Giải quyết số tiền bảo hiểm của MagicKaitoKid lần 2

Hướng giải quyết tiền bảo hiểm của MagicKaitoKid

• Refund lại MagicKaitoKid

Votes: 7 6.5%
  • Refund lại cho những người bị MagicKaitoKid SCAM

Votes: 47 43.5%
  • Ủng hộ từ thiện

Votes: 54 50.0%

• Total voters
    108
  • Poll closed .
Status
Not open for further replies.
Nên bỏ ý kiến refund, tập trung vào 2 cái ý kiến còn lại thôi.
Mình Vote từ thiện !

rau bí ý kiến hay:binhsua07:
Thật ra mà nói nhiều ng bị scam lắm, 2tr chia ko đủ đâu vào đâu cả :m131: từ thiện đi cho rồi :m131:
Các bạn bị scam đc mấy ai báo danh :m131: Ai bị scam lên tiếng xem mún số tiền đó làm từ thiện ko hay làm gì nào :m131:

Thật ra mà nói nhiều ng bị scam lắm, 2tr chia ko đủ đâu vào đâu cả :m131: từ thiện đi cho rồi :m131:
Các bạn bị scam đc mấy ai báo danh :m131: Ai bị scam lên tiếng xem mún số tiền đó làm từ thiện ko hay làm gì nào :m131:

có lý đó, ai bị scam lên tiếng đi nào xem làm gì :binhsua08:

Theo mình nên refund lại cho thằng scam !!!!!!
nhưng để bik là có refund đúng ng hay k, tráng mạo danh nhận tiền refund, đề nghị trao tận tay :m021:

:m020: gì pải lằng nhằng thế , tiền của đứa lừa đảo thì chia ra cho ng bị lừa đảo , bõ vào đâu :-< , từ thiện 2 triệu có mà qa bao tay người , đến vs người ngèo chắc còn tị tì ti :m020:

:m020: gì pải lằng nhằng thế , tiền của đứa lừa đảo thì chia ra cho ng bị lừa đảo , bõ vào đâu :-< , từ thiện 2 triệu có mà qa bao tay người , đến vs người ngèo chắc còn tị tì ti :m020:

sợ ko còn đồng nào đấy chứ :))

refund lại cho người bị hại đi. :)

Theo mình thấy vote thế này ko hợp lý cho lắm . Bản chất việc đóng tiền bảo hiểm để đề phòng rủi ro khi giao dịch . Bây giờ người bị hại có , mà lại đem tiền bảo hiểm đó đi làm mục đích khác . Vậy thử hỏi còn ai tin tưởng vào tiền bảo hiểm . Và điều này sẽ trở thành tiền lệ :

Liệu mình bị scam có được đền bù tiền bảo hiểm không ? Hay tiền bảo hiểm lại đi refund cho scammer hoặc đi làm từ thiện

Phần lớn những người ko bị scam sẽ ủng hộ từ thiện . Nhưng các bạn nên nhớ 1 gói khi đói bằng cả gói khi no . Khi nào trong túi các bạn ko còn 1 đồng nào lúc đó các bạn mới quý trọng đồng tiền dù chỉ là 20 000 mua được 1 một bữa cơm bình dân sinh viên . Ai đã từng là sinh viên thì biết

Nếu những ai vote đi làm từ thiện thì các bạn tự móc túi các bạn ra mà làm từ thiện !

Thân

PS: @MagicKAI : Chắc giờ này bạn đang cười ban quản trị , vì một quả lừa to tướng mà vẫn không biết cách xử lý thế nào . Mình cũng đang cười cùng bạn như thế đây ^^

Last edited by a moderator:
refund cho scammer là đúng hài luôn :))
vote cho từ thiện đê

Quá đơn giản mà sao cứ lằng nhằng mãi:

1. Admin post proof Kai scam --> Sau đó lập topic kêu gọi người bị hại vào nhận tiền, 1 tuần ko có người nhận xung vào công quỹ.
  2. Không đáp ứng được yêu cầu 1 thì Refund lại cho Kai.

Luật là luật, không nên nói chữ tình trong khi làm luật vì nó sẽ kéo theo nhiều hệ lụy. Sau này có vụ nào khác member sẽ so sánh với vụ này để đòi chữ tình -> forum sẽ càng ngày càng loạn.

Giống như vụ Lê Văn Luyện, nếu pháp luật Việt Nam xử xự theo cảm tính mà xử bắn nó thì sẽ phá vỡ khung hình của luật pháp, lúc đó còn ai xem trọng pháp luật nữa?

