Event Event cho mem nỮ nhân ngày 20/10

Status
Not open for further replies.
Nhân dip 20/10 xin chúc chị em:
- Trẻ trung như heo sữa
- Bốc lửa như heo hơi
- Chịu chơi như heo nái
- Hăng hái như heo con
- Sắc son như heo đất
- Đủ chất như ..heo thịt
p/s: Thấy bài thơ vui nên post lên chúc mừng chị em phụ nữ nhân ngày 20/10 thôi chứ không phải tham gia event nhé ^^

20/10 - Chỉ là một ngày kỉ niệm nhưng con nhớ ơn Má suốt đời!

Má đã hi sinh nhiều cho con. Phần nào ngon Má để cho hai anh em chúng con; Phần nào dở Má chỉ lẳng lặng ăn. Con phạm nhiều lỗi lầm nhưng Má luôn mở rộng vòng tay bao dung với con. Con làm Má khóc nhiều lần vì những lần nghịch dại. Con không quên được bao lần Má lo lắng thức đêm khi con phải nhập viện; Con không quên được nụ cười của Má khi tụi con cùng đỗ đại học; Con không quên được ánh mắt của Má khi tiễn Bin vào Sài Gòn học - đầy tự hào và lo lắng...

Má thấy con ăn phần cơm nguội của Má, Má cản nhưng ăn rồi con mới thấm thía tình thương má giành cho con hai mươi năm qua. Con vô tư chỉ lo việc của mình, không đỡ đần Má. Con chỉ rửa chén cho Má một lần mà Má cứ khen mãi, nhưng rửa rồi con mới hiểu giá trị những vết chai trên tay chân của Má. Con từng phạm lỗi, mọi người quay lưng với con nhưng nhờ thế con mới biết tấm lòng bao dung vĩ đại như đại dương của Má. Ngày bước vào cổng trường đại học, tụi con mới biết ai là người vui nhất. Ngày tụi con mang những đồng tiền làm thêm đầu tiên về lì xì Má ngày tết, Má chỉ xoa đầu nhẹ nhàng.

Ngày 8/3, con gom tiền mua cho Má một chiếc bánh kem. Mang về nhà thấy Má đang hì hục lau nhà. Tặng Má xong, Má bảo: "Đây là chiếc bánh kem đầu tiên của Má". Con chỉ trách mình quá đỗi vô tâm, không quan tâm đến Má. Con không muốn là cậu bé ân hận vì không thể tự mình nấu một bữa ăn cho Má mình; con không muốn mình phải trả lời câu hỏi: "Mình còn gặp được Má bao nhiêu lần nữa?"...

Con chỉ mong Má sống thật lâu, thật nhiều niềm vui mỗi ngày. Con sẽ cố gắng hết sức mình cho những mục tiêu đặt ra vì con biết ai là người vui nhất!
Con yêu Má nhiều!

Last edited by a moderator:
[video=youtube;0LGow7bqxNg]http://www.youtube.com/watch?v=0LGow7bqxNg&feature=related[/video]

UP lần cuối, các bạn để lại ID LR,WMZ,Bank, giùm mình nhé :) thank

---------- Post added 10-21-2011 at 12:19 AM ---------- Previous post was 10-20-2011 at 11:57 PM ----------

Payment Mode Account
Date 10/20/2011 17:02
Batch 74230255
From U2222311 (nguyen xuan hien)
To U8615605 (sunhero84)
Amount $0.90
Memo EVENT 20/10 MMO4VN
Payment Purpose Gift/Donation

Payment Mode Account
Date 10/20/2011 17:05
Batch 74230457
To U2461252 (kidachi)
Amount $0.90
Memo EVENT 20/10 MMO4VN

Payment Mode Account
Date 10/20/2011 17:06
Batch 74230575
To U8631935 (quocanhviet)
Amount $0.90
Memo EVENT 20/10 MMO4VN

teavivian,nguyenhaiha,Emgainho1991 cho mình ID hoặc pm yahoo: [email protected] để mình trao giải nha, thank :)

buồn ngủ quá cũng cố dậy check mail. nhận đc event của quỷ. thk nhiều.
ca ngợi tí: trong các exchange thì quỷ tham gia hoạt động xã hội nhiều nhất

Cảm ơn cậu đã tổ chức event này nhé! Event thực sự ý nghĩa!
Mình đã nhận được giải!

