Warning Done

Status
Not open for further replies.
vậy thì cứ để mod check teamviewer cả 2 nick Yahoo xem history.
tôi và bạn đều có bằng chứng của riêng mình, việc còn lại mod sẽ xem xét và ra quyết định.
1 like cho cậu :D

Mồm mép của bạn cũng ko kém mấy chị em mặc váy bán cá ngoài chợ đâu nhỉ ,tôi nói rồi tôi đã cố gắng im lặng cho bạn nhiều thời gian sâu để hiểu ra vấn đề hơn , nhưng tôi đã sai lầm , càng im lặng thì bạn lại càng chỉ trích tôi , lại cho rằng tôi chẳng còn gì để nói :)

đây là những gì bạn đã nói tôi :

1 điều đơn giản tớ muốn nói, tớ rất ghét bọn scammer. Chiêu trò tụi mày có thế nào đi chăng nữa anh em đều sẽ nhận ra. Cũng sẽ có sơ hở thôi.
Đọc lại thread đầu tiên cái topic này:
"và khi chiều đi ra ngoài về check xem có ai mua bán gd trong topic ko thì thấy nik bị banned , vô lý thật nhưng ko hiểu cớ gì lão joshep nhảy vào và nói mình là scam ,"
ANH EM LƯU Ý NHÉ, ĐIỀU ĐÓ CÓ NGHĨA LÀ NICK FORUM VIETCUONG2012 CHẢ GIAO DỊCH VỚI AI Ở THỜI ĐIỂM ĐÓ, ĐỒNG NGHĨA VƠI VIỆC KO CÓ VỤ VÀO CONFIRM BẤT KỲ TOPIC NÀO.

"ko hiểu cớ gì lão joshep nhảy vào và nói mình là scam" => càng chứng minh là trước đó ko hề có ai giả mạo nick Yahoo joshep_vn và yêu cầu nick forum vietcuong2012 vào confirm topic mình cả.

Chiêu này có thể cũng là 1 trong những chiêu mới của scammer.

1. tạo topic mua/bán với nick yahoo nào đó. Tạo nhiều số 0 chữ o vào để dễ fake. Rất hợp lệ. Giá hời để anh em nhào vô gd nhanh.
2. tự fake nick mình.
3. giả ngây thơ chả biết gì và chứng minh mình vô tội.

Cái này là mình suy luận ko biết có đúng ko, anh em cứ vào cho ý kiến.

chính xác
"và khi chiều đi ra ngoài về check xem có ai mua bán gd trong topic ko thì thấy nik bị banned , vô lý thật nhưng ko hiểu cớ gì lão joshep nhảy vào và nói mình là scam ,"

ANH EM LƯU Ý NHÉ, ĐIỀU ĐÓ CÓ NGHĨA LÀ NICK FORUM VIETCUONG2012 CHẢ GIAO DỊCH VỚI AI Ở THỜI ĐIỂM ĐÓ, ĐỒNG NGHĨA VƠI VIỆC KO CÓ VỤ VÀO CONFIRM BẤT KỲ TOPIC NÀO.

"ko hiểu cớ gì lão joshep nhảy vào và nói mình là scam" => càng chứng minh là trước đó ko hề có ai giả mạo nick joshep_vn và yêu cầu nick vietcuong2012 vào confirm topic mình cả.

Còn nhiều cái vui ở phía trước
cái log chat này là fake, chỉnh sửa ảnh cũng vất vả nhỉ, có ai phân tích ra được nó vô lý ở điểm nào ko

Mình là 1 exchanger có đóng bảo hiểm, ai cần giao dịch thì cứ chat với nick Yahoo của mình đã công khai và vào topic mình confirm trước khi giao dịch.

Nick Yahoo đã chat với mình và vào topic confirm khi có yêu cầu. Thế là đủ điều kiện. 3 năm nay giao dịch khách đều theo cách đấy chưa từng có vấn đề gì.

Còn việc vietcuong2012 tự tạo topic mua bán khác trên forum với nick Yahoo khác mình không biết và cũng ko thể tìm hiểu được điều này để so sánh. Không thể nào bắt mình khi giao dịch với ai phải search trên toàn forum coi topic mua/bán khác để check thong tin. Mình cũng không giao dịch trên topic của ông ấy. Topic ai tạo thì người đó có thể edit lại nội dung, trong đó có nick Yahoo rât dễ dàng.

