Giá Bitcoin lại giảm đột biến, nhiều cụ vẫn lời khủng, nhiều cụ lại lỗ to

thì đấy, như vậy nghĩa là Mỹ mới chỉ có = chứng nghi phạm Alexander phạm tội thôi, và tranh thủ lúc thằng cu này qua Hy Lạp du lịch thì bị bắt (trát ra tháng 1/2017). Thực ra Mỹ chưa nắm được cơ sở dữ liệu của BTC-E, đó là lý do bọn BTC-E nó mới thay index để khẳng định cho mọi người thấy.

Có liên quan giao dịch mua bán với sàn là dính líu nha em
Em sell code thì tiền từ tài khoản của sàn nhảy sang bank của em là dính líu rồi còn gì
đã mất khối tiền ở btc-e rồi còn lắm chuyện cmn chứ đen đủi thật a ạ

đã mất khối tiền ở btc-e rồi còn lắm chuyện cmn chứ đen đủi thật a ạ
uh, nên anh em chỉ cần báo mất, ko cần phải nói số lượng, tránh bị người khác nổi lòng tham, nguy hiểm lắm. Giờ anh em nên tập trung phân tích vụ BTC-E đi, ok ?

uh, nên anh em chỉ cần báo mất, ko cần phải nói số lượng, tránh bị người khác nổi lòng tham, nguy hiểm lắm. Giờ anh em nên tập trung phân tích vụ BTC-E đi, ok ?
Mình xác định mất là 90%, 10% còn lại may rủi.
Còn vụ mà 2 người sáng lập 1 còn thì chỗ mà nếu mà ôm luôn thì bị truy đuổi thì mình thấy nếu "ẩn danh" thật tốt như bitcoin hay chuyển qua các ví khác như các vụ hack hay đợt wanacry vừa rồi có truy ra được thằng nào đứng sau ví bitcoin nhận tiền đâu.

ko bị tính là rửa tiền bạn nhé, rửa tiền là bạn dùng bitcoin bẩn hoặc thẻ tín dụng ăn cắp hoặc ví perfect, advcash ăn cắp bạn đổi ra tiền thật từ sàn như bank wire về việt nam, còn code thì ko sao, mình rõ luật mà
Có ai nói rửa tiền đâu, nếu mà thật là dính tới đường dây rửa tiền thôi.
Ví dụ một chiếc xe bị đánh cắp A đi bán lại cho B, rồi C mua lại từ B thì cho dù trao đổi lại hàng hoá hay tiền mặt thì A bị bắt thì B, C vẫn bị điều tra vì dính vào đường dây.
Nó giống cái luật "Vô ý gây thiệt hại tài sản" ở luật Hình sự điều 145.
Nói thế chứ mình không nghĩ là vụ BTC-E sẽ lớn như vụ LR vừa rồi.

Mình xác định mất là 90%, 10% còn lại may rủi.
Còn vụ mà 2 người sáng lập 1 còn thì chỗ mà nếu mà ôm luôn thì bị truy đuổi thì mình thấy nếu "ẩn danh" thật tốt như bitcoin hay chuyển qua các ví khác như các vụ hack hay đợt wanacry vừa rồi có truy ra được thằng nào đứng sau ví bitcoin nhận tiền đâu.

BITCOIN soi được đường đi của giao dịch 100% nhé, ai nói BITCOIN ẩn danh ?. Giờ thằng còn lại nó đang bị kẹt, nếu ôm đống tiền kia và chạy thì sẽ phạm tội hình sự, bị cả INTERPOL lẫn MAFIA nó tìm. Chưa kể với đống tiền nó cầm, nếu để rửa cũng khó, người ta lần ra được hết, sàn nào bị lợi dụng để rửa cũng chết. Còn nếu để ở ví đông lạnh thì cũng chả tiêu được. Kiểu gì cũng bị thằng Alexander nó khai thôi, nên mình dự thằng còn lại chỉ chạy loanh quanh mấy nước ko có luật dẫn độ của Mỹ.

Cách hay nhất là mở cmn lại sàn, cho người ta rút tiền, như vậy ai cũng là đồng phạm. Nó chỉ cần set phí cao lên là được, tiền đấy + với tiền hồi trước ăn hết thế quái nào được, cứ ung dung mà ở Nga làm tài phiệt, thách Mỹ mò vào, do ko nợ máu với ai nên MAFIA nó cũng chả buồn tìm.

ko bị tính là rửa tiền bạn nhé, rửa tiền là bạn dùng bitcoin bẩn hoặc thẻ tín dụng ăn cắp hoặc ví perfect, advcash ăn cắp bạn đổi ra tiền thật từ sàn như bank wire về việt nam, còn code thì ko sao, mình rõ luật mà
Khôn ngoan ra cửa quan mới biết. Nó cứ táng alo cho vài phát là nhận hết, còn cứng thì sao tự biết rồi. Đọc mấy vụ như ông Nguyễn Thanh Chấn bị điều tra viên nó làm như nào chưa ?. Ở VN thì ko có chuyện lý lẽ nhé.