Cho nên theo mình thì cứ theo luật mà làm, ko có tình cảm từ thiện gì ở đây hết. Hãy từ thiện bằng chính tiền của mình, dùng tiền người khác làm từ thiện mà ko được sự đồng ý của chủ nhân thì chẳng có ý nghĩa gì.

Last edited by a moderator:
dis m3, mấy thằng giả vờ làm từ thiện đó mà, chứ biết đ3ck gì, từ thiện thế nào? từ thiện cho ai. sao ko từ thiện cho người bị hại luôn đi.
vừa sáng suốt - công minh - tình cảm.
tính tổng tiền scam của thằng cho' Kai, sau đó chia ra % cho công bằng là Ok mà.

Mình chả bị scam, nhưng thấy tiền bảo hiểm mà đi làm mục đích khác thấy ức.
chả nhẻ đóng bảo hiểm để rồi có chuyện gì Admin đem đi làm từ thiện.
1 Miếng Khi Đói Bằng 1 Gói Khi No, refund lại cho người ta vài chục - vài trăm cũng đc chứ sao.

- - - Updated - - -

refund cho scammer là đúng hài luôn :))
vote cho từ thiện đê

mình ghét nhất thể loại nói mà không suy nghĩ này. :)

Đờ muỗi, đứa nào đặt cái p00l "thông minh" thế nhở.
Refund lại MagicKaitoKid
Cái câu thông minh thế này mà cũng phát ngôn ra đc.

dis m3, mấy thằng giả vờ làm từ thiện đó mà, chứ biết đ3ck gì, từ thiện thế nào? từ thiện cho ai. sao ko từ thiện cho người bị hại luôn đi.
vừa sáng suốt - công minh - tình cảm.
tính tổng tiền scam của thằng cho' Kai, sau đó chia ra % cho công bằng là Ok mà.

Mình chả bị scam, nhưng thấy tiền bảo hiểm mà đi làm mục đích khác thấy ức.
chả nhẻ đóng bảo hiểm để rồi có chuyện gì Admin đem đi làm từ thiện.
1 Miếng Khi Đói Bằng 1 Gói Khi No, refund lại cho người ta vài chục - vài trăm cũng đc chứ sao.

- - - Updated - - -

mình ghét nhất thể loại nói mà không suy nghĩ này. :)

Bạn nói thì hơp lí nhưng mình thấy như thế này
- Các bạn bị scam nhiều bạn thì cũng chả ảnh hưởng gì nhìu nên làm từ thiện cho những em bé mồ côi hay những người nghèo
Từ thiện thì từ thiện cho ai cũng dc miễn sao tấm lòng ấy dành đúng chỗ là được rùi :)

Thật ra thì các bạn kia bị scam ở chatbox , nên theo mình thì refund cho người bị hại . Còn việc từ thiện hay không thì do người bị hại quyết định . Đa số mem ở đây đều là sv , lại cận tết nên đỡ đồng nào hay đồng đó

:binhsua10::binhsua09::binhsua03::binhsua02::binhsua10::binhsua11::binhsua15::binhsua12::binhsua17:người k bị hại thì đòi ủng hộ từ thiện ( vì đâu phải tiền của họ ) còn người bị hại lại thíck lấy lại tiền của mình >'.'< chia nữa ra 1 triệu góp từ thiện 1 triệu trả trả lại :)) xong

Đưa đây moa tiêu hết cho đỡ cãi vã

Đờ muỗi, đứa nào đặt cái p00l "thông minh" thế nhở.
Refund lại MagicKaitoKid
Cái câu thông minh thế này mà cũng phát ngôn ra đc.

bạn xem topic ai lập ra thì ng đó đặt cái pol đó:binhsua01:

làm từ thiện thì nên tìm các trường hợp nào cực kỳ khó khăn rồi trao trực tiếp sẽ tốt hơn. Ủng hộ từ thiện qua các quỹ nọ quỹ kia thì rơi vãi vào túi họ hết, tiền đến được tay người nhận chỉ được 1 phần nhỏ thôi

Lập Poll thì Admin Shin nên hỏi những người bị scam chứ đừng có cho tất cả.
Những anh em mới vào + không biết sự việc sẽ Vote cho Từ thiện hết
THế càng sai lầm
Quyết định này phải của những người bị scam chứ ko phải của Admin hay ai khác

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,470
173,647
Latest member