Report Dính rule xác nhận cuối cùng, quyền lợi nhỏ bé của người bị hại lohan53

Status
Not open for further replies.

lohan53

Verified
Reactions
372
MR
0.000
@Shin Anh shin à, em đã cố gắng dùng những lời lẽ siêu dễ thương, :(,siêu cute nhất có thể:) để thương lượng nhưng không thành công. Cho nên em đành phải trò lật keo này.
Anh shin à em có những nhận định và bằng chứng - nếu chỉ là nhận định thì có thể bỏ qua bài này của em, em muốn nói nhận định trước để bài viết được logic:
Nhận định
- Thứ nhất là 1 member newbie dùng VND lân la vào box money exchange bị lừa có hành xử rất khác với 1 mem lão làng biết sữ dụng ví Z classic sành điệu như senbohung.
- Câu đầu tiên sau khi send Z cho nick fake là: buz, cậu ơi, cậu confirm topic mmo4me.
- Cậu senbohung xoáy sâu vào chủ đề confirm topic trong đa số câu conment trên diễn đàn và trong yahoo.
- Ví Z của send bohung đã up classic , 1 người khá sành sỏi trong limit, giới hạn - mà đi send Z từa lưa hột dưa .
- Nick fake netbooker57 netbooker57, là nick fake chát với cậu ta, 1 mem 2012 đến nay đã 3 năm mà không nhận ra nick fake là 1 người chưa hiểu biết j về mua bán trong mmo.
- Nick fake chát, Ví Z người nhận limit liên tục, ví lại thay đổi liên tục . Rất nhiều dữ kiện scam xâu chuổi mà nói là mới ngủ dậy bất cẩn.
- Cuối cùng, cậu ta chụp màn hình, đưa lên log chat khá đẹp. Chú ý là quote bài viết, insert bài viết rất bài bản, vậy mà nói là không để ý ví trên topic của em. Topic của em ngắn 2 3 trang chứ mấy, trước đó đêm qua cũng đã quote 1 lần rồi và ví nó hiện ở trang 2.

Quyền lợi và bằng chứng:
- Trước khi buộc phải đền tiền, em nghĩ rằng mình còn 1 quyền lợi tối thượng nữa:
+ Là người thật việc thật log vào xem những giao dịch Z, những tin nhắn yahoo,
+ Các môc thời gian xác nhận và send Z khớp đúng.
Và trong quá trình này nếu không có hoặc có sai khác của việc chuyển Z, em có toàn quyền được giải thoát khỏi vụ này.
Vậy mà cớ sao em mới nếu vấn đề này ra trong topic này
https://mmo4me.com/threads/ve-vu-ru...an53-va-senbohung-cau-vao-tra-loi-nhe.223056/
Thì 1 người vẫn tiếp tục chơi cái trò giận hờn vu vơ
Một người khác thì quá nhanh quá nguy hiểm - là người mà ai cũng biết là ai đây mod đánh máy.

Anh shin à em chưa gặp anh lần nào nhưng em biết anh là người cách tụi em 1 thế hệ, anh có đủ chính chắn và rộng lượng để hiểu được những việc xãy ra trong diễn đàn này. Em muốn có thời gian để thực hiện quyền lợi mong manh cuối cùng này. Xin hãy cho em thời gian - Lưu Hương Giang:(.
P/S: Em 27 tuổi, còn FA, và đang đói, cho em được theo vụ này tới cùng:(. Em cám ơn.

