Waiting for Answer Done

Status
Not open for further replies.
ở đây mình ko hiểu là "hosting và domain của bạn" có nghĩa là buyer tự chủ quản lý host và domain (thấy mấy site sell web làm trên domaim host của họ)

hay hosting và domain của buyer nao cũng được , nếu cái này thì seller yêu cầu cung cấp bất cứ gì thì buyer phải giao hết thì mới chấp nhận
không hiểu thì t nghĩ b ko nên cmt, lót dép hóng thì hay hơn

hosting và domain của buyer nao cũng được = ? ? ? ý của cậu là host của nhà cung cấp nào cũng đc phải không ?

hosting có rất nhiều dạng , các dạng của nhà cung cấp ( gator , dreamhost . . . .) chỉ là 1 trong các loại host .

còn seller đâu có ghi yêu cầu là bắt buộc phải dùng host của nhà cung cấp ?

seller ko yêu cầu , buyer không có nhu cầu dùng thì lôi cái đống nhà cung cấp vào đây làm gì ?

Mình cũng đã nói ông buyer tạo điều kiện để seller fix mà không chịu cứ đòi refund trong khi code đã up lên rồi ! nếu seller fix không được thì cancel !

Mình cũng đã nói ông buyer tạo điều kiện để seller fix mà không chịu cứ đòi refund trong khi code đã up lên rồi ! nếu seller fix không được thì cancel !

vấn đề ở đây ko phải là tạo điều kiện , vấn đề ở đây là seller chưa gặp cái host lạ thế này bao giờ , nên ko biết lỗi gì , cũng ko biết sửa như thế nào =.=

Nói trắng ra là code được viết cho các nhà cung cấp quen thuộc , chứ ko viết cho các host lạ , nên gặp host lạ là dek biết sửa như thế nào .

còn thằng code còn ko biết sửa ở đâu , thế mà thằng mua biết sửa được mới tài @.@

vấn đề ở đây ko phải là tạo điều kiện , vấn đề ở đây là seller chưa gặp cái host lạ thế này bao giờ , nên ko biết lỗi gì , cũng ko biết sửa như thế nào =.=

cứ để seller fix !không được thì hủy đã nói rõ với nhau rồi !

Túm lại giờ thằng mua nó lầy , nó muốn lấy code và database free, kaka

Nói trắng ra là code được viết cho các nhà cung cấp quen thuộc , chứ ko viết cho các host lạ , nên gặp host lạ là dek biết sửa như thế nào .

còn thằng code còn ko biết sửa ở đâu , thế mà thằng mua biết sửa được mới tài @.@
sao ông biết thằng sell nó code vậy, he he

cứ để seller fix !không được thì hủy đã nói rõ với nhau rồi !

thỏa thuận giữa người mua và bán cần được tôn trọng chứ =.=

hosting và domain của buyer nao cũng được = ? ? ? ý của cậu là host của nhà cung cấp nào cũng đc phải không ?

hosting có rất nhiều dạng , các dạng của nhà cung cấp ( gator , dreamhost . . . .) chỉ là 1 trong các loại host .

còn seller đâu có ghi yêu cầu là bắt buộc phải dùng host của nhà cung cấp ?

seller ko yêu cầu , buyer không có nhu cầu dùng thì lôi cái đống nhà cung cấp vào đây làm gì ?
vậy thì theo cái này
hay hosting và domain của buyer nao cũng được , nếu cái này thì seller yêu cầu cung cấp bất cứ gì thì buyer phải giao hết thì mới chấp nhận

không hiểu thì t nghĩ b ko nên cmt, lót dép hóng thì hay hơn
mình chỉ nói quan điểm về kinh doanh thôi chứ code biết gì đâu mà dám nói :D

thỏa thuận giữa người mua và bán cần được tôn trọng chứ =.=

Đọc comment trước của mình ! trường hợp 2 !

Đọc comment trước của mình ! trường hợp 2 !

vãi cả linh hồn cách giải quyết 2 .

Seller có yêu cầu là phải dùng host của ai ko ? hay cứ hosting là đc ?

seller ko giới hạn host => host lạ được chấp nhận => cứ ko chạy trên host lạ thì là lỗi của coder chứ ?

Mà nói thẳng với cách giải quyết 2 .

Mua đúng cái gói host lạ của buyer đang dùng là xong chứ gì ?

vãi cả linh hồn cách giải quyết 2 .

Seller có yêu cầu là phải dùng host của ai ko ? hay cứ hosting là đc ?

seller ko giới hạn host => host lạ được chấp nhận => cứ ko chạy trên host lạ thì là lỗi của coder chứ ?

ko chạy được nhưng cũng ko cho seller fix ! code thì cầm rồi đòi cancel là lý do gì ! seller chỉ up bộ code xong dc 1 lúc thì đòi cancel ngay !

ko chạy được nhưng cũng ko cho seller fix ! code thì cầm rồi đòi cancel là lý do gì ! seller chỉ up bộ code xong dc 1 lúc thì đòi cancel ngay !

buyer được quyền refund theo thỏa thuận này .

buyer được quyền refund theo thỏa thuận này .

Trường họp 2 ! buyer nói code sai ngay chỡ config mà sửa thay thế thành URL cũng đậu có chạy ! làm sao chứng minh là code nó sai hay đúng !

Trường họp 2 ! buyer nói code sai ngay chỡ config mà sửa thay thế thành URL cũng đậu có chạy ! làm sao chứng minh là code nó sai hay đúng !

đoạn này buyer đã chứng minh được là code sai ở localhost rồi => lỗi ở seller .

đoạn này buyer đã chứng minh được là code sai ở localhost rồi => lỗi ở seller .

thì mình nói rồi giờ cài lên code y vậy ! nếu chạy ko dc thì refund !

thì mình nói rồi giờ cài lên code y vậy ! nếu chạy ko dc thì refund !

mua cái gói host giống hệt của buyer đang được dùng cũng được chứ gì ? chi phí mua host do bên sai chịu nhé ?

ai biết code về csdl nhìn cái biết ngay sai đoạn localhost rồi , có up lên 1000 cái host lạ thì cũng tạch thôi .

đoạn code này chỉ chạy với các host quen thuộc thôi .

mua cái gói host giống hệt của buyer đang được dùng cũng được chứ gì ? chi phí mua host do bên sai chịu nhé ?

ai biết code về csdl nhìn cái biết ngay sai đoạn localhost rồi , có up lên 1000 cái host lạ thì cũng tạch thôi .

đoạn code này chỉ chạy với các host quen thuộc thôi .

uh :D

ok cậu bảo seller đi , chấp nhận điều kiện là up lên host lạ , đoạn database giữ nguyên là localhost , chi phí do bên thua chịu .

còn ai biết code csdl thì đều hiểu với điều kiện thế thì buyer auto win thôi =.=

ok cậu bảo seller đi , chấp nhận điều kiện là up lên host lạ , đoạn database giữ nguyên là localhost , chi phí do bên thua chịu .

còn ai biết code csdl thì đều hiểu với điều kiện thế thì buyer auto win thôi =.=

Host lạ ???? ! nếu code đó sai thì host thông dụng nó sẽ ko chạy ! cần gì host lạ !

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,469
173,644
Latest member
Paybackperiod

Most viewed of week

Most discussed of week