Giải quyết vụ việc của bạn bang651990 lí zo hack id forum MMO4ME.com và BQT

cupic2008

Banned
Reactions
405
MR
0.000
Chào bang651990
Thứ nhất nếu bạn scam thì tôi củng không muốn nói nhiều để làm gì, tốn thời gian cả 2 bên
Bạn hãy rời cái máy tính của mình cho nó nghĩ giải lao chút, và đi chơi ra ngoài đời bạn sẽ cảm nhận được cuộc sống xung quanh và sẽ có 1 suy nghĩ nào đó hiện hữu trọng đầu của bạn ;)
Thứ 2 nếu bạn bị hack nick forum thì bạn nên suy nghĩ lại bạn có nên có mặt tại mmo4me.com này nữa không, hãy suy nghĩ thật kĩ trước khi quyết định nhé bạn.
Tôi thì tôi xác định là mình đã bị mất tiền nhưng tôi bức xúc về chuyện bạn bị hack nick thôi. Chứ bây giờ đôi co cũng chẵng để làm gì cả, bạn củng có hoàn cảnh riêng và tôi cũng vậy.
Bạn nói bạn không làm tôi cũng chẵng tin được vì id forum là của bạn.

Chào BQT MMO4ME.
Tôi cảm ơn các bạn đã tạo ra forum này.
Nhưng các bạn hãy suy nghĩ lại chút, các bạn chính là những người có chức vụ cao nhất trong mmo4me này:
- Các bạn suy nghĩ xem ví dụ members là dân thường, còn các bạn là những người có thẩm quyền. Dân thường bị ăn trộm vào nhà ăn trộm, vậy các bạn sẽ giải quyết là ngu cho chết nhà của mình mà để nó vào ăn trộm, Vây là xong à
- Các bạn nên xem lại tình hình hiện nay đi. Forum members báo hack hiếc này kia, scam xong báo hack nick forum xong chuyện.
- Không phải scam cái là các bạn banned là xong việc, các bạn nên đưa ra 1 cái gì đó tối ưu nhất để tránh tình trạng scam hiện nay.
Đây không phải là trường hợp của riêng tôi mà là rất nhiều người bị scam theo kiểu này rồi.
Thôi đến đây là được rồi, chúc bạn khỏe mạnh.
Tôi đi ăn cơm và hít thỡ không khí bên ngoài, làm chai number1 và điếu thuốc cho thoãi mái đây.
byebye

kha kha, đang thất nghiệp , mai lấy 1 cái nick 2011 giả cam hack thừ xem,tình hình lẫn lộn đíu thằng nào hay,đang hot phải tranh thủ , ai đang có ý định bán cam quýt thì tranh thủ luôn đi ;)) ;)), ko lẹ thì hết phần,chậm chân sẽ hết

Mình cũng ko hiểu bây giờ trung gian đầy ra đấy , bạn ko chịu nhờ rồi đến khi bị scam lại khóc lóc. Đúng là tội nghiệp

Haizzz, forum có nhiều chuyện vui ghê nhỉ. Ngồi xem forum một lúc mà mệt nhoài cả người, nào là Hack hiếc, nào là Scam, nào là.. đủ thứ chuyện...
Còn về bạn chủ 2pic. Có trách thì trách bản thân mình đi, giận cá chém thớt, chém sang cả Mod. Hãy tự lực cánh sinh tự biết bảo vệ cho bản thân mình chứ đừng có dựa dẫm vào ai cả. Về vấn đề giảm Scam thì đã có nhiều topic bàn về vấn đề này rồi, có nhiều phương án đưa ra rồi. Nhưng bạn nghĩ xem cách gì tốt nhất đây, cách duy nhất an toàn nhất là hãy biết tự bảo vệ mình.
Zzzzzz, ngủ một giấc nào... Mệt quá!!!

