Giải quyết vụ việc của bạn bang651990 lí zo hack id forum MMO4ME.com và BQT

Bợn này nói mà ko biết nghĩ sâu thêm tí gì cả _ _! info đâu có pub tùy tiện dc :m020:
Chưa kể việc comment trên topic cũng chẳng giải quyết dc vấn đề gì vì scam thì đa hình đa dạng
Nhờ trung gian thì bạn ko thèm nhờ (bảo đảm sợ tốn vài fee lẽ trong vài k kiếm dc :m099:)
Kiếm người giao dịch uy tín như ruavietgroup, tadt, thangquynho,... thì chịu (Hơn thua vì rate còm trong vài k $)

Bạn góp ý thì ai cũng ủng hộ, nhưng bạn xoáy quá nhiều vào việc đòi hỏi trách nhiệm từ BQT, bạn ko có quyền đòi hỏi họ vì bạn chẳng mang lại lợi lộc gì cho họ. Họ bỏ time, bỏ công sức ra qly forum thôi đã là quá nhiều rồi. Họ đâu thể theo sát từng ly từng tí giao dịch của từng người dc :m017:

Ở đây tôi đang dùng từ " ví dụ " và " nên " nha bạn. Đọc lại kỹ giùm mình.

Bạn nên nhớ ở đây tôi đang dùng từ " ví dụ "

Tôi sẽ cho ý kiến của tôi ngay bây giờ.

Ở đây tôi không trách BQT mà tôi đang dùng 2 từ " ví dụ và " nên "

Tôi không cần mấy cái giả sữ của cậu và mục đích tôi nói ở đây là cố gắng xây dựng tốt forum , tối ưu hóa chống scam.

Cậu nói tôi trách gì BQT. Tôi đang đưa ra những ý kiến riêng tôi. Cậu nên nhớ giùm tôi là tôi đang dùng những từ ngữ " ví dụ" và nên. Chứ tôi có trách gì BQT, tôi đã xúc phạm gì đến BQT

Và sau đây là ý kiến của riêng tôi về box mua bán ngoại tệ. Hy vọng cậu đọc sẽ hiểu.
Giải pháp của tôi đưa ra thế này:
Những ai muốn bán hay mua đương nhiên họ phải lập thớt, tuyệt đối không chát qua yahoo mà comment trên topic để giao dịch luôn.
Khi đã comment thảo thuận giá cả giữa 2 người và người nào send trước nói rõ tại topic Chụp $ hiện có trong blance và tiền hiện có trong banks rồi lúc đó chuyển $$ qua lại giữa 2 người. ( yêu cầu tên họ đầy đủ và thông tin ngân hàng bao gôm cả CMND . địa chỉ ).

ý kiến cùi vãi
1. nó dùng nick trên mmo4me nó scam mà :m146:
2. chụp ảnh thì fake cái một :m146:
3. thông tin ngân hàng thì mấy thằng scam tìm được đầy ra đó có làm gì được nó đâu :m146:

4. ngu thế, ví dụ tao kêu thằng kia chuyển $ cho tao trước mua LR rồi tao éo chuyển lại LR cho nó thì sao, làm gì được tao :m146:

kết luận: trung gian là tốt nhất

Last edited by a moderator:
Bạn nói cũng có phần đúng, nhưng có ý này mình thấy chưa hợp lý :

Chào BQT MMO4ME.
Tôi cảm ơn các bạn đã tạo ra forum này.
Nhưng các bạn hãy suy nghĩ lại chút, các bạn chính là những người có chức vụ cao nhất trong mmo4me này:
- Các bạn suy nghĩ xem ví dụ members là dân thường, còn các bạn là những người có thẩm quyền. Dân thường bị ăn trộm vào nhà ăn trộm, vậy các bạn sẽ giải quyết là ngu cho chết nhà của mình mà để nó vào ăn trộm, Vây là xong à
- Các bạn nên xem lại tình hình hiện nay đi. Forum members báo hack hiếc này kia, scam xong báo hack nick forum xong chuyện.
- Không phải scam cái là các bạn banned là xong việc, các bạn nên đưa ra 1 cái gì đó tối ưu nhất để tránh tình trạng scam hiện nay.
Đây không phải là trường hợp của riêng tôi mà là rất nhiều người bị scam theo kiểu này rồi.

Nếu nói member là dân thường và BQT là người có thẩm quyền thì xin lỗi bạn nhé : Dân thường ở ngoài xã hội đều phải đóng thuế thu nhập và thuế nhà đất ^^!!! Khi đó mới thành lập ra nhà nước , những người có thẩm quyền khi ấy mới phải có trách nhiệm với dân.

Còn hiện giờ ban quản trị đã đưa ra rất nhiều chiến lược để phòng chống scammer & hacker rồi , chỉ có những người chủ quan như bạn giao dịch luôn send tiền trước cho dù ko biết người nhận tiền là ai . Theo mình, chỉ những người mình quen thân mới nên giao tiền trước còn đâu nên giao dịch qua trung gian = những người mà bạn nói có thẩm quyền ở trên ^^!!! Xin hết, lần sau cẩn thận hơn nha, chúc bạn may mắn !

