Giá Bitcoin lại giảm đột biến, nhiều cụ vẫn lời khủng, nhiều cụ lại lỗ to

http://www.cnbc.com/2017/07/26/russ...coin-laundering-linked-to-btc-e-exchange.html

Mình thấy không liên quan. Cậu nói là không ẩn danh, mình nói là chưa truy tìm ra ai là chủ ví bitcoin hacker đó.
Càng ý nghĩa đây là là nơi chọn là nơi nhận, gửi tiền trong những vụ ransomeware.
Giống như thằng chủ ngân hàng bị điều tra vì có nhiều giao dịch rửa tiền, chống khủng bố.
Riêng thằng chủ tài khoản vẫn sống ngon lành.
==> Thế giờ quay lại vấn đề chính, thằng kia nó ôm rồi chạy có truy ra được không ?

Ồ, để mình giải thích cho bạn hiểu nhé.

Bọn Mỹ nó đang nghi ngờ là thằng Alexander nó hack MTGOX và tham gia vào các hoạt động rửa tiền, đó là lý do nó phát hành trát toà để bắt.

Giờ nó đòi dẫn độ qua Mỹ để các điều tra viên tìm hiểu xem nó là thằng chủ mưu hay là nạn nhân (bị bọn hacker nó rửa qua sàn mà ko biết).

Nếu là chủ mưu thì khỏi nói, nếu là nạn nhân thì phải khai chi tiết là nó đưa tiền cho cá nhân nào đằng sau, nếu như nó đưa = các loại tiền điện tử khác hay bank thì phải khai tên người nhận.

Nếu nó ko khai, thì mặc nhiên nó là thủ phạm, vì tất cả bằng chứng lần được đều quy về BTC-E và nó là admin, nó phải chịu trách nhiệm.

ra toà phải có chứng cứ , tội rửa tiền ra toà được rồi , vd tôi mua ở a STA thì hỏi a STA , tôi bị liên luỵ ok, nhưng bảo tôi rửa tiền thì never, tôi mua bán đàng hoàng, chả lấy của ai cả
ra được toà đã tốt :)). Nó chủ yếu quay bạn lúc thẩm vấn thôi, nói chung bạn đã từng bị mời, thì mình mới nói thêm được, vì hồi xưa mình cũng tự tin lắm, nhưng lên là hiểu. Pháp luật người ta nắm trong tay, bạn chỉ là con kiến, dí bạn như nào chả được.

Ồ, để mình giải thích cho bạn hiểu nhé.

Bọn Mỹ nó đang nghi ngờ là thằng Alexander nó hack MTGOX và tham gia vào các hoạt động rửa tiền, đó là lý do nó phát hành trát toà để bắt.

Giờ nó đòi dẫn độ qua Mỹ để các điều tra viên tìm hiểu xem nó là thằng chủ mưu hay là nạn nhân (bị bọn hacker nó rửa qua sàn mà ko biết).

Nếu là chủ mưu thì khỏi nói, nếu là nạn nhân thì phải khai chi tiết là nó đưa tiền cho cá nhân nào đằng sau, nếu như nó đưa = các loại tiền điện tử khác hay bank thì phải khai tên người nhận.

Nếu nó ko khai, thì mặc nhiên nó là thủ phạm, vì tất cả bằng chứng lần được đều quy về BTC-E và nó là admin, nó phải chịu trách nhiệm.
Tất nhiên mình biết vì sao Alexander bị bắt hay BTC-E đang dính vụ gì.
Cái chính là cậu nói là BTC-E mở lại, mình phân tích tình huống nếu có thằng ad còn lại ẩn danh tốt ôm một cục tiền thì có trông chờ bằng mắt. Mất trắng nhé.
Do cậu nói bitcoin không ẩn danh, mình nói những vụ hack lâu nay thì có đến chục thằng đến trăm thằng mà cũng chưa thấy thằng nào đi tù lâu lâu được một vụ BTC-E.
Chứ nếu mà không ẩn danh thì tụi rửa tiền, ma tuý nó vô nhà đá lâu rồi.