Do đó ko thể nói mình bị lộn giữa nick Yahoo A và nick B.

đọc từ page 1 đến page 7. phán 1 câu vậy: ex có kinh nghiệm nhưng lại tố cáo scam chỉ vì 1 cái yh fake, thử đặt mình trong trường hợp của chủ thớt vừa tao bán đã bị band vì bị tố cáo scam trong khi ko có bằng chứng gì. Vụ này mod phải làm cho rõ, ít nhất 1 trong 2 người phải bị band 30 day theo rule :D

Mình đã nói rồi, nick fake hay gì mình không quan tâm vì mình chỉ giao dịch trong topic của mình.
Ai chat với mình xong thì mình yêu cầu confirm, thỏa điều kiện thì giao dịch
Còn scam thì mình có nhiệm vụ phải report để anh em tránh.

Bằng chứng mình đã post ở topic kia chứ mình không có ở không mà tự dưng report ai. Liên quan đến nick Yahoo đã chat, mình yêu cầu confirm và nick forum vietcuong2012 vào confirm topic của mình ngay sau đó.

Còn việc nick này có 1 topic mua bán nào khác và nick Yahoo khác mình ko thể nào biết được. Mình chỉ giao dịch trong topic của mình mà thôi.

Ai có liên quan thì có nhiệm vụ chứng minh bằng chứng rồi mod phân xử.

LUẬT FORUM: KHÔNG CÓ BẰNG CHỨNG BAN 1 THÁNG. Ở ĐÂY MÌNH ĐẦY ĐỦ BẰNG CHỨNG CHAT YAHOO VÀ NICK MEM FORUM CÒNFIRM. NẾU NICK VIETCUONG2012 KO VÀO CONFIRM THÌ KO LÝ DO GÌ MÌNH REPORT NICK NÀY CẢ.

Yêu cầu mod teamviewer vào kiểm tra và đối chiếu.

Mình đã nói rồi, nick fake hay gì mình không quan tâm vì mình chỉ giao dịch trong topic của mình.
Ai chat với mình xong thì mình yêu cầu confirm, thỏa điều kiện thì giao dịch
Còn scam thì mình có nhiệm vụ phải report để anh em tránh.

Bằng chứng mình đã post ở topic kia chứ mình không có ở không mà tự dưng report ai. Liên quan đến nick Yahoo đã chat, mình yêu cầu confirm và nick forum vietcuong2012 vào confirm topic của mình ngay sau đó.

Còn việc nick này có 1 topic mua bán nào khác và nick Yahoo khác mình ko thể nào biết được. Mình chỉ giao dịch trong topic của mình mà thôi.

Ai có liên quan thì có nhiệm vụ chứng minh bằng chứng rồi mod phân xử.

LUẬT FORUM: KHÔNG CÓ BẰNG CHỨNG BAN 1 THÁNG. Ở ĐÂY MÌNH ĐẦY ĐỦ BẰNG CHỨNG CHAT YAHOO VÀ NICK MEM FORUM CÒNFIRM. NẾU NICK VIETCUONG2012 KO VÀO CONFIRM THÌ KO LÝ DO GÌ MÌNH REPORT NICK NÀY CẢ.

Yêu cầu mod teamviewer vào kiểm tra và đối chiếu.

chắc cũng nên stop tại đây , và cũng nhắc lại các điều trong bộ luật scam cho bạn nghe :
  • Warning:
    • Khi bạn muốn cảnh báo với mọi người về một SCAMMER nào đó có hoặc không hoạt động ở Forum
    • Và bạn không muốn điều tra sâu hơn về SCAMMER này
  • Waiting for Answer:
    • Khi bạn chưa chắc chắn đó là SCAMMER
    • Trong vòng ít nhất 24h nếu không thấy hồi âm của SCAMMER. các bạn mới được phép Report. Trừ các trường hợp có thể gây ra hậu qua nghiêm trọng nếu không Report sớm. Mod có quyền BANNED ngay lập tức để tránh thêm tổn thất, tùy độ nghiêm trọng và số tiền bảo hiểm (Exchanger SCAM, Seller SCAM, ...)
  • SCAM:
    • Bạn phải có đầy đủ bằng chứng chứng minh người bị ReportScammer. (Proof, Logs Chat,...
xin nói thêm topic của bạn : https://mmo4me.com/threads/mem-vietcuong2012-nick-yahoo-money-0ffline2012-scam.245226/
Chưa đáp ứng đủ các điều kiện theo rule của box report scam
Nếu ( giả sử ) yahoo : money_0ffline2012 là của tôi thì bạn cũng éo có quyền report , tại vì sao ? như mình đã nói ở trên là topic report scam ko có hiệu lực ,ko có bằng chứng xác thực , vụ này mình cũng ko hiểu sao các mod lại can thiệp

