[Game show] ĐỐ VUI TOÀN FORUM

Bạn Roll đoán trễ quá nên ko đc tính đợt này, mong bạn cố gắng hơn ở lần sau.
Đợt 6 kết thúc:
- Câu 1 trả lời "có" đc tính rồi, còn phần giải thích caohanh1502 trả lời đúng nhất
- Câu 2: Hộp diêm

BXH đợt 6: foreverok bức phá bám đuổi sát nút caohanh1502, giờ cả 2 đang đồng hạng 1 ^^, ngay vị trí tiếp theo là Ultimate, có thể gây bất ngờ bất cứ lúc nào, cuộc đua trở nên hết sức căng thẳng :)

1/ caohanh1502: 51 (-1-)
1/ foreverok : 51 (2 ^)

3/ Ultimate : 38 (5 ^)

4/ babel0ve: 33 (-4-)

5/ Starofover : 32 (7 ^)

6/ Karelking : 30 (3 v)

7/ Roll : 20 (6 v)

8/ n2qfr94: 16 (-:cool:

9/ hanconghanh: 7 (-9-)

Đợt 7-từ 15h50 ngày 17/4 đến 3h50 ngày 18/4: bắt đầu

Câu1: cái bóng
Câu 2: tình yêu

---------- Post added at 05:59 PM ---------- Previous post was at 05:58 PM ----------

Câu 2: niềm tin

Câu hỏi có vẻ hơi mập mờ..............cũng có thể là "tôn trọng".....Khi bạn tôn trọng người khác thì lúc đó bạn mới được tôn trọng...:-? Chẳng có nhẽ.

mập mờ nhưng cái nào rõ và sát với từ ngữ nhất sẽ là đáp án cậu

---------- Post added at 07:39 PM ---------- Previous post was at 07:11 PM ----------

lên nào cả nhà

---------- Post added at 07:39 PM ---------- Previous post was at 07:39 PM ----------

lên nào cả nhà

---------- Post added at 08:34 PM ---------- Previous post was at 07:39 PM ----------

còn ai tham gia ko nào

Bạn Roll đoán trễ quá nên ko đc tính đợt này, mong bạn cố gắng hơn ở lần sau.
Đợt 6 kết thúc:
- Câu 1 trả lời "có" đc tính rồi, còn phần giải thích caohanh1502 trả lời đúng nhất
Ít ra cũng phải "bonus" cho người giải thích đúng chứ nhỉ? :D

Tiếp:
Câu 1: Cái bóng.
Câu 2: Chắc là tình yêu rồi.
Ban đầu thì nghĩ là nụ hôn :)) (hôn môi nhé =))), mình trao nụ hôn cho ai thì là mình nhận được nó luôn =)), nhưng câu hỏi là "thực sự có nó" nên chắc không phải :D.

Góp vui 1 câu này: Ở một ngôi làng nọ bỗng xuất hiện 1 người ăn mặc y hệt 1 chú bộ đội - mặc áo bộ đội, mặc quần bộ đội, đội nón bộ đội, đẹo balo bộ đội, mang súng bộ đội,.. nhưng người này lại không phải là chú bộ đội. Vậy người này thực sự là ai??? :D

ko phải "chú bộ đội" thì là "anh bộ đội" :)

Sai rồi ạ :D, mà cũng gần đúng với đáp án rồi đấy :D.
Tương tự câu đố "Đứa bé nhận mình là con của bác sĩ, nhưng bác sĩ lại không phải là cha của đứa bé" ấy :D.

Last edited by a moderator:
Câu 1 : Cái bóng
Câu 2 : Tình cảm ( có thể là tình yêu - tình bạn )

tình hình forum đang tệ, rất khó vào và lại load lâu nữa bởi vậy vắng là phải, hic

Tổng kết đợt 7:

Câu 1: cái bóng
Câu 2: câu này lúc đầu đáp an là "niềm tin" nhưng do mình tra google thấy ra đáp án nhanh quá nên thay đổi từ ngữ 1 chút cho khó tìm trên google nhưng khi thay xong các bạn trả lời là "tình yêu" mình thấy hợp lý nên xét cho đáp án là niềm tin hay tình yêu (hoặc tình bạn) đều chính xác

Lần này ko có ai trả lời sai hay ko kịp giờ.

BXH: Cuộc đua trở nên ngày càng khốc liệt khi foreverok vừa soát ngôi thành công của caohanh1502 và khoảng cách của top 4 đang dần thu hẹp lại, mọi bất ngờ sẽ đến trong đợt thi thứ 8 tiếp theo

1/ foreverok : 59 (-1-)
2/ caohanh1502: 55 (1 v)
3/ babel0ve: 53 (4 ^)
4/ Ultimate : 50 (3 v)

5/ Starofover : 32 (-5-)
6/ Karelking : 30 (-6-)
7/ Roll : 24 (-7-)
8/ n2qfr94: 20 (-:cool:
9/ hanconghanh: 7 (-9-)

Đợt 8-từ 21h00 ngày 19/4 đến 21h00 ngày 20/4: Đợt này sẽ có 4 câu hỏi và thời gian trả lời là 24h

Đợt thi lần này sẽ hết sức thú vị vì có tới 4 câu hỏi, mặt khác đây là những câu đố khá độc chắc là sẽ ko có trên google nên mỗi câu trả lời đúng chắc hẳn sẽ cải thiện đáng kể vị trí của các cậu trên BXH ^^

Câu 1: thứ 7 cn. Ngày lễ ( cứ ngày nòa được nghỉ thì rảnh ) :D

---------- Post added at 08:29 PM ---------- Previous post was at 08:24 PM ----------

Câu 4: Một con vịt
Hai con thằn lằn con
Ba Ngọn Nến Lung Linh

Câu 1: thứ 7 cn. Ngày lễ ( cứ ngày nòa được nghỉ thì rảnh ) :D

Câu này có cơ sở nhé, mà cậu phải trả lời ngày nào cơ ví dụ: 1/4 :)

Câu 4: bonus: Bốn phương trời
Năm Anh Em Trên Một Chiếc Xe Tăng

---------- Post added at 08:48 PM ---------- Previous post was at 08:44 PM ----------

Đếm Sao..................................

riêng câu 4 các cậu phải chú ý: 3 bài hát đúng và trả lời nhanh nhất của mem trả lời trước thì mem sau ko đc đáp trùng.
VD:Bạn A đoán : a, b, c sau đó đoán thêm d,e,f nhưng trong đó a,b sai thì tính câu trả lời cho A là: c,d,e
Bạn B khi đoán đc phép đoán: a,b,f KHÔNG đc đoán c,d,e nữa (B ko biết a,b sai vì mình sẽ ko nói cái nào đúng hay sai đâu ^^)

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
422,524
174,806
Latest member
MaxMediavn

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom