Giao dịch theo tín hiệu - Giải pháp cho newbie?

Tự dưng đọc cái này xong lại có suy nghĩ...những chia sẽ trên mạng của các "pro" sẽ là gì? Những người đang giảng dạy forex sẽ là gi? Tại sao lại phải share những kiến thức để kiếm lại 1 chút tiền lương, sao không ngồi nhà máy lạnh mà tự kiếm nhiều hơn nhỉ?...:(...o_Oo_Oo_O
Mình đang nói đến vc mua bán bot. Vs những ng có tài và đam mê lại khác nhé. Họ chia sẻ vì họ thích thế thôi.

Đúng là công việc nghiêm túc thì nên học hỏi, trang bị kiến thức, nhưng với forex thì bao lâu mình sẽ biết đây không phải là con đường của mình? Vì chắc đâu phải ai cứ mài mò rồi sẽ thành 1 trader chuyên nghiệp...:)...Chắc là khi sổ đỏ ra đi thì biết đây là con đường của người khác, chứ không phù hợp với mình...:)
làm gì mà đến nỗi thế bạn ơi,theo cá nhân mình thì bạn chỉ cần biết những thứ cơ bản nhất,sau đó là học về một hoặc hai cặp tiền mà bạn nhắm đến.bạn tinh tường nhạy bén thì vài bữa là bạn phất nhé,lương cao hơn cả chủ tịch nước luôn!còn mình chẳng có gì để trông chờ cả.càng học càng ngu người ra chẳng muốn học gì nữa.đến nỗi mở biểu đồ lên phóng to cây nến m1 nhìn nó nháy liên hồi mà không sao đoán định được tâm lý đám đông sẽ khiến nó đi theo chiều hướng nào!:D:D:D

Cmt của bạn làm mình cừoi ngoác miệng
làm gì mà đến nỗi thế bạn ơi,theo cá nhân mình thì bạn chỉ cần biết những thứ cơ bản nhất,sau đó là học về một hoặc hai cặp tiền mà bạn nhắm đến.bạn tinh tường nhạy bén thì vài bữa là bạn phất nhé,lương cao hơn cả chủ tịch nước luôn!còn mình chẳng có gì để trông chờ cả.càng học càng ngu người ra chẳng muốn học gì nữa.đến nỗi mở biểu đồ lên phóng to cây nến m1 nhìn nó nháy liên hồi mà không sao đoán định được tâm lý đám đông sẽ khiến nó đi theo chiều hướng nào!:D:D:D

Cmt của bạn làm mình cừoi ngoác miệng
Híc,sự thật không thể chối cãi là như vậy!
đọc qua cái bài ba cú shot history fx thấy hãi hùng thật,mình cũng thử bơm demo và làm xem có được shot nào như vậy không.

Híc,sự thật không thể chối cãi là như vậy!
đọc qua cái bài ba cú shot history fx thấy hãi hùng thật,mình cũng thử bơm demo và làm xem có được shot nào như vậy không.

Demo là 1 con dao 2 lưỡi, nó còn nguy hiểm hơn cả tín hiệu. Mình chơi Demo được khoảng 2-3 tháng lúc còn đang tập tành học buy-sell là cái quái gì, mà thắng ầm ầm, đến lúc deposit tiền thật vào, cháy liên tục...hahaha...Tuần rồi mình chơi theo thử vài tín hiệu free, thấy cũng okay đó, khi có tín hiệu, mình phân tích thử, nếu thấy tín hiệu ok thì nhào vô mạnh hơn, còn không thì cứ nhỏ nhất mà woanh, cũng vui...:)

hả:eek:,ngay cả khi sử dụng real thì demo là cái thí điểm trước còn gì.vận hành demo cũng tuân theo nguyên tắc real mới được.chứ acc demo hàng 5m rồi đòn bẩy 1:5000 rồi tâm lýkhông bị ảnh hưởng thì đến lúc trade real chết dẫy,mình cũng nướng 500 rồi.coi như bài học,hi vọng lần sau sáng mắt ra không còn kiểu hấp tấp vội vàng như thế nữa:confused:

hả:eek:,ngay cả khi sử dụng real thì demo là cái thí điểm trước còn gì.vận hành demo cũng tuân theo nguyên tắc real mới được.chứ acc demo hàng 5m rồi đòn bẩy 1:5000 rồi tâm lýkhông bị ảnh hưởng thì đến lúc trade real chết dẫy,mình cũng nướng 500 rồi.coi như bài học,hi vọng lần sau sáng mắt ra không còn kiểu hấp tấp vội vàng như thế nữa:confused:

Hình như ai mới trade cũng có tình trạng này...:)...Vấn đề là khi trade demo, tâm lý khác hoàn toàn với trade real...:)

Tuần rồi dùng 1 vài cái trade signal free thấy cũng tốt, nhưng có những lúc nó cho ảo quá...:) Có ai đang trade với signals ko...:)

trời đất,thức khuya vậy bạn.hay đợt vừa rồi vào lệnh theo signal đã gặt hái được lợi nhuận kếch xù xù?.:D mình không sử dụng bất cứ signal nào hết.chỉ tự phân tích thôi.bạn có biết sàn nào có spread thấp nhất trong những sàn cho dep và wit bằng pm ?mình kiếm mãi không rao_O

Thật ra thì cũng chưa tìm được cái signal nào ưng ý, nhưng nói chung cũng đang tìm tòi học hỏi thui. Vì mình còn gà lắm, nên nhờ signal trợ giúp, chứ tự phân tích thì thấy không an tâm, mà tâm lý khi giao dịch thì bạn biết rồi đó, cũng quan trọng...:)...mà gà như mình thì tâm lý không ổn định nếu như không có ai confirm...:)

Mình không có pm để dùng luôn, sài chủ yếu là bằng skrill, or visa cho nó dễ...:) Sao bạn không dùng skrill, mình thấy ok lắm mà...:)

trời đất,lại thức khuya nhỉ:eek:!!!muốn luyện tâm lý sắt đá và lạnh lùng hãy tự đối mặt với nhiều nguy hiểm.hiệu quả và nhanh chóng.tại mình đang bên china nên chưa làm được mấy cái đó,mà skrill hay net hoặc wmz nếu bán với ex đều phải check.pm là dễ nhất rồi.nay bắt đầu phiên giao dịch mới,chúc bạn may mắn và thành công!:D

Hahahaha, cũng không phải là khuya nữa rồi, vì đơn giản là ngày nào cũng thế, riết rồi quen, lại gặp chứng mất ngủ nên cứ ngồi nghiền ngẵm fx...

Tuần vừa rồi dùng 2 con tín hiệu download vào điện thoại, đang chơi ngon thì kẹt mất 1 lệnh...chết luôn, sau đó kiểm tra lại thì 1 thằng cho tín hiệu này, thằng kia cho tín hiệu ngược lại...hahahah....thánh tín hiệu...chắc tụi này cũng dùng bot rồi....:)...

Đang tìm cái paid tín hiệu tốt để dùng thử. Thằng bạn nó giới thiệu signalstime. Không biết ở đây có ai chơi chưa, xin ít review cho con này...:)

Hahahaha, cũng không phải là khuya nữa rồi, vì đơn giản là ngày nào cũng thế, riết rồi quen, lại gặp chứng mất ngủ nên cứ ngồi nghiền ngẵm fx...
bạn đừng cắm đầu vào nghiền ngẫm nhiều rồi tự làm mình lạc vào mê cung thôi.bớt thời gian hoạt động bên ngoài để giữ sức khỏe và tinh thần tỉnh táo sẽ hiệu quả hơn rất nhiều đấy!trong một ngày hãy nhằm vào những phiên giao dịch có biến động lớn tự mình trải nghiệm và kiếm ra một hoặc vài phương pháp sẽ tốt hơn.chứ thật sự thì copy signal nó mang ý nghĩa phụ thuộc quá.có thể người ta gặt cũng có thể mất mùa.một vài ý kiến chủ quan của mình,cứ thẳng thắn lên tiếng nếu có chỗ nào không đúng.:D

Bạn nói thì đúng, nhưng theo mình thì chung chung quá...Vì đơn giản là tự mình chơi thì cũng có lúc ăn cũng có lúc thua, nhưng hình như thua nhiều hơn thắng vì còn gà lắm. Kiếm sư phụ dạy cái này nhiệt tình không dấu nghề thì ...Họ đang ở nước ngoài du lịch rồi, không có thời gian rảnh chỉ đâu....-> Đi tìm dịch vụ vậy...Dì nhiên bọn dịch vụ cũng thế thôi, nhưng khác là dịch vụ nó thuê nhiều bọn trader kinh nghiệm. Cho nên cần là tìm 1 dịch vụ uy tín, để mình còn cậy nhờ đến khi trở thành 1 trader chuyên nghiệp....Khi thành pro rồi thi...:)...nghe ai nữa...:);););)

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,923
174,099
Latest member
diadiempy

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week