Con ghệ ASUS K43S này sao các pác

Reactions
74
MR
0.000
Thằng em nó đang tính mua con này... Của thằng bạn trong lớp nó bán lại... Còn mới !!>. Tem of tgdd còn OK.. chưa bug.

Giá 7tr5 .. Pro nào xem dùm coi dc ko.. ^^ !! Gam 4GB I5 .. test google xem dùm em !

hoivovan

Newbie
Reactions
237
MR
0.000
Là người từng "sửa máy" và " tư vấn " cho rất rất nhiều láp xin chia sẻ với thớt.
Hàng ASUS dòng trung cấp nói chung:
Cấu hình luôn ổn nếu so sánh với hãng khác cùng giá. Nhưng về chất, rất bất ổn.
Cái đầu tiên là : máy rất nhanh nóng, quạt tản nhiệt kêu to dù mới hay cũ,...,wifi nhanh die, đặc biệt là pin. nhanh ra đảo nhất/
Với giá trên thà bác mua 2con HP dòng G4x chíp pen4 nó ổn hơn rất rất nhiều.

Là người từng "sửa máy" và " tư vấn " cho rất rất nhiều láp xin chia sẻ với thớt.
Hàng ASUS dòng trung cấp nói chung:
Cấu hình luôn ổn nếu so sánh với hãng khác cùng giá. Nhưng về chất, rất bất ổn.
Cái đầu tiên là : máy rất nhanh nóng, quạt tản nhiệt kêu to dù mới hay cũ,...,wifi nhanh die, đặc biệt là pin. nhanh ra đảo nhất/
Với giá trên thà bác mua 2con HP dòng G4x chíp pen4 nó ổn hơn rất rất nhiều.
thời này ai dùng pen 4 nữa bro

thời này ai dùng pen 4 nữa bro
Tìm ko ra chứ ko phải là ko ai dùng.
i5 vs pen4 thì sosanh khiệp khiễng lắm. nhưng nếu mua máy để văn bản, chát chít, phim, fb thì pen4 vừa rẻ vừa hợp lý.
chứ lôi con i5 này về vứt liền à, hàng ASUS éo tin tưởng đc.

teoteoteo113

Junior
Reactions
157
MR
0.000
Tầm 8 triệu bạn mua thinkpad T410 hàng cũ nhé nếu thêm 1 -> 2 triệu thì bạn có thể mua thinkpad T420 đảm bảo .. bạn mua về xài rồi chán tất cả các con tầm 20 triệu trở xuống ở trong siêu thị tgdd bán . :D .
Xài cực kỳ thoải mái thích quăng tới quăng lui củng dc .ko cần phải bảo quản kỹ chi mệt ^^ . Và bạn ko nên mua của bạn bè có gì hư khó xử lắm .. còn mua của dân đi buôn họ bảo hành trách nhiệm cho 1 tháng 2 tháng cho an tâm . Chứ mua của người xài rồi bán lại họ ko phải kinh doanh nên 1 khi hư bảo hành là họ lỗ lắm nên thường sảy ra cãi nhau nhất là bạn bè vừa mất tiền vừa mất bạn @@

Last edited:
Tìm ko ra chứ ko phải là ko ai dùng.
i5 vs pen4 thì sosanh khiệp khiễng lắm. nhưng nếu mua máy để văn bản, chát chít, phim, fb thì pen4 vừa rẻ vừa hợp lý.
chứ lôi con i5 này về vứt liền à, hàng ASUS éo tin tưởng đc.
Người ta đang cần tư vấn con i5 bạn sao biết người ta sao xài ko hết mà tư vấn pen @@ Với lại laptop khó nâng cấp thì mua dư vẩn hơn

vớ vẫn asus mà mau nóng, e chấp con HP lun ấy, e xài con 43E đây, bạn e xài con 43SD đây, chạy vèo vèo,
Vớ vẩn sao lại so sánh asus với HP . Mỗi hãng đều có phân khúc khác nhau . Hàng phổ thông , cao cấp , giải trí , gaming v.v.... Nói về mát + bền dòng Elitebook cao cấp nhất của HP đập chết con asus của bạn @@

mình dùng dòng k53 , chưa biết nóng máy là gì mặc dù nó là i7 và chạy card đồ họa 2GB . asus nó có công nghệ icecool .
Thế cái máy của bạn mở 6 tháng ko nghỉ sáng xài tối treo download dc ko ;) Mình xài laptop lúc giờ chỉ có reset máy thôi hoặc cúp điện thì nó dc nghỉ @@ Hầu như mở 24/24 ko ngồi máy treo tải phim @@
Trước khi bạn so sánh bạn phải biết cái laptop của bạn ở phân khúc nào mới dc . chứ ko phải so sánh asus với HP . . K53 là dòng rẻ tiền thế thôi ^^

Sorry, mình xài Vaio, Dell, HP, Acer, Lenovo hết rồi thưa bạn. Chí có MacBook thì chưa đc sờ. Asus nó là ngon và ổn nhất trong các loại kia rồi, có HP cũng ổn. Nhưng vẫn khoái Asus hơn
Về HP .. bạn xài hết elitebook , probook , palivion , envy hết chưa ? về dell bạn xài hết dell vostro , dell inprion , dell xps , dell alienware ,dell prerision , dell latidute ?
Mỗi 1 hãng đều có 4 5 dòng hoàn toàn khác nhau và giá tiền khác nhau @@.
Ví dụ dòng cao cấp thì có HP Elitebook ,Lenovo thinkpad , Dell latidude E .. Bạn xài thử 1 trong 3 con này chưa ? Nếu xài rồi đảm bảo bạn thích ngay .

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
424,006
176,497
Latest member
thematrixpremiu

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week