Announce Giải quyết vấn đề của vmmmo

Status
Not open for further replies.
Chào các bạn,

Đầu tiên cho mình xin chia buồn với holdyou vì đã rơi vào trường hợp không may mắn này.

Chúng ta cần phải hiểu các vấn đề sau:
  1. Forum không liên quan đến các vấn đề xã hội
  2. MMO không phải chỉ đơn giản đi học là được, mà phải chăm chỉ, tâm huyết và một ít may mắn
  3. holdyou
    • Đã đăng kí và liên lạc với vmmmo trực tiếp ngoài Forum
    • Thời gian học bắt đầu từ tháng 2, đã quá lâu để truy cứu lại
    • Đăng kí lớp học kiếm tiền Online, cũng tương tự như bạn đăng kí học: Tiếng anh, Toán, Lý, Hóa, Đại Học, Cao Đẳng, Nghề,...
    • Theo học không được sẽ do lỗi của 2 bên chứ không phải chỉ riêng vmmmo
  4. vmmmo:
    • Mới đăng kí dịch vụ hoàn toàn khác hoạt động tại Forum
    • Thời gian đóng phí bảo hiểm chỉ cách đây 2 tuần
    • Lớp học vẫn tổ chức đầy đủ như đã cam kết
    • Chỉ đơn giản là khóa học mở ra không tốt như Quảng cáo
Từ những yếu tố trên, BQT không thể Refund lại cho bạn holdyou. Và qua đây BQT cũng thông báo là sẽ Refund lại phí bảo hiểm cho vmmmo cùng với việc BANNED Account Forever.

@vmmmo bạn có 3 ngày để gửi số tài khoản để BQT Refund nha.

Với bạn @holdyou. Do đây là vụ việc mang tính cá nhân nhiều, nên nếu bạn muốn, có thể liên lạc trực tiếp với BQT để lấy những thông tin mà BQT có về vmmmo.

BQT MMO4ME
Thân

Cách giả quyết theo mình là hợp lý nhất cho cả 2 bên.

Chào Shin,

Mình ko biết tại sao bạn lại giải quyết vấn đề như thế. Những gì mình inbox hình như bạn không quan tâm thì phải.

Xin giải thích lần nữa để anh em phân xử .

Trích dẫn topic đóng bảo hiểm của Shin : "
  • Phí bảo hiểm dùng để làm gì?
  • Giảm thiểu SCAM
  • Tăng giá trị tài khoản của bạn lên cao hơn
  • Dễ dàng giao dịch nhỏ lẻ và tuyển Referrer hơn
  • Nếu lỡ trường hợp không may xảy ra thì số tiền này sẽ giúp các bạn giảm bớt nỗi buồn "
- Thứ nhất, vấn đề scam của Công mmo là quá rõ ràng. Mình đã đưa ra bằng chứng cụ thể, cũng như anh em trong giới mmo đã report cụ thể, rất nhiều. Khóa học ko làm đúng như cam kết chứ ko phải mình lười, xin nhắc lại bạn như vậy.

- Thứ hai, bạn nói vấn đề của mình không liên quan đến forum là hoàn toàn sai. Vì mình với vmmmo đều là thành viên trong forum. Các vấn đề mình đưa ra đều là vấn đề thuộc MMO và mọi người đều có thể phân xử.

Bạn giải quyết hình như chưa đọc kỹ report của mình thì phải. Khóa học nó cam kết sau 2 tháng là thu nhập mỗi tháng 300$. Mình đợi đủ thời gian rồi report là quá muộn? Còn việc mình đăng ký bên ngoài forum là ko được giải quyết? Cái này không thấy nói trong rule mà cũng rất vô lý. Vì thử nghĩ xem, mình có bảo hiểm. Mình mua wmz hay pm giao dịch bên ngoài và scam, vậy là họ ko được report?

