Event Event:Thiết kế logo MyFriends Group&Đố vui có thưởng kinh phí 20LR

Status
Not open for further replies.
Không biết có ai trả lời chưa, xin mạn phép tham gia cho zui nào:
câu 1: khỉ cụt đuôi
câu 2: Ông táo

Tham gia góp vui là chính, giải thưởng là ... ;))

Giải thích tí :D, Website của có nội dung về captcha, mà thứ ko thể thiếu, gắn liền với captcha chính là keyboard, vì vậy m` lấy 4 phím để tượng trưng cho keyboard, tiếp đến tất nhiên phải là tên group với sự kết hợp nhiều font chữ, màu sắc hài hòa, phù hợp với màu chủ đạo của web, một vài điểm nhấn cho chữ F, S, và chữ i làm cho logo thêm phần nổi bật mà đơn giản. Nhìn vào mọi người có thể dễ dàng hiểu đc đây là group captcha của my-friends :)

Hy vọng mọi người sẽ thích logo này :D

Tác phẩm số 2 :D, tác phẩm này hơi bị hao tổn công sức đó nha :), nhưng mà tiếc là màu chủ đạo của web xấu wa', chứ quất màu đen thì đẹp phải biết ;))

Hy vọng kiếm được cái giải tinh thần :(

Tác phẩm số 2 :D, tác phẩm này hơi bị hao tổn công sức đó nha :), nhưng mà tiếc là màu chủ đạo của web xấu wa', chứ quất màu đen thì đẹp phải biết ;))

xinh quá , chắc có giải , keke

- - - Updated - - -

chữ My với chữ GROUP lồng trong hình keyboard như logo trước càng hoàn mỹ :D

Đây là thiết kế của nhóm sinh viên đại học đà lạt ở group mình up mọi người cùng xem:

Last edited by a moderator:
Tham gia góp vui là chính, giải thưởng là ... ;))

Giải thích tí :D, Website của có nội dung về captcha, mà thứ ko thể thiếu, gắn liền với captcha chính là keyboard, vì vậy m` lấy 4 phím để tượng trưng cho keyboard, tiếp đến tất nhiên phải là tên group với sự kết hợp nhiều font chữ, màu sắc hài hòa, phù hợp với màu chủ đạo của web, một vài điểm nhấn cho chữ F, S, và chữ i làm cho logo thêm phần nổi bật mà đơn giản. Nhìn vào mọi người có thể dễ dàng hiểu đc đây là group captcha của my-friends :)

Hy vọng mọi người sẽ thích logo này :D

Tác phẩm số 3, quyết tâm giật giải 15LR hihihehe

Sau 1 đêm trao đổi với anh myfriends thì lúc này mới hiểu được anh muốn có 1 logo như thế nào, ý nghĩa - mục đích ra sao :), và đây là tác phẩm hội đủ các yếu tố mà anh yêu cầu ;)), và đây cũng là tác phẩm cuối cùng của em cho event này, quá tam ba bận mà :(, hy vọng là anh sẽ thích :)

Giải thích ý nghĩa: Logo có 2 phần, phần hình và phần chữ

Phần hình: Lại chia ra thành 2 hình: hình 3 cái đĩa xích và hình các electron.

• Hình 3 cái đĩa xích tượng trưng cho sự vận hành xuyên suốt, vươn lên không mệt mỏi của group dưới sự dẫn dắt tài ba của myfriends (thêm tí văn chương cho nó dễ có giải :D)

• Hình electron tượng trưng cho sự gắn kết bền vững giữa các thành viên trong group, cùng chia sẽ những khó khăn, kinh nghiệm để giúp nhau vượt qua khó khăn, hoàn thành công việc 1 cách dễ dàng, góp phần đưa group ngày càng đi lên. Nhìn kĩ các bạn sẽ thấy phần electron màu trắng tượng trưng cho chữ M, phần electron màu đen tượng trưng cho chữ F, MF là ký hiệu viết tắt của group MYFRIENDS :)

Phần chữ: được xử lý đẹp và màu sắc chuẩn đã làm nên vẻ sang trọng cho logo, nhìn chữ được khắc trên hình nền như 1 sự khẳng định bản quyền logo của group :)) =)) (Cái này hơi bị ảo tung chảo =)))

Với màu sắc này của logo đảm bảo khi đưa lên web http://myfriends-group.com sẽ rất là hài hòa ;))

PS: Lời cuối cùng muốn nói đó là cảm ơn anh myfriends đã lập ra cái event này, nhờ nó mà em được nâng cao tay nghề hơn, biết được nhiều hơn 1 tí về kỹ năng xử lý trong PTS, em xin cảm ơn gia đình, bạn bè, người thân đã ủng hộ và cổ vũ em hết sức =)), đặc biệt là LukeLucy đã like cả 2 tác phẩm đầu tiên =)), dù có giật được giải hay ko thì em cũng rất vui vì em đã VƯỢT LÊN CHÍNH MÌNH =)).