chốt lại như bác @tunvit đã nói :

1. Con người:
    • Uy tín:
      • Tất cả các trường hợp vu oan hoặc sử dụng những từ ngữ làm ảnh hưởng đến uy tín của người khác mà không có bằng chứng xác thực sẽ đều bịBANNED ít nhất 30 ngày.
    • Phẩm giá, danh dự:
      • Tất cả bài Post, hành động không có mục đích chính đáng có khả năng làm ảnh hưởng đến phẩm giá, danh dự,... của người khác đều bị BANNEDít nhất 30 ngày.
Bạn đã tạo giả thuyết tôi scam giờ phải chứng minh nó , đừng nói nhiều

ở đây c cũng có cái sai,c đã confirm"ok" trên topic người ta,nếu phát hiện scam fake nick thì c phải confirm lại:"hủy giao dịch vì scam fake nick",đây c cứ im im dẫn đến ex hiểu nhầm là phải.Họ ban tạm thời nick c cũng chỉ để tránh cho ae trong for bị scam.Cái này phải cảm ơn ex vì cảnh báo ae.Còn ex sai ở đây là check yahoo k kỹ,nếu thớt k tỉnh táo chuyển tiền thì ex lãnh đủ r.Cái này ex cảm ơn thớt này:D.Nói chung 2 ng đều có lỗi trong vụ này.Mod đi qua tw bạn cường thấy k vấn đề close topic để 2 bn về nhà tự rút kinh nguyệt là đc r

chắc cũng nên stop tại đây , và cũng nhắc lại các điều trong bộ luật scam cho bạn nghe :
  • Warning:
    • Khi bạn muốn cảnh báo với mọi người về một SCAMMER nào đó có hoặc không hoạt động ở Forum
  • Waiting for Answer:
    • Trong vòng ít nhất 24h nếu không thấy hồi âm của SCAMMER. các bạn mới được phép Report. Trừ các trường hợp có thể gây ra hậu qua nghiêm trọng nếu không Report sớm. Mod có quyền BANNED ngay lập tức để tránh thêm tổn thất, tùy độ nghiêm trọng và số tiền bảo hiểm (Exchanger SCAM, Seller SCAM, ...)
  • SCAM:
    • Bạn phải có đầy đủ bằng chứng chứng minh người bị ReportScammer. (Proof, Logs Chat,...
xin nói thêm topic của bạn : https://mmo4me.com/threads/mem-vietcuong2012-nick-yahoo-money-0ffline2012-scam.245226/
Nếu ( giả sử ) yahoo : money_0ffline2012 là của tôi thì bạn cũng éo có quyền report , tại vì sao ? như mình đã nói ở trên là topic report scam ko có hiệu lực ,ko có bằng chứng xác thực , vụ này mình cũng ko hiểu sao các mod lại can thiệp

1. Con người:
    • Uy tín:
      • Tất cả các trường hợp vu oan hoặc sử dụng những từ ngữ làm ảnh hưởng đến uy tín của người khác mà không có bằng chứng xác thực sẽ đều bịBANNED ít nhất 30 ngày.
    • Phẩm giá, danh dự:
      • Tất cả bài Post, hành động không có mục đích chính đáng có khả năng làm ảnh hưởng đến phẩm giá, danh dự,... của người khác đều bị BANNEDít nhất 30 ngày.
thôi kết thúc cha đi
bác exchange cũng nói hòa rồi thui im lặng và close
chuyện có đáng gì đâu
để thời gian đó đi làm kiếm tiền đi
thấy chuyện chẻn có gì cả
c là mmo giờ ngoài đời ai biết mặt cậu đâu mà c dị vs chi
túm lại close cho êm đềm cho rùi !