Haiz! 1 forum với bao nhiêu người có kinh nghiệm về giao dịch an toàn ko đi hỏi, ham hố sự chênh lệch ít ỏi thì phải trả giá
Bộ ko ai nói với bạn biết rằng khi tham gia vào mmo thì phải chuẩn bị sẵn tâm lý bị scam bất cứ lúc nào à :m098:

ý kiến cùi vãi
1. nó dùng nick trên mmo4me nó scam mà :m146:
2. chụp ảnh thì fake cái một :m146:
3. thông tin ngân hàng thì mấy thằng scam tìm được đầy ra đó có làm gì được nó đâu :m146:

4. ngu thế, ví dụ tao kêu thằng kia chuyển $ cho tao trước mua LR rồi tao éo chuyển lại LR cho nó thì sao, làm gì được tao :m146:

kết luận: trung gian là tốt nhất

Có thể ý kiến tôi cùi, nhưng rồi sẽ có 1 ai đó dựa trên ý kiến của tôi để cố gắng hoàn thiện tốt hơn.

Bạn nói cũng có phần đúng, nhưng có ý này mình thấy chưa hợp lý :

Nếu nói member là dân thường và BQT là người có thẩm quyền thì xin lỗi bạn nhé : Dân thường ở ngoài xã hội đều phải đóng thuế thu nhập và thuế nhà đất ^^!!! Khi đó mới thành lập ra nhà nước , những người có thẩm quyền khi ấy mới phải có trách nhiệm với dân.

Còn hiện giờ ban quản trị đã đưa ra rất nhiều chiến lược để phòng chống scammer & hacker rồi , chỉ có những người chủ quan như bạn giao dịch luôn send tiền trước cho dù ko biết người nhận tiền là ai . Theo mình, chỉ những người mình quen thân mới nên giao tiền trước còn đâu nên giao dịch qua trung gian = những người mà bạn nói có thẩm quyền ở trên ^^!!! Xin hết, lần sau cẩn thận hơn nha, chúc bạn may mắn !

Cảm ơn bạn nhìu ;)........

Haiz! 1 forum với bao nhiêu người có kinh nghiệm về giao dịch an toàn ko đi hỏi, ham hố sự chênh lệch ít ỏi thì phải trả giá
Bộ ko ai nói với bạn biết rằng khi tham gia vào mmo thì phải chuẩn bị sẵn tâm lý bị scam bất cứ lúc nào à :m098:

Cảm ơn........:binhsua44:

Những ai muốn bán hay mua đương nhiên họ phải lập thớt, tuyệt đối không chát qua yahoo mà comment trên topic để giao dịch luôn.
Khi đã comment thảo thuận giá cả giữa 2 người và người nào send trước nói rõ tại topic Chụp $ hiện có trong blance và tiền hiện có trong banks rồi lúc đó chuyển $$ qua lại giữa 2 người. ( yêu cầu tên họ đầy đủ và thông tin ngân hàng bao gôm cả CMND . địa chỉ ).

Vãi cái ý kiến :m066: mình hứa nếu đi vào thực tiễn ý :m131: thì chả có giao dịch nào thành công đâu ^^!

Tôi ko thể thông cảm cho chủ topic được.người gì mà vô lí đến thế.lỗi do mình mà cứ đi ăn vạ với đổ trách nhiệm tùm lum.Bạn chê 4rum này BQT ko tốt.bạn hãy tạo 1 4rum và làm theo chính sách của bạn đi.nói nhiều làm gì.ng ta đã giải thích đến thế rồi bạn còn ko chịu.thay vì cứ cãi cối cãi chày bạn dành time đó đi kiếm lại những gì đã mất đi.nếu ai cũng mất tiền mà la làng la nước như bạn chắc loạn hết rồi.kêu báo CA sao ko báo.báo BQT này thì làm được thế là hết mức rồi.QUAN TRỌNG LÀ NHẬN RA MÌNH SAI VÀ SỬA.ĐỪNG BẮT NGƯỜI KHÁC CHỊU CÁI SAI CỦA MÌNH.

Tôi ko thể thông cảm cho chủ topic được.người gì mà vô lí đến thế.lỗi do mình mà cứ đi ăn vạ với đổ trách nhiệm tùm lum.Bạn chê 4rum này BQT ko tốt.bạn hãy tạo 1 4rum và làm theo chính sách của bạn đi.nói nhiều làm gì.ng ta đã giải thích đến thế rồi bạn còn ko chịu.thay vì cứ cãi cối cãi chày bạn dành time đó đi kiếm lại những gì đã mất đi.nếu ai cũng mất tiền mà la làng la nước như bạn chắc loạn hết rồi.kêu báo CA sao ko báo.báo BQT này thì làm được thế là hết mức rồi.QUAN TRỌNG LÀ NHẬN RA MÌNH SAI VÀ SỬA.ĐỪNG BẮT NGƯỜI KHÁC CHỊU CÁI SAI CỦA MÌNH.
bao giờ cậu vào tình cảnh người ta sẽ hiểu, còn báo CA, vài chục $ cậu đi báo CA đi xem thằng nào nó giải quyết cho, còn chuyện giả bị hack nick để đi scam không phải không có khi đã có vài nick đi trước, cần tiền, nghĩ ra cách tiểu nhân đấy cũng không sai đâu cậu à

