Con ghệ ASUS K43S này sao các pác

Mình thì đang dùng K42JE, ko phải là K43S, nhưng mình thấy máy chạy khá ổn định, mỗi tội là máy nóng quá, ko mát như của bọn acer. Hết.....

phục vụ việc xem phim hd , làm offer , tản nhiệt tốt nhất và chơi game tầm trung bình thì các bán phán em xem nên chọn hãng nào nhỉ , nói tên máy luôn nhé :D
, em cũng đang định mua 1 em , tầm 6> 8tr
Thank nhiệt tình

Sorry, mình xài Vaio, Dell, HP, Acer, Lenovo hết rồi thưa bạn. Chí có MacBook thì chưa đc sờ. Asus nó là ngon và ổn nhất trong các loại kia rồi, có HP cũng ổn. Nhưng vẫn khoái Asus hơn
có thể là bạn hên thui, rất nhiều người nói về sự bất ổn của Asus đống ý với cấu hình của nó ăn đứt các hãng khác ở phân khúc cùng tầm giá nhưng ai cũng nói nó ko ổn định, bạn chê HP Dell Acer Lenovo, chắc bạn chỉ dùng qua cho có thôi, đang dùng 1 em HP đc hơn 1 năm rồi chạy ổn định ko 1 chút gì ảnh hưởng dù rằng máy mình hiện rất bẩn bụi ko là bụi, có mỗi tội em nó nóng và thô thôi, Asus ko phải 1 2 người chê đâu mà rất nhiều người chê về tính ổn định bạn ah .

phục vụ việc xem phim hd , làm offer , tản nhiệt tốt nhất và chơi game tầm trung bình thì các bán phán em xem nên chọn hãng nào nhỉ , nói tên máy luôn nhé :D
Thank nhiệt tình
Mua củ T410 Thinkpad lenovo đi bạn thêm 1 ít thì mua dc T420 mới hơn 1 tí .

Mình thì đang dùng K42JE, ko phải là K43S, nhưng mình thấy máy chạy khá ổn định, mỗi tội là máy nóng quá, ko mát như của bọn acer. Hết.....
Mấy dòng đó không nóng đâu, do bạn xài lâu bụi đóng chổ máy quạt, nó cứ thổi luồng nóng ngược lại may thui, đem ra vệ sinh là hêt, mat lạnh, máy tôi cung vây, xài 4 năm rồi, vẫn mat lạnh, khj nào máy nóng đem ra vệ sinh là hêt

Thank nhiệt tình
tư vấn thì bạn qua Voz bên đó tư vấn tốt hơn nhiều mmo bạn ah, bên đó toàn chuyên gia và tư vấn rất xác cho bạn

Thằng em nó đang tính mua con này... Của thằng bạn trong lớp nó bán lại... Còn mới !!>. Tem of tgdd còn OK.. chưa bug.

Giá 7tr5 .. Pro nào xem dùm coi dc ko.. ^^ !! Gam 4GB I5 .. test google xem dùm em !

Hiện bây giờ bạn đem 7tr5 đã mua dc con lap mới 100% cấu hình tương tự bạn nói rồi.

giá 5-6tr còn kiếm ăn dc thui

loại nào cũng tùy theo từng dòng ah có dòng thì hay lổi nhưng có dòng lại ổn định mà... asus cũng là lựa chọn k tồi mặc dù đang dùng con vaio :))

Về HP .. bạn xài hết elitebook , probook , palivion , envy hết chưa ? về dell bạn xài hết dell vostro , dell inprion , dell xps , dell alienware ,dell prerision , dell latidute ?
Mỗi 1 hãng đều có 4 5 dòng hoàn toàn khác nhau và giá tiền khác nhau @@.
Ví dụ dòng cao cấp thì có HP Elitebook ,Lenovo thinkpad , Dell latidude E .. Bạn xài thử 1 trong 3 con này chưa ? Nếu xài rồi đảm bảo bạn thích ngay .
Mình mua máy để làm việc chứ mình ko có rỗi hơi đâu mà đi xài lấy được từng đấy con để thử cảm giác :)) Tiền nào thì của nấy rồi, còn như để vớ lấy ngẫu nhiên 1 con nào đấy dùng thì Asus là tỉ lệ vớ được con ổn ổn nó cao, HP mình có chê ko ?? HP thì nhỉnh hơn Asus rồi, cái này m công nhận . Còn dell thô nóng bỏ cha, xaid con dell inspiron nóng bỏng tay, lenovo thinkpad bình dân thôi, còn mình đếc phải dân công nghệ hay rảnh mà ngồi vọc từng máy xem con nào hơn.

Là người từng "sửa máy" và " tư vấn " cho rất rất nhiều láp xin chia sẻ với thớt.
Hàng ASUS dòng trung cấp nói chung:
Cấu hình luôn ổn nếu so sánh với hãng khác cùng giá. Nhưng về chất, rất bất ổn.
Cái đầu tiên là : máy rất nhanh nóng, quạt tản nhiệt kêu to dù mới hay cũ,...,wifi nhanh die, đặc biệt là pin. nhanh ra đảo nhất/
Với giá trên thà bác mua 2con HP dòng G4x chíp pen4 nó ổn hơn rất rất nhiều.
Công nhận bạn nói đúng là nhanh nóng máy và quạt kêu hơi to pin thì dòng nào cũng na na như nhau cả bạn à. Còn nhanh ra đảo thì chưa chắc bạn à. Mjk dùng ASUS 5 năm nay rồi i3 có thấy có vấn đề gì đâu :) :)
Nên nếu mjk chọn lựa mjk vẫn chọn ASUS còn như bạn nói HP thì mjk không đồng ý tí nào. tuy HP ít nóng máy chạy quạt cũng êm nhưng về kiểu chạy không mượt như ASUS về tốc độ (so sánh 2 cong ngang nhau nhé bạn) :) :)