---------- Post added 10-21-2011 at 12:19 AM ---------- Previous post was 10-20-2011 at 11:57 PM ----------

Payment Mode Account
Batch 74230255
To U8615605 (sunhero84)
Amount $0.90
Memo EVENT 20/10 MMO4VN

Payment Mode Account
Batch 74230457
To U2461252 (kidachi)
Amount $0.90
Memo EVENT 20/10 MMO4VN

Payment Mode Account
Batch 74230575
Amount $0.90
Memo EVENT 20/10 MMO4VN

teavivian,nguyenhaiha,Emgainho1991 cho mình ID hoặc pm yahoo: [email protected] để mình trao giải nha, thank :)

Cám ơn bạn đã tổ chức event nhỏ nhoi nhưng đầy ý nghĩa này :)

LR: U7077710

Cập nhật LR U4338933

Tặng quỷ nhỏ và các bạn bài hát này, mình nghe thấy rất cảm động, bài "Trên đời này chỉ có mẹ mà thôi"

[video=youtube;Fx6APEO3QeM]http://www.youtube.com/watch?v=Fx6APEO3QeM[/video]

Trời cho ta nhan sắc sơ sài
Để che giấu cái thiên tài bên trog
Bên ngoài nhìn thấy như khôg
Bên trog thủ đoạn mêh môg ngất trời

hơ hơ

Cám ơn bạn đã tổ chức event nhỏ nhoi nhưng đầy ý nghĩa này :)

LR: U7077710

Đã gửi bạn , thank :X và chúc bạn có dc những gì tốt đẹp nhất

---------- Post added at 07:45 AM ---------- Previous post was at 07:35 AM ----------

Cập nhật LR U4338933

Tặng quỷ bé và các bạn bài hát này, mình nghe thấy rất cảm động, bài "Trên đời này chỉ có mẹ mà thôi"

[video=youtube;Fx6APEO3QeM]http://www.youtube.com/watch?v=Fx6APEO3QeM[/video]

cám ơn em đã dành chút thời gian, chúc các bạn nữ luôn là người có trách nhiệm, đảm đang, và có được những gì mong muốn cho cuộc sống của mình 1 cách tốt đẹp nhất

Done !

Mặc dù 20.10 đã qua và event cũng kết thúc. Nhưng mình vẫn muốn post bài này chia sẻ tâm sự với pà kon. Bài này tham gia event hồi 8/3 ^^

Em là một cô bé sinh viên đi học xa nhà, những thời gian xa nhà này, em mới cảm nhận được thế nào là cô đơn, xa tình thương người thân, cảm thấy thế nào là sự thiếu thốn tình cảm, buồn thế nào khi nhớ đến Mẹ.
Có lúc em nghĩ rằng mình sẽ không bao giờ buồn, không bao giờ khóc khi xung quanh có rất nhiều bạn bè, có rất nhiều cuộc đi chơi vui, có vô số bài tập để làm , nhiều điều để khám phá. Thế nhưng mỗi khi chỉ còn lại một mình ,em không thể nào kiềm được nước mắt, khi nghĩ về gia đình, ba mẹ, em thương và nhớ ba mẹ nhiều lắm.

"Chiều cuối năm vắng nhà...Xuân đầu tiên xa Mẹ, Lòng buồn nên thở than...Tái tê vì nhớ quê...Đời sinh
viên đón xuân...Đứa nào cũng nhớ quá ...1 chút nắng quê nhà "

Trên chuyến xe lên lại Sài gòn. Mọi người hình như đã ngủ. Quay sang giường bên Ba cũng ngủ rồi.
Con trằn trọc mãi mà không ngủ được không chỉ vì mệt mà còn vì bài hát "Xuân Xa Mẹ" cứ vang lên, lời ca của ca sĩ sao giống nổi lòng của con lúc này thế! Kì nghỉ tết trôi qua nhanh quá, con lại rời xa gia đình mình, đi đến một nơi ồn ào và náo nhiệt nhưng lúc nào con cũng cảm thấy cô đơn.

"Đi khắp thế gian không ai tốt bằng mẹ"