BITCOIN soi được đường đi của giao dịch 100% nhé, ai nói BITCOIN ẩn danh ?. Giờ thằng còn lại nó đang bị kẹt, nếu ôm đống tiền kia và chạy thì sẽ phạm tội hình sự, bị cả INTERPOL lẫn MAFIA nó tìm. Chưa kể với đống tiền nó cầm, nếu để rửa cũng khó, người ta lần ra được hết, sàn nào bị lợi dụng để rửa cũng chết. Còn nếu để ở ví đông lạnh thì cũng chả tiêu được. Kiểu gì cũng bị thằng Alexander nó khai thôi, nên mình dự thằng còn lại chỉ chạy loanh quanh mấy nước ko có luật dẫn độ của Mỹ.

Cách hay nhất là mở cmn lại sàn, cho người ta rút tiền, như vậy ai cũng là đồng phạm. Nó chỉ cần set phí cao lên là được, tiền đấy + với tiền hồi trước ăn hết thế quái nào được, cứ ung dung mà ở Nga làm tài phiệt, thách Mỹ mò vào, do ko nợ máu với ai nên MAFIA nó cũng chả buồn tìm.
Mình chưa nói vế sau, vế đầu thế mấy vụ hack sài Bitcoin, hay vụ dùng bitcoin để tốn tiền quy mô toàn cầu như wanacry vừa rồi. Xin lỗi chứ vụ wanacry vừa rồi có dính tới 1 số dịch vụ y tế liên quan trực tiếp đến tình mạng con người chưa kể các công ty tập đoàn đa quốc gia.
Cậu làm công ty thấy dữ liệu nó quan trọng cỡ nào, thế rồi truy ra được không ?

Mình chưa nói vế sau, vế đầu thế mấy vụ hack sài Bitcoin, hay vụ dùng bitcoin để tốn tiền quy mô toàn cầu như wanacry vừa rồi. Xin lỗi chứ vụ wanacry vừa rồi có dính tới 1 số dịch vụ y tế liên quan trực tiếp đến tình mạng con người chưa kể các công ty tập đoàn đa quốc gia.
Cậu làm công ty thấy dữ liệu nó quan trọng cỡ nào, thế rồi truy ra được không ?

thì nó chả truy ra là được rửa qua sàn BTC-E còn gì, và Mỹ nó mới bắt luôn đấy, chỉ là giờ nó muốn biết thằng Alexander nó dính ntn, là thằng chính hay là nạn nhân thôi.

thì nó chả truy ra là được rửa qua sàn BTC-E còn gì, và Mỹ nó mới bắt luôn đấy, chỉ là giờ nó muốn biết thằng Alexander nó dính ntn, là thằng chính hay là nạn nhân thôi.
Đó là vụ mt.gox chứ vụ BTC-E có dính gì wanacry ???
https://en.wikipedia.org/wiki/WannaCry_ransomware_attack
Thằng hacker đợt đó ôm tiền đi phè phỡn, chưa kể các vụ hack ở các sàn bitcoin các năm trước nữa.

99% a e vn dùng code chuyền tay nhau , nó có ép lúc khai đến mấy nhưng ra toà phải có chứng cứ là ăn trộm bitcoin hay ví điện tử, chủ Btc-e bị theo dõi ví ăn trộm Btc từ mt.gox về ví sàn Btc-e nên là đúng tội rồi, giả dụ tôi mua code ở STA rồi lên Btc-e trade lời rồi bán lại code cho người sau, đấy tính tôi rửa tiền á, ngu ngốc

Uh, chúc bạn nắm chắc lý lẽ đó để nói chuyện với mấy bạn điều tra viên, những người mà thời gian của họ là ko giới hạn, họ có thể nói chuyện với bạn cả ngày, từ sáng hôm nay đến ngày hôm sau, cứ hết ca là có 1 điều tra viên khác đến, họ chỉ lặp đi lặp lại câu hỏi của điều tra viên trước.

1 tuần họ hẹn bạn 3 lần, mỗi lần làm việc khoảng 2 ngày (bạn ko được nghỉ hay ngủ) :p.

Hôm qua mình đọc báo Tây thì thấy có đề cập đến cả ransomware attack nhé.
http://www.cnbc.com/2017/07/26/russ...coin-laundering-linked-to-btc-e-exchange.html

This helped make it "a favorite money-laundering location" and the exchange has been connected to recent ransomware attacks, said James Smith, chief executive of Elliptic, a
company that works with law enforcement to track illicit bitcoin transactions.
Mình thấy không liên quan. Cậu nói là không ẩn danh, mình nói là chưa truy tìm ra ai là chủ ví bitcoin hacker đó.
Càng ý nghĩa đây là là nơi chọn là nơi nhận, gửi tiền trong những vụ ransomeware.
Giống như thằng chủ ngân hàng bị điều tra vì có nhiều giao dịch rửa tiền, chống khủng bố.
Riêng thằng chủ tài khoản vẫn sống ngon lành.
==> Thế giờ quay lại vấn đề chính, thằng kia nó ôm rồi chạy có truy ra được không ?

Announcements

Forum statistics

Threads
420,985
173,054
Latest member
beobeo68

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week

Back