Report Dính rule xác nhận cuối cùng, quyền lợi nhỏ bé của người bị hại lohan53

Status
Not open for further replies.

lohan53

Verified
Reactions
372
MR
0.000
@Shin Anh shin à, em đã cố gắng dùng những lời lẽ siêu dễ thương, :(,siêu cute nhất có thể:) để thương lượng nhưng không thành công. Cho nên em đành phải trò lật keo này.
Anh shin à em có những nhận định và bằng chứng - nếu chỉ là nhận định thì có thể bỏ qua bài này của em, em muốn nói nhận định trước để bài viết được logic:
Nhận định
- Thứ nhất là 1 member newbie dùng VND lân la vào box money exchange bị lừa có hành xử rất khác với 1 mem lão làng biết sữ dụng ví Z classic sành điệu như senbohung.
- Câu đầu tiên sau khi send Z cho nick fake là: buz, cậu ơi, cậu confirm topic mmo4me.
- Cậu senbohung xoáy sâu vào chủ đề confirm topic trong đa số câu conment trên diễn đàn và trong yahoo.
- Ví Z của send bohung đã up classic , 1 người khá sành sỏi trong limit, giới hạn - mà đi send Z từa lưa hột dưa .
- Nick fake netbooker57 netbooker57, là nick fake chát với cậu ta, 1 mem 2012 đến nay đã 3 năm mà không nhận ra nick fake là 1 người chưa hiểu biết j về mua bán trong mmo.
- Nick fake chát, Ví Z người nhận limit liên tục, ví lại thay đổi liên tục . Rất nhiều dữ kiện scam xâu chuổi mà nói là mới ngủ dậy bất cẩn.
- Cuối cùng, cậu ta chụp màn hình, đưa lên log chat khá đẹp. Chú ý là quote bài viết, insert bài viết rất bài bản, vậy mà nói là không để ý ví trên topic của em. Topic của em ngắn 2 3 trang chứ mấy, trước đó đêm qua cũng đã quote 1 lần rồi và ví nó hiện ở trang 2.

Quyền lợi và bằng chứng:
- Trước khi buộc phải đền tiền, em nghĩ rằng mình còn 1 quyền lợi tối thượng nữa:
+ Là người thật việc thật log vào xem những giao dịch Z, những tin nhắn yahoo,
+ Các môc thời gian xác nhận và send Z khớp đúng.
Và trong quá trình này nếu không có hoặc có sai khác của việc chuyển Z, em có toàn quyền được giải thoát khỏi vụ này.
Vậy mà cớ sao em mới nếu vấn đề này ra trong topic này
https://mmo4me.com/threads/ve-vu-ru...an53-va-senbohung-cau-vao-tra-loi-nhe.223056/
Thì 1 người vẫn tiếp tục chơi cái trò giận hờn vu vơ
Một người khác thì quá nhanh quá nguy hiểm - là người mà ai cũng biết là ai đây mod đánh máy.

Anh shin à em chưa gặp anh lần nào nhưng em biết anh là người cách tụi em 1 thế hệ, anh có đủ chính chắn và rộng lượng để hiểu được những việc xãy ra trong diễn đàn này. Em muốn có thời gian để thực hiện quyền lợi mong manh cuối cùng này. Xin hãy cho em thời gian - Lưu Hương Giang:(.
P/S: Em 27 tuổi, còn FA, và đang đói, cho em được theo vụ này tới cùng:(. Em cám ơn.

Attachments

• Vi clasic cua senbohung.png
    Vi clasic cua senbohung.png
    115.6 KB · Views: 445
  • cau dau tien yahoo.png
    cau dau tien yahoo.png
    280.1 KB · Views: 289
Mình đang chờ để tiemview cho mod và lohan53 xem bằng chứng chuyển tiền. Sẵn sàng cho các bạn tiemwiew nếu muốn!

Mình tham gia kiếm tiền youtube, join vào 4rum từ 2014, nhưng mà nói thật thì mình chỉ mới làm ăn có đồng ra đồng vào bắt đầu từ cuối năm 2013 - khi biết đến kiếm tiền qua youtube. Ít theo dõi 4rum nên còn chưa hiểu rõ luật!
Cho mình 1 slot theo youtube nha bạn....