Attachments

• Vi clasic cua senbohung.png
    Vi clasic cua senbohung.png
    115.6 KB · Views: 445
  • cau dau tien yahoo.png
    cau dau tien yahoo.png
    280.1 KB · Views: 289
gói gọn 1 câu, mình đã kêu bạn kia chụp log rồi nhưng log có thể fake và mình kêu ông ta cho ex team và xem coai có khớp ko ông ta cũng ok giờ mún xem gì thì team ng ta cho xem .
Còn riêng về ai đúng ai sai chả quan trọng nữa nếu soi ko ra gì nữa thì cứ theo rule mà làm, ngu hay ko là chuyện của ng ta mấy pa kia cứ làm quá, 2 bên bên nào ko ngu =))
các bạn xem vụ này từ đầu thì sẽ hiểu, lúc đầu bạn kia đã chấp nhận từ bỏ, và mọi ng khuyên ông ex 5-5 với thread nhưng ông ex lại cứ thích suy bụng ta ra bụng người hỏi thật nếu là các bạn các bạn cay ko ? trong khi họ đã chấp nhận bỏ rồi lại có cái tính suy bụng mình ra bụng ng khác thì ráng mà lãnh đạn :) tiền ai k tiếc nhưng lúc đó mà chịu 5-5 thì đâu phải khổ như giờ :) .
sao bạn ngây ngô thế, đó là chiêu lấy lòng member của scamer mà : kaka, được thì được, ko được thì 50-50, 100% thì càng tốt, vì scamer có mất gì đâu (tui đang nghi ngờ là sao cái thằng scamer thật lại ko hốt hết 1k1 mà chỉ hốt 600$ thôi đó.)

Upvote 0
Cứ như mình ghi rõ hết mọi thứ trong topic, Scam ACB seller tự chịu thế là khỏe :D:D

Upvote 0
sao bạn ngây ngô thế, đó là chiêu lấy lòng member của scamer mà : kaka, được thì được, ko được thì 50-50, 100% thì càng tốt, vì scamer có mất gì đâu (tui đang nghi ngờ là sao cái thằng scamer thật lại ko hốt hết 1k1 mà chỉ hốt 600$ thôi đó.)
hôm qua nếu thật sự mình ko xúi bạn ấy + thêm ông ex kia ko nói khó nghe thì đã ko như bây giờ đâu cậu ah :) mà giờ chả quan tâm nữa, ai bảo cái tội cương :p
Cái gì cũng kỹ thế mà xác nhận topic lại như vậy thì ăn đạn là phải :p
Xác nhận như ko xác nhận chả hiểu là ai gd với ai luôn =)) 600Z cho 1 bài học của EX còn rẻ chán =))

Upvote 0
Và Sau khi biết bị lừa thì mình pm yahoo của bác @lohan53 luôn, @Shin Đây là log chat với lohan53
Khi đọc log chat này thì lohan53 xem lại thái độ của bạn như thế nào? Rồi hẵng phán những câu nói hoa văn lá cành nhé!

Đó là toàn bộ log chat giữa em và 2 nik! Anh @Shin và các mod vào xem giùm, còn việc tiemview kiểm tra thì em yêu cầu phải tiemview từ 3 người. @lohan53 và admin cứ sắp xếp thời gian, rồi em sẽ tiemview cho mọi người thấy . Ok

Upvote 0
Cứ như mình ghi rõ hết mọi thứ trong topic, Scam ACB seller tự chịu thế là khỏe :D:D
đâu có dễ =)) rule topic của bạn là của bạn Rule 4rum mới quan trọng cứ cái kiểu xác nhận như ông thread này thì lãnh đạn hết =)) Dù rule topic của cậu ra sao đi nữa cũng ko đc tính thế mới nhọ =))

Upvote 0
h
xem log chat ngây thơ vậy trời :eek: , ex ai lại để limit và thay ví tùm lum nhiều lần như vậy , vẫn ko nghi ngờ :(
hôm qua tui xem log chat mà tui ko nhịn đc cười đó =))

Upvote 0
đâu có dễ =)) rule topic của bạn là của bạn Rule 4rum mới quan trọng cứ cái kiểu xác nhận như ông thread này thì lãnh đạn hết =)) Dù rule topic của cậu ra sao đi nữa cũng ko đc tính thế mới nhọ =))

Mình có quyền đề ra rules khi giao dịch với mình. Mọi thứ đều đã đầy đủ trong topic ( sdt, ví Z, yahoo,... ) nếu seller không chịu đọc mà bị scam ABC thì tự chịu có thế thôi :D