Tôi đi ăn cơm và hít thỡ không khí bên ngoài, làm chai number1 và điếu thuốc cho thoãi mái đây.

ngon thế.:binhsua50:Uống phát là khỏe - tinh thần sảng khoải. Number1

Có điều này muốn nói với bạn.Khả năng tự bảo vệ mình ko có thì tốt nhất nên ở nhà.vào face hay mấy trang mạng mà chơi.làm ăn chứ ko phải chuyện đùa đâu bạn nha.ĐỪNG LÀM LIÊN LỤY NGƯỜI KHÁC CHỈ VÌ KHẢ NĂNG MÌNH KO CÓ

nói chung là mấy trăm k k đáng là gì. nhưng dù sao cũng là mồ hôi công sức. ai bị scam cũng tức cả . chỉ muốn kiếm ra thằng đó đập phát chết luôn .haiz. đợt scam này có rất nhiều uẩn khúc. clone rồi bênh vực đủ kiểu . nói chung là cũng k có bằng chứng gì nên mọi việc nên kết thúc ở đây

Last edited by a moderator:
Chào bang651990
Thứ nhất nếu bạn scam thì tôi củng không muốn nói nhiều để làm gì, tốn thời gian cả 2 bên
Bạn hãy rời cái máy tính của mình cho nó nghĩ giải lao chút, và đi chơi ra ngoài đời bạn sẽ cảm nhận được cuộc sống xung quanh và sẽ có 1 suy nghĩ nào đó hiện hữu trọng đầu của bạn ;)
Thứ 2 nếu bạn bị hack nick forum thì bạn nên suy nghĩ lại bạn có nên có mặt tại mmo4me.com này nữa không, hãy suy nghĩ thật kĩ trước khi quyết định nhé bạn.
Tôi thì tôi xác định là mình đã bị mất tiền nhưng tôi bức xúc về chuyện bạn bị hack nick thôi. Chứ bây giờ đôi co cũng chẵng để làm gì cả, bạn củng có hoàn cảnh riêng và tôi cũng vậy.
Bạn nói bạn không làm tôi cũng chẵng tin được vì id forum là của bạn.

Chào BQT MMO4ME.
Tôi cảm ơn các bạn đã tạo ra forum này.
Nhưng các bạn hãy suy nghĩ lại chút, các bạn chính là những người có chức vụ cao nhất trong mmo4me này:
- Các bạn suy nghĩ xem ví dụ members là dân thường, còn các bạn là những người có thẩm quyền. Dân thường bị ăn trộm vào nhà ăn trộm, vậy các bạn sẽ giải quyết là ngu cho chết nhà của mình mà để nó vào ăn trộm, Vây là xong à
- Các bạn nên xem lại tình hình hiện nay đi. Forum members báo hack hiếc này kia, scam xong báo hack nick forum xong chuyện.
- Không phải scam cái là các bạn banned là xong việc, các bạn nên đưa ra 1 cái gì đó tối ưu nhất để tránh tình trạng scam hiện nay.
Đây không phải là trường hợp của riêng tôi mà là rất nhiều người bị scam theo kiểu này rồi.
Thôi đến đây là được rồi, chúc bạn khỏe mạnh.
byebye

ờ ra quán u bia ngay nhá ,tao đang đợi .cơ mà lần sau giao dịch thì trung gian nhá lần này dại thì lần sau đừng dại nữa nhá ,tiền này là tiền mua trí khôn ,đừng so đo làm chi nứng hén

Thứ nhất, bạn xem lại xem mình xử lý vụ kia như thế nào mà bạn bảo là :
Forum members báo hack hiếc này kia, scam xong báo hack nick forum xong chuyện.
Bạn thử đưa ra 1 ý tưởng giải quyết vẫn đề này tốt hơn cho mình ?

Thứ 2,
Các bạn suy nghĩ xem ví dụ members là dân thường, còn các bạn là những người có thẩm quyền. Dân thường bị ăn trộm vào nhà ăn trộm, vậy các bạn sẽ giải quyết là ngu cho chết nhà của mình mà để nó vào ăn trộm, Vây là xong à

Đã thành viên BQT nào nói với bạn là ngu cho chết chưa mà ban nói thế ? Và bạn so sánh BQT forum với chính quyền vân vân ... mà không thấy khập khiễng à ? Bọn mình có quyền gì với các bạn? Và hàng ngày chúng mình phải làm những gì ?

Thứ 3
Không phải scam cái là các bạn banned là xong việc, các bạn nên đưa ra 1 cái gì đó tối ưu nhất để tránh tình trạng scam hiện nay.

Đã có dịch vụ trung gian rồi và đó là cực kỳ tối ưu rồi, tiếc là bạn không dùng lại trách bọn mình !

