[Điểm báo] phải chăng anh chàng viết status tố bạn gái hotgirl quỵt 125 triệu là mmoer

viết stt FB với nhiều lý do, mục đích nó viết stt là gì sao ông biết, nó nói mỗi tháng gởi nó 50k để tượng trưng là ông hiểu thằng này xem số tiền đó ra sao rồi. Còn sms, còn giấy nợ kia, kiện được nhé.
Kiện đc nếu có đầy đủ giấy tờ, còn cái tờ giấy trắng mực kia ai chả làm ra đc mà kiện, để xem nó làm gì đc nhé ! vậy ông chỉ biết tên tôi ông ghi đại 1 tờ giấy và kí vào rồi mang kiện tôi nợ ông đc à ? 1 tờ giấy trắng kiện bằng niềm tin !

Kiện đc nếu có đầy đủ giấy tờ, còn cái tờ giấy trắng mực kia ai chả làm ra đc mà kiện, để xem nó làm gì đc nhé ! vậy ông chỉ biết tên tôi ông ghi đại 1 tờ giấy và kí vào rồi mang kiện tôi nợ ông đc à ? 1 tờ giấy trắng kiện bằng niềm tin !
thím ăn gì hông? e cúng

không đòi được đâu các thím à giờ giấy nợ phải có số CMND + với ngày tháng nam sinh + nơi ở tạm thời !
ghi rõ số tiền bằng số và chữ ký tên + thậm chí là lăng tay !

còn thời giờ hiện đại liên quan đến đất đai nữa là phải ra công chứng !
còn nợ miệng thì phải như trên

không đòi được đâu các thím à giờ giấy nợ phải có số CMND + với ngày tháng nam sinh + nơi ở tạm thời !
ghi rõ số tiền bằng số và chữ ký tên + thậm chí là lăng tay !

còn thời giờ hiện đại liên quan đến đất đai nữa là phải ra công chứng !
còn nợ miệng thì phải như trên
ummm vụ này khó là vì thằng ngu kia ở chung với con này mấy tháng rồi ! tiền bạc nhập nhằng khó nói ! chứ thử thằng này chuyển khoản 1 cục cả trăm triệu cho nó xem ! :D

Viết giấy nợ ,ko cần công chứng , dc hiểu là thoả thuận miệng . Và thoả thuận miệng sẽ có hiệu lực pháp lý khi có người làm chứng khi đôi bên giao kết thoả thuận ( viết giấy nợ )

1 tờ giấy trắng ai ghi ra chả đc mà đòi mang kiện người ta, nge buồn cười, nó mà kiện đc nó đã kiện rồi, k rảnh ngồi lên FB mà ghi stt đâu nhé :rolleyes:
VẪN CÓ THỂ ĐC NHA BẠN :)
tÙY VÀO TRÌNH và quen biết, giấy có chữ ký đàng hoàng ko phải ko đâu
Nhưng đây là tiền chịch nên nó ko kiện thôi :p
Với lại ăn bánh trả tiền ngu thì chịu :D

cứ chờ mà xem nhé :rolleyes:
có nhiều cách để xác minh nhé bạn, người cmt trên đã nói 1 trong số đó rồi đó, và hình như có cả ghi âm nữa, nhưng mà mấy vụ thế này mình ko đọc báo nên ko biết cụ thể.
Nói thẳng luôn Ngu thì chịu thôi kiện với tụng, quen gái dạng này thì phải xác định ăn bánh trả tiền rồi, đối với gái thuộc loại quen lâu dài và yêu thật sự thì nên tránh mượn tiền này nọ ra, cho đc thì cho, ko cho đc thì thôi, nói ko với mượn tiền vay tiền này nọ :D

ai có ảnh full hoặc fb bé này ko, nhìn mờ mờ mà xinh voãi
Link đây
https://www.facebook.com/nhi.d.le
Nhìn qua FB của con bé này thì nói thẳng 150tr cũng ko nhiều nhặng gì, tương tác tốt VKL toàn mấy k like 1 stt thế kia mà :p
Với lại ko biết chịch đc nhiêu cái rồi mà 150tr ngon VKL :))

ở Đặng Dung, Hà Nội nhé bạn
mời bạn qua đây, 150tr ko phải cố, nhớ để lại chứng minh nhân dân + thêm giấy tờ khác nhé
inbox để lấy địa chỉ chi tiết và lãi viết giấy là 0%
nhưng thỏa thuận riêng lãi và thời gian trả là 01 tháng
đặng dung chuyên iphone ipad đó hả bác :D
chắc bác theo ios nhỉ :p

Link đây
https://www.facebook.com/nhi.d.le
Nhìn qua FB của con bé này thì nói thẳng 150tr cũng ko nhiều nhặng gì, tương tác tốt VKL toàn mấy k like 1 stt thế kia mà :p
Với lại ko biết chịch đc nhiêu cái rồi mà 150tr ngon VKL :))
thanks thím :D
mà thằng này mặt gỗ xấu hoắc sao quen được con ghệ trắng trẻo tươi ngon hay nhỉ :eek::eek:

thanks thím :D
mà thằng này mặt gỗ xấu hoắc sao quen được con ghệ trắng trẻo tươi ngon hay nhỉ :eek::eek:
tiền :D

trên lý thuyết thì 1 tờ giấy k như thế này thì không đủ cở sở pháp lý để thắng kiện ( kiện được nhé) . Nhưng là em nói ở nơi có hệ thống tư pháp chặt chẽ thôi, còn ở vn thì éo nói được gì cả. Sai rành rành mà có tiền đập vào, có quyền đập vào thì công lý cũng ngậm mồm hết lượt. Nhìn mấy bố lãnh đạo là biết các bác ạ. Khỏi cãi nhau. :D
một tờ giấy có chữ kí của cả 2 bên nhé bạn, cái rành rành là có nợ nần, ko phải ngụy tạo, và kiện chỉ là để đòi được nợ ko phải là phải quy cho tội lừa đảo, chỉ là để lấy lại được tiền đã đưa trước đó, và còn thêm băng ghi âm nữa bạn. Ko biết theo bạn ở VN thì sao chứ cứ xem phim HK đi rùi bạn thấy rõ được cái giấy tờ có 2 bên thỏa thuận và có bên thứ ba làm chuwnsgs ( có thể ko phải là công chứng nhà nước) thì đủ một hợp đồng thỏa thuận nhé.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
420,980
173,038
Latest member
vietnx87

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week