Con Gái Nước Nào Xinh Nhất Châu Á ?

Con Gái Nước Nào Xinh Nhất Châu Á ?

• Hàn Quốc

Votes: 10 7.9%
  • Trung Quốc

Votes: 6 4.7%
  • Nhật Bản

Votes: 24 18.9%
  • Việt Nam

Votes: 68 53.5%
  • Thái Lan

Votes: 2 1.6%
  • Ấn Độ

Votes: 9 7.1%
  • Lào

Votes: 4 3.1%
  • Campuchia

Votes: 1 0.8%
  • Indonesia

• CHDC Triều Tiên

• Nước khác

• Total voters
    127
- - - Updated - - -

âu Việt, Lạc Việt(Việt Nam) là con cháu của người Bách Việt. quá dễ cũng hỏi sao.
Âu Viết , Lạc Việt , giống như Việt Nam với Lào vậy đó bạn , có đều khác là có quan hệ như liên minh công xã nguyên thủy vậy đó bạn .
Triệu Đà cũng Bách Việt đó bạn , bạn có nghe chuyện Trọng Thủy , Mỵ Châu chứ .

Câu 1 bạn bảo là " Bách Việt,là nước Việt cuối cùng ở trên nước Trung Hoa " Tức là cái nước Việt là người VN
Câu 2 bạn lại bảo "chúng ta xuống sâu vùng giao chỉ là nước Văn Lang rồi sau đó trở Thành VN bây giờ " . Tức là Lúc đầu người việt nam sống ở trung quốc duy cư xuống văn lang => Lúc này mới thành người việt . NÓ sinh ra ở trung quốc vậy rốt cuộc nó người trung quốc hay người việt nam ?
Cái vụ này mình chỉ giải thích lời bạn nói đấy nhé >"<
Bách việt là tên 1 tộc người của trung quốc nhé bạn ko phải là 1 nước nhé bạn . Tộc này có chử Việt >"< nhưng người việt nam ngày xưa là nước văn lang ko phải nước VIệt .
Tớ chả quen ai trong 2 bạn nhưng mà tớ thấy chướng tai gai mắt quá nên xin đưa ra vài ý kiến chủ quan dựa trên sự hiểu biết của tớ..
Thứ nhất, ý bạn nhat... thì nước " Việt " ở đây là nước Việt con cháu vua Vũ của Trung Quốc..đó là nước " Việt" cuối cùng thuộc thời Đông Chu...
Thứ 2.. nước Việt ta hiện nay từ thuở khai thiên lập địa đã bao gồm 2 bộ lạc là Âu Việt và Lạc Việt.. còn Bách Việt là chỉ bao gồm các dân tộc phía Nam Trung Quốc thuộc Việt...Bạn có thể hiểu đơn giản là Âu Việt và Lạc Việt là 1 phần trong Bách Việt..Bách Việt là tên gọi các dân tộc Việt ở phía Nam TQ, bao gồm cả dân tộc ở Quảng Đông và Quảng Tây hiện nay của Trung Quốc, dân tộc Ngô và Việt thời Xuân Thu cũng thuộc nhóm này=> Tây Thi thuộc nước Việt.=> Tây Thi thuộc Bách Việt...
=> Kết thúc vấn đề.

- - - Updated - - -
.

Last edited by a moderator:
Bạn trên mình có nói gì đâu. Chỉ là dẩn chứng theo lời chủ topic mà . Nó bảo tây thì là gốc việt nam nên đùa với nó ;)) bạn ko đọc kỹ cmt mình à . Cái trên viết cái bách việt ko phải người vn ý mình là nước việt gì của tây thi trung quốc ko phải người VN

Tớ chả quen ai trong 2 bạn nhưng mà tớ thấy chướng tai gai mắt quá nên xin đưa ra vài ý kiến chủ quan dựa trên sự hiểu biết của tớ..
Thứ nhất, ý bạn nhat... thì nước " Việt " ở đây là nước Việt con cháu vua Vũ của Trung Quốc..đó là nước " Việt" cuối cùng thuộc thời Đông Chu...
Thứ 2.. nước Việt ta hiện nay từ thuở khai thiên lập địa đã bao gồm 2 bộ lạc là Âu Việt và Lạc Việt.. còn Bách Việt là chỉ bao gồm các dân tộc phía Nam Trung Quốc thuộc Việt...Bạn có thể hiểu đơn giản là Âu Việt và Lạc Việt là 1 phần trong Bách Việt..Bách Việt là tên gọi các dân tộc Việt ở phía Nam TQ, bao gồm cả dân tộc ở Quảng Đông và Quảng Tây hiện nay của Trung Quốc, dân tộc Ngô và Việt thời Xuân Thu cũng thuộc nhóm này=> Tây Thi thuộc nước Việt.=> Tây Thi thuộc Bách Việt...
=> Kết thúc vấn đề.