Ko pảo vệ được bản thân thì kêu ma à.:))
cái loại scam như mày trước sau gì cũng phải trả giá à. scam mạng quen thì ở ngoài cũng đi scam. trước sau gì cũng chết thôi :)). k thì đến đời con cháu mày cũng phải nhận lấy tội lỗi do m gây ra thôi, ở đời mà , mọi thứ đều có nhân quả hết :D

Tiên trách kỷ hậu trách nhân bạn àh.
Thằng duong_1990 gì đó cũng pm mình. Log chat mình post rồi đó. Nhưng mình nhất quyết đòi trung gian nên nó biến luôn

Thứ nhất, bạn xem lại xem mình xử lý vụ kia như thế nào mà bạn bảo là :

Bạn thử đưa ra 1 ý tưởng giải quyết vẫn đề này tốt hơn cho mình ?

Thứ 2,

Đã thành viên BQT nào nói với bạn là ngu cho chết chưa mà ban nói thế ? Và bạn so sánh BQT forum với chính quyền vân vân ... mà không thấy khập khiễng à ? Bọn mình có quyền gì với các bạn? Và hàng ngày chúng mình phải làm những gì ?

Thứ 3

Đã có dịch vụ trung gian rồi và đó là cực kỳ tối ưu rồi, tiếc là bạn không dùng lại trách bọn mình !

Tôi cũng chẵng thèm đôi co với 1 số lý lẽ như vậy, tôi chỉ nói thế thôi nghe được thì nghe ko nghe được thì thôi. Góp ý vậy thôi, thấu thì thấu mà ko thấu thì thôi.
Đơn giản mà.

anchoiratien
Tiện đây cho tôi hỏi thế cái trường hợp của bác duclam sao bạn.
Admin một mực khẵng định duclam không scam, vậy cuối cùng là ai scam. Thế có phải là banned cái là xong à, thế là xong à, xong hết rồi à.

Tôi không đồng tình với quan điểm của bạn chủ toppic . Bạn bị mất tiền tất nhiên là bực . BQT có rule rõ ràng về các nick có thể nhờ làm trung gian và mở dịch vụ trung gian . Có cả dịch vụ trung gian miễn phí GD nếu dưới 50$ . Bạn đã không làm theo Rule của 4r là thứ nhất , hành động trong lúc bực tức của bạn gây bất ổn trong 4r là thứ 2 . Về scamer cho dù là bị hack nick nếu ko trả lại tiền bạn vẫn banned ko thể có chuyện bị hack nick là coi như xong được. Chuyện gì cũng có 2 mặt của nó ko thể toàn vẹn được nên mới sinh ra rule . Nếu ngay từ đầu bạn ko đồng tình với Rule tại sao lại đăng kí gia nhập 4r . Vấn đề thực chất ko có gì cả tiền bạn mất cảm giác đó tôi hiểu . Tôi cũng từng bị lừa ko ít lần kể cả trên mmo lẫn thực tế . Theo tôi nghĩ mỗi lần vấp ngã giúp bạn lớn nhanh hơn và có nhiều kinh nghiệm thực tế hơn . Cho qua đi tiền mất còn kiếm lại được mà ! Hãy để BQT giải quyết theo Rule của 4r !

bang651990 vay mình 2$ ko chịu trả

Các bạn nên xem lại tình hình hiện nay đi. Forum members báo hack hiếc này kia, scam xong báo hack nick forum xong chuyện.
Tôi chả hiểu tại sao nhiều người cứ nghĩ như thế này và cho nó là đúng. Bạn đã thấy ai scam xong báo hack rồi không đền bù mà nick còn sống chưa?

Tôi chả hiểu tại sao nhiều người cứ nghĩ như thế này và cho nó là đúng. Bạn đã thấy ai scam xong báo hack rồi không đền bù mà nick còn sống chưa?

mình vote cho câu này nhưng mà cũng nên xem lại chuyện đền bù ví dụ scam xong phán là bị hack đền bù lại 1 ít cho là 50% đi là xong chuyện thế thì cũng như là scam rồi còn 50% kia đi về đâu ? mình chỉ hỏi thế thôi vì hiện tại chưa có ai scam xong nói bị hack mà đứng ra nói sẽ đền bù cả mà nick vẫn sống chỉ có những vụ um sùm vì số $ lớn mới có thớt còn lại các bạn kia bị scam số $ ít nghe nói ng ta bị hack 1 số bạn cũng im ko nói gì . Mình góp ý nếu ai scam xong nói bị hack yêu cầu đền bù 100% ko thì ban nick chứ đền bù 50% ko thì cũng = thừa

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,428
173,597
Latest member
NHL0105

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week