Upvote 0
@lohan53 , @legialoc , @danhmay24h , Mọi người xem thời gian rồi tiemview kiểm tra, sau đó thụ lý giùm em!
Chào bạn !
Như bạn đã biết, vụ này đã có rules cụ thể và mình cũng có kết luận rồi. Nên việc team mình để SMOD @legialoc cùng bạn ex kia team cho khách quan nha.

Upvote 0
@lohan53 , @legialoc chờ các bác tiemview lâu quá, nên thế này đi! Tối nay tầm 7, 8h cả 3 chúng ta online rồi check tiemviews cùng một lượt. Em Sẽ quay màn hình lại lúc các bác check tiemview. Nếu như toàn bộ những bằng chứng em đưa ra là thật thì yêu cầu bác lohan53 hoàn trả 100% tiền cho em, còn nếu như không có log chat, hoặc lệnh chuyển tiền thì em xin chịu hoàn toàn trách nhiệm!

Upvote 0
@lohan53 , @legialoc chờ các bác tiemview lâu quá, nên thế này đi! Tối nay tầm 7, 8h cả 3 chúng ta online rồi check tiemviews cùng một lượt. Em Sẽ quay màn hình lại lúc các bác check tiemview. Nếu như toàn bộ những bằng chứng em đưa ra là thật thì yêu cầu bác lohan53 hoàn trả 100% tiền cho em, còn nếu như không có log chat, hoặc lệnh chuyển tiền thì em xin chịu hoàn toàn trách nhiệm!

Mình online cả ngày. Quan trọng có @lohan53 để cho khách quan, khỏi kiện cáo sau này!

Upvote 0

Nói thật là lỗi phần lớn ở bạn, bạn thiếu trách nhiệm với đồng tiền mình làm ra mà giờ bắt người khác đền bù 100% thì cụng hơi bị quá, con người ai cụng có lòng tham, nhưng cụng nên đặt vào địa vị của người khác mà thông cảm.

Upvote 0
Biết là luật thì senbohung nắm chuôi rồi, nhưng mình nghĩ đều là anh em làm ăn khó khăn cả, người ta cũng có lời xin rồi, bạn cũng không nên căng quá, có thể 50-50 là đẹp rồi. Bạn làm căng quá thì mọi người lại nghĩ bạn quá tham đấy. Tất nhiên cũng chả ai nói gì bạn được nếu bạn vẫn quyết định vậy.

Upvote 0
vote 50-50 thôi cho có tình

Upvote 0
Nói thật làm theo Rule là đúng nhưng theo mình thì nên có có cách xử lý tùy theo từng trường hợp. Vụ này thì bác kia rõ ràng là đang nc với nick fake mà còn send tiền thì thôi rồi,

Upvote 0
vụ này coi như xong, ex coi như đền hết. mình chỉ xin hỏi 1 chuyện để sau này biết mà tránh thôi.
- Nếu ex đc khách yêu cầu confirm là đang giao dịch ( tức mới thoả thuận - chưa có gì vào tk ) rồi bị khách quote lại post confirm . Nếu sau 1 lúc ko thấy chuyển vào tk thì ex có đc xem là giao dịch thất bại và đc quyền edit lại post confirm ko ?

- Lúc này chẳng may là khách bị scam kiểu gì đó và lấy cái post quote confirm lúc chưa edit ra bắt đền thì ex phải giải quyết thế nào ?

- vd 1 ngày scammer nó quần cho ex vài chục giao dịch bắt confirm nhưng ko hoàn thành như vậy thì ex khó tỉnh táo dc, mình thông cảm chỗ này. Tiền chưa vào túi, chưa có quyền lợi gì thì ai mà rảnh lo canh dùm bạn đc .

- Ý kiến cá nhân mình thì ex chỉ có trách nhiệm kiểm tra rõ ràng memo theo như đã thỏa thuận trên YH khi đã có tiền vào tk thôi , Đã có quyền lợi có tiền trước rồi thì phải có trách nhiệm phát hiện ra có gì bất thường mà refund lại cho khách. Tránh trường hợp chỉ muốn tiền vào túi ta đã còn sống chết mặc bay.