Tất nhiên mình biết vì sao Alexander bị bắt hay BTC-E đang dính vụ gì.
Cái chính là cậu nói là BTC-E mở lại, mình phân tích tình huống nếu có thằng ad còn lại ẩn danh tốt ôm một cục tiền thì có trông chờ bằng mắt. Mất trắng nhé.
Do cậu nói bitcoin không ẩn danh, mình nói những vụ hack lâu nay thì có đến chục thằng đến trăm thằng mà cũng chưa thấy thằng nào đi tù lâu lâu được một vụ BTC-E.
Chứ nếu mà không ẩn danh thì tụi rửa tiền, ma tuý nó vô nhà đá lâu rồi.

Ơ, BTC ko ẩn danh nhé, chỉ cần địa chỉ ví là lần được hết, giờ các sàn nó bắt verify ID là để VD bị hỏi, nó sẽ trình cái ID của chủ tài khoản nhận tiền cho bên công quyền nhé.

Thằng BTC-E nó ko bắt verify ID nên nó được chọn làm nơi để rửa tiền, nghĩa là ở đấy có người ngay và người gian, chỉ cần thằng hacker nó cho địa chỉ ví của nó ở sàn BTC-E, sau đấy nó chuyển coin vào đấy, mặc nhiên thành tiền sạch. Giờ bọn Mẽo nó sẽ yêu cầu thằng admin phải khai, ai đứng đằng sau cái địa chỉ ví mà nó đang tìm, IP, trình duyệt đăng nhập, ID đó rút tiền ntn ?. Rút = BTC-E CODE nó sẽ lần tiếp ai là người redeem nhé, còn nếu rút về ví khác thì nó lần tiếp, nếu rút về PM thì nó yêu cầu acc PM và nó sẽ nói chuyện với chủ PM, nếu rút về bank thì khai tên người nhận, số tài khoản, ngân hàng nào, nước nhận tiền.

Ơ, BTC ko ẩn danh nhé, chỉ cần địa chỉ ví là lần được hết, giờ các sàn nó bắt verify ID là để VD bị hỏi, nó sẽ trình cái ID của chủ tài khoản nhận tiền cho bên công quyền nhé.

Thằng BTC-E nó ko bắt verify ID nên nó được chọn làm nơi để rửa tiền, nghĩa là ở đấy có người ngay và người gian, chỉ cần thằng hacker nó cho địa chỉ ví của nó ở sàn BTC-E, sau đấy nó chuyển coin vào đấy, mặc nhiên thành tiền sạch. Giờ bọn Mẽo nó sẽ yêu cầu thằng admin phải khai, ai đứng đằng sau cái địa chỉ ví mà nó đang tìm, IP, trình duyệt đăng nhập, ID đó rút tiền ntn ?. Rút = BTC-E CODE nó sẽ lần tiếp ai là người redeem nhé, còn nếu rút về ví khác thì nó lần tiếp, nếu rút về PM thì nó yêu cầu acc PM và nó sẽ nói chuyện với chủ PM, nếu rút về bank thì khai tên người nhận, số tài khoản, ngân hàng nào, nước nhận tiền.
Đúng lý thuyết là thế nhưng cậu đừng quên các mánh khoé rửa tiền, buôn ma tuý đã có trước từ thời những đồng tiền ảo như bitcoin xuất hiện. Chuyện từ ngân hàng hay những ví tiền giao dịch khác điều tra hay lách cơ quan hành pháp thế nào mình nhường các cao thủ.
Còn ví trên sàn với ví giấy rồi ví trong bóp nữa nhé.

Đúng lý thuyết là thế nhưng cậu đừng quên các mánh khoé rửa tiền, buôn ma tuý đã có trước từ thời những đồng tiền ảo như bitcoin xuất hiện. Chuyện từ ngân hàng hay những ví tiền giao dịch khác điều tra hay lách cơ quan hành pháp thế nào mình nhường các cao thủ.
Còn ví trên sàn với ví giấy rồi ví trong bóp nữa nhé.

Thôi mình thua, nhưng mình chỉ nói câu là với Mỹ thì đừng đùa, nó nắm hết, như nó đánh sập Silkroad, Alphabay... thực ra nó biết hết, nhưng ko phải nước nào nó cũng ký luật dẫn độ, như vậy để tránh bứt dây động rừng, nó cứ im im, nhưng 1 khi nạn nhân (con mồi) ko đề phòng, ta đây thích đi du lịch là nó tóm ngay.

