Giải quyết số tiền bảo hiểm của MagicKaitoKid lần 2

Hướng giải quyết tiền bảo hiểm của MagicKaitoKid

• Refund lại MagicKaitoKid

Votes: 7 6.5%
  • Refund lại cho những người bị MagicKaitoKid SCAM

Votes: 47 43.5%
  • Ủng hộ từ thiện

Votes: 54 50.0%

• Total voters
    108
  • Poll closed .
Status
Not open for further replies.
Nếu mà ADmin SHin đã lên tiếng là Kai đã scam trong 4rum mà muốn giải quyết số tiền Bảo hiểm đó như thế nào thì phải hỏi ý kiến những người đã bị Kai scam lấy số tiền đó để làm gì chứ ??? Tại sao lại xin ý kiến để hỏi về vấn đề giải quyết số tiền bảo hiểm đó được nhỉ :m075:

tại sao admin có thể nghĩ ra là sẽ Refund lại MagicKaitoKid nhỉ ? thế chẳng khác nào dc cả $ scam + tiền bảo hiểm =))
quá lời rồi còn gì =))

Last edited by a moderator:
Thằng scam nó đang đọc topic này và thế này =))

Chắc là 12 rồi, thằng này ăn một lần và muốn ăn tiếp đâu dễ từ bỏ mối làm ăn béo bở thế

Mình nghĩ trên đây có 1 nhóm scam thay phiên nhau trực 24/24, mà admin nên theo ý kiến của kenyuhp, chứ thằng MagicKaitoKid nó clone chục nick vào tự vote có lẽ nó đang nghĩ: " Sướng quá, vừa lừa gạt dc 1 đám còn thêm dc tí tiền bảo hiểm nữa !!! "

Refund lại cho những người bị MagicKaitoKid SCAM
cái này là hợp lí nhất, vì chỉ có người bị scam mới có quền quyết định số tiền đó, nếu hỏi cả 4rum có vẻ ko hợp lí lắm

Chia tài sản 2 triệu bảng anh nên thủ tục hơi lâu 1 tí , Dự đoán là ~ 3 năm nửa sẽ kết thúc vụ án khi có topic ver100 ,
Hoặc là admin bỏ ra thêm 4 triệu nửa . Rồi admin đi thực hiện cả 3 phương án luôn cho nhanh gọn :))

Last edited by a moderator:
thế này ai thích từ thiện và vote từ thiện thì hãy bỏ 1 phần số tiền mình ra ghóp vào + với số tiền bảo hiểm của Kai, còn nếu bạn ko ghóp 1 xu nào mà nói từ thiện thì xấu hổ lắm

xin lỗi chứ, để những cái cm kiểu

thì thà refund vòn hơn ^^
xin hỏi bố láo hoanghung là vụ Kai ông mất gì, dc gì. mất thì chắc ko có. được thì là có chuyện chám gió vs bạn bè. lợi quá còn gì. h lại còn là ý kiến quan trọng góp ý như 1 con ng cáo cả khi dùng tiền của người khác để đi từ thiện, vừa có tiếng mà túi ko rớt 1 xu.
Xin lỗi chứ, ai thích từ thiện. tự đi mà từ thiện, đừng có mở cái cuộc họp công khai này để làm cái cớ rút tiền của người khác.
Những người ủng hộ từ thiện mất gì ko. scam là do ng ta ngu, ko bị scam là do các ông khôn. thế nên là " mày ngu thì nhịn đi, đừng đòi quyền lợi. tao không bị scam nên tiền mày tưởng được bảo hiểm, tao có quyền xài" đúng ko. 2tr chia ra chẳng bõ nhưng 10k- 50k cũng là tiền. cũng chẳng phải trên trời rơi xuống. scammer cũng phải bỏ IQ ra mới lừa dc vố to thế. chẳng ai là ko mất trong chuyện này, trừ những con ng ngoài cuộc nhưng cứ thik ra vẻ có tiếng nói.
số người bị scam dưới 10. số mem trên 4room thì vài chục nghìn. những thằng rảnh hơi thích chõ mõm vào chuyện người khác mà thích ra vẻ thanh cao như hoanghung thì ko dưới vài k. thế nên là. lập poll làm gì nữa. khi mấy người lập 1 cái poll chẳng có chút công bằng nào, khi biết phần thằng nghiêng về ai.
kai scam thì trả cho ng bị hai, ko scam thì refund. chẳng có lí do gì cho những ng ko lquan vào đây cả. còn ai thích trở thành luật pháp, ai muốn bợ admin để nói câu " admin là luật, là công an, là quan tòa" thì xin lỗi, cái poll thừa rồi. shin cầm tiền. shin muốn làm gì thì làm, dù sao cg ko ai làm gì dc shin.

thế này ai thích từ thiện và vote từ thiện thì hãy bỏ 1 phần số tiền mình ra ghóp vào + với số tiền bảo hiểm của Kai, còn nếu bạn ko ghóp 1 xu nào mà nói từ thiện thì xấu hổ lắm

2 ý kiến trên mình thích nhất.