Nếu như em là người giật giải, em sẽ trích 25% giải thưởng cho ba em, 25% giải thưởng cho mẹ em, 25% giải thưởng cho chị em, và em chỉ bỏ túi 25% còn lại ;)). EM THỀ - EM HỨA - EM ĐẢM BẢO

(HÔM NAY LÀ THỨ 5 RỒI MÀ ANH CHƯA MUA KEY ỦNG HỘ EM NHÁ =)))

Mới nghỉ việc,gia đình trách móc,người yêu bỏ rơi,,:binhsua56: nên móc PTS ra vọc đại góp vui cho Myfiends Grups .ko ném đá dưới mọi hình thức :D
Cái Size X2 nhá cho dễ thấy

cái thứ 2 :

* : cái thứ 2 đơn giãn là thế này:
- Cap như một người coi gái ,phụ nữ í mới nhìn hoặc tìm hiểu sơ qua thấy phức tạp kinh khủng
nhưng gần rồi mần nhiều sẽ thấy đơn giãn và sao mà nó dễ và " sướng" thế
- Cap còn ớn ăn hơn khi về đêm .càng về đêm thì càng mệt ;)) "giống như chúng ta phải chiến đấu mỗi đêm với các chị các em"
- mỗi khi luyện cap mệt vào site của My Friends Grups cái tỉnh ngủ và chiến hăng say hơn =))
p/s: góp vui là 9

câu 1: là con khỉ nhưng trong tiếng anh gọi là :queue de singe amputée
câu 2: là làm sinh nhật" Happy Birthday"
hoăc làm "ma chay"hay còn gọi là đám giỗ mỗi năm cũng 1 lần.chủ thớt cho tớ để lại 2 đáp án nha
LR:U8923107
ngày 10-10 cũng là sinh nhật mình đo thớt ơi

2. Ông Táo
ông táo đưa đi vào ngày 23 tháng chạp va rước vào ngày 30 tháng chạp.vậy là 1 năm ông làm thành 2 ngày rồi.mà mỗi năm đèo fai đưa táo cũ đi va rước táo mới vê đó là do người xưa kể lại
Ông già noel
thì cũng giống thế vào tối 24 và rạng sáng 25 đó là thời gian noel đi phát quà nên cũng tính thành 2 ngày trong 1 năm
các bạn thấy mình giải thích có đúng ko
mình định thi vào trường luật nên muốn thử tài biện hộ một chút. mong các bạn thông cảm nha nếu có quá lời chỗ nào hay làm mất lòng ai thi cho tớ sr trước nha.

ông táo đưa đi vào ngày 23 tháng chạp va rước vào ngày 30 tháng chạp.vậy là 1 năm ông làm thành 2 ngày rồi.mà mỗi năm đèo fai đưa táo cũ đi va rước táo mới vê đó là do người xưa kể lại
Ông già noel
thì cũng giống thế vào tối 24 và rạng sáng 25 đó là thời gian noel đi phát quà nên cũng tính thành 2 ngày trong 1 năm
các bạn thấy mình giải thích có đúng ko
mình định thi vào trường luật nên muốn thử tài biện hộ một chút. mong các bạn thông cảm nha nếu có quá lời chỗ nào hay làm mất lòng ai thi cho tớ sr trước nha.

biết là có lỗi thì lần sau ko nên nói quyết định cuối cùng thuộc về người tạo even . ko phải tranh luận ai đúng sai

tham dự cái :)

Mình lấy ý tưởng là hình tròn bên trên tượng trưng cho một nhóm, một group cùng nhau kiếm tiền, và chữ group làm theo kiểu capchart mà mọi người thường gặp.
anh em cho cái bình luận
Thử cái thứ 2 nầu

các bác cho lời bình luận

Attachments

• logo2 copy.jpg
    logo2 copy.jpg
    78.3 KB · Views: 50
Logo được thiết kế có cùng một nội dung với trang web là trang web kiếm tiền trực tuyến (tại việt nam) được biểu hiện ở hình các cọc tiền trước dòng text company của bạn. Và từ "giải pháp" trong slogan của công ty bạn được biểu hiện như một "giải pháp" tốt để có thể kiếm tiền lên cao hơn nữa.!

