Giá Bitcoin đã giảm anh em xông pha cày cuốc nào.

Cứ đọc hết đã rồi sẽ biết máy của bác hỗ trợ tới ngang đâu.
cái này phải ko: Mình giới thiệu coin này (Memory coin 2.0) .........
ko biết máy mính có hỗ trợ AES-NI không nhỉ

Cứ đọc hết đã rồi sẽ biết máy của bác hỗ trợ tới ngang đâu.
mình đọc hết rồi nhưng tự vì xưa giờ chưa bao giờ đào coin bằng máy tính chưa có kinh nghiệm gì nên hỏi bác đó mà :D

mới tạo cái ví! kiếm mãi cũng không được đồng nào!
Bác nào hảo tâm send cho em một đồng nhỏ nhất của bitcoin để cảm giác sở hữu đồng tiền hot này!
1HfbwRJTpaBxBNc62z4LfR2reP3KWVgrc4
thích nhé thế là sở hữu rồi :D

Hi quang,
You just sent 0.00009518 BTC (worth $0.07 USD) to an external account.
Attached message:
thich nhe​
You can view this transaction at any time from your account.
Kind regards,
The Coinbase Team​

Lưu ý:
Mình giới thiệu coin này (Memory coin 2.0) cho các bác thay thế Yacoin: Các bác nhớ đọc đã rồi làm nhé, mình chẳng ăn cái giải gì ở đây cả nên mình không hướng dẫn đào mà chỉ trả lời giúp những gì mình biết (mình không thể biết hết tất cả nên có lúc cũng bí).

1. Dành cho bác nào cày bằng CPU hoặc VPS digital Ocean. (VPS loại khác thì nó không hỗ trợ AES-NI nên không hiệu quả đâu đừng chạy mất công)
2. Bác nào có VGA ATI 280x, 290 thì hãy cân nhắc.
3. Đây là link, gồm các link phụ giúp cho các bác tính toán thiệt hơn để bắt tay vào đào.
http://agran.net/memorycoin2_calc.html

4. CPU cũng có nhiều loại, không phải cứ có nhiều core là nó chạy tốt đâu nha. Cái quan trọng là nó phải trang bị công nghệ AES-NI ở trên các CPU đời mới. Có một số máy tính bạn phải kích hoạt chức năng đó ở Bios mới được.
5. Thằng MMC2 này là anh em họ với Protoshare, nó cùng chung nhà phát triển và nó 1 cộng đồng rất mạnh và đầy hứa hẹn. Cộng đồng của nó thậm chí đang chi tiền ra để lập nhiều site exchage riêng biệt.

6. Giá lúc lên sàn là 0.00092 BTC (cách đây 13 ngày rồi). Giờ nó xuống 0.00044 là do thời thế chung nên nó phải xuống chung thôi.
7. Bây giờ nó đã có 1 đơn vị quy đổi là CNY ( nhân dân tệ) nữa nên các bác hãy tin tưởng nó. ĐÀO XONG THÌ CẤT ĐI ĐỪNG BÁN VỘI. Nếu có tiền thừa thì cũng nên mua nó vào cất luôn. Mình dự đoán tụi TQ nó sẽ thao túng cái này, mình nên trữ để tát nước theo mưa.
8. Nếu các bác đào coin này thì NÊN XÀI WIN 64 bit. KHÔNG NÊN XÀI 32 bit. Mình đang nghi ngờ có sự gian lận 70%-80%.
9. Nên tạo ví trên PC. Nếu vì lý do nào đó ví của bạn trên PC bất tiện thì tạo ví online theo hướng dẫn trên trang chủ memorycoin.org của nó mà cất giữ. Đừng nạp tiền trực tiếp từ pool lên sàn Bter nhé.

P/s
Giờ độ khó cao rồi nhưng vẫn còn ăn ngon hơn gấp mấy lần Yacoin.
Nếu các bác không bình tĩnh để hiểu tường tận thì mình đã share lâu rồi. Lúc đó nó ăn ngon gấp 30-50 lần Yacoin lúc đó lận.

