Giá Bitcoin đã giảm anh em xông pha cày cuốc nào.

candylop

Hero
Reactions
3,384
MR
0.003
Tình hình là nhờ trời giá Bitcoin đã giảm và tạm bình ổn rồi. Anh em thợ mỏ chúng ta ai có cuốc cầm cuốc, ai có chuột cầm chuột ai có VGA cầm VGA...Ai không có VPS thì cầm laptop, cầm xe nào...

Chúc anh em thợ mỏ kiếm thật nhiều tiền vui xuân nhé.

Bác cho e hỏi, giờ e nghe nói bter ko nhận yac từ pool nữa, bây giờ e có thể chuyển yac về máy của e rồi chuyển về bter được ko? Tại trong bter e mắc kẹt 1 ít btc vì chưa đủ minpay nên chưa rút được. Cám ơn bác :)

Tình hình là nhờ trời giá Bitcoin đã giảm và tạm bình ổn rồi. Anh em thợ mỏ chúng ta ai có cuốc cầm cuốc, ai có chuột cầm chuột ai có VGA cầm VGA...Ai không có VPS thì cầm laptop, cầm xe nào...

Chúc anh em thợ mỏ kiếm thật nhiều tiền vui xuân nhé.
sao giảm mà bác vui à

sao giảm mà bác vui à
Giá xuống có lợi hơn lên bác ơi. Để rồi bác sẽ thấy. Hehe tui cầu mong điều tốt cho nhiều người hơn 1 số nhỏ người.

giảm và sẽ còn giảm

Bác cho e hỏi, giờ e nghe nói bter ko nhận yac từ pool nữa, bây giờ e có thể chuyển yac về máy của e rồi chuyển về bter được ko? Tại trong bter e mắc kẹt 1 ít btc vì chưa đủ minpay nên chưa rút được. Cám ơn bác :)

bter đã nhận lại yac rồi nhé cậu, vào https://bter.com/myaccount/deposit/YAC đổi lại địa chỉ yac " Click here to get an unused address " ấy rồi vào pool yac thay địa chỉ mới pay là xong. Mình thử và về rồi nhé, nhưng giờ chưa bán được vì thọt quá giá nó còn có .43 :|

Chuyển về ví rồi cất đó đi. Nghe đâu thằng Yacoin bị lỗi blockchain (thằng dogecoin đang bị) nên mấy site cryptsy nó mới hạ xuống, bter chắc cũng vì vậy nên mới xảy ra tình trạng "scam" thôi. Vài bữa nữa tụi nó fix xong thì mọi chuyện đâu vào đấy thôi. Giá trị của Yacoin cũng khá cao mà, dễ gì mà die.
Đã lở rồi thì gạt sang 1 bên đi để làm cái khác. Loay hoay gì với nó cho mất thời gian và cơ hội khác hả bác.

Giá xuống có lợi hơn lên bác ơi. Để rồi bác sẽ thấy. Hehe tui cầu mong điều tốt cho nhiều người hơn 1 số nhỏ người.
bác giải thích cho em hiểu phát nghĩ mãi ko ra

hoá ra đợi giảm để mua hả. nếu mà lướt kiểu ấy lên hay xuống nếu tính kỹ vẫn có €

cái này sao giống chơi xổ số kiến thiết và mua bán vàng bạc đá quý quá được cái giá nó cao trên gần 1000$

sao mấy ông không bán bọn Tây ấy nó mua ???? gửi đô về VN đổi ra tiền việt kiếm lời

tôi có tiền mua máy đào bitcoin rồi

cái này sao giống chơi xổ số kiến thiết và mua bán vàng bạc đá quý quá được cái giá nó cao trên gần 1000$

sao mấy ông không bán bọn Tây ấy nó mua ???? gửi đô về VN đổi ra tiền việt kiếm lời

tôi có tiền mua máy đào bitcoin rồi
theo mình biết tỷ lệ nó tăng lên rồi ko như trước nên đào ko hiểu quả lắm. mà bạn mãi NC chẳng ai hiểu đc " sao mấy ông không bán tọn tây nó mua ? Gữi đô về VN ra tiền việt kiếm lời " chẳng hiểu đc ý bác là gì .
p/s : giờ mình thấy đa phần là chơi BTC kiểu mua bán thôi, mau ăn mau thua có gan thì ăn nhiều, đợi nó rớt xuống tầm 5 600$ sút vào rồi đời nhảy lên 8-900$ bán ra . đa phần là thế nói chung có vốn có gan là có ăn :D

Cái này có gì khó hiểu đâu. GIống như đồng nội tệ rẻ ( VND/USD cao) thì tốt cho kinh tế vốn yêu thích xuất khẩu dẫn đến khả năng xuất siêu. Tạo công ăn việc làm cho người lao động. Dân chúng hoan hỉ. Ngược lại đồng nội tệ đắt ( VND/USD thấp) thì có hại cho xuất khẩu dẫn đến nhập siêu cao. Một vài người chỉ giàu lên nhưng toàn xã hội bị gánh nặng.

BTC thấp thì nó sẽ không khan hiếm > dễ mua.
BTC thấp thì CON ĐƯỜNG SỞ HỮU BTC dễ dàng hơn thông qua đào coin rác. Điều này làm cho coin rác có giá. Nó có lợi cho đa số anh em MMO ta cày cuốc chứ còn gì nữa.

Người ta muốn có BTC bây giờ thông qua các coin rác khác rất dễ dàng khi BTC thấp. Khi BTC lên cao thì các coin khác mất giá cả rồi còn đâu.
Các bác không thấy hầu hết các coin rác đều quy ra BTC hoặc LTC đó cả sao. Chỉ có rất ít các coin có tính thanh khoản cao và trực tiếp ra các đồng tiền thật như BTC, LTC, PPC, NMC... đó thôi sao.

Mấy ngày qua giá BTC lên cao làm cho các coin khác rớt giá thê thảm các bác đào coin chưa thấm thía hay sao còn muốn nó lên giá nữa. Trong khi các coin rác đào ra chẳng để làm gì khác ngoài dùng nó để đổi sang BTC mà thôi (nó đã có ích gì đâu). GIờ mà BTC bình ổn thì công sức các bác đào coin rác mới có giá trị.

Bởi vậy tui mong giá BTC không nên tăng (tăng là bài trừ coin rác) vào lúc này khi crypto coin chưa làm được 1 chức năng cơ bản nhất của tiền tệ chính là lưu thông. Thì anh em ĐÀO COIN mới có đất sống đấy ạ.
Còn dân trader thì giá lên cao hay thấp chẳng liên quan đến họ. Đối với họ thì họ chỉ cần biến động, có biến động mới có tiền.

tèo.mới sáng giá 940 tiếc ko đặt lệnh.bùn quá :)
=)) thôi để đợt sau. Giờ cho anh em cày cuốc làm ăn đi.

Đợt tới chắc Indonesia điều trần xong cái vụ bitcoin này. Ấn Độ đang ngóng tin ở Mỹ, Rumani quảng cáo rộng rãi bitcoin trong dân chúng và thiên đường mua sắm Singapore lắp thêm nhiều máy ATM hơn nữa trong tháng 1 này thì bác canh mà bán nha.
:p

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,488
173,663
Latest member
duclap223

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week