trên 1 lãnh thổ thì gọi là Nước Việt, bạn nên phân biệt, Hán Tộc và Bách Việt là 2 dân tộc khác nhau.
Bách Việt là 1 dân tộc mà người TQ thường gọi chung, nghĩa Bách Việt là: "100 bộ lạc Việt" ví dụ như: Dương Việt, Nam Việt Đông Việt, Sơn Việt, Lạc Việt(Người Kinh Việt Nam ngày nay).
Do Nước Việt bị xâm lượt và bị tiêu diệt và Đồng hóa và chỉ còn Lại Lạc Việt là còn tồn tại và là người VN bây giờ đây.
Tóm lại
Tây thi thuộc nước Việt, nước Việt thì có dân tộc Bách Việt sinh sống, mà Bách Việt lại có nhiều bộ lạc khác nhau và có Lạc Việt(người Kinh VN). cho nên quan điểm của bạn là sai.
Mình ko rành lịch sử lắm . Nhưng theo bạn nói là tộc bách việt nó sinh ra ở trung quốc , nhưng sau này 1 bộ lạc tách ra đi về việt nam à => cái bách việt là con cháu của VN mình đúng ko ? Ý bạn là như thế này phải ko ? Bạn càng giải thích mình càng ngu chả hiểu gì hết .

-

Tây Thi có thể là người Bách Việt thôi nhe các bạn chứ không phải Việt Nam . :))

- - - Updated - - -

Côi chừng bị trúng kế của Tàu Khựa nhé .

Mình ko rành lịch sử lắm . Nhưng theo bạn nói là tộc bách việt nó sinh ra ở trung quốc , nhưng sau này 1 bộ lạc tách ra đi về việt nam à => cái bách việt là con cháu của VN mình đúng ko ? Ý bạn là như thế này phải ko ? Bạn càng giải thích mình càng ngu chả hiểu gì hết .

-

lúc đó TQ còn chưa thống nhất lãnh thổ nữa kìa, chính sách xâm lượt bành trướng rồi đồng hóa diễn ra hàng 1000 năm nên mới đc TQ rộng lớn trên bản đồ thế giới Như bây giờ. dân tộc Bách Việt đã bị đồng hóa và chỉ còn Lạc Việt(người VN) là giữ đc bản sắc dân tộc và thoát ra khỏi sự thống trị của người Hán Thôi. câu bạn hỏi mình hình như bạn nói ngược rồi. mình biết nhưng thông tin này qua sách báo, TV. thế bạn đừng cãi với mình làm gì :)

- - - Updated - - -

Tây Thi có thể là người Bách Việt thôi nhe các bạn chứ không phải Việt Nam . :))

- - - Updated - - -

Côi chừng bị trúng kế của Tàu Khựa nhé .

dân tộc Bách Việt là gì? .

Bạn nghe ở đâu ra bách việt là Việt nam thế ? Bách việt là dân tộc của trung quốc liên quan cái mẹ gì vn bạn bị khùng ? Hay là bạn vừa tìm ra dc chứng cứ chứng minh ....... ? mình ko thích nói nhiều với bạn nhưng bạn càng nói càng lòi ra cái ngu

Bách Việt là các tộc người ở nam TQ , chưa có chứng cứ nào nói nó là 1 nước cả .
Vậy tôi hỏi bạn , Âu Việt và Lạc Việt là gì ?

Bạn nghe ở đâu ra bách việt là Việt nam thế ? Bách việt là dân tộc của trung quốc liên quan cái mẹ gì vn bạn bị khùng ? Hay là bạn vừa tìm ra dc chứng cứ chứng minh ....... ? mình ko thích nói nhiều với bạn nhưng bạn càng nói càng lòi ra cái ngu

bó tay, Tui nói BV là VN hồi nào đâu? bạn có đọc commnet không? chỉ ra commnet xem, hết đường rồi thì chửi.
Nói bách việt là Dân tộc Hán(người TQ thuần chủng) và ko liên quan đến VN thì bạn đúng là đồ Ngu. ko chịu tìm hiểu mà cứ phán, còn lăng mạ người khác

- - - Updated - - -

Bách Việt là các tộc người ở nam TQ , chưa có chứng cứ nào nói nó là 1 nước cả .
Vậy tôi hỏi bạn , Âu Việt và Lạc Việt là gì ?

âu Việt, Lạc Việt(Việt Nam) là con cháu của người Bách Việt. quá dễ cũng hỏi sao.

Mình nghe nói tộc bách việt có campuchia với lào trong đó ;)). Tây thi gốc lào + campuchia bà con ơi

Cái này thì............ chọn tất, gái xinh về mình, gái xấu cho chủ thớt :binhsua146:

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,470
173,646
Latest member
Sahil786

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week