Theo mình hiểu thì là scam đã lừa cả 2 người này thì đúng rồi , ông ex đã report scam và có đầy đủ bằng chứng nhưng là bằng chứng scam của tên đi lừa chứ ko phải chủ thớt @@! sau đó lại nhầm tên đi lừa là chủ thớt nên report chủ thớt , ông thớt bị oan nên bị band nick luôn và giờ đang ý kiến :D , dựa theo những j 2 người nói thì mình hiểu vậy thoai :p

Bây giờ chỉ còn 1 cách là nhờ mod teamview xem là rõ vấn đề ngay ! :confused::confused::confused:

Nên nhớ tôi report nick member của bạn vì bạn vào confirm giao dịch topic của tôi => đây là bằng chứng của tôi.
Nhiệm vụ của bạn phải chứng minh điều đó với mod qua teamviewer là mình vô tội vì bị thằng khác scam hay ABC gì đó, nếu không nick của bạn sẽ bị ban forever.

ÔNG MOD NÀO ĐÂU CHẢ THẤY VÀO NÓI GÌ NHỈ.

Các bạn khác cứ bình tĩnh chờ mod vào làm việc nhé.

• Warning:
  • Waiting for Answer:
  • SCAM:

1. Con người:
    • Uy tín:
    • Phẩm giá, danh dự:

Không nên đổ oan cho người khác khi chưa có bằng chứng chứng minh. Mọi sự tình ở đời này đều do hiểu lầm mà ra, trước khi nói, phải suy nghĩ kỹ và phải có bằng chứng.
Không nên vì che đậy tội lỗi của mình, nói dối, vu oan, đổ oan cho người khác.
[SCAM] # [Warning] # [Waiting For Answer]

Bạn @vietcuong2012 pm yahoo mình teamview nhé. 1 phát xong ngay chuyện này :D

Nên nhớ tôi report nick member của bạn vì bạn vào confirm giao dịch topic của tôi => đây là bằng chứng của tôi.
Nhiệm vụ của bạn phải chứng minh điều đó với mod qua teamviewer là mình vô tội vì bị thằng khác scam hay ABC gì đó, nếu không nick của bạn sẽ bị ban forever.

ÔNG MOD NÀO ĐÂU CHẢ THẤY VÀO NÓI GÌ NHỈ.

Các bạn khác cứ bình tĩnh chờ mod vào làm việc nhé.

Giọng điệu của mày sao giờ đây ngoan ngoãn ko giống mấy # trước nữa nhỉ :D

làm ex trên này 3 năm mà có thể xác nhận giao dịch một cách vô trách nhiệm vậy sao ?

Cực kì vô trách nhiệm , những vụ scam vì ex vô trách nhiệm quá nhiều rồi mà vẫn làm ăn như thế này được sao ?

đã vô trách nhiệm , còn report bậy . Đề nghị bann 30 ngày cho chừa .

Đề nghị lịch sự trong lúc chờ mod phân xử, nói bậy mình có thể report bạn sau đấy.

làm ex trên này 3 năm mà có thể xác nhận giao dịch một cách vô trách nhiệm vậy sao ?

Cực kì vô trách nhiệm , những vụ scam vì ex vô trách nhiệm quá nhiều rồi mà vẫn làm ăn như thế này được sao ?

đã vô trách nhiệm , còn report bậy . Đề nghị bann 30 ngày cho chừa .

Đề nghị lịch sự trong lúc chờ mod phân xử, nói bậy mình có thể report bạn sau đấy.

Bậy chỗ nào ? sao ko lập topic report luôn đi ? thật là đáng sợ quá đi mà .

1 chữ confirm thì các bác có thể xác định rằng chủ thớt là scam à, thế bao nhiêu vụ scamer fake yh cả 2 rồi bắt cả 2 confirm kết quả là mod phải xử lý (nhiều vụ 50-50) đằng này nếu ex nghĩ thớt có thể là scam sao không post warning :rolleyes:

Mình vừa teamview bạn @vietcuong2012 nhé, bạn @joshep vào xem luôn nha. Mọi người cùng xem nhé!

----

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,515
173,690
Latest member
helo88in

Most viewed of week