Trong hai đứa con, con là đứa mang lại nhiều gánh nặng cho mẹ nhất phải không mẹ? Con làm khổ mẹ từ khi chưa sinh ra đời. Khi còn trong bụng mẹ, con quấy phá làm mẹ mệt, mẹ không ăn được, ba nói mẹ phải truyền nước biển suốt, lại còn làm nhiều công việc nặng nhọc. Rồi con được sinh ra, sinh non và nặng chưa được 2kg, đó là hình phạt thích đáng dành cho con nên con không trách ba mẹ đâu .
Con quá bé, chỉ cỡ con cá lóc to, không biết bú sữa, mẹ đút cho con từng muỗng sữa nhỏ giọt, cặp hai bên bụng con hai chai nước ấm. Đã nhỏ, con lại còn lười ăn, mỗi lần nghĩ lại ba mẹ phải mướn , trả tiền cho con nếu con ăn được hai chén cơm, tham tiền mà con ăn ba chén rồi cũng nôn ra hết, kỷ niệm đó thật vui mà khi nhớ lại con còn cười to. Nhớ có lần năm con học môn thể dục, vì chạy quá sức nên con ngã lịm đi khi nào không hay, bạn con gọi điện về nhà, mẹ tức tốc chạy nhanh đến trường, bỏ cả cửa hàng nhà mình để rước con về, pha cho con ly nước cam, con uống khoẻ lại ngay. Những buổi tối con bị sốt cao, mẹ túc trực bên cạnh, mẹ không ngủ, thay khăn rồi lại sờ trán con.
Hồi năm nhất , con giấu mẹ đó, có lần con bị sốt cao 40 độ, mê man trong cơn sốt, cô chủ nhà chăm sóc con mà con cứ tưởng là mẹ, nhớ mẹ vô cùng và con khóc....
Lại có một lần đi ăn bún với nhỏ bạn, con ăn không hết một tô, con bỏ mứa lại vì no chịu không nổi nữa, nhỏ bạn nó dám nói với con "đúng là mấy bà mẹ trẻ Miền Tây dễ dãi không biết dạy con", con không kiềm chế được mình, con quá bực, tay con chỉ muốn đấm vào mặt nó cho bỏ cái tội dám nói mẹ ta như vậy, nhưng tay con co nắm đấm lại mà không thể vung ra..., để rồi tối đó con nằm khóc vì tức và vì thấy có lỗi với mẹ. Mẹ chưa bao giờ ép buộc con làm những gì con không thích, ngay cả việc con chọn ngành học không như mẹ mong muốn.
Khi nãy con nhận được tin nhắn của em, nó nhắn tin nói buồn quá. Con biết mà, con mà đi rồi thì ai la mắng nó mỗi khi nó không chịu học bài mà lo nằm nhắn tin, ai là người chịu thua nó mỗi lần vật lộn =.="
Con biết mẹ cũng buồn nữa, nó lo học lo chơi, ba thì luôn bận rộn. Chiều tối mẹ đứng tập thể dục một mình, không có tiếng con tâm sự, kể mẹ nghe chuyện con sống ở sài gòn ra sao, chuyện bạn nào ghét con, bạn nào thích con. Con biết chắc mẹ sẽ buồn nhiều!.

Sống ở Sài gòn mệt mỏi quá mẹ ơi. Lúc nào ra đường con cũng cảnh giác cao độ đến mệt. Bị giật điện thoại rồi còn bị xàm sỡ. Nhưng mẹ đừng lo lắng cho con, mẹ nói Ngoại nữa, đừng lo lắng cho con quá,
con không dễ gì bị ai ăn hiếp đâu . Bằng chứng là con đã giật lại được điện thoại. Chạy theo cái ông dê xồm kia chửi ổng biến thái ="=
Việc con gái sống xa nhà mà không gần người thân là một mối lo lớn, con gái thường thiệt thòi đủ điều.
Nhưng mẹ yên tâm nha mẹ, con vẫn luôn nhớ lời mẹ dặn "tặng người yêu cả bầu trời nhưng hãy giữ lại một hai ngôi sao cho mình"

Mặc dù phương tiện liên lạc về nhà là internet, điện thoại. Nhưng không lúc nào con không mong được về ngay bên mẹ, được ôm mẹ, nghe giọng nói nhẹ nhàng của mẹ, kể cả những lần mẹ la mắng vì con không chịu ăn cái đùi gà ="=, mỗi sáng con ngủ dậy trễ mà không chịu tập thể dục. Gọi điện về nhà,
con hỏi thăm mẹ có khoẻ không, mẹ nói mẹ khoẻ, con đi rồi mẹ khoẻ lắm! Con nghe mà con cười...rơi nước mắt đó mẹ. Con đã từng viết những bài văn về Ngoại, về Ba lần nào cũng được điểm cao trong lớp, nhưng chưa bao giờ con có dịp viết về Mẹ.
Rất cô đơn nhưng cũng rất vui vì lần này con tham gia viết bài dự thi , và được viết về Mẹ - Người mẹ kính yêu của con, người mà ngay lúc này con đang vô cùng thương nhớ.
Nhân ngày 8/3 con chúc mẹ luôn dồi vào sức khoẻ, luôn xinh đẹp và hạnh phúc. Con sẽ học thật tốt và vui vẻ hướng về tương lai. Dù con có đi khắp phương trời, thì mỗi giây, mỗi phút con đều nhớ về mẹ. Người mẹ hiền kính yêu của con
"Đêm đêm con thắp đèn trời
Cầu cho Cha Mẹ sống đời với con"

Vẫn biết mỗi người một cảnh ngộ, có nhiều bạn sống xa nhà và rất nhớ gia đình, nhớ mẹ như em.
Nhưng em cảm thấy cô đơn và lẻ loi quá. Em đã tự trách mình những tháng ngày qua đã không quý
trọng thời gian ở bên gia đình để giờ đây thấy mình thật ngốc . Em rất cảm ơn cuộc thi đã cho em một
không gian để em bày tỏ nỗi lòng của mình, và gửi những lời yêu thương đến người Mẹ kính yêu của
em.