Trước ở VN có thằng HIẾU PC, anh em online lâu là biết, nó bị tóm khi vừa bay qua đảo GUAM nhé, trước đấy bọn an ninh MỸ nó phải dụ nó mãi, rủ sang Mỹ để bàn chuyện làm ăn, cu cậu ngơ ngơ tưởng thật :p. Và thế là đi tù bên Mẽo rồi nhé.

ko bị tính là rửa tiền bạn nhé, rửa tiền là bạn dùng bitcoin bẩn hoặc thẻ tín dụng ăn cắp hoặc ví perfect, advcash ăn cắp bạn đổi ra tiền thật từ sàn như bank wire về việt nam, còn code thì ko sao, mình rõ luật mà

Bạn ko hiểu vụ liên đới à
BTCE code là code theo như lý thuyết nhưng về cơ bản thì nó cũng là tiền từ btce
Mà tiền từ btce thì tiền gì cũng là tiền bị liên đói
Nên vụ mời lên (nếu có) là điều khó tránh khỏi
Bởi thế từ lâu mình vẫn tâm niệm "Không bao giờ giao dịch qua bất cứ sàn nào của VN,"
Vừa bàn đắt đỏ vừa dễ bị liên đới khi gặp mấy sự cố thế này

đợt này btc-e mà comeback có khi USD sẽ được dùng xúc sạch btc rồi with ra blocchain hoặc ví lạnh để trữ ấy nhề
^^ , và nếu như vậy thì có khi btc sẽ tăng giá mạnh á

có khi vọt lên 3600$/ 1 btc ^^

giờ thì chỉ còn biết chờ và đợi và đọc các tin đồn liên quan khiến tim hồi hộp hức ^^

BTC tren bistamp đang dần hồi phục

Thôi mình thua, nhưng mình chỉ nói câu là với Mỹ thì đừng đùa, nó nắm hết, như nó đánh sập Silkroad, Alphabay... thực ra nó biết hết, nhưng ko phải nước nào nó cũng ký luật dẫn độ, như vậy để tránh bứt dây động rừng, nó cứ im im, nhưng 1 khi nạn nhân (con mồi) ko đề phòng, ta đây thích đi du lịch là nó tóm ngay.

Trước ở VN có thằng HIẾU PC, anh em online lâu là biết, nó bị tóm khi vừa bay qua đảo GUAM nhé, trước đấy bọn an ninh MỸ nó phải dụ nó mãi, rủ sang Mỹ để bàn chuyện làm ăn, cu cậu ngơ ngơ tưởng thật :p. Và thế là đi tù bên Mẽo rồi nhé.
Mình không phủ định quyền lực hay khả năng của các cơ quan hành pháp nhé.
Mình nói việc rửa tiền hay ma tuý nó tồn tại song song với đó.
Thế giờ nói khác đi chút, không có địa chỉ thế giờ có đồng tiền nào có thể ẩn danh hoàn toàn :rolleyes:
Riêng vụ hieupc mình không dính vào UG nhưng cậu ta cũng là một hacker có máu mặt quen biết nhiều tay to HVAonline.
Cơ mà giá bitcoin chưa thấy biến động nhỉ ?

đợt này btc-e mà comeback có khi USD sẽ được dùng xúc sạch btc rồi with ra blocchain hoặc ví lạnh để trữ ấy nhề
^^ , và nếu như vậy thì có khi btc sẽ tăng giá mạnh á

có khi vọt lên 3600$/ 1 btc ^^

giờ thì chỉ còn biết chờ và đợi và đọc các tin đồn liên quan khiến tim hồi hộp hức ^^

BTC tren bistamp đang dần hồi phục

View attachment 99892
anh cho em hỏi chút , trước giờ em toàn dùng ví bitcoin của btc-e giờ em muốn chuyển vào ví nào mà có thể trữ trọn đời mà ko sợ bị sập web như btc-e đc ko anh , nếu có thì trữ ở đâu vậy , anh bày em với :(

anh cho em hỏi chút , trước giờ em toàn dùng ví bitcoin của btc-e giờ em muốn chuyển vào ví nào mà có thể trữ trọn đời mà ko sợ bị sập web như btc-e đc ko anh , nếu có thì trữ ở đâu vậy , anh bày em với :(