Thấy admin vụ này tồi quá, chỉ là 1 câu thừa nhận là Kai là thành viên của mmo4vn, có đóng bảo hiểm sau đó scam tiền, nên BQT cũng cảm thấy có trách nhiệm và xin chia buồn cùng các nạn nhân. Giờ các nạn nhân post thống kê rồi refund lại tiền, tầm 50tr bị scam thì 1tr scam ăn 40k là xong.
Còn cái kiểu hất tay phủi tay như topic trước thì xin lỗi, chả muốn ý kiến làm gì

T vote từ thiện và tất nhiên t cũng sẽ góp tiền vào, mấy người bị scam muốn làm gì thì nói để admin còn quyết định sớm, chia ra thì để admin chia (mà 1 người liệu đc bao nhiêu), còn refund lại cho cho thằng scam à, buồn cười.
Tùy các vị, biết thế này t góp tiền từ thiện bên voz cho khỏe cái thân, cứ chờ bên này rồi giờ cãi nhau loạn cả lên, chả đc cái gì, chán.

T vote từ thiện và tất nhiên t cũng sẽ góp tiền vào, mấy người bị scam muốn làm gì thì nói để admin còn quyết định sớm, chia ra thì để admin chia (mà 1 người liệu đc bao nhiêu), còn refund lại cho cho thằng scam à, buồn cười.
Tùy các vị, biết thế này t góp tiền từ thiện bên voz cho khỏe cái thân, cứ chờ bên này rồi giờ cãi nhau loạn cả lên, chả đc cái gì, chán.

ừ, nhưng không phải ai cũng có tấm lòng như bạn đâu, xin lỗi nếu có nói đụng chạm ai đó

ủng hộ từ thiện đê :)) nói lắm ý quá , móc mách tôi cũng có , đúng là tôi rảnh hơi chẳng là cái gì trong mmo4me này , tự do ngôn luận bà con cứ nói đi :)) miễn đừng quá đáng là đc , cứ Poll mà chiến :)) khỏi lắm chuyện

Nói thật, Shin nhàm vãi ra, rules ra bảo hiểm là gì, là ủng hộ từ thiện à, nói thật tiền bảo hiểm dù chỉ lấy được 1 ngàn cũng là lấy, đấy là coi như forum chỉ giúp sức được đến vậy, đây thấy ít quá mà đi ủng hộ, muốn ủng hộ thì lập 1 cái pic ra, anh em góp tiền ủng hộ từ thiện sau, còn cái gì ra cái đấy chứ không lung tung như này được, Không biết Shin gần tết áp lực như thế nào nhưng.... Shin như này Forum càng ngày càng đi xuống mà thôi, thoái hóa từ BQT.

Quá đơn giản mà sao cứ lằng nhằng mãi:

1. Admin post proof Kai scam --> Sau đó lập topic kêu gọi người bị hại vào nhận tiền, 1 tuần ko có người nhận xung vào công quỹ.
  2. Không đáp ứng được yêu cầu 1 thì Refund lại cho Kai.

Luật là luật, không nên nói chữ tình trong khi làm luật vì nó sẽ kéo theo nhiều hệ lụy. Sau này có vụ nào khác member sẽ so sánh với vụ này để đòi chữ tình -> forum sẽ càng ngày càng loạn.

Giống như vụ Lê Văn Luyện, nếu pháp luật Việt Nam xử xự theo cảm tính mà xử bắn nó thì sẽ phá vỡ khung hình của luật pháp, lúc đó còn ai xem trọng pháp luật nữa?

Cho nên theo mình thì cứ theo luật mà làm, ko có tình cảm từ thiện gì ở đây hết. Hãy từ thiện bằng chính tiền của mình, dùng tiền người khác làm từ thiện mà ko được sự đồng ý của chủ nhân thì chẳng có ý nghĩa gì.
Cái này không đúng lắm, tại luật vn có kẽ hở nên thằng luyện mới thoát dc.k cần phá khung hình pháp luật thì dân đã k xem trọng sẵn r.( mấy thằng làm luật lúc làm chưa nghĩ tới việc 1 thằng nhóc lại đi giết người dã man, chắc luôn)
còn đây là 1 forum mở, rule có thể thay đổi hợp tình hợp lý
Vậy nên refund cho ng bị hại là dc r

không liên quan tới thành viên forum thì nên trả lại
ông ý scam của người ngoài forum có liên quan tới forum đâu mà đòi ăn số tiền đó
giờ chỉ trả lại lão, ra 1 cảnh báo với lão ý là xong
nếu lấy số tiền đó, khác nào mình cũng là scammer

không liên quan tới thành viên forum thì nên trả lại
ông ý scam của người ngoài forum có liên quan tới forum đâu mà đòi ăn số tiền đó
giờ chỉ trả lại lão, ra 1 cảnh báo với lão ý là xong
nếu lấy số tiền đó, khác nào mình cũng là scammer

Chắc ông là bạn của nó hả ! chẳng lẽ lừa ngoài forum là ko gọi là lừa sao , lấy ví dụ ông bị scam xem và có topid này thì ông sẽ thế nào . Trả nó à
mở topid báo danh ai bị scam thì vào + proof scam ( chia đều ra mỗi người vài đồng cũng đc dù gì cũng là mồ hôi của họ ) nếu họ ko thích lấy thì đi TỪ THIỆN

chẳn hiểu lắm ạ :m190:.... tiền thì phải đưa cho người bị scam chứ sao lại trả lại cho scammer ạ?

chẳn hiểu lắm ạ :m190:.... tiền thì phải đưa cho người bị scam chứ sao lại trả lại cho scammer ạ?
cùng ý kiến, nên trả lại cho ng bị scam, sau đó hỏi những ng bị scam có dùng số tiền đó để làm từ thiện k? thì hợp lý hơn :m019:

Nên trả lại cho ngưởi bị scam, nếu dư thì từ thiện...

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,470
173,647
Latest member
Sahil786

Most viewed of week

Most discussed of week