Các bác tận hưởng đi nha.
tạo ví trên PC là tạo như thế nào cậu, tạo xong rút coin về đấy đc à cậu ^^

tính đào = VGA nhưng ko biết dùng loại nào, và số lượng BTC đào đc trong ngày là bao nhiêu, các bác tư vấn giúp

thích nhé thế là sở hữu rồi :D

Hi quang,
You just sent 0.00009518 BTC (worth $0.07 USD) to an external account.
Attached message:​
thich nhe​
You can view this transaction at any time from your account.
Kind regards,
The Coinbase Team​
Thích thiệt! thế là sở hữu được em nó rồi!
Thanks!

trên sàn btc-e đang giảm vậy cho hỏi buy và sell ở đây mình làm trực tiếp với sàn hay những người trong sàn... Vd: sell thì sàn mua hay phải đợi ng trog sàn mua

trên sàn btc-e đang giảm vậy cho hỏi buy và sell ở đây mình làm trực tiếp với sàn hay những người trong sàn... Vd: sell thì sàn mua hay phải đợi ng trog sàn mua
mua bán diễn ra liên tục.có người mua và có người bán
sàn chỉ ăn chênh lệch và phí dịch vụ

Nói chung là chơi loại nào cũng vậy thôi. Cái cần là kiên nhẫn, bình tĩnh và luôn trong tình trạng chấp nhận rủi ro cao nhất có thể :) mình thì cũng chỉ kiếm vài đồng lẻ vài ngày thôi không pro, pờ reo gì nhưng mình thấy nhiều người tứ "hấp" là "tấp" vào lề theo chiều vuông góc ;) rồi suốt ngày mồm ca cẩm bản tình ca bất hủ, "biết thế, biết thế, không ngờ, không ngờ" ;;))

Nói chung là chơi loại nào cũng vậy thôi. Cái cần là kiên nhẫn, bình tĩnh và luôn trong tình trạng chấp nhận rủi ro cao nhất có thể :) mình thì cũng chỉ kiếm vài đồng lẻ vài ngày thôi không pro, pờ reo gì nhưng mình thấy nhiều người tứ "hấp" là "tấp" vào lề theo chiều vuông góc ;) rồi suốt ngày mồm ca cẩm bản tình ca bất hủ, "biết thế, biết thế, không ngờ, không ngờ" ;;))
Đúng vậy đó mod. Phải bình tĩnh mới được, không bình tĩnh thì kéo theo 1 loạt làm sai.

Đối với thứ khác kih doanh trên sàn thì mình không rõ chứ còn đối với BTC thì cần bỏ ra ít thời giờ nghiền ngẫm nó. Kiến thức xã hội cần thiết hơn kiến thức học ở trường lớp đối với loại BTC này.
1. Nếu có sẵn vốn và xác định kiếm cơm thì nó có rất nhiều lổ kẻ cho mình kiếm qua ngày. Nhắc lại là có vốn nhé (tầm 2-4 BTC là ngon rồi). Lâu lâu nhắm thời thế kiếm 1 mối kha khá thì cũng có thể.
2. Nếu xác định như đánh bạc thì cái gì cũng có 2 mặt của nó. Hãy chuẩn bị tinh thần rủi ro cao nhất.

P/S Lòng tham con người luôn có. Đôi lúc không kiên định được điều 1 và rất dễ phạm điều 2. Khi phạm rồi thì mất bình tĩnh mà không biết. Dẫn đến thua lại càng thua mà không biết cách để phục hồi. (Mình đã sai phạm tới 2 lần như vậy rồi). Hehe

Đúng vậy đó mod. Phải bình tĩnh mới được, không bình tĩnh thì kéo theo 1 loạt làm sai.

Đối với thứ khác kih doanh trên sàn thì mình không rõ chứ còn đối với BTC thì cần bỏ ra ít thời giờ nghiền ngẫm nó. Kiến thức xã hội cần thiết hơn kiến thức học ở trường lớp đối với loại BTC này.
1. Nếu có sẵn vốn và xác định kiếm cơm thì nó có rất nhiều lổ kẻ cho mình kiếm qua ngày. Nhắc lại là có vốn nhé (tầm 2-4 BTC là ngon rồi). Lâu lâu nhắm thời thế kiếm 1 mối kha khá thì cũng có thể.
2. Nếu xác định như đánh bạc thì cái gì cũng có 2 mặt của nó. Hãy chuẩn bị tinh thần rủi ro cao nhất.