- Khách buộc phải send đúng vào tk đã công khai trên topic ex và có confirm thì khi đó mới đc quyền yên tâm lúc này trách nhiệm xem kỹ đã thuộc về ex vì phần lợi có tiền trong tay mình trước mà . Còn nếu chỉ chăm chăm quote cái confirm còn người ta đã ghi rõ gì kệ người ta thì họ có quyền nghĩ khách dàn cảnh. Tiền trong tay ai người đó có trách nhiệm, ex ghi rõ tk để biết mà check chứ ai cũng ko đọc thì ghi làm gì

trên đây chỉ là ý kiến mình suy nghĩ thôi, chia sẽ 1 vài việc mình thường làm khi giao dịch để tránh scam là đợi confirm topic xong mình inbox forum rồi nói mình/ex buzz lại YH vừa chat hoặc gửi số, chữ gì đó rồi đợi xem trên YH có khớp ko thôi ( mắt mờ rồi ko để ý từng chữ cái cái nick fake YH dc )
Hoặc đòi teamview vào site check ip nó rồi mình chụp màn hình lại . Vậy thôi, góp ý để mọi người tỉnh táo hơn

Last edited:
Upvote 0
Bác này đã dám khẳng định vậy thì mình nghĩ cũng ko cần teamV để xem những bằng chứng nữa đâu....

Upvote 0
Tiền đang trong tay ai người đó phải có trách nhiệm kiểm tra trước. Khi nào cậu gửi Z vào tk bác ex thì trách nhiệm lúc đó lại thuộc về ex phải kiểm tra kỹ để chuyển khoản đúng tk. Khi đó vẫn chuyển sai thì đòi 100% mới hợp lý
Lúc đầu cậu cầm tiền trước mà ko đọc kỹ topic ghi rất rõ ràng của người ta thì lỗi sơ xuất đó khác gì bác ex mà giờ ép người ta, lỗi này do cả 2 đều sơ xuất thì 50-50 hợp tình hợp lý hơn. Theo rule thì cậu ko sai, nhưng nếu cậu cho đúng thì cứ làm , bác ex xem như 1 kinh nghiệm đi

Upvote 0
Nói thật là lỗi phần lớn ở bạn, bạn thiếu trách nhiệm với đồng tiền mình làm ra mà giờ bắt người khác đền bù 100% thì cụng hơi bị quá, con người ai cụng có lòng tham, nhưng cụng nên đặt vào địa vị của người khác mà thông cảm.
Biết là luật thì senbohung nắm chuôi rồi, nhưng mình nghĩ đều là anh em làm ăn khó khăn cả, người ta cũng có lời xin rồi, bạn cũng không nên căng quá, có thể 50-50 là đẹp rồi. Bạn làm căng quá thì mọi người lại nghĩ bạn quá tham đấy. Tất nhiên cũng chả ai nói gì bạn được nếu bạn vẫn quyết định vậy.
vote 50-50 thôi cho có tình
Nói thật làm theo Rule là đúng nhưng theo mình thì nên có có cách xử lý tùy theo từng trường hợp. Vụ này thì bác kia rõ ràng là đang nc với nick fake mà còn send tiền thì thôi rồi,
vụ này coi như xong, ex coi như đền hết. mình chỉ xin hỏi 1 chuyện để sau này biết mà tránh thôi.
- Nếu ex đc khách yêu cầu confirm là đang giao dịch ( tức mới thoả thuận - chưa có gì vào tk ) rồi bị khách quote lại post confirm . Nếu sau 1 lúc ko thấy chuyển vào tk thì ex có đc xem là giao dịch thất bại và đc quyền edit lại post confirm ko ?

- Lúc này chẳng may là khách bị scam kiểu gì đó và lấy cái post quote confirm lúc chưa edit ra bắt đền thì ex phải giải quyết thế nào ?

- vd 1 ngày scammer nó quần cho ex vài chục giao dịch bắt confirm nhưng ko hoàn thành như vậy thì ex khó tỉnh táo dc, mình thông cảm chỗ này. Tiền chưa vào túi, chưa có quyền lợi gì thì ai mà rảnh lo canh dùm bạn đc .

- Ý kiến cá nhân mình thì ex chỉ có trách nhiệm kiểm tra rõ ràng memo theo như đã thỏa thuận trên YH khi đã có tiền vào tk thôi , Đã có quyền lợi có tiền trước rồi thì phải có trách nhiệm phát hiện ra có gì bất thường mà refund lại cho khách. Tránh trường hợp chỉ muốn tiền vào túi ta đã còn sống chết mặc bay.