Hãy so sánh với ý thứ 3 trong topic hướng dẫn đóng bảo hiểm của bạn có nói đến tuyển Referrer . Xin nhắc lại việc đóng bảo hiểm là để nâng cao uy tín- độ tin cậy của một người - ngăn chặn hành vi scam . Sao lại theo học không được là lỗi của 2 bên? Đây rõ ràng là hứa suông rồi nuốt lời. Bằng chứng rất rõ ràng.

Mình không đồng ý với cách giải quyết này, mong BQT xem xét lại .

Xin anh em vào nói một câu công bằng giúp mình.

Thanks

Mình cũng thông cảm với bạn khi bị mất tiền.

Có 2 ý cậu cũng biết rồi đó. 1. Giao dịch của cậu và Công MMO cách đây mấy tháng rồi mặc dù Công MM không có đóng BẢO HIỂM tại 4ROM ---> Cậu vẫn giao dịch do cậu tin Công MMO. 2. Công MMO mới đóng BẢO HIỂM cách đây 2 tuần. Trong trường hợp này cũng có thể lấy Bảo hiểm của Công MMO trả cho các nạn nhân (mình nghĩ chắc cậu không nhận được lớn hơn 500vnđ đâu?!). Nhưng cái khó của @Shin là admin. Mình nghĩ nếu cậu là admin thì cậu cũng giả quyết như trên.

@Shin mình có vài lời góp ý cùng cậu với tư cách Admin của 4rum. Với trường hợp Công MMO thì phần xét duyệt BẢO HIỂM hình như QUÁ ĐỄ DÀNG. Công MMO đã quá NỔI TIẾNG rồi chắc cậu cũng biết.

Thanks ALL

Nguyễn Quang Thân

@Shin phán là chuẩn rồi, anh em cho 1 tràng pháo tay nào, quá công tâm và sáng suốt!

Nhân tiện, qua đây chỉ cho anh em tut scam mới :

1. đóng bảo hiểm và ghi more info có nick yahoo mình, rồi đi add nick yahoo mem
2. lâu lâu spam yahoo mua cái này cái kia hoặc vay mượn ít tiền, (nhớ chừa mấy đứa có topic sell trong 4rom ra)
3. mem nào thắc mắc cứ cho nó thấy mình có bảo hiểm và nick yahoo trên nick trùng với yahoo more info, quá tin tưởng rồi còn gì
4. xù kệ mẹ tụi nó chả mất bảo hiểm đâu mà sợ, giao dịch ngoài forum mà
5. tiền scam bỏ heo đất chuẩn bị xây nhà lầu, rút bảo hiểm và lập nick khác, mua con heo đất to hơn và lặp lại bước 1
mình đồng ý với quyết định của Shin. còn bạn này thì mình xin nhắc lại cho bạn hiểu rõ nhé.

công mmo không có mở bất kỳ topic nào và lúc dạy mmo cũng chưa có đóng bảo hiểm. còn đây bạn đã đóng bảo hiểm, dẫn người khác vào xem account của bạn có bảo hiểm trên mmo4me -> chuyện này thuộc quyền của forum.

Cái này cũng khó xử cho Shin mà. Bác Hold you chịu khó tìm Công mmo ở ngoài đời giải quyết thôi

Hy vọng bác Holdyou kiếm được thông tin thằng này rồi đến đập cho nó 1 trận.
Em hóng forum bao lâu nay rồi, chưa thấy vụ nào scam bị trừng trị ngoài đời :(

Hy vọng bác Holdyou kiếm được thông tin thằng này rồi đến đập cho nó 1 trận.
Em hóng forum bao lâu nay rồi, chưa thấy vụ nào scam bị trừng trị ngoài đời :(
chỉ hóng thôi cậu ạ:rolleyes:

Dù sao bây giờ quyết định cũng được đưa ra rồi. Giờ mình có trình bày cũng khó thay đổi được. Xin admin gửi thông tin của Công MMO cho mình.