Mình mua máy để làm việc chứ mình ko có rỗi hơi đâu mà đi xài lấy được từng đấy con để thử cảm giác :)) Tiền nào thì của nấy rồi, còn như để vớ lấy ngẫu nhiên 1 con nào đấy dùng thì Asus là tỉ lệ vớ được con ổn ổn nó cao, HP mình có chê ko ?? HP thì nhỉnh hơn Asus rồi, cái này m công nhận . Còn dell thô nóng bỏ cha, xaid con dell inspiron nóng bỏng tay, lenovo thinkpad bình dân thôi, còn mình đếc phải dân công nghệ hay rảnh mà ngồi vọc từng máy xem con nào hơn.
Thinkpad lenovo là dòng cao cấp đó cha bình dân đâu mà bình dân @@ Thinkpad T nhé ^^ Mình tự tin con T410 mình từng xài đảm bảo con này hơn xa tự 20 25 triệu ở siêu thị Vn bán mặc dù mình hồi lúc chỉ mua ~ 8 triệu mà bị ăn trộm rồi giờ đang xài dell ghẻ mua 15 triệu mà nói thật xài ko = 1/10 con Thinkpad củ :( vì mẹ ko cho mua trên mạng cãi nhau 1 hồi bã tự đi vào siêu thị mua luôn nãn thật
Mình chã nói HP hơn asus v.v... mà nói là nếu muốn so sánh thì phải so sánh 2 máy cùng phân khúc với nhau . dell thì có dell latidute thì phải so sánh với Elitebook hoặc thinkpad . Dòng rẻ tiền thì so sánh với dòng rẻ tiền .
Laptop nó khác máy bàn . máy bàn chỉ so sánh cấu hình . Còn laptop thì cấu hình là cái ko đáng để so sánh ^^ vì người ta chỉ mua đủ dùng

Last edited:
có 7m5 sao ko ra tiệm kiếm em mới, hơn nữa bạn chưa nói máy này đã dùng đc bao lâu rồi :)
7m5 ra tiệm dc sao cậu.. :(

Acer số 1 với mình thiệt.. xài con Acer 4 năm nay.. éo hư éo bị gì... i3 Ram 2GB chơi NFS rầm rầm... máy ko nóng như Dell ... Ở trong ktx.. qua 6 7 thằng.. mới thấy rỏ.. 2 thằng Vaio 24tr mý mua lỗi quài .. 2 3 thằng dell máy nóng kinh, nóng là tắt ngang + b.fim hư hang sương + hay lỗi win ... thằng HP thì lỗi cài win cái đéc gì cài quài...+ Loa đang xài hư ngang sương...
Tiếc thiệt.. cái Acer này hồi trước cùng 1 dòng mà mua I3 .. phải chi mua I5 thêm 1 triệu ngon vải rồi...

Là người từng "sửa máy" và " tư vấn " cho rất rất nhiều láp xin chia sẻ với thớt.
Cái đầu tiên là : máy rất nhanh nóng, quạt tản nhiệt kêu to dù mới hay cũ,...,wifi nhanh die, đặc biệt là pin. nhanh ra đảo nhất/

Em cũng thấy thế... đang test xem T_T

Dòng K43 này cũng lâu rồi, 6tr5-7tr thôi
Em cũng xem ko thấy còn ai bán.. 7m5 To thiệt.. hic

7m5 ra tiệm dc sao cậu.. :(

Acer số 1 với mình thiệt.. xài con Acer 4 năm nay.. éo hư éo bị gì... i3 Ram 2GB chơi NFS rầm rầm... máy ko nóng như Dell ... Ở trong ktx.. qua 6 7 thằng.. mới thấy rỏ.. 2 thằng Vaio 24tr mý mua lỗi quài .. 2 3 thằng dell máy nóng kinh, nóng là tắt ngang + b.fim hư hang sương + hay lỗi win ... thằng HP thì lỗi cài win cái đéc gì cài quài...+ Loa đang xài hư ngang sương...
Tiếc thiệt.. cái Acer này hồi trước cùng 1 dòng mà mua I3 .. phải chi mua I5 thêm 1 triệu ngon vải rồi...
Tùy theo bạn xài cái gì để biết máy nóng hay ko , nếu chỉ lướt web game nhẹ thì ko thể gọi là mát dc ^^ . Mình xài laptop với máy bàn ... đa số đều mở ko bao giờ tắt @@

Cứ phán như đúng rồi ý :D, của bền tại người có nghe thoang thoảng ở đâu hơm

Tùy theo bạn xài cái gì để biết máy nóng hay ko , nếu chỉ lướt web game nhẹ thì ko thể gọi là mát dc ^^ . Mình xài laptop với máy bàn ... đa số đều mở ko bao giờ tắt @@

Pác có chơi NFS Hot Pursuit chưa... cài xong gần 10GB đấy... acer i3 ram 2gb chạy mượt vèo vèo.. máy thổi k nóng b.nhju hết... Thằng bạn nó chơi vỏ lâm 2 cái dell thôi mà nó nóng khủng khiếp.. Nói chung chả hiểu nổi... nó mún nóng là nóng khơi... kaka... Tùy vào người xài nhiều loại mý thấy

Announcements

Forum statistics

Threads
421,057
173,137
Latest member
chubao

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week

Back