Trên đời này ko có gì mà 100% hết
ko ai biết chuyện gì sẽ xảy ra trong tương lai . Có thể Mẽo nó sẽ xóa sổ bitcoin luôn ko chừng

Trữ vào tiền mặt nhé gái

ra toà phải có chứng cứ , tội rửa tiền ra toà được rồi , vd tôi mua ở a STA thì hỏi a STA , tôi bị liên luỵ ok, nhưng bảo tôi rửa tiền thì never, tôi mua bán đàng hoàng, chả lấy của ai cả, có như cấm trade coin thì tôi bị phạt,mà vn ko cấm mua bán btc, có cấm forex và phạt thôi
bác này đúng là chưa lên lần nào đây nè. Lên nó hỏi xoáy như đáp xoay nhe. Ko đc giống chuẩn bị ở nhà đâu. Chưa kể còn đông bộ não ngồi vặn mình nữa. Sai 1 cái là nó ghi vào tường trình liền.

Tốt nhất là tiền của mình thì mình cầm bác nhé. Tháng 9 này bên em (Bitcoin Vietnam) sẽ nhập về 120 cái Ledger Nano S để bán ra thị trường VN. Các bác cứ cất Bitcoin vào đây là có dí súng vào miệng cũng ko bị mất hết Bitcoin đâu (gọi là chức năng "Plausible deniability" ( http://support.ledgerwallet.com/knowledge_base/topics/advanced-passphrase-options )

Đây là ví Bitcoin phần cứng an toàn nhất quả đất. Các bác cứ vào bitcoin.vn tầm tháng 9 bên em sẽ update nhé.

Với cả nếu các bác cần trade Bitcoin thì cứ vào bên em mà trade. Bên em từ đầu đã xác định làm ăn chân chính, đầy đủ KYC/AML, không dính tới BTC-e nên hoàn toàn không bị ảnh hưởng vụ này nhé. Các bác C50 với bộ này bộ kia hỏi han 4 năm nay rồi chả sao cả :D

Rửa tiền bị tù 5 đến 10 năm đấy, tù chứ ko phải như cá độ xong chạy là thoát, còn trade phạm pháp coin thì bị phạt là cùng, đừng có ngu ngốc hỏng cả đời, mà rõ ràng tôi đâu có rửa tiền thì sao nhận được chứ , cùng lắm ra toà hô hào ép cung
nói chung là chả có ra tới tòa đâu. Mà cứ vài ngày công an phường xuống gửi giấy triệu tập à. Giống vụ LR đấy, mẹ toàn anh anh em em, tới lúc lên cũng khai hết danh sách mua bán ra. Đợt đấy đi lên viết tường trình cũng khối bác chứ đâu ít. Nó chả cần bác nhận hay ko đâu. Nó cứ làm dai dẳng, mệt người lắm.

nói chung là chả có ra tới tòa đâu. Mà cứ vài ngày công an phường xuống gửi giấy triệu tập à. Giống vụ LR đấy, mẹ toàn anh anh em em, tới lúc lên cũng khai hết danh sách mua bán ra. Đợt đấy đi lên viết tường trình cũng khối bác chứ đâu ít. Nó chả cần bác nhận hay ko đâu. Nó cứ làm dai dẳng, mệt người lắm.
nhưng đó là giấy mời mà bác nhỉ? đâu phải giấy triệu tập đâu.
nếu mà mời, thì mình có được quyền từ chối ko? hehe

Bạn nào có nhiều $ thì nên trữ vàng trong nhà, nhưng coi chừng trộm cắp, tốt nhất gửi hết vào bank VN, ko bao giờ sụp được :D

Mình thì ko có chơi BTC, nhưng trước giờ mua bán PM làm đươc với site auto, ko biêt có liên quan gì ko các cậu.

nhưng đó là giấy mời mà bác nhỉ? đâu phải giấy triệu tập đâu.
nếu mà mời, thì mình có được quyền từ chối ko? hehe
đủng rồi, mà bác có thích ngày nào ca cũng tới nhà bác ko. Chắc là cả bác và hàng xóm đều ko thích điều này.

Announcements

Forum statistics

Threads
420,985
173,054
Latest member
beobeo68

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week

Back