Ý tôi nói ở đây là LOGO được thể hiện và đi cùng với câu Slogan của bạn.!

Mới nghỉ việc,gia đình trách móc,người yêu bỏ rơi,,:binhsua56: nên móc PTS ra vọc đại góp vui cho Myfiends Grups .ko ném đá dưới mọi hình thức :D
Cái thứ 2 :
* : cái thứ 2 đơn giãn là thế này:
- Cap như một người coi gái ,phụ nữ í mới nhìn hoặc tìm hiểu sơ qua thấy phức tạp kinh khủng
nhưng gần rồi mần nhiều sẽ thấy đơn giãn và sao mà nó dễ và " sướng" thế
- Cap còn ớn ăn hơn khi về đêm .càng về đêm thì càng mệt ;)) "giống như chúng ta phải chiến đấu mỗi đêm với các chị các em"
- mỗi khi luyện cap mệt vào site của My Friends Grups cái tỉnh ngủ và chiến hăng say hơn =))
p/s: góp vui là 9
Nội dung thâm thúy quá ..................:binhsua14:

- - - Updated - - -

Thử cái thứ 2 nầu

các bác cho lời bình luận
tấm ảnh này mình thấy đẹp nhất ..... cái logo của SV đà lạt cũng rất đẹp ...hì hì hì:binhsua07:

Lấy tiêu chí đơn giản làm đầu, mình xin tham gia thiết kế logo như sau:

Logo là thứ dùng để nhìn vào là ta nhớ nó ở đâu, dùng để in trong trí óc. Và trí óc thì không có nhớ được quá đỗi nhiều thứ. Vì vậy, logo phải đơn giản.

Lấy tông màu xanh là màu của site làm chủ đạo, bắt mắt, dễ nhìn. Chắc chắn logo này sẽ là một đối thủ khá nặng kí cho các bài dự thi khác.
Chữ F màu đỏ là điểm nhấn của logo này, khiến người nhìn dễ nhớ. Chữ F xuất hiện khắp mọi nơi trong cuộc sống, nhìn thấy nó, họ sẽ nghĩ đến MyFriends Group.
Vì sao là chữ F? Theo mình, chữ F là nhấn mạnh chữ Friend, cũng là chữ mà chủ hội thích, nên mình chọn nó, đơn giản vậy thôi.

Chữ thì có thể custom, nên không phải lo lắng về việc ý nghĩa của chữ hiện tại trên logo này.

Cảm ơn các bạn đã xem bài viết :D

Câu 1 khỉ đứt đuôi thành đứa trẻ con
Câu 2 người cả năm đi làm có 1 ngày mà ko sợ bị đuổi việc đó là người chủ

nhiều cái đẹp quá chăc ko thắng nổi roài, thoai kệ lỡ làm roài up lun :binhsua11:

theo phong cách yêu thik của mình, simple and clean.

logo này mang tính so sánh nhiều.
hình ảnh hình nhân màu xanh và từ "MY" màu xanh ám chỉ chủ thớt, là trưởng nhóm, còn hình ảnh 2 hình nhân màu cam và chữ "FRIEND" ám chỉ bạn bè (thành viên) trong nhóm. 3 đối tượng đứng sát cạnh nhau thể hiện một group thân thiện ^^, đứng trước bàn phím cho thấy tư thế sẵn sàng làm việc :binhsua14: còn cái bàn phím (làm ko giống lắm, nhưng vẫn nhận ra dc ^^) tất nhiên để ám chỉ tới việc gõ captcha roài ^^. Hết, chỉ đơn giản vậy thoai ^^

+Nòng nọc đứt đuôi thì thành con ếch,Hỏi?Khỉ đứt đuôi thành con gì?
-vẫn là con khỉ :))
+ Đố bạn biết?Người nào cả năm đi làm có 1 ngày mà không sợ bị đuổi việc
-Nghề đẻ thuê X_X

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,469
173,647
Latest member