Upvote 0
Mình k là ex nên mình có quyền đề ra rules khi giao dịch với mình. Mọi thứ đều đã đầy đủ trong topic ( sdt, ví Z, yahoo,... ) nếu seller không chịu đọc mà bị scam ABC thì tự chịu có thế thôi :D
Theo Luật Scam ABC ng xác nhận cuối cùng ko rỏ ràng thì ng đó lãnh đủ dù Rule topic có thế nào đi nữa kể cả EX hay ko .
  • Với giao dịch có xác nhận của 2 bên tại Forum:
    • Khi vụ việc SCAM ACBD xảy ra. Ai là người xác nhận giao dịch cuối cùng mà không kiểm tra rõ ràng sẽ phải chịu trách nhiệm 100%

Upvote 0
nghĩ cũng lạ là 1 người tham gia mmo 2012 mà không biết copy, paste nick yahoo? trong 4rum cũng có yahoo phía dưới rồi, hay ex chủ động pm? (nếu ex chủ động pm thì 100% là scam rồi), như mình đang có 50k Z muốn bán mà chả thấy ex nào pm nè? rule thì mình chưa đọc nhưng nhớ thoang thoảng đâu đó là có cảnh báo mọi người so từng chữ nick yahoo và yahoo trên 4rum, thế mà vẫn dính? thật khó hiểu? mình chỉ nghĩ sao nói vậy, nếu có phật lòng ai thì cũng mong bỏ qua cho mình.

Upvote 0
Mình có quyền đề ra rules khi giao dịch với mình. Mọi thứ đều đã đầy đủ trong topic ( sdt, ví Z, yahoo,... ) nếu seller không chịu đọc mà bị scam ABC thì tự chịu có thế thôi :D
Vậy giờ nên có rule giao dịch đúng với thông tin trên topic + confirm nữa thì mới đc đền 100% , vì có trường hợp seller send đúng vào thông tin ex mà ex lại sell tiền ảo khác cho scam, ex có confirm, lúc này phải chịu 100% mới đúng nè

Upvote 0
Ông thì khi giao dịch với mọi người đều phải trung gian chứ có đóng bảo hiểm đâu mà phải ra luật với chả lệ.... vớ vẩn :p:p:p

Upvote 0
Vậy giờ nên có rule giao dịch đúng với thông tin trên topic + confirm nữa thì mới đc đền 100% , vì có trường hợp seller send đúng vào thông tin ex mà ex lại sell tiền ảo khác cho scam, ex có confirm, lúc này phải chịu 100% mới đúng nè

Ý kiến bạn này hay nè ^_^

Upvote 0
Ông thì khi giao dịch với mọi người đều phải trung gian chứ có đóng bảo hiểm đâu mà phải ra luật với chả lệ.... vớ vẩn :p:p:p

Hớ hớ mình luôn sãn sàng giao dịch trung gian mà, tất cả đều có trong rules khi giao dịch với mình :D

Upvote 0
@Shin , @lohan53 Còn đây là hình ảnh proof em nhận tiền từ quizgroup, 3 lần send tiên bên trên là send tiền cho tên kia, còn lần send tiền trên cùng là thanh toán tiền refund paypal của sp.minpay. Thời gian của Server và Việt Nam chênh nhau mấy tiếng đồng hồ đó thì các bác có thể tự tính toán!
Đây là Topic em rao bán số tiền nhận được từ quizgroup, cũng ngay trong sáng hôm bị SCAM, trước khi giao dịch với tên SCAM: https://mmo4me.com/threads/1155-04-wmz-rate-21-2-vcb.222790/

Upvote 0
Cảnh cáo @monkey247 không được SPAM topic này nữa nha.Chính cậu mới là người làm loãng topic, topic không liên quan đến cậu, ở đâu cũng có comment. Nếu mình mạnh tay thì cậu ra đảo lâu rồi. Còn SPAM nữa thì ra đảo đừng trách.

Bắt đầu từ comment này. Mọi người không liên quan đề nghị không comment! Bất cứ ai comment rẽ sang hướng khác, làm ảnh hưởng đến topic thì bị BAN 7 ngày!

@lohan53@senbohung cho mình thời gian, mình sẽ teamview cả 2!

Upvote 0
Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,468
173,643
Latest member
quoctrung29

Most viewed of week