Lúc nào cũng một hai rằng con nhớ mẹ...
Nhưng có phải lúc nào con cũng nhớ mẹ đâu.
Con chỉ nhớ mẹ những lúc con đau,
Những lúc con buồn, những khi con vấp ngã.

Không biết bao lần giữa cuộc đời vội vã.
Con nhận ra mình "lỡ" quên mẹ từ lâu.
Muốn gọi điện về thăm hỏi đôi câu...
Lại tặc lưỡi cho qua, còn bao nhiêu việc.

Và cứ thế thời gian trôi mải miết
Chỉ có mẹ âm thầm, lặng lẽ ngóng tin con
Từng phút, từng giây mong đợi mỏi mòn.
Luôn dõi theo con dù chẳng 1 lời thương nhớ...

Cả cuộc đời mẹ để lòng rộng mở
Sẵn sàng đón con sau những thất bại nhọc nhằn...
Ngã vào tay mẹ không một chút băn khoăn,
Con bớt muộn phiền, tóc mẹ dày thêm sợi bạc

Lòng mẹ ngàn năm chẳng có gì đổi khác.
Con cứ nghĩ rằng mình thương nhớ mẹ biết bao nhiêu
Để rồi hôm nay...
Lòng nhói đau khi nghe tiếng mẹ thân yêu...
Nghẹn ngào nói nhớ con...
Con chợt nhận ra mình đứa con có lỗi !!!
(Bài thơ được sưu tầm trên mạng)

Clip :Gần cuối clip có bài Xuân Xa Mẹ :(
http://www.youtube.com/watch?v=1zo6JeFqHYc

Payment Mode Account
Batch 74230255
To U8615605 (sunhero84)
Amount $0.90
Memo EVENT 20/10 MMO4VN

Payment Mode Account
Batch 74230457
To U2461252 (kidachi)
Amount $0.90
Memo EVENT 20/10 MMO4VN

Payment Mode Account
Batch 74230575
Amount $0.90
Memo EVENT 20/10 MMO4VN

hi hi... vào góp vui cũng nhận được giải...

Thanks bạn nhé. LR: U6502496

hi hi... vào góp vui cũng nhận được giải...

Thanks bạn nhé. LR: U6502496

Đã gửi bạn, cám ơn bạn đã tham gia :)

Payment Mode Account
Date 10/21/2011 09:48
Batch 74296992
To U6502496 (nguyenhaiha)
Amount $0.90
Memo EVENT 20/10 MMO4VN

Mặc dù hết event nhưng mình có điều này mún nói với các bạn, hảy làm tất cả nhưng gì có thể làm cho nhưng người phụ nử bạn yêu quý nhất, vì chắc chắn rằng một mai sẽ ko có cơ hội......
Bông Hồng Cài Áo
http://mp3.zing.vn/bai-hat/Bong-Hong-Cai-Ao-Dan-Truong/ZWZ97CWF.html
Rồi một chiều nào đó anh về nhìn Mẹ yêu, nhìn thật lâu
Rồi nói, nói với Mẹ rằng "Mẹ ơi, Mẹ ơi, Mẹ có biết hay không ?"
-Biết gì ? "Biết là, biết là con thương Mẹ không ?"

Và củng chỉ vì qua nhà 1 người bạn đã mất mẹ sao khi nghe bài này cả 2 đều khóc 1 người bạn hơn 14 năm quen biết , và sao đó kéo theo bao nhiu ân nghĩa......Và 1 tháng qua những người phụ nữ tôi iu quý nhất củng đã rơi bít bao nước mắt .....1 tháng sống với xã hội dc ko ít nhưng mất rất nhìu , 1 cuộc sống mà 1 người bình thường ko thể nào nghĩ ra dc :( Câu chuyện mà nhũng ai bít đến chỉ nghe qua 1 phần bề nổi của 1 tảng băng sự thật , cám ơn mẹ đã giúp con thoát khỏi đó.....:(

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,498
173,673
Latest member
hienvo

Most viewed of week