Waiting for Answer Done

Status
Not open for further replies.
Host lạ ???? ! nếu code đó sai thì host thông dụng nó sẽ ko chạy ! cần gì host lạ !

định nghĩa thế nào là host thông dụng ?

Dreamhost to tổ bố ra có gọi là host thông dụng ko ?

buyer cứ lấy host mà CSDL # localhost là auto tạch .

Vụ này giống kiểu soft cho linux mà mang vào window chạy ý mà , ko có điều kiện trước khi bán hàng => seller sai

vấn đề ở đây ko phải là tạo điều kiện , vấn đề ở đây là seller chưa gặp cái host lạ thế này bao giờ , nên ko biết lỗi gì , cũng ko biết sửa như thế nào =.=

Nói trắng ra là code được viết cho các nhà cung cấp quen thuộc , chứ ko viết cho các host lạ , nên gặp host lạ là dek biết sửa như thế nào .

còn thằng code còn ko biết sửa ở đâu , thế mà thằng mua biết sửa được mới tài @.@
Cái đó không phải cái gì cao siêu,kể cả ko biết code,gà mờ nhưng đã một lần sài dream-host thì đều biết

Vụ này giống kiểu soft cho linux mà mang vào window chạy ý mà , ko có điều kiện trước khi bán hàng => seller sai
:D Chuẩn girl.Nghi ngờ khả năng của ông seller vleur,đến cái việc set-up mà ông cũng ko fix nổi thì sau này lỗi thì lấy cái gì ra đảm bảo ông sẽ fix được cho người ta? :D Đã nói ở các post trên,về lý thì hoàn toàn buy-er đúng,về tình thì nên xem xét cho seller cơ hội.Nhưng cái đó phải là do buy-er quyết định,người ta không cho cũng phải chịu :eek:

//hóng ông buy-er share source :D

Vụ này seller đuối lý, nếu up code lên host củ lần nữa cũng ko chạy chắc.

Seller sai rồi, = )) làm ăn phải như cam kết chứ.
Nên update lại rule đi rồi lần sau ông đúng.
ok?
Ok thì ok. Thân là scammer mà cũng bày đặt đi phán à? Me mày bữa giờ, tưởng xài ssh là thoát à? Ra đảo ko nói nhiều, ý kiến lên phường.

:eek: đụ. từ hồi lên staff mần bao thằng rồi :eek: Quá nhanh quá nguy hiểm :eek:
Thôi Unfollow nhau đi cho đỡ nhột :eek:

Ok thì ok. Thân là scammer mà cũng bày đặt đi phán à? Me mày bữa giờ, tưởng xài ssh là thoát à? Ra đảo ko nói nhiều, ý kiến lên phường.

Bác Phi - huyền thoại đây sao?

thích bác tunvit và thachthao ở chỗ này :)

Vụ này seller đuối lý, nếu up code lên host củ lần nữa cũng ko chạy chắc.

Đuối lý hay không cũng được ! chỉ cần seller cài không được thì refund đơn giản vậy thôi ! buyer muốn cancel thì phải để seller làm thử !

DEL posst rồ i ah.

Ông Buyer này nếu không cho người ta làm 1 lần nũa nghĩa là ông đã ăn cái CODE của người ta rồi

DEL posst rồ i ah.

Ông Buyer này nếu không cho người ta làm 1 lần nũa nghĩa là ông đã ăn cái CODE của người ta rồi

Thứ nhất, người mua code này là bạn mình, và nó k biết 1 chút gì về code
Thứ hai, nó muốn làm offer nên nó cần code offer, chứ mình k làm bên mảng offer nên code offer mình cũng chả làm gì vì có đọc cũng chả hiểu mấy cái lằng nhằng gì trong đó, code seller up lên host mình chỉ mới coi mỗi file config.php
Thứ ba, bên seller làm việc bị rất nhiều cái nên mình mới đòi cancel không phải chỉ mỗi vụ SQL k
- Acc FTP bảo k full quyền, k cài đặt được, trong khi acc đó mình đang xài, đòi teamview qua thì nó cũng vậy vì mình cũng xài chung acc FTP
- Acc SQL cũng đã full quyền, nhưng setup thành localhost thì làm gì nó kết nối đc mà quay qua nói với mình là đưa SQL k full quyền
- Mình bực quá mới đưa ra cái cam kết và mình k hề ép buộc, 2 bên đều thỏa thuận, xong nuốt lời, điều này làm mình càng nghi ngờ hơn nếu bộ code đc giao, lỡ có chuyện gì thì cái bảo hành 1 năm nói mồm ai tin được

nói thật mình chả biết gì về code mà cách làm ăn của bác buyer ni chí phèo quá.

bác nói em chí phèo vậy giờ bác mua cái bánh, mà lỡ "vô tình" bác thấy người làm bánh đi wc chưa rửa tay ra nhào bột cho bác thì bác có mua tiếp k ? nó là việc xảy ra trong quá trình làm, và mình là buyer, mình thấy không ổn nên mình muốn cancel. còn lý do k ổn thì đọc #114 với #1

bác nói em chí phèo vậy giờ bác mua cái bánh, mà lỡ "vô tình" bác thấy người làm bánh đi wc chưa rửa tay ra nhào bột cho bác thì bác có mua tiếp k ? nó là việc xảy ra trong quá trình làm, và mình là buyer, mình thấy không ổn nên mình muốn cancel. còn lý do k ổn thì đọc #114 với #1

Giờ chỉ cần mua dream host khác code vãn vậy ko thay localhost thành URL ! mà code vẫn không chạy thì mình refund ! ai sai người đó sẽ trả tiền host (seller sẽ mua trước ) !

