Đừng chỉ mãi make money online, có nhiều thứ còn quý hơn cả money nè !!!

Tiền không mua được hạnh phúc ??? Ai nói vậy

Tiền có thể mua được hạnh phúc tại bạn không biết mua ở đâu thôi :->

Tiền ko mua được hạnh phúc ? đúng . Nhưng chỉ có tiền tui mới cảm thấy hạnh phúc :binhsua33:

Cái này đọc miết rồi... có mấy ai làm đc chưa??? Có nhìu người còn coi cha mẹ không ra gì kìa.... :binhsua28:
Khi bạn 50, mẹ bạn bệnh và cần bạn ở cạnh để chăm sóc. <== Bạn lại ngoảnh mặt làm ngơ.... :binhsua35:
Có câu "Cha mẹ nuôi con biển rộng sông dài, con nuôi cha mẹ kể tháng kể ngày" :binhsua24:

Đây là cái bài của 1 tên bất hiếu nào đấy thôi.Đúng ba mẹ là điều mà ta phải cực kỳ tôn trọng nhưng đơn giản là kiếm tiền là điều mà cả xã hội đến tuổi có khả năng là phải kiếm.K có tiền xã hội nó chửi cho ba mẹ còn thấy khổ hơn

nói về tình mẹ thì ko gì có thể bày tỏ hết được. cơ mà chủ thớt mang tình mẹ cân với MMo ==> quá lệch lạc :m187:

mình nghĩ thời gian rảnh mmo cũng là cách tốt để giúp bố mẹ 1 khoản !!

Hì, ngoài thời gian MMO mình cũng xuống rửa chén góp tiền cho gia đình nữa, cám ơn bạn bài viết hay lắm !

Đang nghe bài này :)
[FLASH]http://static.mp3.zdn.vn/skins/mp3_main/flash/player/mp3Player_skin1.swf?xmlurl=http://mp3.zing.vn/blog?MjAxMS8wOC8yMC8xLzUvInagaMEMTUxMzUxODA5OWEzN2UzMTJlYjVmM2YxYTJjYjY3YjQdUngWeBXAzfEzhdUng51pIFJ1IEPhdUng6dhIE3hdUngrl8VHLhdUngqddUngIFRodSBIw6B8fDI[/FLASH]

:)) bài này chỉ tổ góp gạch xây nhà.
Ko tiền thì làm được con :m020:gì?
Ở đời, nước mắt chảy xuôi, có bao giờ chảy ngược..
Chừng nào tới tuổi làm Cha làm Mẹ thì lúc đó mới thấy thương cha mẹ mình.
===>>> đôi khi tới lúc ngoãnh mặt lại chã thấy mình có ji đấy C . $ hk phải là tất cả , cứ để nó lệ thuộc mình chứ đừng để mình bị nó cuốn trôi
Tiền không mua được hạnh phúc ??? Ai nói vậy

Tiền có thể mua được hạnh phúc tại bạn không biết mua ở đâu thôi :->
===>>> đúng như C nói nhưng cũng chỉ hàng ảo , hết $ là nó cũng đi lun

biết thương thì tốt nhất âm thầm mà thực hiện. suốt ngày nói thương mẹ trong khi chả làm được tích sự gì thì cũng = 0. điều tốt nhất để chứng minh tình yêu của mình với bố mẹ là thành quả của bạn. họ ko mong sau này bạn ở suốt bên họ mà báo đáp đâu.

bài viết hay lắm... cảm ơn bạn

- - - Updated - - -

theo bài viết sẽ có 2 trường hợp:
những thằng thông minh hiểu theo cách của thằng thông minh
những thằng ngu hiểu theo cách những thằng ngu
mình hiểu theo cách của mình...... :)
tks bài viết của thớt.
trc 21 này tớ fai về quê 1 chuyến với mẹ tớ. hì hì.

:binhsua04: không tiền thì mẹ bệnh chữa = niềm tin ah

^ đề nghĩ đổi avarta khác
Có rất nhiều thứ quí hơn tiền , nhưng nó dc mua = tiền :binhsua15:

nói thật là mình ko hiểu ý chủ top lắm .

Quan trọng nhất là phải cân bằng giữa tình và tiền .

Tình cảm dạt dào , nhưng không có tiền thì liệu làm được gì ? mua bình nóng lạnh , mua máy giặt , xây nhà , chữa bệnh cho bố mẹ bằng gì ? bằng nước mắt chắc ?

Đến khi bố mẹ ốm bệnh , nếu về ôm bố mẹ thì được tiếng có hiếu , nhưng không kiếm ra tiền để bố mẹ mất thì ý nghĩa gì ?

Bố mẹ ốm không về thăm được vì còn phải kiếm tiền mua thuốc cho bố mẹ thì còn tốt gấp 10 lần .

Tiền và tình luôn cách nhau 1 vạch rất nhỏ và luôn luôn thay đổi theo hoàn cảnh .

Chỉ có tự mỗi con người trong hoàn cảnh mới biết thế nào là hợp lý .

Còn ngồi kể mấy câu chuyện giáo điều này thì chỉ là rỗi hơi bốc phét thôi .

nói thật là mình ko hiểu ý chủ top lắm .

Quan trọng nhất là phải cân bằng giữa tình và tiền .

Tình cảm dạt dào , nhưng không có tiền thì liệu làm được gì ? mua bình nóng lạnh , mua máy giặt , xây nhà , chữa bệnh cho bố mẹ bằng gì ? bằng nước mắt chắc ?

Đến khi bố mẹ ốm bệnh , nếu về ôm bố mẹ thì được tiếng có hiếu , nhưng không kiếm ra tiền để bố mẹ mất thì ý nghĩa gì ?

Bố mẹ ốm không về thăm được vì còn phải kiếm tiền mua thuốc cho bố mẹ thì còn tốt gấp 10 lần .

Tiền và tình luôn cách nhau 1 vạch rất nhỏ và luôn luôn thay đổi theo hoàn cảnh .

Chỉ có tự mỗi con người trong hoàn cảnh mới biết thế nào là hợp lý .

Còn ngồi kể mấy câu chuyện giáo điều này thì chỉ là rỗi hơi bốc phét thôi .
ý bác thớt là ngoài $ ra còn có 1 thứ quan trọng là tình cảm con người... đừng mãi kiếm $ mà quên đi giá trị tình cảm

BONUS cho thớt:
Và khi bạn 60t, mẹ bạn mất đi và bạn tự trách bản thân mình tại sao ko MAKE MONEY ONLINE sớm hơn để có tiền hiếu thảo với mẹ để giờ rãnh rỗi viết topic này chỉ còn ý nghĩa là "vài dòng chữ...".

Thật ngu ngốc khi đánh đồng như vậy. Người ta vẫn yêu mẹ và vẫn kiếm tiền đó thôi. Vậy bạn có thể bỏ cả đời ở nhà và phụng dưỡng mẹ hơn là đi lên mạng post lung tung thế này

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,464
173,637
Latest member
Annamgourmet

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week