Cảm ơn anh em đã quan tâm, ủng hộ.

Dù sao bây giờ quyết định cũng được đưa ra rồi. Giờ mình có trình bày cũng khó thay đổi được. Xin admin gửi thông tin của Công MMO cho mình.

Ái chà chà ! Nhớ có clip thông ass nhé cậu !:p:p:p

Giari quyết thế này là cũng chuẩn rồi. Thực ra thằng nào mất tiền cũng xót và thằng nào cũng muốn lấy lại những gì đã mất giống như đánh đề ấy, càng cố lấy lại, lại càng mất.

Nói thật là theo như cái này là chả làm đc gì bác công, thậm chí Band nick cũng là không có căn cứ rồi. Vì phạm vi nằm ngoài RUM.

Vì nói thật ra, chẳng lẽ thằng hàng xóm mượn cậu tiền (nó cũng là Member MMO) cậu cũng lên đây report SCAM và đòi nhận lại tiền à.

Tiền bảo hiểm đấy chỉ lấy của người ta đc khi mà người ta làm TOP mua bán hay SCAM trong chính Forum này thôi. Còn việc học hành gì đó ở ngoài sao biết người ta dạy cậu những gì và dạy cậu ra sao đc. Mặc dù nhiều người Report nhưng nó có nằm trong phạm vi RUM đâu. Cậu bỏ tiền để đi học và cậu tự đến nhà người ta học chứ có học trên này đâu. Cái này mình nghĩ những người bị SCAM nên tổ chức lên công an phường hỏi xem thì nhanh hơn.

là thằng này đó hả

thế ếu nào lão công mmo này thấy max bão ... mà mấy ẻm cứ bơi theo nhỉ @@~
VN ham to =))~

Mình thiết nghĩ Info mà @Shin có chưa trắc đã là Infor thật đâu cậu ah.

"chưa trắc" - "trưa trắc" - "trưa chắc" => "chưa chắc"

Mình rất thích 2 chữ S và L

Nhưng toàn bị LỖN LẬN thôi :p

@@ voãi bác... mà tưởng nó veri với BQT rồi thì nó phải scan CMT và cung cấp đầy đủ info chứ nhỉ:)

Có thể Fake được chứ ?!

Admin sao check được hết tất cả các mem.

Nếu có ý đinh làm ăn đường hoàng thì Info có thể là thật.

Nhưng đã có ý định Scam hoặc đã scam thì 99% là Fake

đừng nghĩ MMO là chỉ online
ko có j tách được cuộc sống thường nhật
làm MMO cũng phải ăn đái ỉa

Ngóng xem vụ này giải quyết ngoài đời sao, chứ mmo có kết luận cuối cùng rùi, :)

@Shin phán là chuẩn rồi, anh em cho 1 tràng pháo tay nào, quá công tâm và sáng suốt!

Nhân tiện, qua đây chỉ cho anh em tut scam mới :

1. đóng bảo hiểm và ghi more info có nick yahoo mình, rồi đi add nick yahoo mem
2. lâu lâu spam yahoo mua cái này cái kia hoặc vay mượn ít tiền, (nhớ chừa mấy đứa có topic sell trong 4rom ra)
3. mem nào thắc mắc cứ cho nó thấy mình có bảo hiểm và nick yahoo trên nick trùng với yahoo more info, quá tin tưởng rồi còn gì
4. xù kệ mẹ tụi nó chả mất bảo hiểm đâu mà sợ, giao dịch ngoài forum mà
5. tiền scam bỏ heo đất chuẩn bị xây nhà lầu, rút bảo hiểm và lập nick khác, mua con heo đất to hơn và lặp lại bước 1

Thế em hỏi bác nhé, trước khi giao dịch bác không cần xác nhận à?
Nếu có thì không nói, còn không thì bị scam không có tội cho bác đâu

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,474
173,651
Latest member
HeroCenter

Most viewed of week