bao giờ cậu vào tình cảnh người ta sẽ hiểu, còn báo CA, vài chục $ cậu đi báo CA đi xem thằng nào nó giải quyết cho, còn chuyện giả bị hack nick để đi scam không phải không có khi đã có vài nick đi trước, cần tiền, nghĩ ra cách tiểu nhân đấy cũng không sai đâu cậu à

mình chả nghĩ được cái gì cao kiến, nhưng ý kiến của chủ thớt ko khả thi đâu, nhiều người ko muốn public thông tin của mình cho người khác đâu, an toàn nhân thân mà, h có đưa chứng minh thật ra, ví dụ: mình ở hà nội, bạn ở tp Hồ Chí Minh thì có scam thì có làm gì được ko. Theo mình thì trung gian là tối ưu nhất rồi và giao dịch số tiền nhỏ hơn sô tiền đóng trung gian.

mình chả nghĩ được cái gì cao kiến, nhưng ý kiến của chủ thớt ko khả thi đâu, nhiều người ko muốn public thông tin của mình cho người khác đâu, an toàn nhân thân mà, h có đưa chứng minh thật ra, ví dụ: mình ở hà nội, bạn ở tp Hồ Chí Minh thì có scam thì có làm gì được ko. Theo mình thì trung gian là tối ưu nhất rồi và giao dịch số tiền nhỏ hơn sô tiền đóng trung gian.
mình đâu nói đến ý kiến chủ thớt chỉ nói vụ hack thôi à:D

QUOTE lại cái

Chào bang651990
Thứ nhất nếu bạn scam thì tôi củng không muốn nói nhiều để làm gì, tốn thời gian cả 2 bên
Bạn hãy rời cái máy tính của mình cho nó nghĩ giải lao chút, và đi chơi ra ngoài đời bạn sẽ cảm nhận được cuộc sống xung quanh và sẽ có 1 suy nghĩ nào đó hiện hữu trọng đầu của bạn ;)
Thứ 2 nếu bạn bị hack nick forum thì bạn nên suy nghĩ lại bạn có nên có mặt tại mmo4me.com này nữa không, hãy suy nghĩ thật kĩ trước khi quyết định nhé bạn.
Tôi thì tôi xác định là mình đã bị mất tiền nhưng tôi bức xúc về chuyện bạn bị hack nick thôi. Chứ bây giờ đôi co cũng chẵng để làm gì cả, bạn củng có hoàn cảnh riêng và tôi cũng vậy.
Bạn nói bạn không làm tôi cũng chẵng tin được vì id forum là của bạn.

Chào BQT MMO4ME.
Tôi cảm ơn các bạn đã tạo ra forum này.
Nhưng các bạn hãy suy nghĩ lại chút, các bạn chính là những người có chức vụ cao nhất trong mmo4me này:
- Các bạn suy nghĩ xem ví dụ members là dân thường, còn các bạn là những người có thẩm quyền. Dân thường bị ăn trộm vào nhà ăn trộm, vậy các bạn sẽ giải quyết là ngu cho chết nhà của mình mà để nó vào ăn trộm, Vây là xong à
- Các bạn nên xem lại tình hình hiện nay đi. Forum members báo hack hiếc này kia, scam xong báo hack nick forum xong chuyện.
- Không phải scam cái là các bạn banned là xong việc, các bạn nên đưa ra 1 cái gì đó tối ưu nhất để tránh tình trạng scam hiện nay.
Đây không phải là trường hợp của riêng tôi mà là rất nhiều người bị scam theo kiểu này rồi.
Thôi đến đây là được rồi, chúc bạn khỏe mạnh.
Tôi đi ăn cơm và hít thỡ không khí bên ngoài, làm chai number1 và điếu thuốc cho thoãi mái đây.
byebye

Vâng, với những lời lẽ thế này mà bạn ấy bảo là đang ví dụ và không trách BQT.
Nói chung ấy, mình thấy mọi người đều thấy trung gian là tối ưu nhất còn bạn thì lại cho rằng cách của bạn mới là tối ưu thì bạn cứ theo cách của bạn mà làm, khi bạn bị scam thì đừng bắt bẻ bọn mình phải giải quyết thế này thế nọ, 1 thằng chả là cái đinh gì đối với bạn như mình chỉ có thể Ban nick là hết cỡ rồi, không báo Công An hay thuê giang hồ giúp bạn hay làm gì hơn được đâu, bạn thông cảm !
Thân W

nó làm như công an sẽ giải quyết vụ này không bằng , ra nói luyên thuyên , nó bảo bố thằng điên

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,428
173,597
Latest member
NHL0105

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week