Thứ nhất, người mua code này là bạn mình, và nó k biết 1 chút gì về code
Thứ hai, nó muốn làm offer nên nó cần code offer, chứ mình k làm bên mảng offer nên code offer mình cũng chả làm gì vì có đọc cũng chả hiểu mấy cái lằng nhằng

Mới đọc được cái thứ nhất và thứ 2 đã thấy ngứa ngáy cả người rồi chứ chưa nói j đến cái thứ 3

Ng mua là bạn cậu, vậy cậu có quyền gì trong trường hợp này ? Cậu có giấy uỷ quyền ko mà dám phán như vậy? Còn cậu, có thắc mắc có kiện cáo thì chứng tỏ cậu là người đại diện cho bên Buyer.
=> Nên mọi trách nhiệm cậu phải chịu, đừng đổ qua đổ lại cho bạn cậu.

Tại sao bạn cậu lại tìm người này để mua code ? Tại sao ko tìm hiểu trước khi mua ?
Ví dụ: Bộ code của người ta là miếng cơm của họ, là chất xám của họ bỏ ra nên bây giờ họ có quyền thu lại
=> Cậu thử đặt cậu vào hoàn cảnh của ngta thử chưa ?

Bảo hành j j đó, trên MMO này cậu thấy ai kí giấy tờ trực tuyến bảo hành trên đây bao giờ chưa ?
Đã chấp nhận Buy thì đã chấp nhận 1 phần rủi ro trong đó rồi, chẳng có gì là đảm bảo hoàn toàn cả
Hay Cuộc đời này MÀU HỒNG ?

Bên Seller cũng tạo mọi điều kiện để Set up sao cho phù hợp với bên Buy thì mắc mớ gì cancel, phát sinh lỗi cái Cancel => Vớ vẩn

Mọi gạch đá nhận hết o_Oo_Oo_O

"lùi 1 bước .. trời cao biển rộng " . việc đã thế này thì mình nghĩ bác buyer để cho mod và seller 1 cơ hội đi , mình thấy bên seller và mod đã rất nhiệt tình và thiện chí rồi mà .

Mới đọc được cái thứ nhất và thứ 2 đã thấy ngứa ngáy cả người rồi chứ chưa nói j đến cái thứ 3

Ng mua là bạn cậu, vậy cậu có quyền gì trong trường hợp này ? Cậu có giấy uỷ quyền ko mà dám phán như vậy? Còn cậu, có thắc mắc có kiện cáo thì chứng tỏ cậu là người đại diện cho bên Buyer.
=> Nên mọi trách nhiệm cậu phải chịu, đừng đổ qua đổ lại cho bạn cậu.

Tại sao bạn cậu lại tìm người này để mua code ? Tại sao ko tìm hiểu trước khi mua ?
Ví dụ: Bộ code của người ta là miếng cơm của họ, là chất xám của họ bỏ ra nên bây giờ họ có quyền thu lại
=> Cậu thử đặt cậu vào hoàn cảnh của ngta thử chưa ?

Bảo hành j j đó, trên MMO này cậu thấy ai kí giấy tờ trực tuyến bảo hành trên đây bao giờ chưa ?
Đã chấp nhận Buy thì đã chấp nhận 1 phần rủi ro trong đó rồi, chẳng có gì là đảm bảo hoàn toàn cả
Hay Cuộc đời này MÀU HỒNG ?

Bên Seller cũng tạo mọi điều kiện để Set up sao cho phù hợp với bên Buy thì mắc mớ gì cancel, phát sinh lỗi cái Cancel => Vớ vẩn

Mọi gạch đá nhận hết o_Oo_Oo_O

Bạn nói chẳng ăn nhập gì với nhau cả, và với kiểu nói của bạn thì có comment qua lại có tới mùa quýt :D bạn mình ở chung với mình này, hay để viết giấy scan show lên cho vừa lòng bạn nhỉ, mấy khúc dưới mình chả cần rep đâu, nói k nghĩ gì cả :D

"lùi 1 bước .. trời cao biển rộng " . việc đã thế này thì mình nghĩ bác buyer để cho mod và seller 1 cơ hội đi , mình thấy bên seller và mod đã rất nhiệt tình và thiện chí rồi mà .

nói chung là bên seller rất là lơ tơ mơ, xong cam kết con nuốt lời được thì giờ mình có nhượng bộ sau này có gì mình chịu thiệt hết sao bạn.
1 lần bất tín vạn lần bất tin thôi

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,469
173,645
Latest member
Reho

Most viewed of week