- - - Updated - - -
.
Giả thuyêt thôi bạn ơi , ba cái này bị ăn gạch đá nhiều lắm . :D

thì ý tôi cũng chỉ nói là Tây Thy gốc là Bách Việt chứ không phải Hán Tộc. tôi nói trong phạm vi dân tộc Bách Việt chúng ta trong đó có Lạc Việt, giống như người VN dù là dân tộc nào thì vẫn là người VN, Bách Việt Thì dù là Âu Viêt Hay Lạc Việt đều là từ Bách Việt. chủ yếu khắc đinh Tây Thi là Gốc Việt ở Nước Việt trước khi bị TQ xâm lượt và đồng hóa. không thì 1 số người không chịu học hỏi,tìm hiểu cứ giữ suy nghĩ bảo thủ của mình rồi lăng mạ người khác,cứ nghĩ Tây Thi là gốc Hán Tộc, Bách Việt với Hán Tộc đều là Hán Tộc, Nước Việt cũng toàn là Hán Tộc(người TQ thuần chất) và nước Việt(Bách Việt) là dân Trung Quốc Không liên quan đến gì VN bây giờ.

=> Kết thúc vấn đề.

- - - Updated - - -
.

ta là người Kinh nhé

không có họ hàng gì với bọn Khựa đâu ^ ^

thằng nào cũng dốt lịch sử mà vào tranh cãi cứ y như nhà sử học việt nam:binhsua146:

trích wikipedia cho các thím rõ:

Bách Việt (chữ Hán: 百越/百粵; bính âm: bǎi yuè) là một thuật ngữ lỏng lẻo bao hàm các dân tộc Việt cổ không bị Hán hóa hoặc bị Hán hóa một phần đã từng sống ở vùng đất mà ngày nay thuộc lãnh thổ phía nam Trung Quốc và miền Bắc Việt Nam giữa thiên kỷ I TCN và thiên niên kỷ I CN[1][2]. Đây cũng là từ cổ chỉ vùng đất mà các dân tộc này đã sinh sống. Trong tiếng Trung Quốc cổ, các chữ (越, 粵, 鉞) đã thường được dùng thay thế nhau cho nghĩa "Việt". Từ Bách Việt lần đầu tiên thấy chép là trong Sử Ký (Ngô Khởi Truyện) của Tư Mã Thiên[3].

Việt (chữ Hán: 越國; bính âm: yuègúo, Hán-Việt: Việt quốc) vốn là danh từ cổ dùng để chỉ một nước chư hầu nhà Chu ở vùng đất phía nam Trường Giang, ven biển Chiết Giang, Trung Quốc trong giai đoạn Xuân Thu.
nước Việt nằm ở phía đông China
Văn Lang và Âu Lạc nằm ở khu vực ven vịnh bắc bộ, có ranh giới với China gần giống ranh giới ngày nay

Bách Việt chỉ là 1 từ dùng để chỉ 1 khu vực chứ không phải 1 nước.

Tây Thi thuộc nước Việt, Việt thuộc Bách Việt, nhưng Bách Việt là 1 khu vực rộng lớn, và như đã nói ở trên nước Việt ở phía đông Trung Quốc. khoảng cách từ nước Việt đến biên giới nước ta ngày nay tương đương cả chiều dài của Việt Nam. "Thấy sang bắt quàng làm họ" chăng ;))

Những người nào mà vote bất cứ gái nước nào là nhất, rồi nhì, ba... là những người ngu nhất (xin nói thẳng: cái thớt quá ngu - Xin thứ lỗi!) Nếu cứ có con gái nước này đẹp nhất thì còn ai tổ chức thi hoa hậu nữa, và làm gì có chuyện năm nay cô gái nước này đoạt vương miện rồi năm khác thì lại cô gái nước khác lên ngôi (mỗi nước đều tuyển "lựa" ra cô gái đẹp nhất đại diện đi thi).

Công bằng mà nói, mỗi dân tộc, mọi giống người nói chung và con gái nói riêng ở mỗi nơi đều có những nét đẹp riêng! Mọi thứ không có gì là tuyệt đối, không có gì là nhất kể cả số đông hay số ít.

Trân trọng!!!

1 bình luận quá hay, tuy giọng điệu rất quá được, nhưng đọc kĩ thì thấy quá ngu.
Ai không biết cái thứ mà bác nói, topic mang tính chém gió sao lại bức sờ xúc thế ?

sao thới lại ăn cắp ảnh của em.đó là mấy con ghệ cũ của em mà sao thớt lại up lên.ghệ của em con nào cũng đẹp hết. thớt muốn thì huy sang nhượng lại cho mấy em :D

hình em của hàn, em đấy dc coi là super dao kéo bên đó, phẫu thuật ko thiếu chỗ nào luôn.
em gái của khựa thì nổi do make vs pts
gái nhật ngon, mỗi cái nghe bảo cân nặng tb nc nó toàn dưới 40kg. gầy trơ xương. dẹp.
em gái thái chắc mới chuyển giới
lào ko xinh
vn là nhất =))

chưa gặp mấy con nước ngoài ngoài đời thực sao dám chắc nó đẹp @@ Chỉ được gặp VN ngoài đời nên 100% gái VN là number 1:binhsua26:

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
422,517
174,801
Latest member
haitran996878

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week