P/S Lòng tham con người luôn có. Đôi lúc không kiên định được điều 1 và rất dễ phạm điều 2. Khi phạm rồi thì mất bình tĩnh mà không biết. Dẫn đến thua lại càng thua mà không biết cách để phục hồi. (Mình đã sai phạm tới 2 lần như vậy rồi). Hehe

vậy đó cậu, anh em trong forum đều là người nhà cả thì chia sẻ chân tình nhất để anh, em không thiệt, còn thiếu gì cách để vơ vào. Tâm lý con người cực kì buồn cười thể hiện qua hiệu ứng đám đông, giờ chỉ cần đợi thời điểm nó down rủ hay tự clone 4-5 người vào tung hứng thể nào chả có bạn sun xoăn vào. Cứ thấy xuống là mang ra bán, cứ nhỉnh lên lại mua vào ( làm mình nhớ đến mấy bà hàng xóm mình chơi vàng ) :)) 2 btc chứ 20 btc kiểu đó cũng chết :D

Khoe 1 tí.

Khởi nghiệp BTC từ ngày 08/12/2013 gồm tập tành đào từ doge bằng cái PC ghẻ AMD Althon X2 240 trên cái main ôm bô 785 không VGA rời. Kiếm kha khá doge (tốc độ 6 khs) nhưng do đào sau khi doge ra đời 5 phút nên khá lắm.
Học tập và nghiên cứu 1 thời gian nữa rồi rút gần 100 PM lên Btc-e lớ ngớ sao còn lại 86$.
10 ngày sau mẹ già cho mượn 5 triệu mua 1 con VGA 270x.

Đến giờ này thì tài sản gồm VGA 2 cái MSI 290 + 1 VGA MSI 270x + 2 nguồn corsair 450 + 1 nguồn CM 600 + vài LTC và 1 số ít coin rác.
Với vốn liếng chừng này thì đào bới cũng đủ qua ngày. Có tiền thì chờ cơ hội trade để sinh lời thêm. Hehe

Khoe 1 tí.

Khởi nghiệp BTC từ ngày 08/12/2013 gồm tập tành đào từ doge bằng cái PC ghẻ AMD Althon X2 240 trên cái main ôm bô 785 không VGA rời. Kiếm kha khá doge (tốc độ 6 khs) nhưng do đào sau khi doge ra đời 5 phút nên khá lắm.
Học tập và nghiên cứu 1 thời gian nữa rồi rút gần 100 PM lên Btc-e lớ ngớ sao còn lại 86$.
10 ngày sau mẹ già cho mượn 5 triệu mua 1 con VGA 270x.

Đến giờ này thì tài sản gồm VGA 2 cái MSI 290 + 1 VGA MSI 270x + 2 nguồn corsair 450 + 1 nguồn CM 600 + vài LTC và 1 số ít coin rác.
Với vốn liếng chừng này thì đào bới cũng đủ qua ngày. Có tiền thì chờ cơ hội trade để sinh lời thêm. Hehe

cao sờ thủ anroid mà cũng fai vay mượn ak !
đùa thôi, những lời của bác về btc thật thâm túy :(:(:(

Giá cuối giờ đột nhiên đảo chiều. Chắc bòn cú chót hết ngày đây. Các bác lấy ván ra lướt kìa.

Các bác còn giữ YAC trên BTER thì đây là cơ hội bán giá cao đó nghe. Coi canh mà bán đi kẻo mất cơ hội.
P/S bán theo CNY nhé.

Nhớ bán YAC anh em ơi. Bán theo CNY nhé bà con. Nếu muốn ôm YAC lại thì lấy CNY mua BTC rồi lấy BTC mua lại YAC.
Làm nhanh, hiện tại làm vậy đang lời 27%

Đừng bán YAC trực tiếp sang BTC

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,493
173,667
Latest member
KAILASH6795

Most viewed of week

Most discussed of week