Ask Em cần tìm 1 thầy MMO ở Hà Nội để khăn gói đi theo.

BlackCoffee

Newbie
Reactions
1
MR
0.000
Chào cả nhà !
Em tên Tùng, 22t. Đống Đa, HN.
Sau 1 time nghiên cứu, hôm nay em muốn bước vào thế giới MMO 1 cách nghiêm túc .
Em có full time, 1lap của em cấu hình tạm ổn ( i5, 4gb, 600GB HDD, card rời 2GB ) + 1lap của anh zai ( cấu hình = con lap em, ông đi làm ca 8 tiếng=> e có 8 tiếng với lap của ông anh)
Như title, em muốn tìm 1 sự phụ dạy em chuyên sâu 1 cách kiếm tiền nào đấy mang lại thu nhập ổn định ( vừa mới vào MMO e mới biết có captcha, seosprint, treo máy vegax, gorme gì gì đó ).
Hôm nay cày chay job Seosprint 5 tiếng + 3 tiếng hôm qua mà e mới được 4,45Rup. (T_T)Lại vừa đọc được cái tool auto job của bác Pokevn2012.
Thấy ko ăn thua vì nhiều thuật ngữ, tool các kiểu mà mình chưa biết nữa => nhiều job bỏ qua k làm dc . E cũng search trên goolge và cả trong mmo4me mà thấy bao la qua, k biết bắt đầu từ đâu. @@

Vì vậy e muốn tìm 1 thầy để theo hay đơn giản là 1 thầy pro về seosprint để em ref "kiếm ăn" theo cũng được.

-Mỗi buổi học e sẽ mời thầy ra quán cafe để học, hay thầy dùng desktop thì e có thể đến nhà thầy học.
-Tool tiếc các kiểu phải mua e đóng tiền mặt luôn cũng được.
-Phải đóng học phí hay chi phí gì "sư phụ" cứ nói thẳng ( hợp lý thì em ok liền)

Sơ sơ như vậy. Có thiếu sót gì mong cả nhà thông cảm !
Rất mong sự quan tâm, đóng góp ý kiến của cả nhà.
Yahoo : tun_04
Em cảm ơn ạ !

:) Học trò hiếu học.Up cho bác nào vào nhận đệ tử.Cơ mà 22 tuổi mà chưa đi làm gì chính thức ah cậu.Sv năm 4 hả :)

:) Học trò hiếu học.Up cho bác nào vào nhận đệ tử.Cơ mà 22 tuổi mà chưa đi làm gì chính thức ah cậu.Sv năm 4 hả :)
E thi trượt ĐH. Gia đình cũng có biến cố lớn nên e k ôn thi lại nữa mà bắt đầu đi làm từ 2009 đến nay. E vừa nghỉ việc vào tháng 1. Giờ đang muốn đầu tư vào MMO.
Nói chung là khó :D.............

Hix. Ở điểm nào vậy bác. Bác cho e ý kiến đóng góp đi. :)

E thi trượt ĐH. Gia đình cũng có biến cố lớn nên e k ôn thi lại nữa mà bắt đầu đi làm từ 2009 đến nay. E vừa nghỉ việc vào tháng 1. Giờ đang muốn đầu tư vào MMO.

Hix. Ở điểm nào vậy bác. Bác cho e ý kiến đóng góp đi. :)
Hầu hết mọi cái mọi người đều tự học là chính cậu ạ.Cứ gúc gồ là ra hết.Thế nên tự học trước lâu dần lên tay và có kinh nghiệm thôi.Cái gì cũng phải trải qua khó khăn rồi sau mới lên được,chứ ko phải cái gì cũng dễ dàng mà có đâu.Hơn nữa pro toàn ẩn dật,ít ai ra mặt nhận đệ tử đâu.

không làm theo lĩnh vực của bạn nên không giúp gì được . Mình cũng ở gần nhà bạn :d

tự học lâu lắm bác ạ, nhưng đến h em cũng học đc rồi ;)), trên forum có bác thuctrangdem84 nhận đệ tử đó chủ thớt, chúc cậu nhanh kiếm đc $

Tướng gái thì qua mềnh nhận chứ zai thì thôi.
tgjan ngta hướg dẫn bạn thì ngta kiếm đc hơn thế rất nhiều, trc chơi ptu, lão chủ hội vứt cho list 4rum cùi, bảo đi spam. Cuối cùng nản, bỏ

Last edited by a moderator:
Sư phụ tốt đây này bạn : D
Vâng, cảm ơn bác đã chỉ lối. E đang xin ý kiến bác ấy đây. Thấy bác ấy ... cũng buồn ghê ^^
tự google đi bạn làm nhiều là quen ai cũng như bạn thì sư phụ tìm đâu ra cho đủ
Mình vẫn google hàng ngày mà. Có 1 ng dẫn đường chẳng tốt và nhanh hơn tự mò mẫm mà phải k bạn ? ^^
Vãi thật, hết tuyển ref giờ còn tuyển cả thầy cơ à, học trò này có vẻ đại gia quá .Up cho các thầy vào sơ tuyển này

Em thì k đại gia đâu, e muốn đầu tư nghiêm túc thôi. hix.

Chắc ko có ai nhận đâu bạn, mmo thì hơi khó, bạn ráng kiếm tiền nuôi thân khoảng 2 tháng trời, trong 2 tháng đó bạn cứ google, học hỏi kinh nghiệm từ các pro đi trước (bằng cách làm ref chẳng hạn) thì bảo đảm thu nhập 5>10$/1 ngày ko cần thầy cô gì đâu. Mmo cơ bản phải biết tự mò trước đã.
Nếu có dịp vào Sài Gòn và có Ipad, mình sẽ dẫn dắt bạn theo con đường chơi game có tiền ^^ Hôm nay vui tính mới nhận đấy

Last edited by a moderator:
2 lap cấu hình khá, vote cho off android

MMO => Make Money Online => Mầy Mò Online :m020:
Thầy thì thẩy nhưng cũng chỉ bạn các điều cơ bản và đơn giản trong 1 thư viên kiến thức vô tận của MMO thôi! Ai bước vào đây cũng đi tư con số không cả :m020: hãy cứ từ từ đi trên đôi chân của mình bạn sẽ có dc nhiều kinh nghiệm hay hơn là dc truyền lại từ 1 người thầy :m020:

THỦ ĐÔ là Hà Nội.

Hà Nội rất nhiều cao thủ đó.

Up cho cao thủ HN nhận để tử nhá :)

google là người thầy đầu tiên và cũg là người thầy giỏi nhất, còn lại phụ thuộc vào sự cố gắng của mình thôi.

Announcements

Forum statistics

Threads
421,059
173,141
Latest member
galammmo

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week

Back