- Khách buộc phải send đúng vào tk đã công khai trên topic ex và có confirm thì khi đó mới đc quyền yên tâm lúc này trách nhiệm xem kỹ đã thuộc về ex vì phần lợi có tiền trong tay mình trước mà . Còn nếu chỉ chăm chăm quote cái confirm còn người ta đã ghi rõ gì kệ người ta thì họ có quyền nghĩ khách dàn cảnh. Tiền trong tay ai người đó có trách nhiệm, ex ghi rõ tk để biết mà check chứ ai cũng ko đọc thì ghi làm gì

trên đây chỉ là ý kiến mình suy nghĩ thôi, chia sẽ 1 vài việc mình thường làm khi giao dịch để tránh scam là đợi confirm topic xong mình inbox forum rồi nói mình/ex buzz lại YH vừa chat hoặc gửi số, chữ gì đó rồi đợi xem trên YH có khớp ko thôi ( mắt mờ rồi ko để ý từng chữ cái cái nick fake YH dc )
Hoặc đòi teamview vào site check ip nó rồi mình chụp màn hình lại . Vậy thôi, góp ý để mọi người tỉnh táo hơn
Bác này đã dám khẳng định vậy thì mình nghĩ cũng ko cần teamV để xem những bằng chứng nữa đâu....
Tiền đang trong tay ai người đó phải có trách nhiệm kiểm tra trước. Khi nào cậu gửi Z vào tk bác ex thì trách nhiệm lúc đó lại thuộc về ex phải kiểm tra kỹ để chuyển khoản đúng tk. Khi đó vẫn chuyển sai thì đòi 100% mới hợp lý
Lúc đầu cậu cầm tiền trước mà ko đọc kỹ topic ghi rất rõ ràng của người ta thì lỗi sơ xuất đó khác gì bác ex mà giờ ép người ta, lỗi này do cả 2 đều sơ xuất thì 50-50 hợp tình hợp lý hơn. Theo rule thì cậu ko sai, nhưng nếu cậu cho đúng thì cứ làm , bác ex xem như 1 kinh nghiệm đi

Lúc đầu thì tôi cũng nghĩ là bỏ qua chuyện này, coi như mình mất tiền vì tội ngu, nhưng mà bác chủ pic lại quay lại lật kèo, bảo mình là người dàn dựng đi SCAM tiền bác ấy, các bạn thử nghĩ xem, đang lúc bị mất tiền mà lại bị nghi oan là kẻ đi hại người thì ai mà không tức chứ. Cho nên tôi đã quyết định theo vụ này đến cùng.

Tôi cũng đã từng chờ pm trực tiếp từ @lohan53 để giải quyết bằng chữ tình, nhưng mà ko thấy bác ấy nói một lời nào, mà chỉ lên đây kêu ca nào là hoàn cảnh gia đình, nào là bằng chứng này nọ.... Bác ấy đã không cho tôi giải quyết bằng chữ tình, thì tôi cũng tội gì mà đi cậu nệ bác ấy để đưa chữ tình vào ?

Bây giờ mọi chuyện đã đến nước này rồi thì chỉ có cách cho các bác xem tiemview và sau đó nhờ BQT giải quyết thôi.

Còn việc tại sao mất tiền thì nói thật - nếu như tôi ko bất cẩn, không ngu thì đã không phải lao vào cái chuyện rắc rối này. Nhưng mà nói vậy ko phải là bác @lohan53 không có trách nhiệm gì trong chuyện này. Pic là pic của bác, bác cũng đã xác nhận giao dịch, tôi cũng vì thấy bác ấy xác nhận nên tôi mới chuyển tiền - CHƯA KỂ ĐẾN VIỆC NẾU BÁC ẤY MÀ LẬP NICK CLONE ĐỂ LỪA TIỀN TÔI THÌ LÀM SAO ĐÂY. Nếu ai còn chưa hiểu thì vui lòng qua pic report của tôi để đọc lại cho kĩ trước khi phán xét, Đừng nên phán xét một cách phiến diện, vì đằng nào thì các bác cũng chỉ là người ngoài, không giải quyết được gì cho chúng tôi thì xin đừng có nói những lời không hay, hoặc nếu không thì xin mới đừng comments thêm làm gì để loãng topic!! Cảm ơn các bác!

Upvote 0

Nói chung là sơ ý thôi, rất tiếc trên đời không bán thuốc chữa bệnh sơ ý nên lần sau rút kinh nghiệm. Mọi người có quyền làm nhiều cách để chống scam theo cách mà mình cho là hiệu quả nhất.

Upvote 0
Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,466
173,638
Latest member
voisentam

Most viewed of week